Main Menu

ฝากถึงคุณ john_yaguza คับ

เริ่มโดย pond_p, มกราคม 17, 2012, 07:55:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond_p

ผมโอนเงินค่า เครื่องls+แผงคอโซนิค+เกียโยงแดช+ค่าส่ง
เรียบร้อยแล้วคับรวมทั้งหมด 3200 บาทถ้วน
ผมขอหมายเลขพัสดุด้วยน๊ะคับ พอดีถ้าพัสดุหนักเกิน10กิโล
พนักงานไปรษณีจะไม่มาส่งถึงบ้านคับ ต้องไปรับเองที่ไปรษณีย์
:o

Yamato

ด้วยความเคารพ จขทก.User คุณนี่ดูจะมีปัณหามากจริงนะครับ ขอชี้แนะ ดังนี้
1.กท.นี้ผมว่าไม่ควรเกิด คุณควรไปคุยกับคู่กรณีเอง(แถมผิดห้องด้วย)
2.กรณี กท.นี้ของคุณผมว่า ถ้าเป็นเรื่องจริง ไม่ตองมีเลขที่อะไรหรอก คุณเอาบัตร ปปช.ไปยื่น ขอรับ ได้เลย
3.คุณควรไปเคลียร์ในห้องที่มีปัณหา(เกี่ยวกับการซื้อ-ขายโดยด่วน ให้เรียบร้อยด้วยนะครับ
ด้วยความห่วงใยของสังคมหมู่มาก เช่น Web.2Stroke มันต้องโปร่งใส และจริงใจ

Shiroki

แจ้งโอนแค่นี้ pm เอาก็ได้มั๊งครับ

pond_p

ขอโทษด้วยนะคับพอดีว่าหน้าหลักของคุณjohn_yaguza เข้าไม่ได้คับไม่พบข้อมูลเลยคับไม่มีกระทู้ที่ตั้ง
ผมจะแนบภาพใบเสร็จไปให้เพื่อยืนยันว่าผมโอนเงินแล้วจิงๆแต่ทำไม่ได้คับ ถ้าผมล่วงเกินหรือทำผิดอะรัยมากไป
หรือทำตัวมีปัญหามากเกินไปผมก็ต้องขอโทษด้วยคับ ขอบคุณมากน๊ะคับสำหรับคำแนะนำติชมหรือด่าผม
ผมก็มีหีวใจน๊ะคับมีความรู้สึกดีใจเสียใจเหมือนกับพี่ๆทุกคน พี่จะคิดยังงัยคับถ้ามีคนมาว่าพี่มีปัญหามากมันเหมือนกับผม
เปนตัวปัญหาสร้างความวุ่นวาย  ผมก็ยินดีคับที่จะออกจากสมาชิก 2 สโตกคลับ เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาหรือตัวปัญหาที่สร้าง
ความวุ่นวายใน2สโตกคลับอีก   

รบกวนพี่ผู้ดูแลบอด เจ้าของเว็ปไซ2สโตกนี้ ลบโพส ขายซื้อขาย และลบรายชื่อผมออกจากสมาชิกเลยคับ
เพื่อจะได้หมดปัญหาและพี่ๆสมาชิกทุกคนจะได้สบายใจ  ผมผิดผมคือตัวปัญหา ผมขอยอมรับผิดคับ
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคับ

ฆาตกรโรคจิต!@#$

เค้าไม่ได้อะไรกับคุณหรอกนะ

เพียงแต่ ประวัติคุณมันมีลงมา

แล้วคุณก็ยังไม่ไปชี้แจงซะที

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=54097.0

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ใจเย็นกันครับ ค่อยๆคุยกัน ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

DEDOR

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มกราคม 17, 2012, 10:58:59 หลังเที่ยง
ใจเย็นกันครับ ค่อยๆคุยกัน ตามนั้น

ผมเจอมาแล้วครับ ลุงหมอ  ค่อยๆคุยแบบใจเย็นๆเนี่ยแหละ  เย็นจนเช้า  ยังไม่ได้ของเลย  555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bank-ba

อ้างจาก: pond_p เมื่อ มกราคม 17, 2012, 10:52:06 หลังเที่ยง
ขอโทษด้วยนะคับพอดีว่าหน้าหลักของคุณjohn_yaguza เข้าไม่ได้คับไม่พบข้อมูลเลยคับไม่มีกระทู้ที่ตั้ง
ผมจะแนบภาพใบเสร็จไปให้เพื่อยืนยันว่าผมโอนเงินแล้วจิงๆแต่ทำไม่ได้คับ ถ้าผมล่วงเกินหรือทำผิดอะรัยมากไป
หรือทำตัวมีปัญหามากเกินไปผมก็ต้องขอโทษด้วยคับ ขอบคุณมากน๊ะคับสำหรับคำแนะนำติชมหรือด่าผม
ผมก็มีหีวใจน๊ะคับมีความรู้สึกดีใจเสียใจเหมือนกับพี่ๆทุกคน พี่จะคิดยังงัยคับถ้ามีคนมาว่าพี่มีปัญหามากมันเหมือนกับผม
เปนตัวปัญหาสร้างความวุ่นวาย  ผมก็ยินดีคับที่จะออกจากสมาชิก 2 สโตกคลับ เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาหรือตัวปัญหาที่สร้าง

รบกวนพี่ผู้ดูแลบอด เจ้าของเว็ปไซ2สโตกนี้ ลบโพส ขายซื้อขาย และลบรายชื่อผมออกจากสมาชิกเลยคับ
เพื่อจะได้หมดปัญหาและพี่ๆสมาชิกทุกคนจะได้สบายใจ  ผมผิดผมคือตัวปัญหา ผมขอยอมรับผิดคับ

ขนาดคุณยังมีหัวใจเลยครับ

แล้วผมล่ะ ที่คุณหลอกให้ผมส่ง พกง ไปอ่ะไม่มีหัวใจหรอ

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

max!

089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

pond_p

อ้างจาก: pond_p เมื่อ มกราคม 17, 2012, 07:55:58 หลังเที่ยง
ผมโอนเงินค่า เครื่องls+แผงคอโซนิค+เกียโยงแดช+ค่าส่ง
เรียบร้อยแล้วคับรวมทั้งหมด 3200 บาทถ้วน
ผมขอหมายเลขพัสดุด้วยน๊ะคับ พอดีถ้าพัสดุหนักเกิน10กิโล
พนักงานไปรษณีจะไม่มาส่งถึงบ้านคับ ต้องไปรับเองที่ไปรษณีย์
:o

ว่างัยคับนี้ก็2อาทิตย์ ย่างเข้าอาทิตย์ที่3ของที่คุณบอกว่าส่งมาแล้วยังไม่เห็น  ผมขอหมายเลขพัสดุก็ไม่ให้
ผมโทไปคุณบอกว่าจะไปเช็คที่ไปรษณีให้แล้วโทมาบอก  คุณก็เงียบไป  ผมจะบอกให้ว่าถ้าคุณโกงผมจิงๆคุณคงไม่รวยเก้บเงินแค่3200บาทหรอกคับ
ถ้าคุณคิดแบบนั้นจิงๆชีวิตทั้งชีวิตที่พ่อกับแม่ให้คุณมาและเลี้ยงดูคุณจนเจริญเติบโตมาจนถึงวันนี้ก็มีค่าแค่3200บ.เองคับ
เพราะในหมู่บ้านที่ผมอยู่ก็มีเหตุการแบบนี้แหละคับ โกงเงิน3500บ. คนที่โกงเงินไปโดนเจ้าของเงินยิงตาย  ผมก็ไม่รู้ว่าคุณโกงหรือไม่โกงผม
เพราะเวลาที่ผมรอมันนานเกินความเป็นจริง  เพราะของมันน่าจะมาถึงตั้งแต่อาทิตแรกแล้ว และ อีกอย่างคุรก็คงให้หมายเลขพัสดุกับผม  ไม่ว่าพัสดุที่ส่งจะลงทะเบียนหรือไม่ ผมก็จะขอหมายเลขพัสดุหมด เพราะถ้านานเกินจากความเป็นจิงก็จะได้เอาหมายเลขนั้นไปตรวจกับไปรษณีได้ เพราะที่ไปรษณี เขาจะเช็คได้หมด
ถ้าคุณส่งมาแล้วแต่ของยังไม่ถึงผมก็ต้องขอภัยและขอโทษที่ผมไปล่วงเกินพ่อกับแม่ของคุณ แต่ถ้าคุณโกงผม ผมขอแค่คุณโอนเงินกลับมาให้ผมตามจำนวนที่ผมโอนไปให้แล้วคุรกับผมก้ไม่มีอะรัยที่ติดค้างกัน

"แต่ถ้าคุณโกงผมและไม่ยอมโอนเงินกลับมาให้ผมผมก็ต้องขอให้ครอบครัวของคุณมีแต่ความ ล้มจม ทำมาหากินไม่เป็นผล ครอบครัวมีแต่ความร้าวฉาน" สาธุ
"แต่ถ้าคุณไม่โกงผมส่งของให้ผมแล้วจิงๆหรือโอนเงินกลับมา ผมก็ขอให้ครอบครัวของคุณมีแต่ความสุขความเจริญค้าขายร่ำ"สาธุ

ผมก็พูดได้แค่นี้คับ ลองคิดเอาเองแล้วกันน๊ะคับ เพราะทุกคนมีความคิด มีหัวใจเหมือนกันทุกคน  อยู่ที่ว่าจะคิดสูงหรือคิดต่ำๆเท่านั้นเองคับ

เลขบัญชี  587-206-428-1
ธนาคารทหารไทย
กฤษณพล  ผอมคลี่
โทร 089-9716-473

ถ้าพี่ๆ2สะโตกเปนเพิ่อนหรือรู้จักกับพี่เขารบกวนบอกเขามาเปิดกระทู้หรือข้อความด้วยน๊ะคับ  ขอบคุณมากคับ  :o

pond_p

อ้างจาก: bank-ba เมื่อ มกราคม 19, 2012, 01:30:01 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pond_p เมื่อ มกราคม 17, 2012, 10:52:06 หลังเที่ยง

แล้วผมล่ะ ที่คุณหลอกให้ผมส่ง พกง ไปอ่ะไม่มีหัวใจหรอ

ขอโทษด้วยน๊ะคับก่อนหน้าผมบอกเขาไปแล้วว่าถ้าของแต่กลับไปอย่าว่ากันน๊ะ เพราะหมุนเงินไม่ทันจิงๆคับและช่วงนั้นก็มีปัญหานิดหน่อยกับพ่อค้าคนนึงใน บอดนี้แระคับ ขนาดกล่องไฟแดช5เกีย ราคา950บ. พี่จอยแฟนของพี่โจส่ง พกง มาผมยังไม่ได้รับเลยครับ
ผมพูดอะไรไม่ออกเลยครับ  ถ้าพี่เข้าไปเปิดในกระทู้แรกๆของผมจะเห็นคับปัญหา พี่คิดดุน๊ะคับว่าผมวื้อรถราคา3หมื่น3พันบาท 2 เดิอนเกือบจะสามเดือนครับกว่าพี่เขาจะยอมส่งรถมาให้ผม  ทางบ้านผมก้คิดว่าผมเอาเงินไปทำอย่างอื่นครับ  ผมก็เลยโดนสั่งหยุดซื้อ อะไหล่รถ แต่กล่องไฟของพี่จอยผมสั่งไปประมาณ4-5วันได้ครับ  พอของมาถึงมันก้มีปัญหาแล้วผมก้เคยปรึกษากับพี่จอยแฟนของพี่โจอะคับพี่เขาดีมากๆแต่ผมขอทำให้พี่เขาเสียความสู้สึกโกรธหรือไม่เชื่อใจผมไปแล้วก็ไม่เปนรัยคับผมผิดตั้งแต่เริ่มซื้อรถคันนั้นแล้วคับ  ส่วนโช๊คทีส่ง พกง แล้วผมไม่ได้ไปรับผมหมุนเงินไม่ทันจิงๆผมบอกเขาไปแล้ว ผมว่าเดี๋ยวตีกลับไปก็อย่าเพิ่งขายใครเดี๋ยวซื้อเองให้เก็บไว้ก่อน  ผมบอกว่าผมผิดผมไม่อยากพูดอะรัยเพราะพุดไม่ออก  ก็ประมาณ2-3วันผมเปิดมาเจอเขาตั้งกระทู้แบบนั้นผมก็เลยตัดใจเพราะยังงัยผิดอยู่แล้ว  ยังจะมาตอกย้ำอีกผมก็เลยเอาตังที่จะเอามาจ่ายค่าโช๊ค  หาซื้อเครื่องLS ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าโดนโกงหรือไม่เพราะ2อาทิตจะ3อาทิตแล้วของยังไม่มา  ผมเป็นคนไม่น่าเชื่อในสายตาของพี่น้องๆก็ไม่เปนรัยคับแต่ผมดีใจคับที่ผมได้รู้จักและได้เรียนรู้อะรัยหลายๆอย่างในบอดนี้  ผมเป็นคนชอบถามเป็นคนอยากรู้  ที่ผมถามซื้ออะไหล่ของหลายๆคนไปแต่ผมไม่ได้ซื้อต้องขออภัยด้วยคับ  ไม่ใช่ผมไม่มีปัญญาซื้อน๊ะคับ  ผมอธิบายหมดแล้วน๊ะคับ  คงจะหายสงสัยน๊ะคับ  คุณ bank-ba และพี่ๆที่ต้องการคำตอบทุกคน เพราะผมล้มแล้วคุณ bank-ba ยังมาเหยียบผมซ้ำด้วยการตั้งกระทู้ถามงัยคับ เพราะผมเป้นคนบอกเองว่าของกลับไปไม่ต้องขายใครผมซื้อกลับเอง ขอโทษด้วยน๊ะคับ

pond_p

ขอบคุณมากคับพี่ผู้ดูแลระบบที่ย้ายกระทู้ให้

bank-ba

อ้างจาก: pond_p เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:48:36 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bank-ba เมื่อ มกราคม 19, 2012, 01:30:01 ก่อนเที่ยง

ขอโทษด้วยน๊ะคับก่อนหน้าผมบอกเขาไปแล้วว่าถ้าของแต่กลับไปอย่าว่ากันน๊ะ เพราะหมุนเงินไม่ทันจิงๆคับและช่วงนั้นก็มีปัญหานิดหน่อยกับพ่อค้าคนนึงใน บอดนี้แระคับ ขนาดกล่องไฟแดช5เกีย ราคา950บ. พี่จอยแฟนของพี่โจส่ง พกง มาผมยังไม่ได้รับเลยครับ
ผมพูดอะไรไม่ออกเลยครับ  ถ้าพี่เข้าไปเปิดในกระทู้แรกๆของผมจะเห็นคับปัญหา พี่คิดดุน๊ะคับว่าผมวื้อรถราคา3หมื่น3พันบาท 2 เดิอนเกือบจะสามเดือนครับกว่าพี่เขาจะยอมส่งรถมาให้ผม  ทางบ้านผมก้คิดว่าผมเอาเงินไปทำอย่างอื่นครับ  ผมก็เลยโดนสั่งหยุดซื้อ อะไหล่รถ แต่กล่องไฟของพี่จอยผมสั่งไปประมาณ4-5วันได้ครับ  พอของมาถึงมันก้มีปัญหาแล้วผมก้เคยปรึกษากับพี่จอยแฟนของพี่โจอะคับพี่เขาดีมากๆแต่ผมขอทำให้พี่เขาเสียความสู้สึกโกรธหรือไม่เชื่อใจผมไปแล้วก็ไม่เปนรัยคับผมผิดตั้งแต่เริ่มซื้อรถคันนั้นแล้วคับ  ส่วนโช๊คทีส่ง พกง แล้วผมไม่ได้ไปรับผมหมุนเงินไม่ทันจิงๆผมบอกเขาไปแล้ว ผมว่าเดี๋ยวตีกลับไปก็อย่าเพิ่งขายใครเดี๋ยวซื้อเองให้เก็บไว้ก่อน  ผมบอกว่าผมผิดผมไม่อยากพูดอะรัยเพราะพุดไม่ออก  ก็ประมาณ2-3วันผมเปิดมาเจอเขาตั้งกระทู้แบบนั้นผมก็เลยตัดใจเพราะยังงัยผิดอยู่แล้ว  ยังจะมาตอกย้ำอีกผมก็เลยเอาตังที่จะเอามาจ่ายค่าโช๊ค  หาซื้อเครื่องLS ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าโดนโกงหรือไม่เพราะ2อาทิตจะ3อาทิตแล้วของยังไม่มา  ผมเป็นคนไม่น่าเชื่อในสายตาของพี่น้องๆก็ไม่เปนรัยคับแต่ผมดีใจคับที่ผมได้รู้จักและได้เรียนรู้อะรัยหลายๆอย่างในบอดนี้  ผมเป็นคนชอบถามเป็นคนอยากรู้  ที่ผมถามซื้ออะไหล่ของหลายๆคนไปแต่ผมไม่ได้ซื้อต้องขออภัยด้วยคับ  ไม่ใช่ผมไม่มีปัญญาซื้อน๊ะคับ  ผมอธิบายหมดแล้วน๊ะคับ  คงจะหายสงสัยน๊ะคับ  คุณ bank-ba และพี่ๆที่ต้องการคำตอบทุกคน เพราะผมล้มแล้วคุณ bank-ba ยังมาเหยียบผมซ้ำด้วยการตั้งกระทู้ถามงัยคับ เพราะผมเป้นคนบอกเองว่าของกลับไปไม่ต้องขายใครผมซื้อกลับเอง ขอโทษด้วยน๊ะคับ

พี่จะว่าผมว่า ล้ม แล้วเหยียบซ้ำ หรอ

แล้วผมจะไปรู้เรื่องชีวิตอะไรของพี่หรอครับว่าพี่โดนโกง อะไรมา ผมไม่ได้เวปมาสเตอร์นะครับ ที่ต้องรู้เรื่องทุกอย่างในเวปนี้อ่ะครับ

แล้วเรื่องที่พี่โดนโกง เอาจริงๆนะครับ ผมพึ่งรู้นะครับ แล้วก็ไม่ได้รู้จากพี่บอกด้วย แล้วผมไปพูดสมน้ำหน้าพี่หรอครับพี่ปอน

เรื่องโช้ค ของผม พี่บอกเดี๋ยวโอนค่าส่งของคืนให้ จำได้ไหมครับ แล้วพอผมถามว่าวันไหน เมื่อไร ถามกี่ทีก็ไม่เห็นตอบเลยครับ โทรไปก็ไม่ยอมรับสายครับ ถามใน facebook ก็ไม่ตอบผมลบโพสผมทิ้งอีกแล้วจะให้ผมคิดไงครับ

แล้วไอ้ที่ตั้งกระทู้นั้นขึ้นมาก็เนื่องจากไม่ได้คำตอบอะไรจากพี่เลย ถามไม่ตอบ pm ไปก็ไม่ตอบกลับ แล้วผมไปตั้งกระทู้ถามมันผิดหรอครับ แล้วผมก็ไม่ได้ตั้งประจานพี่ด้วยนะครับ แค่พี่ตอบผมเรื่องมันก็จบครับพี่ พี่เล่นไม่ตอบไรเลยผมจะรู้ไหมครับ

แล้วก็อีกอย่างนะครับ บังเอิญเล่น boyzathailand แล้วบังเอิญไปเจอกระทู้นี้มาครับ http://www.boyzathailand.com/forum/showthread.php?153522-%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%AC%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2-DIESEL

เจอมาพอดีอ่ะ พี่ แล้วถ้าผมจะคิดว่าพี่ หลอกให้ผมส่งของ ผมไม่มีสิทธิคิดหรอพี่ ในเมื่อพี่ยังทำกับเขาได้เลยครับ แล้วผมทำไมจะทำไม่ได้

khwan1j

โดนมาเหมือนกันโอนงินค่าโช็คหน้าไปให้ คุณจอร์น แล้วไม่ส่งของให้รอมาเป็นเดือนละ/
ติดต่อผม- 081-5876-073 ขวัญครับ
   เพชรเกษม81-เอกชัยบางบอน5
                  กทม.
..............................................
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

pond_p

ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้วJohn Yaguza
โอเค ครับงั้นผมขอเวลา2-3 วันนะ เพราะเครื่องเป็นของพี่ชายผมเอาเงินให้เค้าไปเเล้วจะลองไปคุยกะเขาดู เพราะการซื้อขายส่วนใหญ่เขาซื้อเเล้วไม่ค่อยรับคืนกันหรอกครับ ยังไงผมจะลองคุยให้เเล้วกันเเล้วจะโทไปนะครับ ผมเคยโทไปคุณไม่เคยรับโทรสับผมเรยนะ

28 นาทีที่แล้วPond Toy
รับไม่รับโทรสับผลที่ได้ก็เหมือนกันไม่แตกต่างกัน

ผมจะรอคับ ถ้าไม่ได้ก็เอาเบอพี่ชายคุณมาละกัน

23 นาทีที่แล้วJohn Yaguza
ได้ งัยจะไปคุยให้นะคับ ขอเวลาซัก2 3 วันล่ะกัน

19 นาทีที่แล้วPond Toy
คับขอบคุณมากคับ ไม่ใช่อะรัยหรอกผมทะเลาะกับแฟนเพราะผมโอนเงินไปแล้วไม่ได้ของ ผมจะได้ไปหาซื้อใหม่

ความคืบหน้าคับ
15 นาทีที่แล้วJohn Yaguza
ผมก้งงๆๆ ส่งไปนานไม่ถึงซะที

ก็ งงๆ

8 นาทีที่แล้วJohn Yaguza
ครับ เพราะว่าหลักฐานการส่งผมก็ยืนยันไป เพราะผมก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอ่ะไร

5 นาทีที่แล้วPond Toy
คับ ผมก็ไม่อยากโทไปรบกวนทวงถามคับ เพราะผมไม่อยากให้เกิดปัญหา ยังงัยผมจะรอ คุณให้คำตอบหรือโอนเงินกลับมาอีก2-3วัน

4 นาทีที่แล้วJohn Yaguza
ครับผม ผมจะจัดการไปคุยให้ครับผมเเล้วจะบอกไป

3 นาทีที่แล้วPond Toy
คับ ขอบคุณ

3 นาทีที่แล้วJohn Yaguza
ครับผม ยินดีรับผิดชอบครับ

pond_p

ความคืบหน้าที่มีหวังแต่สุดท้ายก็เงียบหายไป
11 กุมภาพันธ์Pond Toy
ว่างัยคับถึงเวลาที่คุณนัดผมแล้วน๊ะคับ จะรับผิดชอบตามตกลงมั้ยคับลูกผู้ชาย

12 กุมภาพันธ์John Yaguza
ผมต้องรอเจ้าของเขาก่อนนะคับ เพราะเงินเขาก็กำลังหาให้อยู่เพราะไม่คิดว่าส่งของแล้วจะเกิดเรื่องแบบนี้

12 กุมภาพันธ์Pond Toy
คับขอบคุณคับ นับถือคับพี่ชาย

ผมให้เวลาคุณถึงวันพุธนี้น๊ะคับ ถ้ายังไม่โอนเงินมาให้มีหมายศาลไปถึงแน่คับ ตอนนี้มีเท่ารัยโอนมาก่อนส่วนที่เหลือค่อยตามมาทีหลังก็ได้หรือโอนมาครึ่งนึงก่อน เพราะผมต้องเอาไปซื้อของอีกคน คุณเอาเงินผมไปหมุนนานพอสมควรแล้ว ผมขอคืนคับ

เค ครับ วันพุธถ้าไม่ทันจริงก็โอนไปให้ก่อนครึางนึงนะครับ ถ้ามีครบก็โอนให้หมดเลยครับ

อ่อ เเล้วอีกอย่างนะครับ ไม่ใช่ผมที่เอาเงินไปหมุนเเต่เป้นเจ้าของเค้านะครับ ผมเป็นเเค่คนที่เอามาขายครับ เดี่ยวจะเข้าใจผิดกันไป

อ่อคับ ต้องขอโทษด้วยน๊ะ ผมจะรอคุณโอนเงินมาละกัน ภายในวันพุธ-พฤหัสนี้นะ ปล....!

ครับผม

13 กุมภาพันธ์Pond Toy
ผมคงไม่รอเก้อ เหมือนกับที่ผมรอเครื่องน๊ะคับ

วันอังคารJohn Yaguza
คับผมก็งงๆ เพราะเป็นคนส่งกับมือ ไม่คิดว่าของจะยังไม่ถึง

วันอังคารPond Toy
ผมโดนแม่ด่าหลายวันแล้ว จ่ายตังของไม่ถึง ผมก็เลยไม่เอาของขอเป็นเงินคืน

ครับ เข้าใจคับ บอกเจ้าของไปแล้วคับ

วันอังคารPond Toy
ผมให้ถึงวันพุธนี้น๊ะคับ โอนมา3200บาทถ้วน ถ้าเจ้าของยังไม่มีคุณโอนมาก่อนเพราะผมโอนไปบัญชีของคุณ

ผมได้ปรึกษากับเจ้าของเเละน้าเเล้วนะครับ เขาบอกว่าคุณจะต้องมีหลักฐานการยืนยันว่าของได้ส่งคืนเเล้วไม่งั้นทางเจ้าของก็ไม่สามารถรับรู้ได้เรยว่าของที่ส่งไปคุณเอาไปแแล้วหรือยัง ถ้ามีหลังฐานว่าของที่ส่งไปได้ตีคืนเเล้วก็จะจัดการโอนเงินให้ทันที เจ้าของชื่อ นาย ธนาพันธ์ ศรีพรเเก้ว ที่อยู่ 76/2 ต. ดอนเเก้ว อ.เเม่ริม จ.เชียงใหม่ 50300 นี่คือสิ้่งที่คุณสามรถเเจ่งได้เพราะเขาคือเจ้าของ ทางเจ้าของยินดีให้คุณเเจ่งความเพราะเขานั้นได้มีหลักฐานการส่งไปเรียบร้อยเเล้ว จึงสามารถยืนยันได้ เเต่ถ้าเขาโอนคืนไปก็ไม่รู้เรยว่าจะได้ของคืนรึเปล่า อย่าหาว่างั้นว่างี้เรยนะครับ ขนาดทางเรามีหลักฐานการส่งคุณยังไม่ไว้ใจเรยครับ เเล้วนี่เจ้าของบอกว่าของก็ส่งไปเเล้วจะขอเงินคืน มันก็เสี่ยงอยู่นะครับ มีอะไรก้ที่อยู่ตามที่ให้ไปนะคับ ขอบคุณครับ

วันพุธPond Toy
ถ้าผมได้รับของแล้วพนักงานไปรษณีก็ต้องมีการให้เซ็นขื่อซิคับ คุณไปตรวจสอบกับพนักงานที่ไปรษณีดูน๊ะคับว่า ผมได้เซ็นรับของแล้วหรือยัง ผมไม่ได้รับของและไม่ได้เอาของไปไหนเลยคับ ใบแจ้งหรือให้ไปรับของก็ไม่มี เอาหลักฐานการส่งของถ่ายรูปแล้วเอาขึ้นหน้ากระดานผมหน่อย ผมจะดูว่าส่งมาวันไหน เวลาในการส่งกี่โมง และหมายเลขพัสดุอะรัย เอาถ่ายรูปมาเดี๋ยวผมเอาไปให้พนักงานไปรษณีดูว่าของอยู่ที่ไหน หรือตีกลับไปแล้วยัง ถ่ายรูปหลักฐานให้ดูหน่อยเอาแบบชัดๆ ชัดที่สุดเท่าที่จะชัดได้ ไปถามพนักงานไปรษณีที่คุณส่งมาดูว่ามีการเซ็นรับของหรือยัง ที่ขอเงินคืนเพราะจะเดือนนึงแล้วคับมาไม่ถึง

คุณยังจะเอาหลักฐานจากผมอีกน๊ะ ถ้าผมรับของมาแล้วผมคงไม่ถวงเงินคืนหรอกคับพี่บ่าว พ่อแม่ผมสั่งสอนมาดีคับ คุณไปเช็คกับไปรษณีที่คุณส่งมาแล้วกันว่ามันเกิดข้อผิดพลาดอะไร หรือคุณไม่ได้ส่งมากันแน่ ผมบอกแล้วน๊ะคับว่าผมให้เวลาคุณถึงวันพุธ คุณก็รับปากว่าจะรับผิดชอบพอมันไกล้จะถึงเวลา คุณกลับมาหัวหมอใส่ผม ผมจะเอาหลักฐานการรับการส่งมาจากไหน เพราะผมไม่ได้รับของหรือใบแจ้งใดๆ อย่าคิดว่าผมโง่ซิคับ ใครทำอะรัยก็รู้อยู่แก่ใจ ผมคงไม่โกงใครกับเงินแค่นี้หรอกคับเพราะผมมีสวนยางพาราเปน100ไร่ แต่เงินทุกบาททุกสตังมีค่า ผมขอเงินคืนแบบดีๆพูดคุยกันได้ ถ้าคุณส่งมาจิง ผมก็ไม่รับมันก็ตีกลับไปเอง เพราะของที่หนักว่า5กิโลขึ้นไปพนักงานจะไม่มาส่งถึงบ้าน ให้ใบแจ้งมาให้ไปรับที่ไปรษณี ผมไม่ไปรับเขาก็ส่งกลับไปเอง แต่นี้ไม่มีอะไรมาถึงเลยทั้งใบแจ้ง และพัสดุ คุณบอกผมว่าส่งมา2กล่องกล่องแรกเครื่อง กล่องที่2 เกียโยง+หม้อน้ำ+แพงคอโซนิค แล้วไหนอะคับ คุณเคยให้หมายเลขพัสดุผมเพียงกล่องเดียวและไม่ครบด้วย ส่วนกล่องที่ใส่เกียโยง+แพงคอโซนิคไปใหนอะคับ กล่องเล็กมาส่งถึงบ้านคับ แต่ก็ไม่มี อย่า.....มั่วคับ

วันพุธJohn Yaguza
โทษนะครับ กรุณาเข้าใจใหม่ ผมอ่ะ คนประกาศขาย ไม่ใช่เจ้าของ มีอะไรที่เจ้าของผมบอกมา ผมก้มาบอกให้คุณ ผมก้ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียเรยนะครับ เพราะฉะนั้นมีอะไรก้ตามชื่อที่อยู่ที่ให้ไปนะครับ เพราะเจ้าของ เค้าบริสุทใจ เค้ายินดีรับผิดชอบ เเต่ผมไม่ได้รู้อะไรเรยนะครับกรุณาเข้าใจด้วย ใช่ว่ามีอะไรก้มาลงที่ผม นะครับ สลิปบิลการส่งก้มีที่เจ้าของหมดผมมีหน้าที่เเค่ลงขาย รหัสที่ผมให้ไปเป็นการส่งธรรมดาเเบบไม่ลงทะเบียนเพราะฉะนั้นเวลาเราเช็คทางเน็ตมันก็จะไม่ขึ้นเเหละครับ เดี่ยววันนี้ผมจะไปเช็คกับไปรษณีย์อีกทีว่ายังไง เเต่ถ้าคุณไม่เชื่อ ก็เจ้าของเค้าก็ฝากชื่อที่อยู่มาให้เเล้วงัยครับ เพราะเค้าก็บริสุท ใจ

วันพุธJohn Yaguza
เดี่ยววันนี้งัยผมจะไปคุยให้ เเล้วจะเข้าไปเช็คที่ไปรษณีย์ด้วย งัยเดี่ยวเเจ้งไป

คับ ขอบคุณ  แต่จิงผมไม่อยากได้ที่อยู่ของเจ้าของหรอกคับ  ผมอยากได้ที่อยู่ของคุณมากกว่า
เพราะคุณเป็นคนที่ผมโอนเงินไปให้และเอาเงินผมไปแล้วให้ที่อยู่มาจะให้ผมส่งจดหมายไปเหลอะคับท่าน
เบอโทเขาละทำไมไม่ให้

John Yaguza กำลังพิมพ์...
คุณไม่สามารถส่งข้อความถึง John Yaguza ได้อีก

ปิดเฟสบุคหนีไปแล้ว
ใครพอจะมีที่อยู่ของคุณ ขจรศักดิ์  เเดงศรี  ผมขอหน่อยน๊ะคับ จะส่งหมายให้มามอบตัวไปให้หน่อย

pond_p

ผมโอนไปวันที่17 ม.ค. วันนี้17 ก.ค. 1เดือนพอดีคับ  พอคุยกันก็ขอเวลาผมก็ให้
ขอเวลา2-3วันจะจัดการไปสอบถามให้ยังมีหน้ามาขอเวลาไปสอบถามอีกทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจ
ว่าโกง  ผมก็ให้เวลาให้โอนเงินคืน ก็รับปากว่าจะรับผิดชอบผมก็รอ  แต่กลับหายไปแบบนี้
เสืยชื่อสกุลหมดยอมมาเสียชื่อเพราะเงินแค่3200บ. คุณเอาสมองส่วนไหนคิดคับ หรือว่าคุณไม่มีสมอง
กันแน่ที่ผมซื้อไปก็เพราะมีคนมารับรองคุณ  นี้ก็หมายถึงคุณไม่สนใจคนอื่นซิคับ เขาหวังดีกับคุณ
แต่คุณกลับเอาความหวังดีที่เขาให้กับคุณไปทำในทางที่ผิด คุณคิดได้แค่นี้เหลอะ ผมหรือคุณกันแน่ที่โง่........คนโง่ย่อมคิดว่าตัวเองฉลาด  คนฉลาดย่อมคิดว่าตัวเองโง่   

makatho_2T_PL

ลองดูครับ น่าจะคนเดียวกัน เพราะใช้เมลเดียวกัน

รีบกดเข้าไปดูนะ ก่อนที่ข้อมูลนั้นจะถูกแก้ไขไปก่อน

http://www.minibike-society.com/forum/index.php?topic=21636.msg246470#msg246470

ใครอยู่ใกล้อาจจะตามตัวได้ไม่ยาก ถ้าใช่คนเดียวกันนะ ลองดูครับ เอาใจช่วย...

makatho_2T_PL