Main Menu

NSR โซน เฉพาะกิจ

เริ่มโดย minnsr, มกราคม 15, 2012, 09:17:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

minnsr

กระทู้นี้เปิดให้สำหรับสาวก NSR โดยเฉพาะนะครับเอาไว้ให้สาวก NSR ได้คุยกันแบบเต็มๆ กัน ซึ่งพวกเราที่มีปัญหาทุก ๆเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไหล่ทุกอย่างหรือรถมีปัญหาอยากแต่งอะไหล่แต่งโชว์ความสวยของNSRมาคุยกันและโชว์กันในนี้ได้เลยนะครับ ผมคงไม่แนะนำตัวละกันเพราะคงจะรู้จักกันเยอะแล้วหละฮ่า ๆผมมันรุ่นเก่าแก่แล้วรุ่นบุกเบิกอิ ๆ จะให้ช่วยอะไรปรึกษาเรื่องรถก็โทรมาคุยกันได้นะครับยินดีให้ความช่วยเหลือทุกท่านครับ 084-9434070 มินทร์ครับ

boonchu

ไม่ได้โชว์สวยหรอก แต่ว่าผมก็ชอบ nsr เหมือนกรัน

DEDOR

แวะมาจองพื้นที่ครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Man nsr

มา รายงานตัว คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

TUMNS15RR

เข้ามาคันที่4ครับ
มีเรื่องจะถามเรื่องไฟ เวลาขับเปิดไฟตอนกลางคืนเวลาเบรค
หรือเปิดไฟเลี้ยวไฟหน้าจะตกทันที มีคันไหนเป็นบ้างครับ
ตกไม่มากนะครับ ตกนิดเดียวมีวิธีแก้ไหมครับ

Man nsr

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ มกราคม 16, 2012, 12:07:22 หลังเที่ยง
มีเรื่องจะถามเรื่องไฟ เวลาขับเปิดไฟตอนกลางคืนเวลาเบรค
หรือเปิดไฟเลี้ยวไฟหน้าจะตกทันที มีคันไหนเป็นบ้างครับ
ตกไม่มากนะครับ ตกนิดเดียวมีวิธีแก้ไหมครับ

รถผม เปน ครับบบบบบบบบบบบบบบ เปิดไฟเลี้ยง ไฟ้ หน้า จะตก ตามไฟ้เลี้ยว เลย

แล้วเวลาเบรคไฟ้หน้า จะ ออนทันที ของรถผม

DEDOR

แบตอ่อนไม่ก็  แผ่นชาร์ทเสื่อมสภาพแล้ว 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

JoJO_-*

รอเดี๋ยวครับ รอรถผมด้วย อยู่อู่อยู่เลย 555+ อ๊ายอาย รถล้มมาลายเลปซอลซิ่ง
กระบี่อยู่ที่ใจ..แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

Man nsr

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 16, 2012, 12:15:58 หลังเที่ยง
แบตอ่อนไม่ก็  แผ่นชาร์ทเสื่อมสภาพแล้ว 

อื้มๆๆ น่าจะใช่ครับ

pomchelsea

เหมือนกันคับเวลาเบรคไฟมันจะตกคับ

chmphon

สวัสดีครับทุกท่าน ผมอยู่ พนมสารคาม แปดริ้วครับ อยากจะทราบว่า rr คว้านราคาเท่าไรคับ ปล.ลูกเดิมไม่เคยคว้าน เปลี่ยนแหวนอย่างเดียว ตอนนี้วิ่งแค่ 120 ถ้าดูดลมจี้กะบะได้140 สุดแล้ว สเตอ 15-39 520 ท่อผ่าโล่งปลายเดิม คาบูเดิม หัวเทียน 4 เขี้ยวบอชแท้

IVORY150

หวัดดีคับ ผม โอ๊ก คับ เลาะๆเซ็นทรัลเวิลด์คับ

รถเดิมๆทุกสิ่งอย่างคับ ขับลื่นไหลดี มีแฮงคับ

ถึงจุดหมาย ไม่ว่า จะยังไง ขอให้คนขับไหวพอ

อิอิ
ติดต่อผมได้ที่กระทู้นี้ครับ >>>  http://rinrat.com/nsr/n/index.php?topic=2.0

https://www.facebook.com/gearlinkracing2557/

Man nsr

ยินดีต้อนรับ ชาว Nsr ทุกท่าน ครับ

minnsr

อ้างจาก: chmphon เมื่อ มกราคม 16, 2012, 01:33:31 หลังเที่ยง
สวัสดีครับทุกท่าน ผมอยู่ พนมสารคาม แปดริ้วครับ อยากจะทราบว่า rr คว้านราคาเท่าไรคับ ปล.ลูกเดิมไม่เคยคว้าน เปลี่ยนแหวนอย่างเดียว ตอนนี้วิ่งแค่ 120 ถ้าดูดลมจี้กะบะได้140 สุดแล้ว สเตอ 15-39 520 ท่อผ่าโล่งปลายเดิม คาบูเดิม หัวเทียน 4 เขี้ยวบอชแท้
ลองใส่สเตอร์หลังเป็น40หรือ41 ซิครับอาจจะได้ขึ้นมาบ้างลองดูครับผมก็ใส่15-40อยู่170-180 ได้ครับเครื้องเดิม ๆลูกเดิมยังไม่เคยเปลียนเลย ส่วนปลายนั้นลองเอาของใหม่มาใส่ดูครับอาจจะวิ่งดีขึ้นกว่าเดิม ส่วนของผมใส่ปลายท่อของkrตัวเสื้อทองมาใส่เลยเสียงเหมือนตัว250เลยเวลาแว้นนะสะใจมากเสียงโหดเดินเบาไม่ดังเงียบดีครับ

Man nsr

อ้างจาก: minnsr เมื่อ มกราคม 16, 2012, 02:56:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chmphon เมื่อ มกราคม 16, 2012, 01:33:31 หลังเที่ยง
ลองใส่สเตอร์หลังเป็น40หรือ41 ซิครับอาจจะได้ขึ้นมาบ้างลองดูครับผมก็ใส่15-40อยู่170-180 ได้ครับเครื้องเดิม ๆลูกเดิมยังไม่เคยเปลียนเลย ส่วนปลายนั้นลองเอาของใหม่มาใส่ดูครับอาจจะวิ่งดีขึ้นกว่าเดิม ส่วนของผมใส่ปลายท่อของkrตัวเสื้อทองมาใส่เลยเสียงเหมือนตัว250เลยเวลาแว้นนะสะใจมากเสียงโหดเดินเบาไม่ดังเงียบดีครับ

รถพี่มินทร์ เสียงเงียบ จิง ครับ ฟังมากแล้วววววววว อิอิ

minnsr

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ มกราคม 16, 2012, 12:07:22 หลังเที่ยง

จริง ๆ แล้วมันอาการปกติของมันครับถ้าตกไม่มากของผมก็เป็นมันจะตกนิดหนึ่ง ถ้ามันตกมาก ๆชนิดว่าเปิดสวิตกุญแจมานี่ไฟเขียวอ่อนหรือเวลาเปิดไฟเลี้ยวแล้วค้างแสดงว่าแบตหมดแน่นอนให้ดูที่แบตครับอาจจะอ่อนหรือใกล้หมด ให้เอาไปชาร์ตใหม่หรือเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าของผมใช้แบตแห้งครับถ้าครบ1ปี5-6เดือนผมทิ้งเปลียนใหม่เลยครับผมจะใช้แบตขนาด5แอมร์เลยครับกันเหลือ ๆไว้ไม่มีผลกับรถครับ ขนาด3แอมร์ผมว่ามันน้อยไปหน่อย

Man nsr

อ้างจาก: minnsr เมื่อ มกราคม 16, 2012, 03:05:43 หลังเที่ยง

จริง ๆ แล้วมันอาการปกติของมันครับถ้าตกไม่มากของผมก็เป็นมันจะตกนิดหนึ่ง ถ้ามันตกมาก ๆชนิดว่าเปิดสวิตกุญแจมานี่ไฟเขียวอ่อนหรือเวลาเปิดไฟเลี้ยวแล้วค้างแสดงว่าแบตหมดแน่นอนให้ดูที่แบตครับอาจจะอ่อนหรือใกล้หมด ให้เอาไปชาร์ตใหม่หรือเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าของผมใช้แบตแห้งครับถ้าครบ1ปี5-6เดือนผมทิ้งเปลียนใหม่เลยครับผมจะใช้แบตขนาด5แอมร์เลยครับกันเหลือ ๆไว้ไม่มีผลกับรถครับ ขนาด3แอมร์ผมว่ามันน้อยไปหน่อย

ความรู้ ทั้ง นั้น เลย ครับ

TUMNS15RR

อ้างจาก: thanawat เมื่อ มกราคม 16, 2012, 03:14:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: minnsr เมื่อ มกราคม 16, 2012, 03:05:43 หลังเที่ยง

มันตกนิดเดียวครับ คิดว่าเป็นรถผมคันเดียว ขอบคุณครับ

Man nsr

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ มกราคม 16, 2012, 03:23:49 หลังเที่ยง
อ้างจาก: thanawat เมื่อ มกราคม 16, 2012, 03:14:37 หลังเที่ยง

มันตกนิดเดียวครับ คิดว่าเป็นรถผมคันเดียว ขอบคุณครับ

ผมก้อเปน คับ พี่ตั่ม