Main Menu

ชุดไฟแต่ง กล่องผ่า

เริ่มโดย อู๋ ลำพูน, ธันวาคม 17, 2011, 04:07:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dektep

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 01:41:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: puttasak เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:21:27 ก่อนเที่ยง
ดีกว่ายังไงครับอยากรู้เหมือนกันครับ ไฟออกจากกล่องแรงกว่า(เขาวัดกันยังไงไม่รู้)หรือมุมจุดระเบิดมันกว้างกว่ากล่องตัวอื่น(อันนี้รู้ได้ใช้ไทมิ้งไลย์) ไหนๆก็เข้ามาดันกระทู้แล้วใครพอมีความรู้ว่าเราจะวัดค่าไฟที่ออกจากกล่องว่าได้กี่โวล หรือใช้หลักการเทียบสีของกระแสไฟครับ

ผมไม่รู้ครับ เขาว่ามา เขาบอกมา ก็เชื่อๆ เขาไป

เขาว่า แบบนี้ดี ก็ว่าดี

เขาว่าไฟแรงๆ แรงยังไง แรงแบบไหน

เขาว่าไปแก่ แก่แบบไหน วัดยังไง

จำเขามาโม้ครับ

บรึ๋ยๆ

ปล. ของน่าจะถึงวันนี้นะพี่ ถ้าไม่พลาดวันเสาร์ของน่าจะถึง คนตีปลอก
นั่นแน่ แอบส่งอะไรกันครับ กล่องe7ผมก็จะมาประจำการที่รถแล้วล่ะลุงโหน่งอิอิ
เชษฐ์ ป่าโมก T.087-087-7898 ซื่อตรง จริงใจ ส่งของไว ไม่รีรอ"ลงแล้วแดชบ้านๆ กับเวลา7.4วิ" http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=38080.0
"อะไหร่แต่งแรงแดช-แอลเพียบ คลิ้กเลย"https://m.facebook.com/profile.php?id=15682060114401

cache

อ้างจาก: puttasak เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:21:27 ก่อนเที่ยง
ดีกว่ายังไงครับอยากรู้เหมือนกันครับ ไฟออกจากกล่องแรงกว่า(เขาวัดกันยังไงไม่รู้)หรือมุมจุดระเบิดมันกว้างกว่ากล่องตัวอื่น(อันนี้รู้ได้ใช้ไทมิ้งไลย์) ไหนๆก็เข้ามาดันกระทู้แล้วใครพอมีความรู้ว่าเราจะวัดค่าไฟที่ออกจากกล่องว่าได้กี่โวล หรือใช้หลักการเทียบสีของกระแสไฟครับ

BG's CT300 Coil Tester is a portable instrument designed to check the condition of the primary and secondary windings of a capacitor discharge coil. The unit is powered by four "C" size dry cell alkaline batteries. The primary voltage is adjustable from 0 to 300 volts DC. The spark gap tests the secondary output of a coil at 28 to 30 KV. The basic system includes a set of ignition leads to test unshielded capacitor discharge coils. Optional leads are available to test shielded coils. Complete instructions, including voltage settings for various manufacturers' coils, are provided.

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

puttasak

มาแว้วๆๆๆ เข้ามาดูเครื่องมือวัดกระแสไฟออกจากกล่องcdi อ้อๆๆมันเป็นอย่างนี้ี้เอง

zonevip125

ซื้อมัลติมิเตอร์ แบบดิจิตอลเลยครับย้ำว่าำไห้ซื้อของแท้    อาจจะแพงหน่อยแต่ ชัว วัดได้เลย ว่ากล่องใบไหน ไฟแรง กว่า

wave525

*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***

puttasak

ดูสีของไฟง่ายกว่านะ จาก เหลืองๆ แดงๆ ฟ้าๆ เขียวๆ ตามนั้น จากไฟแรงน้อยไฟถึงแรงมาก จากชาวบ้านอย่างกระผม

puttasak

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: puttasak เมื่อ เมษายน 13, 2013, 02:35:58 หลังเที่ยง
ดันกระทู้วันสงกรานต์

ฮา าาา ดันมาก็ หาคนเข้าใจยาก นะพี่ เอิ๊กๆๆๆๆ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"