Main Menu

><((((?>.:"Review + พูดคุยทุกเรื่องของมอไซค์จากแดนมังกร......

เริ่มโดย Kot, กันยายน 04, 2011, 11:02:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zip

ผมว่าจะทำคลัชใหม่จะให้โดดๆน่อยน่าจะเข้าเกียร์ดีขึ้นนะคับ

pong mju

zip

วันนี้ทำรูอากาสให้ ตี๋M แว้วสตาร์ติงง่ายกว่าเดิมเยอะเลยคับ55++

ppooh

D ครับ สำหรับแก๊งค์วิบาก (จีน)ทุกท่าน
น่าเปลี่ยนจาก Review รถรุ่นนี้
มาเป็น Society เฉพาะกลุ่มก็น่าจะดี

เพราะกระทู้ชักอืด ๆ พิกล หลายท่าน Review ไม่เป็น รวมทั้งผมด้วย
แต่งก็ไม่เป็น ใช้ก็ไม่ค่อยเป็น เอาสะดวกเข้าว่า ว่างั้นเหอะ แถมยังงานเยอะอีกต่างหาก (บ่น ๆ ๆ )
เอาเป็นว่ามาคุยกัน ไปทำอะไร เที่ยวที่ไหน สารพัดสารพันปัญหา
ที่อยากบอกให้กลุ่ม ตี๋เอ็มพอรับรู้กันบ้าง

มาคุยกันที่คลับ ตี๋เอ็มเนี่ยะนะครับ
ขออนุญาตคุณ Kot นะครับ

ว่าแต่มีแอบนอกใจตี๋เอ็มเล็กน้อย
หันไปมองหมวยยุ่น ร่างเล็ก กำลังเหมาะพอดี เห็นชายตามาให้นานแล้ว
ชักใจอ่อนแล้วหละ 555

Yadomm

ppooh

อ้างจาก: Yadomm เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2012, 11:04:02 หลังเที่ยง
สนใจตัวไหนครับ พี่ ppooh
KLX เหรอครับ ^^

จี๊ด ๆ หัวใจ
ถึงตัวใหญ่ ไม่ค่อยถนัด แต่ก็ไม่ทิ้งบรรดาม้าที่มี
รถผมใช้ไปประมาณ 1,200 แล้ว สำหรับปีเศษ
เติมน้ำมันให้เต็มถังประมาณ 1-2 เดือน /ครั้ง
ก็ไม่รู้ว่าคิดยังไงสำหรับความสิ้นเปลือง
เรียกว่าเอามาเล่นเป็น Hobby ดีกว่าเนอะ

Yadomm

ผมตอนนี้ก็1000โล
แล้วครับ
ขี่ไม่บ่อยน้ำมันผมเลยไม่ได้ซีเรียสเหมือนกันครับ
แต่ผมว่ามันก็ประหยัดเอาการอยู่นะครับ
สำหรับเครื่อง 200

Kot

อ้างจาก: ppooh เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2012, 10:04:24 หลังเที่ยง
D ครับ สำหรับแก๊งค์วิบาก (จีน)ทุกท่าน
น่าเปลี่ยนจาก Review รถรุ่นนี้
มาเป็น Society เฉพาะกลุ่มก็น่าจะดี

เพราะกระทู้ชักอืด ๆ พิกล หลายท่าน Review ไม่เป็น รวมทั้งผมด้วย
แต่งก็ไม่เป็น ใช้ก็ไม่ค่อยเป็น เอาสะดวกเข้าว่า ว่างั้นเหอะ แถมยังงานเยอะอีกต่างหาก (บ่น ๆ ๆ )
เอาเป็นว่ามาคุยกัน ไปทำอะไร เที่ยวที่ไหน สารพัดสารพันปัญหา
ที่อยากบอกให้กลุ่ม ตี๋เอ็มพอรับรู้กันบ้าง

มาคุยกันที่คลับ ตี๋เอ็มเนี่ยะนะครับ

ว่าแต่มีแอบนอกใจตี๋เอ็มเล็กน้อย
หันไปมองหมวยยุ่น ร่างเล็ก กำลังเหมาะพอดี เห็นชายตามาให้นานแล้ว

ด้วยความยินดีครับทุกท่าน งั้นเดี๋ยวผมจะได้ไปเปลี่ยนชื่อหัวข้อกระทู้
แต่....ใช้ชื่อหัวข้อกระทู้ว่ากระไรดีขอรับ....

อาทิเช่น.....Review + พูดคุยทุกเรื่องของมอไซค์จากแดนมังกร......อะไรประมาณนี้
ขอเสียงสมาชิกหน่อยครับ
คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

Kot

ตอนนี้ผมก็ไม่ได้ทำอะไรกับมอไซค์เลยครับ เติมน้ำมันอย่างเดียว
ตี๋เอ็มประหยัดมากๆๆๆๆ ผมเติมด้วย E20 น้านๆๆๆนานๆๆๆกว่าจะเติมที ประหยัดจริง
ว่าจะยกเข็มอีกซักขั้นก็ยังไม่มีเวลาทำเลย มันต้องถอดน๊อต2ตัวที่คอคาร์บู.....

ช่วงนี้กำลังทำรถ Audi UrS6 อยู่ครับ....งานนี้จัดเต็มเพื่อใช้ยาวๆๆ ใช้กับ E85
ในขั้นแรกเล็งไว้ที่ 300ม้า สเต็ปต่อไปอัดด้วย GT2870 เล็งไปที่ 360-390 ม้า

ยกเครื่องออกมาแล้ว ส่งไปเชื่อมตาน้ำปาดฝา

เกียร์มัวล้างแล้ว

ล้างเครื่อง

ส่งคลัชไปทำใหม่ ใส่ทองแดง 8 ก้อน เวลาออกตัวจะได้สั่นน้อยที่สุด จับม้าลงล้อง่ายๆๆหน่อย (รูปแทน)
คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

Yadomm

เดี๋ยววันอาทิตย์นี้จะลองวิ่งไกลๆดูครับ

แล้วเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟัง

zip

pong mju

สวัสดีคับพี่ ๆ อืม ผมอยากทำให้โช๊คหน้าเจ้าตี๋เอ็มมันนิ่ม กว่านี้ เราจะต้องทำไงบ้างคับทำได้หรือไม่คับ
พีๆ ท่านได้พอมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะคับ  ขอบคุณมากคับ

Yadomm

อ้างจาก: zip เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2012, 10:52:30 ก่อนเที่ยง
ดีคับมีอะไรก็เล่าให้ฟังบ้างนะคับ
ครับผม

อ้างจาก: pong mju เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2012, 11:01:58 ก่อนเที่ยง
สวัสดีคับพี่ ๆ อืม ผมอยากทำให้โช๊คหน้าเจ้าตี๋เอ็มมันนิ่ม กว่านี้ เราจะต้องทำไงบ้างคับทำได้หรือไม่คับ
พีๆ ท่านได้พอมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะคับ  ขอบคุณมากคับ
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ
ความนิ่ม-แข็ง น่าจะขึ้นกับสปริงแกนโช๊ค
แต่ถ้าเซตน้ำมันใหม่น่าจะได้เกี่ยวกับความหนืดครับ

ppooh

อ้างจาก: Kot เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2012, 03:29:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ppooh เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2012, 10:04:24 หลังเที่ยง

ด้วยความยินดีครับทุกท่าน งั้นเดี๋ยวผมจะได้ไปเปลี่ยนชื่อหัวข้อกระทู้
แต่....ใช้ชื่อหัวข้อกระทู้ว่ากระไรดีขอรับ....

อาทิเช่น.....Review + พูดคุยทุกเรื่องของมอไซค์จากแดนมังกร......อะไรประมาณนี้
ขอเสียงสมาชิกหน่อยครับ

ดีเหมือนกันครับ จะได้มีหลากหลายทั้ง เหมยลี่ ตี๋เอ็ม หมวยฟลาย  คีเวย์
รวมทั้งรถวิบากเก่า ต่างค่าย มาคุยกันหลากหลาย
หรือเปิดกลุ่ม FB เพื่อการนี้ก็จะดี

ขอเสนอแนะไว้ตรงนี้ แล้วแต่คุณ Kot จะเห็นสมควร

ppooh

อ้างจาก: Yadomm เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2012, 10:44:38 ก่อนเที่ยง
เดี๋ยววันอาทิตย์นี้จะลองวิ่งไกลๆดูครับ

แล้วเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟัง

มารายงานผลการออกทริป พร้อมภาพถ่าย ด้วยนะครับ
ช่วยกันรายงาน กระทู้รับรอง > 100 up

ขับขี่ปลอดภัยครับผม

ppooh

อ้างจาก: pong mju เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2012, 11:01:58 ก่อนเที่ยง

จริงครับ โชคหน้าแข็งครับรุ่นนี้ ส่วนโชคหลั้ง หากซ้อนสอง ท้ายจะห้อย ๆลงมา
จะดีดโชคหลังขึ้นไป เดี๋ยวก็กลับจะสูงเกิน
อาจต้องเปลี่ยนน้ำมันโชคหน้าให้ความหนืดน้อยลง ส่วนโชคหลังอาจต้องเปลี่ยน

เครดิต เวป fly150club ครับ
http://www.fly150club.com/forum/index.php?topic=832.0

Kumlar

อ้างจาก: Kot เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2012, 03:32:59 หลังเที่ยง
ตอนนี้ผมก็ไม่ได้ทำอะไรกับมอไซค์เลยครับ เติมน้ำมันอย่างเดียว
ตี๋เอ็มประหยัดมากๆๆๆๆ ผมเติมด้วย E20 น้านๆๆๆนานๆๆๆกว่าจะเติมที ประหยัดจริง
ว่าจะยกเข็มอีกซักขั้นก็ยังไม่มีเวลาทำเลย มันต้องถอดน๊อต2ตัวที่คอคาร์บู.....

ช่วงนี้กำลังทำรถ Audi UrS6 อยู่ครับ....งานนี้จัดเต็มเพื่อใช้ยาวๆๆ ใช้กับ E85
ในขั้นแรกเล็งไว้ที่ 300ม้า สเต็ปต่อไปอัดด้วย GT2870 เล็งไปที่ 360-390 ม้า

ยกเครื่องออกมาแล้ว ส่งไปเชื่อมตาน้ำปาดฝา

เกียร์มัวล้างแล้ว

ล้างเครื่อง

ส่งคลัชไปทำใหม่ ใส่ทองแดง 8 ก้อน เวลาออกตัวจะได้สั่นน้อยที่สุด จับม้าลงล้อง่ายๆๆหน่อย (รูปแทน)

สวัสดี ขอรับ
ไม่ควักฝาเสียหน่อย หรือขอรับ
เห็นจากสภาพ น่าจะ เขกหน้าดูเวลาเร่ง แม้จะเติมน้ำมันเทพก็เถิด
น่าจะต้องประเก็นสังตัดพิเศษ แล้วขอรับ
งานนี้จูนกำลังอัดสัก Ratio สัก 9:1  cam เดิม น่าจะม้าล้นคอก แรงบิดต้นมาแบบกระฉูด
บางทีก็ 2T บางทีก็ 4T

ppooh

โอ๊ะ หัวกระทู้เปลี่ยนไปแล้ว  ระหว่างคุณ Kot ไปแพร่พันธ์ม้าอยู่
ไม่ค่อยจะว่าง
แต่เอ รถคุณ Kot มี 5 สูบเหรอครับ แปลก ๆ ดี
แล้วรถมอเตอร์ไซค์ 2 จังหวะ กะ 4 จังหวะ มีมากกว่านี้ หรือนอกเหนือกว่านี้ไหม
หรือไปโรตารีเลย อยากรู้น่ะ

น้องยาดม ไปเที่ยวมาเป็นไงแล้วบ้างครับ
ส่วนผมอยากจะไป แต่คงขี่ขาไปได้เที่ยวเดียว
ขากลับต้องบรรทุกใส่รถกลับบ้าน
คนเริ่มเป็นผู้ใหญ่ก็มักเป็นอย่างงี้แหระ  ไม่ค่อยเหมือนเด็ก ๆ อิอิ
8)

~ Play Bank ~

สวัสดีทุกๆคนครับ

ผมสมาชิกจาก จ.เชียงใหม่
เพิ่งซื้อเจ้า M Bike Enduro 200
ใช้งานมาได้ประมาณเกือบ 2 เดือนแล้วครับ
ขับสนุกดี ตอนนี้รถยังไม่มีปัญหาใดๆ
เด๋วพรุ่งนี้จะเอารูปลงนะครับ

~ Play Bank ~

สิ่งที่ทำและเปลี่ยนในตอนนี้

แฮนด์อ้วน + ตุ๊กตาแฮนด์
สายคอยหัวเทียน + หัวเทียน
กระจกมองหลัง
ปาดเบาะออกเล็กน้อย
เปลี่ยนไฟท้ายทรง DRC
โซ่โอลิ่ง + สเตอร์ หน้า 13 หลัง 45
ยางรองโซ่ ........