Main Menu

><((((?>.:"Review + พูดคุยทุกเรื่องของมอไซค์จากแดนมังกร......

เริ่มโดย Kot, กันยายน 04, 2011, 11:02:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Yadomm

อ้างจาก: ppooh เมื่อ ตุลาคม 09, 2012, 08:47:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ekasa52 เมื่อ ตุลาคม 09, 2012, 07:36:17 หลังเที่ยง
ร้านนี้ขายทุกเกือบทุกยี่ห้อครับ แต่ KAWASAKI ไม่เห็นน่ะ รถญี่ปุ่นกับรถจีน ครึ่งต่อครึ่งที่เดียว
วันที่ไปถ่าย นมค.ก็เห็นครอบครัวหนึ่งมาออกรถ GPX วิบากจิ๋วร้อยกว่า CC.น่าขี่ใช่ได้น่าจะคล่องตัวที่เดียว
ส่วนเจ้า M BIKE ดูแล้วออกกึ่งTouring น่ะครับ จะวิบากแท้ก็สู้เขาไม่ได้เพราะดูแล้วไม่คล่องตัวเนื่องจากขนาดตัวรถ

ส่วนตัวก็เริ่ม เห็นความเปลี่ยนแปลงของค่ายจีนว่าก็พยายามเข้ามาทำตลาดในเมืองไทยมากยิ่งขึ้น
ก็หวังว่าอย่าท้อเสียก่อนน่ะครับ กล้าคิดแตกต่างจึงแตกยอดและเติบโต ขอเป็นกำลังใจให้รถจีนครับ(ไปสู่ขอมาแล้วจะทิ้งก็ไงอยู่) ???

D ครับ  ก่อนหน้าจะมาซื้อคันนี้ กะไปเอา KSR มาแล้วนะครับ
นึกมาถึงตอนนี้ เอาคันนี้มากลับไม่เสียใจ
ถ้าไปเอา KSR มาคงเหมือนรถผู้หญิง แต่อยู่ในคราบเป็นทรงวิบากนะครับ
ไม่มันส์ สู้คันนี้ไม่ได้  วิบากพันธ์แท้
รุ่นแรก ๆ ใหญ่มากกก  สูง 170 กว่ายังขี่ไม่ค่อยได้เลย
ถึงตอนนี้ขาก็ได้แต่จิกปลายเท้า  แต่ก็ชินแระ
เวลาจอดยันรถ ก็เอาก้นลงข้างนึง  555

เหมือนกันเลยครับคุณ ppooh ตอนแรกจะซื้อ KLX150 เหมือนกันครับ

แต่มันดูเล็กไปนิด เบาะก็เล็กอีก
เลยมาจบที่ตี๋ M ครับ

คุณ KOT สบายดีนะครับ
เด่วนี้เล่นแต่มือหมุนแล้วเหรอครับ ไม่ปล่อยภาพมาให้ชมกันบ้างครับ ^^

ekasa52

ผมใช้ nikon d5100 18-105vr อยากเล่นมือหมุนบ้างแต่
ตี๋เอ็มเอาไปก่อนครับ ยังไงก็ถ่ายรูปมาแบ่งกันดูเยอะๆน่ะครับ

Yadomm

ตอนนี้รถผมไปนอนที่ศูนย์ละครับ
ไม่รู้จะเป็นงัยบ้าง
ช่างบอกเสียงเครื่องแปลกๆอาจเช๊ควาวล์อะไรซักอย่าง
เพราะมีบางคัน น้ำมันเครื่องมีแต่มันไม่เข้าเครื่องอะไรซักอย่าง งง ครับ
ไม่ก็อาจเป็นที่คาบู
แต่ต้องรอเครื่องเย็นก่อน ผมเลยทิ้งเจ้าตี๋ m นอนศูนย์ ไว้โทรถามช่างเอาครับ

Kot

คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

pong mju

สวัสดีคับพี่ ๆ วันนี้ไปจองเจ้าตี๋เอ็ม มาแล้วคับ อีก 3 วันถึงได้รถ แต่ทะเบียนร้านบอกว่าน่าจะได้ประมาณมกราคับ แย่จัง ราคาที่นี่ 49500 คับ ออกรถแล้วจะมาอัพเรื่อย คับ

ekasa52

ไม่โฟกัสหลุด ก็ speed shutter น้อยมือสั่น ภาพสวยแล้วครับ
แต่ยังขาดความคมอยู่ :D

Yadomm

อ้างจาก: ekasa52 เมื่อ ตุลาคม 11, 2012, 12:53:23 หลังเที่ยง
ไม่โฟกัสหลุด ก็ speed shutter น้อยมือสั่น ภาพสวยแล้วครับ
แต่ยังขาดความคมอยู่ :D

:D

Yadomm

โทรไปถามช่างมาแล้วครับ

ช่างตั้งวาวล์ให้ใหม่ครับ แต่ยังไม่ได้ไปรับรถไม่รู้ หมู่หรือจ่าครับ

Kot

ครั้งแรกที่ไปถ่ายสาวๆๆตามงาน และเป็นครั้งสุดท้ายครับ
มันไม่ใช่แนวผม แบกกล้อง+Grip+เลนส์+flashหนักรวมๆๆ 2.7 กิโล บ่าแทบหลุด
ใช้ ISO สูงเพื่อให้ได้สปีดที่เร็วที่สุด แต่ก็ไม่ได้ดี ไม่ได้ใช้แฟลชเพราะตัวที่มีมันรุ่นต่ำสุดที่ Auto กับกล้อง
ยิงทีรอไปอีกร้อยปีแสงกว่าจะพร้อม แถมแฟลชซูมได้ระหว่าง 28-80mm แต่แบกเลนส์ 80-200.....นึกแล้วยังขำไม่หาย
คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

pong mju

pong mju

ได้เจ้าตี๋เอ็มมาแล้วคับ   มารีวิวให้ดูกัน

ออกจาก 0 คับ คันสีแดงก็มีคนจองแล้ว

ระหว่างการเดินทางกลับบ้านแวะชมบรรยากาศขางทางคับ

pong mju

เห็นพี่ kot แปลงจอมตี๋เอ็ม ให้หล่อ ผมเลยจัดมั่ง
แต่วันนี้จัดได้แค่นี้ก่อน ค่อยทำต่อ

อะชมกันคับ

วันนี้ขี้ไป 108 กมคับ เสียงเครื่องดังมาก และมีเสียงดัง กุกกัก กุก กัก เหมือนโซ่ แต่ผมคิดว่าไม่น่าใช่โซ่ แต่ฟังดูเหมือนมาจากข้างในเครื่อง
พี่ ๆ ท่านได้พอรู้บ้างว่ามันเสี่ยงไร และแก้ไขไง รบกวนบอกผมที่

Kot

ผมพิมพ์บอกไปหลายหนมาก บอกอีกทีก็ได้ครับ

เปลี่ยนถ่ายนมเครื่องซะ เอาเกรด SM เบอร์ลงท้ายด้วย 40 สังเคราะห์ที่ดีที่สุดที่หาได้ใส่ลงไปครับ
ราคาต่อลิตรระหว่าง 300-1000 บาท กระป๋องระบุว่าดีเซล เบนซิล ตัดหญ้า เรือกลไฟ อะไรก็ได้ไม่ต้องสนใจ
ถ้าเป็นแกลลอน หารออกมาราคาระหว่าง 270-800 บาทต่อลิตร

Yadomm

Yadomm

ส่วนรถผมไปรับมาแล้ว
ช่างบอกวาวล์มันยันเลยตั้งใหม่ + ล้างคาบิว

รถใหม่วาวล์ยันแล้วเหรอครับ
ช่างบอกเค้าประกอบมาไม่ดี - -"

art_8

อ้างจาก: pong mju เมื่อ ตุลาคม 12, 2012, 08:12:53 หลังเที่ยง
เห็นพี่ kot แปลงจอมตี๋เอ็ม ให้หล่อ ผมเลยจัดมั่ง
แต่วันนี้จัดได้แค่นี้ก่อน ค่อยทำต่อ

อะชมกันคับ

วันนี้ขี้ไป 108 กมคับ เสียงเครื่องดังมาก และมีเสียงดัง กุกกัก กุก กัก เหมือนโซ่ แต่ผมคิดว่าไม่น่าใช่โซ่ แต่ฟังดูเหมือนมาจากข้างในเครื่อง
พี่ ๆ ท่านได้พอรู้บ้างว่ามันเสี่ยงไร และแก้ไขไง รบกวนบอกผมที่
ดูตัวรองโซ่ครับส่วนใหญ่ดังตรงนี้

pong mju

ผมเปี่ลยน นม แล้วคับ ใช้ นม ของรถกะบะ อิซุซุ ของผมที่เขาแถม กระป๋อง 1 l มาอะคับ เบอร์ลงท้ายด้วย 30 คับ
แต่เสียงยังดังอยู่คับ แต่เครื่องสตาร์ท ที่เดียวติดเดินเบาไม่ดับคับ แค่มีเสียงดังเท่านั้นเองคับ