Main Menu

"ระวังโจรชื่อ "สิรวิชญ์ ดีบริสุทธิ์" (แจ้งข่าวเคสนี้)

เริ่มโดย THANACHOT, กรกฎาคม 19, 2011, 03:02:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zxpro

ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

Piya

อ้างจาก: wit    precharsart เมื่อ มิถุนายน 24, 2011, 09:25:33 หลังเที่ยง
ผมส่งของให้แล้วนะครับน่าจะไม่เกินวันศุกร์ถึงท่านแน่นอนครับรอรับได้เลยผมเพิ่งส่งเมื่อเย็นนี้เองขออภัยด้วยครับ

ครบ 1 เดือนแล้วของยังไม่มาเลย

ไม่ได้โกง แค่ส่งของช้าไปเดือนเดียวเอง ไม่น่าต้องออกมาด่ากัน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:47:30 PM »

การโกงของโจรโง่ๆ

พอลูกค้าโอนเงินเข้า บัญชี มันก็ทำเป็นเฉยๆ ไม่ส่งของให้ ไม่รับโทสับ หรือไม่ก็บ่ายเบี่ยงไปเรื่อยๆ ถ้าลูกค้าเงียบไป ไม่ตามเรื่อง มันก็ได้กินเงินฟรีๆ

แต่ถ้าลูกค้าเขาไม่ยอม เขาจะเอาเรื่อง หรือออกมาตั้งกระทู้ด่าประจาน มันก็ค่อยออกมาบอกว่าช่วงนี้ยุ่งๆ ไม่ได้จะโกง ถ้าไม่เชื่อเดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งของให้เลย เห็นมะไม่ได้โกง แค่เกือบจะโกงแค่นั้นเอง yociexp115 yociexp115 yociexp115

เมื่อมีคนมาถาม...

แล้วที่ส่งช้าเป็นเดือนล่ะ?
วิธีการตอบของโจรโง่ - ส่งช้าไปหน่อย แค่เดือนเดียวเอง ก็บอกแล้วไงว่ายุ่งๆ

หรือเจตนาจะโกง?
วิธีการตอบของโจรโง่ - ไม่ได้โกงซะหน่อย ของก็ส่งให้แล้ว หลักฐานก็มี จะดูมะ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า นอกจากโง่แล้วต้องหน้าด้านด้วย

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

2T_DD

เดี๋ยวเงินที่มันได้ไป..ใครใช้ก็.......เติมกันเอาเอง
ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL
Tel 094-6353-045

Piya

แจ้งความเคลื่อนไหว 

ผมทราบจากสมาชิกท่านหนึ่ง  ถึงโครง+แคล้ง ขายให้คนอื่นไปแล้วโดย เจ้าอื่นไปรับเอง

นี้เหรอความจริงใจ 

อยู่ไปก็ลกโลก ไอ้คนพวกนี้

สมาชิกท่านอื่นช่วยกันกระทืบหน่อยครับ 

ท่านใดที่ซื้อไปแจ้งทราบไว้เลย โจรมันขายให้ท่านไป รถหมายเลข  มงธ  กทม 222

THANACHOT

หน้าซื่อๆแต่แบบนี้มันโกงกันชัวร์ๆแล้ว  เรื่องช่วยเหลือไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าจะให้ผมเข้าไปเอาเงินที่บังดื้อๆ บังคงไม่ให้แน่ๆครับคงมีข้ออ้างหรือไม่ก็คงจะมีปากเสียงกับผมเลย ผมอยากให้คุณไปแจ้งความดำเนินคดีกับบังดีกว่า(ได้เงินแนๆ)มันเป็นคดีอาญาแผ่นดิน ถ้ามีหมายเรียกไปที่บ้านบัง ผมว่าบังคงรีบโอนเงินคืนคุณแน่ๆ บังคงไม่รอให้ออกหมายจับกับเงินแค่ 2500 บาท (ผมเคยมีประสบการณ์คดีชอโกง**เคสคุณอาจเป็นช่อโกงประชาชนด้วยช้ำโทษหนักด้วย)
สุดท้าย ถ้าคุณยังยืนยันที่จะให้ผมเข้าไปทวงถามให้ผมก็ยินดี แต่เรื่องวันที่จะแจ้งให้ทราบอีกทีเพราะตอนนี้อยู่ ราชบุรี ครับ***ยินดีช่วยและขอเป็นกำลังใจให้คุณพ่อคุณดีขึ้นใวๆ

Piya

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ กรกฎาคม 25, 2011, 07:52:26 หลังเที่ยง
หน้าซื่อๆแต่แบบนี้มันโกงกันชัวร์ๆแล้ว  เรื่องช่วยเหลือไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าจะให้ผมเข้าไปเอาเงินที่บังดื้อๆ บังคงไม่ให้แน่ๆครับคงมีข้ออ้างหรือไม่ก็คงจะมีปากเสียงกับผมเลย ผมอยากให้คุณไปแจ้งความดำเนินคดีกับบังดีกว่า(ได้เงินแนๆ)มันเป็นคดีอาญาแผ่นดิน ถ้ามีหมายเรียกไปที่บ้านบัง ผมว่าบังคงรีบโอนเงินคืนคุณแน่ๆ บังคงไม่รอให้ออกหมายจับกับเงินแค่ 2500 บาท (ผมเคยมีประสบการณ์คดีชอโกง**เคสคุณอาจเป็นช่อโกงประชาชนด้วยช้ำโทษหนักด้วย)
สุดท้าย ถ้าคุณยังยืนยันที่จะให้ผมเข้าไปทวงถามให้ผมก็ยินดี แต่เรื่องวันที่จะแจ้งให้ทราบอีกทีเพราะตอนนี้อยู่ ราชบุรี ครับ***ยินดีช่วยและขอเป็นกำลังใจให้คุณพ่อคุณดีขึ้นใวๆ

ขอบคุณครับ เงิน 2500 แลกกับเพื่อนดีๆอย่างคุณ ผมพอใจแล้วครับ  รายละเอียดตมาม PM

ผมฝากข้อความนี้ให้บัง  " ผมรู้ว่าคุณไม่มีจิตใจที่โกง ดูจากน้ำเสียงที่คุย  แต่การกระทำมันสวนทางกันกับการกระทำ  โครง+แคล้ง ไม่ยอมส่งมา  เงินหาย

ทุกวันผมก็มีรายจ่ายค่าออกซิเจน ให้พ่อผมวันละถัง 190 บาท พ่อผมเป็นมะเร็งตับ ระยะที่4 แต่ท่านไม่รู้ ถ้าบังยังมีความเป็นมนุษย์โปรดโอนเงินคืนกลับ

เลขที่บัญชี 617-0-11811-3 ธ.กรุงไทย ชื่อ ปิยะ 

สุดท้ายผมขอโทษ พวกพี่ๆ 2stroecclub ที่ผมใช้คำพูดรุนแรงขอโทษ มา ณ ที่นี้ด้วยและขอขอบคุณ  พี่ เพื่อน น้อง ทุกท่านที่เป็นธุระและให้กำลังใจผมเสมอมา

ขอบคุณครับ

190บาท ผมก็มีรายจ่าย 

Piya

อนุโมธนาสาธุ กรรมใดที่มันก่อขอให้กรรมนั้นคืนสนองและให้หนักขึ้น ครอบครัวล่มจม ประกอบอาชีพอะไรขอให้ไม่ประสบผลสำเร็จ

เป็นขี้ข้าของข้าพเจ้าทุกชาติไป....

2T_DD

ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL

makatho_2T_PL

อ้างจาก: Piya เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 07:21:53 ก่อนเที่ยง
อนุโมธนาสาธุ กรรมใดที่มันก่อขอให้กรรมนั้นคืนสนองและให้หนักขึ้น ครอบครัวล่มจม ประกอบอาชีพอะไรขอให้ไม่ประสบผลสำเร็จ

เป็นขี้ข้าของข้าพเจ้าทุกชาติไป....

สาธุ....กับคุณปิยะ ด้วยครับ
ผมไม่ได้ซ้ำเติมใครๆ แต่เงินที่ได้ไปด้วยความ.....มันก็จะย้อนกลับไปหาคุณเอง
เพราะคุณ (ผู้ที่คิดจะโกง และโกง) ได้ทำให้เค้าเดือดร้อน นั่นแหละ คุณจะได้รับคืนแบบทวีคูณ สาธุ....อีกรอบ

pepsi-leo.139

ตกลง  ขาย ให้  คน อื่น ไป แล้ว เวน นี่ จิงๆๆๆ.....    ดีบริสุทธิ์

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

Piya

เป็นไปตามนั้นของยงไม่มาเลย  บอกว่าส่งแล้ว ลูกผู้ชายคำใหนคำนั้น ผมแนะนำไปเอากระโปรงใาใส่ดีกว่า

น่าอับอายแทนครอบครัว  พ่อแม่ ญาติพี่น้อง  และลูกๆจังเลยว่ามีพ่อขี้โกงเงินแค่ 2500 ทำให้เสียทั้งวงศ์ตระกูล

จำไว้ให้ดี  ครอบครัว    ดีบริสุทธิ์

Piya

ยังเงียบเกริบ..สงสัยไปเลือกซื้อกระโปรงมาใส่

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

จริงๆในกระทู้แบบนี้ ผมว่าคนปกติไม่ทำกันหรอกครับ เหลือเชื่อแบบสุดๆ ตามนั้น
แหม ทำไปใด้
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

kasamapon

เอายังไงดีครับ...พี่น้องครับ...จัดทริพไปเยี่ยมหน่อยดีไหม้ครับพี่น้อง.

2T_DD

อ้างจาก: kasamapon เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 10:32:56 หลังเที่ยง
เอายังไงดีครับ...พี่น้องครับ...จัดทริพไปเยี่ยมหน่อยดีไหม้ครับพี่น้อง.

เยี่ยมดีครับ...ทุกจังหวัดเป็นแบบนี้.รับรองไม่มีคนพวกนี้แน่ๆ

THANACHOT

อ้างจาก: kasamapon เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 10:32:56 หลังเที่ยง
ทำได้จะดีมากๆ

Kawasaki _2T

นามสกุล ดีบริสุทธิ์ แต่ทำตัวสัตว์จริง

เราต้องด่าว่าสัตว์ ห้ามด่า "เห้ย" เพราะด่าเห้ย มันจะเจาะจงว่าต้องเป็น เห้ย อย่างเดียว

ต้องด่สว่าสัตว์ เพราะ มันมีโอกาสเลือกว่าจะเอาอะไร เพราะสัตว์  มัน จะหมายถึง แมว ช้าง ไก่ นกแพนกวิ้น ก็ได้  ฉนั้น เราต้องด่าว่า

ไอ้สัตย์  " ดีบริสุทธิ์ "จริงๆ สัตว์ได้ใจจริง

DEDOR

เลวระยำครับ  ผมก็โดนโกง  คนพวกนี้ต้องเอาไปรวมๆกัน เอาน้ำมันราดแล้วจุดไฟเผาครับ  มันถึงจะสะใจ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

makatho_2T_PL

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:10:07 ก่อนเที่ยง
เลวระยำครับ  ผมก็โดนโกง  คนพวกนี้ต้องเอาไปรวมๆกัน เอาน้ำมันราดแล้วจุดไฟเผาครับ  มันถึงจะสะใจ

อย่าจุดไฟเผาเลยครับ ผมว่าไอ้พวกนี้มันต้องจับมัดมือมัดเท้า ยัดเข้าไปในมุ้งที่ชุบน้ำหมาดๆ จากนั้นติดเครื่องรถ 2T ของพวกเราเอาท่อเข้าไปในมุ้ง อย่างนี้สะใจกว่าเยอะเลยครับ ให้มันดมควันให้ตายไปเลย