Main Menu

"ระวังโจรชื่อ "สิรวิชญ์ ดีบริสุทธิ์" (แจ้งข่าวเคสนี้)

เริ่มโดย THANACHOT, กรกฎาคม 19, 2011, 03:02:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

THANACHOT

วันนี้ผมแวะไปดูมาให้แล้วนะครับ คุยกับ บัง ก็ได้ความว่าที่บ้าน บัง มีงาน แต่งพี่ เลยยุ่งไม่มีเวลาไปส่งให้เลยช้าหน่อย แต่ก็ได้ส่งให้เล้วเมื่อวันที่ พฤหัส ที่ 14/7/54 บังฝากผมมาบอกเท่านี้ (นี่เป็นเพียงคำกล่าวอ้างจากบัง เท็จ จริง ยังงัยผมไม่ทราบ คงต้องรอไปรษณีสักระยะ)   :'(

DarkEdition

อืม ไงก็อยากให้เจ้าตัวออกมาแถลงเองไปเลย อะไรๆจะได้เคลียๆ  ขายของก็ควรนึกถึงใจเขาใจเรา  :(
"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

Piya

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ กรกฎาคม 19, 2011, 03:02:13 หลังเที่ยง
วันนี้ผมแวะไปดูมาให้แล้วนะครับ คุยกับ บัง ก็ได้ความว่าที่บ้าน บัง มีงาน แต่งพี่ เลยยุ่งไม่มีเวลาไปส่งให้เลยช้าหน่อย แต่ก็ได้ส่งให้เล้วเมื่อวันที่ พฤหัส ที่ 14/7/54 บังฝากผมมาบอกเท่านี้ (นี่เป็นเพียงคำกล่าวอ้างจากบัง เท็จ จริง ยังงัยผมไม่ทราบ คงต้องรอไปรษณีสักระยะ)   :'(

ขอบคุณท่านมากครับที่เป็นธุระให้  และแจ้งผมส่งของให้วันที่ 14/7/54 แล้ว

แล้วผมจะรอ  เพราะมีข้อเดียวที่ให้เลือก

และอีกเรื่องผมต้องขอโทษทีมงานและ 2strokecclub ครับเพราะผมเมาขาดสติครับ  ตื่นเช้ามากระทู้ล็อกซะแล้ว  ผมขอโทษมาในที่นี้ด้สนครับ

ปุ๊_ทาลิ

อ้างจาก: Piya เมื่อ กรกฎาคม 19, 2011, 10:04:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ กรกฎาคม 19, 2011, 03:02:13 หลังเที่ยง
วันนี้ผมแวะไปดูมาให้แล้วนะครับ คุยกับ บัง ก็ได้ความว่าที่บ้าน บัง มีงาน แต่งพี่ เลยยุ่งไม่มีเวลาไปส่งให้เลยช้าหน่อย แต่ก็ได้ส่งให้เล้วเมื่อวันที่ พฤหัส ที่ 14/7/54 บังฝากผมมาบอกเท่านี้ (นี่เป็นเพียงคำกล่าวอ้างจากบัง เท็จ จริง ยังงัยผมไม่ทราบ คงต้องรอไปรษณีสักระยะ)   :'(

ขอบคุณท่านมากครับที่เป็นธุระให้  และแจ้งผมส่งของให้วันที่ 14/7/54 แล้ว

แล้วผมจะรอ  เพราะมีข้อเดียวที่ให้เลือก

และอีกเรื่องผมต้องขอโทษทีมงานและ 2strokecclub ครับเพราะผมเมาขาดสติครับ  ตื่นเช้ามากระทู้ล็อกซะแล้ว  ผมขอโทษมาในที่นี้ด้สนครับ

เข้ามารับทราบ ทีหลังก็ควบคุมอารมณ์หน่อยครับ เพื่อโลกที่สงบสุข สู้ต่อไป จีบัน

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

pepsi-leo.139

เจ้า ตัว บัง  น่า จะ ออก มา พูด เอง .....!!   ปัญหา จะได้ ไม่ เกิด ?   

ผู้ ซื้อ ได้ รับ  ของ แล้ว ก็ แจ้ง ให้ ทราบ กัน ด้วย ครับ   
คำนี้ ฟัง กี่ ที ก็ สบาย หู  ขอโทษ....

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

prayna71club ( เต่า )

ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

zxpro

ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

Piya

THANACHOT

เอางี้แล้วกัน (ถ้าเป็นผม)ให้เวลาเขา 14 วันนับตั่งแต่วันที่14/7/2011 ที่เขาบอกว่าส่งมาให้  ถ้ายังไม่ได้ของแล้วก็ติดต่อไม่ได้ผมว่าคุณรวบรวมหลักฐานแล้วไปแจ้งความดำเนินคดีได้แล้วเจ้าหน้าที่จะได้ส่งหมายเรียกไปหาเขา  เขาจะได้รู้สึกว่าต้องรีบตามให้เราบ้าง หรือคืนเงินก็ยังดี (เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ)
สุดท้าย  มีอะไรที่ผมช่วยได้ผมยินดีนะครับ

Piya

บอกกับผมรอบที่ 2 มาถึงวัย พฤหัสบดี 21/08/54  แต่โทรวันนี้ปิดมือถือ

Piya

อ้างจาก: Piya เมื่อ กรกฎาคม 22, 2011, 09:45:19 หลังเที่ยง
บอกกับผมรอบที่ 2 มาถึงวัน พฤหัสบดี 21/08/54  แต่โทรวันนี้ปิดมือถือ

แก้ไขข้อความ   21/07/54

THANACHOT

ลืมแจ้งไปนิด   วันนั้นที่เข้าไปดูที่บ้านก็ไม่เห็น โคลง SER อยู่หน้าบ้านแล้วนะครับ

Mtz

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ กรกฎาคม 21, 2011, 08:29:04 หลังเที่ยง
เอางี้แล้วกัน (ถ้าเป็นผม)ให้เวลาเขา 14 วันนับตั่งแต่วันที่14/7/2011 ที่เขาบอกว่าส่งมาให้  ถ้ายังไม่ได้ของแล้วก็ติดต่อไม่ได้ผมว่าคุณรวบรวมหลักฐานแล้วไปแจ้งความดำเนินคดีได้แล้วเจ้าหน้าที่จะได้ส่งหมายเรียกไปหาเขา  เขาจะได้รู้สึกว่าต้องรีบตามให้เราบ้าง หรือคืนเงินก็ยังดี (เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ)
สุดท้าย  มีอะไรที่ผมช่วยได้ผมยินดีนะครับ
ขอบคุณครับ ที่เป็นธุระให้เพื่อนๆ ไม่มีอะไรให้ ผม+ให้1แรงม้าละกัน ขอบคุณจริงๆ อยากให้ทุกคนที่อยู่ละแวกบ้านผู้ขาย ไม่ว่าจะจังหวัดไหน ยังไง ถ้าเกิดเหตุการอย่างงี้ ถ้าช่วยกันอย่างท่านTHANACHOT อย่างนี้ผมว่า ไม่มีใครกล้ามาโกงคนในเวปเราแน่ๆ

Thekop koh tao

คำไหน คำนั้น ลูกผู้ชายจริงใจต่อกัน
ไม่งั้นก็หากระโปรงมาใส่ซ่ะ.........
ติดปัญหาอะไรก็ควรแจ้งให้ผู้ซื้อทราบจะดีกว่า
ไม่ใช่เงียบหายไปเฉยๆ คนรอก็รออยู่....
คนขายก็เงียบ แบบนี้บอกเลยว่าโกงชัดๆ
ถึงจะเห็นของกองอยู่หน้าบ้าน แล้วยังไง
ทำไมไม่รีบส่ง... เงินก็รับไปแล้ว ทำไมไม่ส่งของล่ะครับท่าน...
จะอ้างบอกไม่มีเวลา ไม่ว่าง มันฟังไม่ขึ้นหรอกครับ...
ไม่มีเวลาแล้วจะมาลงขายทำไม รอมีเวลาก่อนแล้วค่อยมาลงขายจะดีกว่าไหม...
ธรรมดาส่งของแบบธรรมดาไม่น่าจะเกิน 7 วันทำการ แล้วนี่อะไรรอแล้ว รออีก
บ้าหรือเปล่า คุณต้องเข้าใจหัวอกผู้ซื้อด้วยนะครับ ซื้อขายแบบไม่เคยรู้จัก ไม่เคยเห็นหน้ามันก็เสี่ยพออยู่แล้ว
ดันมาเจอผู้ขายแบบคุณอีก กรรมจริงๆ แบบนี้ผมว่าแบนตลอดชีพไปเลยดีกว่า แต่คงไม่มีผลอะไร เดี๋ยวมันก็สมัครใหม่ได้อีก
แล้วก็มาโกงกันอีก.......

ปล.ผมเคยมีประสบการณ์ รอมาแล้วเช่นกัน

Piya

ขอขอบคุณที่เป็นธุระและกำลังใจ  ทุกวันนี้ยังปิดเครื่อง

Piya

คนเราโกงกันง่ายๆ  แดดร้อนก็ร้อน รีบไปโอนเงินให้กลัวไม่ได้ของ...แม่งไม่เห็นใจกันเลย

THANACHOT

ทำตามกระบวนทางกฎหมายดีกว่า
มีอะไรที่ช่วยได้ผมยินดีนะ