Main Menu

ตอนนี้ใด้รถแล้วครับ รอตามชุดโอนถ้าตามไม่ใด้ ก็คงต้องระเบิดส่ะ

เริ่มโดย เอส, มิถุนายน 08, 2011, 08:04:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เอส

เจอหลายคันนะครับแต่ต้องยอมแพ้เพราะค่าส่งแสนแพง จึงอย่ากให้พี่ช่วยหน่อย มีงบหมื่อเดียว กับ n รบก่วนด้วยนะครับ :P

micronz

ถ้าจะเล่นรุ่นนี้ ตอนนี้ คงต้องหา เอ้นโปร  กับ NSR 150 RRW ครับ
จัดเป็น พวกรุ่น 3 ตามดเอ็กซ์ เพราะอะไหล่ทางฮอนด้าไทย จะมีเยอะและมีครบ
อะไหร่ก็ราคาถูกกว่า รุ่น 2 150RR ที่ใช้อะไหล่ยี่ปุ่นเยอะด้วย
---------------------------------
NSR 150 R รุ่นแรกไฟเบอร์เปลือกหมดครับไม่มีให้เบิก อื่นๆๆ อีกเพียบที่ขาดต้องใช้อะไหร่ ร่วมกัน RR
ตากลม ครับ  2 รุ่นนี้โครงจะตัวเดียวกันครับ เครื่องในใช้ร่วมกันได้
------------------------------
NSR 150 RR ตากลม ทราบมาว่าตอนนี้มีแต่ไฟเบอร์ดิบ ไม่มีสีให้เบิกอะไหล่ อื่นๆๆคาดว่าน่าจะยังครบมีให้เบิกครับ
----------------------------------
ก็แนะนำ NSR รุ่น 3 จะดีที่สุดครับ เพราะอะไหล่จะมีซัพพอร์ต และคาด ว่าฮอนด้าจะให้อีกนาน เพราะรถรุ่นนี้
มีการ เบิกอะไหล่ ไปแต่ง กัน ข้ามรุ่น  เยอะอย่าง น้อง ๆๆ CBR ก็ชอบจะเบิก คาร์บู กะโปรอาร์ม ไปแต่งเล่นกัน
รถที่ใช้อะไหล่ร่วมก็มี FSX กะ แฟนท่อม 150 อีก ครับ ตามนี้

เอส

id2524

งบหมื่นนึง น่าจะหาสภาพดีๆยากอะครับ ส่วนใหญ่ราคานี้ต้องเก็บอีกเยอะครับ แต่ที่ร้านซ่อมรถแถวบ้านผมมีจอดอยู่คันนึง
ว่าจะถามซื้ออยู่หลายครั้งแล้ว แต่เกรงใจ กลัวเขาขาย แล้วไม่มีตังซื้อ ถ้าท่านอยากได้จริงๆ เด๋วผมลองไปจีบๆดูให้ครับ

เอส

ขอบคุณครับท่าน แต่ตอนนี้ใด้มาแล้วครับ ไม่รู้ว่าจะปิดกระทู้นี้ยังงัย

เอส

ท่านพี่อยู่ พื้นที่ใหน่ครับอาจจะขับผ่านทาง

micronz

ไม่เห็นต้องปิดกระทู้ ก็มาอัพเดทกันเรื่อย ๆๆ
แก้ ไขหัวข้อกระทู้ว่าได้รับ รถ แล้ว มาอัพเดท ลงรูปให้ดูกันครับ
   ยินดี และดีใจครับเอาใจ ช่วย หาก ไม่ระเบิด ช่วบบุรณะ กัน
ก็จะช่วยให้เพื่อนๆๆ ได้อ่ะไหล่กันนาน
---------------------------------

micronz

ยาง RRW ยางในปะครับ ก็อาจเปลี่ยนเป้น จุ้บเลสได้ แต่จุ้บลม แบบจุ้บเลสทางใต้หาซื้อได้ปะไม่แน่ใจครับ
  เปลี่ยน จุ้บ เลส รถยนต์เสียแม็กครับ ต้องคว้าน แม็ก ให้รูกว้าง ครับ

เอส

ไม่ก็ไม่แน่ครับ ถ้าตามหาเจ้าของเดิบหรื่อ เปลียนทะเบียนไม่ใด้ ก็คงต้องระเบิดครับ

micronz

เห้อ กรรมเห็นใจ บวกเสียดาย จริงครับ ไม่งั้น ขี่ไม่บายใจอ่ะเนอะเข้าใจครับ

เอส

ไม่รู้ว่าระเบิดแล้วจะใด้มัย สัก 8000   หรื่อถ้าไครสนใจเอาไปทำเอาไปเลย

micronz

กรรมเศร้าครับได้รถมาแล้ว ถ้าไม่คิดมาก ก็ขี่ไปเหอะครับ มีหลายคันเป้นงี้ครับ 

เอส

มันจะโดน ตร  เอาไปเก็บที่ สน อ่ะดิ (ตรามใดที่ยังไม่โอนมันก็ขับไปใหน่ไม่ใด้เพราะอยู่ในเมื่อง และ ออกทริปไม่ใด้ด้วย )

micronz

กลมกล่อม

ถ้าตามชุดโอนใม่ใด้ก็หาโครง + แคล้ง ที่มีเล่มกับชุดโอนมาสวมเอา

เอส

วิธ๊นี้ก็ทำใด้อยู่ครับ แต่ถ้าแยกขายน่าจะใด้คืนสัก 6-7 พัน แล้วหาซื้ิอใหม่รุ้นนี้ก็พอหาใด้ครับ แต่ถ้าหาโครงใหม่มาก็ร่วมแล้วเกียบ หมื่น ไม่คุ้ม แยกขาย แล้วซื้นใหม่ดีกว่า ยอมขาดทุนสักพัน สอง พัน ก็ยังทำใจใด้

micronz

เจ้าของเดิมที่ขายรถติดต่อไม่ได้หรือครับ เสียดายจริงๆๆนะรุ่นนี้เนี่ยถ้าต้องระเบิด
อะไหล่ มีให้อีกบาน  แถมรุ่นนี้ไม่มีโปร อาร์ม ก็ถูกสบายไปเลย เวลาซ่อมช่วงล้าง
   เสื้อสูบ ลูกก็เอา RR ตากลมมาใช้ประหยัดได้อีก ดอก

เอส

ตอนนี้ติดต่อผ่าน ตร ที่พัทลุงอยู่ครับ คงจะรู้ผลไม่นาน   ในบอรท์ ยังไม่มีไครติดต่อมาว่า ไปติดต่อให้
ตอนนี้รออย่างเดียว  ไม่กล้าทำไรมาก 

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อ่ะไรกันผู้ใหญ่แล้ว มาทำแบบนี้ พี่ก็จัดไปเลย เอ็งไม่รักษาสัญญา เอาเงินคืนมา จบข่าว
ตามนั้น ขายของแบบบ้า
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

เอส

คือว่าซื้อจากอีกคน แต่เจ้าของอีกคน ตอนซื้อเค้าบอกแล้วว่าชุดโอนหาย (ที่เอาเพราะแถวบ้านผมมันหายากนะครับ ต่อมาจาก 10000 เป็น 8000)ต้องตามเอง สภาพเครื่อง ดี แบบไม่ต้องทำต่อ นอกไม่คิดมากก็ไม่อายคนแล้ว แต่ถ้าตามชุดโอนมาไม่ใด้ แยกขาย เสียงด่วงเอาครับ ให้คนมีหน้ามีตา ไปขอชุดโอนอยู่นะ  ไม่ใด้ก็ระเบิด อ้อ ถ้าใด้ชุดโอน ผมจะเอาเครื่อง cbr มาใส่ ไครสนใจเครื่องนี้ ว่ามาครับ ให้ถูกๆ (รอชุดโอนก่อน)