Main Menu

D.I.Y : ทำแผลให้แฟริ่ง By เอส ลูกเล็กบ้าพลัง

เริ่มโดย globblinknight, พฤษภาคม 23, 2011, 10:59:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

globblinknight

ก็ชุดสีมันแตกหัก จะส่งให้ร้านสีทำก็ไม่มีตังค์ เอางี้หล่ะกัน
วัสดุ+อุปกรณ์
- กรรไกร
- คัตเตอร์
- กาวร้อน
- ผ้าก๊อต ตาข่าย ขนาดเหมาะๆ

เริ่มเลย
วัสดุ+อุปกรณ์

อันนี้ แฟริ่ง ที่พัง,,,,

หยอดกาวร้อน แบบแต้มเว้น แต้มเว้น อย่าทาทั้งหน้าสัมผัว เพราะมันจะไม่แน่นครับ

แล้วก็เอาชิ้นส่วนประกบลงไปให้สนิม
มันก็จะได้แบบนี้

รอให้มันเช็ตตัว สัก 10 นาที
แล้วลุยต่อด้วย เอาผ้าก็อต ทำแผล นั้นแหละ ตัดให้ได้ขนาด แล้วแปะลงที่รอยแตกเลย

แล้วก็หยอดกาวร้นให้ชุ่มทั้งแผ่น ไม่ต้องถึงขนาดชุ่มจนไหลน่ะ

แล้วรอให้มันแห้ง ก็จะได้ประมาณนี้ครับ

จุดอื่นๆ ก็ทำเหมือนกันครับ ตามรูปเลย ส่วนด้านนอกนั้น เราค่อย โป๊ะ ปิด ทำสี ต่อไป

rally2000

ขอบคุณครับ รถผมพึ่งโดนเวฟชนด้านข้างมา อกแตกเลยจะได้ซ่อมซะที
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

ระวัง อย่าก้มใกล้ เวลายอดกาวน่ะครับ มันจะมีไอ แล้วมันเข้าตาเป็นอันตรายได้ครับ

MaX_TzR

ตามนั้นสู..  ทิชชู่ สำลี ก็ใช้ได้นะเธอว์..

+1 ให้แฟริ่งงดงามเหมือนเคย อิอิ

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤษภาคม 23, 2011, 12:40:08 หลังเที่ยง
ตามนั้นสู..  ทิชชู่ สำลี ก็ใช้ได้นะเธอว์..

+1 ให้แฟริ่งงดงามเหมือนเคย อิอิ

ถูกต้องแล้ว ผงซักพอก ก็ใช้ได้น่ะครับ อิอิ อันนี้เรื่องจริง เด๊อ,,,

+1 คืน สำหรับ การเข้ามาเยื่ยมชม คร๊าบบบบบบ

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

SIT_KRR-SSR

+1 ครับ   :D เยี่ยม
ก็เป็นอีกแนวทางที่ใช้แก้ปัญหาได้ครับ
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

ลี TZ

ผงซักฟอก ทำยังไงครับ  เอาโรย ตอนหยอดกาวหรอคับ

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ พฤษภาคม 23, 2011, 01:48:26 หลังเที่ยง
+1 ครับ   :D เยี่ยม
ก็เป็นอีกแนวทางที่ใช้แก้ปัญหาได้ครับ

+1 ให้คืนแล้วครับ สำหรับการเยี่ยมชม อิอิ

อ้างจาก: ลี TZ เมื่อ พฤษภาคม 23, 2011, 02:06:10 หลังเที่ยง
ผงซักฟอก ทำยังไงครับ  เอาโรย ตอนหยอดกาวหรอคับ

ถูกต้องน่ะครับ ติดให้ 2 ชิ้น ติดกันก่อน แล้วใช้ ผงซักฟอกโรย แทนการใช้ผ้าก็อตหล่ะครับ โรยไป หยอดไป ครับ อิอิ
แต่ไม่ทนเท่าผ้าก็อตครับ,,, ตามโครงสร้าง มันเป็นอย่างนั้น ,,, รอยเก่าผมก็เป็นผงซักฟอกครับ ตามรูปด้านบนครับ น้าลี,,,

ลี TZ

only_lek

air

แจ่มเลยครับน้าเอส  อยาก +1 แต่กดม้าไม่ขึ้น.
air .

อ้างจาก: airforceone เมื่อ พฤษภาคม 26, 2011, 06:38:01 หลังเที่ยง
แจ่มเลยครับน้าเอส  อยาก +1 แต่กดม้าไม่ขึ้น.

ม้าไม่ขึ้นไม่เป็นไร  ผมแจกไปก่อน +1 จัดให้ สำหรับการเข้ามาชมครับ,,,

air

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 27, 2011, 09:43:01 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: airforceone เมื่อ พฤษภาคม 26, 2011, 06:38:01 หลังเที่ยง

ม้าไม่ขึ้นไม่เป็นไร  ผมแจกไปก่อน +1 จัดให้ สำหรับการเข้ามาชมครับ,,,
โอ้โหใจดี.
air .

manote

ผมใช้กาวร้อนหยอด ให้ใช้แฟ้บโรยทับอีกทีครับ ทำสัก 2 ชั้น แล้วค่อยขัดแต่งครับ ใช้ได้เหมือนกัน

อ้างจาก: manote เมื่อ กรกฎาคม 22, 2011, 10:34:08 ก่อนเที่ยง
ผมใช้กาวร้อนหยอด ให้ใช้แฟ้บโรยทับอีกทีครับ ทำสัก 2 ชั้น แล้วค่อยขัดแต่งครับ ใช้ได้เหมือนกัน

ก็ใช้ได้น่ะครับ แต่ ก็มีข้อเสียตรงที่ ถ้ามันแตกรอยเดิหรือใกล้เคียง จะ ทำอีกที จะไม่เนียนหละ และ ผงซักฟอก อาะครับ มันจะออกสีเหลืองๆ ดูไม่ค่อย สะอาด เลย ไม่น่าใช้อ่ะครับ ในรูปจะมีรอยเกาที่ใช้ผงซักฟอกอยู่ครับ อิอิ
+1 ให้สำหรับการเข้ามาเยี่ยมชม และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ