Main Menu

All My 2T by id2524

เริ่มโดย id2524, เมษายน 13, 2011, 09:19:25 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

id2524

ผมยุทธ ครับ ยังไงฝากติชมด้วยครับ  และอาจต้องพึ่งพื้นที่ทาง เวป หาอะหลั่ย อีกครับ ขอบคุณ 2 Strokclub ครับ ที่เป็นส่วนช่วยให้ผมได้เป็นเจ้าของรถคันนี้
สถาพตามรูปเลยรับ แต่จุดที่สะดุดตามากที่สุด ก็คงเป็น โช็คหลังครับ มันแดงดีครับ
จาก นนทบุรี เดินทางมาถึงกระบี่แล้วครับ

id2524

อะหลั่ยที่คาดว่าจะหามาเปลี่ยน
1.สติ๊กเกอร์ อยากได้ Ham หรือของแท้ ยิ่งดีครับ
2.บังไมล์ อยากได้ของใหม่แท้
3.ชุดกุญแจทั้งหมด ถ้าหาได้ ก็แท้เช่นกัน
4.ขาตั้งข้าง มันสึกและงอ อยากเปลี่ยน
5.ตุ้มปลายแฮนด์ แท้
6.ขาตั้ง Service ไม่รู้เรียกถูกป่าว อันนี้น่าจะใช้งานบ่อย
7.สติ๊กเกอร์กันลายถังน้ำมัน

ถ้าใครมีขาย หรือ รู้แหล่ง ก็รบกวนแจ้งด้วยนะครับ
ยุทธครับ 0866793764

ปุ๊_ทาลิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

prayna71club ( เต่า )

ค่าตัวโดนมาเท่าไหร่ครับ........รถสวยมาก
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

Mozza

บอย ณ โซนรั่ว

0832645567       24 hour./DAY

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวแ

phoneone

พอใจในสิ่งที่ตนมี
พอดีในสิ่งที่ต้องเสี่ยง
พอแล้วในสิ่งที่พร้อมเพรียง
พอเพียงความสุขก็เพียงพอ

id2524

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Bazooka

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

shat1478

ถามหน่อยครับ แล้วตกลงโอนเงินกับเขายังไงครับ โอนให้คนขายก่อนเหรอครับ แล้วให้คนขายส่งรถให้

id2524

อ้างจาก: shat1478 เมื่อ เมษายน 13, 2011, 11:20:53 หลังเที่ยง
ถามหน่อยครับ แล้วตกลงโอนเงินกับเขายังไงครับ โอนให้คนขายก่อนเหรอครับ แล้วให้คนขายส่งรถให้
ผมโอนเงินเต็มจำนวนให้ก่อนเลยครับ เพราะผมใว้ใจคนขายครับ พี่วิทย์เป็นคนโพสขายแต่เป็นรถเพื่อนของเขา ซึ่งพี่วิทย์เอง เท่าที่ดูก็อยูในคลับมาก็ยังไม่มี ชื่อเสียหรือประวัติไม่ดีเลย และยังมีที่อยู่ของรถชัดเจน แต่การซื้อขายในเวป และแค่ได้ดูรูป ก็ควรเผื่อไว้ในการตัดสินใจครับ เช่น เคสของผม ดูรูปผมว่ารถ 80-90% ตามรูป กับราคานี้ ผมต้องเผื่อลบอีก10-20%ครับ เพราะรูปที่ถ่ายจะเก็บรายละเอียดเล็กไม่หมด ของผมก็เช่นกัน แต่ด้วยอายุรถ 10 กว่าปี ได้เท่านี้ ผมว่าเหมาะแล้ว ที่สำคัญผมได้รถมา เติมน้ำมันขับได้เลย ไม่ต้องมาซ่อม ไม่อยากรอครับ อีกอย่างก็ต้องคุยกับผู้ขายครับ ว่าเขาให้รายละเอียดได้ดีแค่ไหน เพระคนโกหกจะให้รายละเอียดที่ไม่เหมือนเดิมถ้าเราถามหลายๆครั้ง  คุณว่าจริงไหม  สำหรับเคสนี้ ผมขอชมเจ้าของรถครับ(คุณ จำลอง อ่อนจงไกล) เพราะคุยครั้งแรกเขาทำท่าไม่อยากขายให้เพราะผมไม่ได้ไปดูรถด้วยตัวเอง เขากลัวว่าผมอาจไม่ถูกใจ แต่ผมจะไปดูก็ไม่ได้ กระบี่ไปนนทบุรี  ค่าใช้จ่ายก็อาจจะอีกครึ่งหมื่น (เก็บไว้แต่งรถดีกว่า หุหุ) แต่เขาก็พยามถ่ายให้ผมดูตำหนิ เพื่อประกอบการตัดสินใจ
อันนี้สำคัญ การโอนเงิน และส่งของ ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้ตกลงกัน ส่งแบบ พกง. ดีกว่าครับ อุ่นใจทั้งสองฝ่ายส่งของไป ก็รับเงินแน่นอน เว้นแต่ผู้ซื้อจะไม่มารับของ อันนี้ก็อาจจะตกลงโอนมัดจำไว้นิดหน่อย จะได้ไม่เสียเวลาและค่าส่งฟรีๆครับ
ปล.สำหรับตัวผมซื้อของผ่านเวปมาเยอะครับ ยังไม่เคยโดนหลอกเลยครับ(ไม่อยากโดนเลยยยยยย)แต่ครั้งก่อนๆราคาไม่สูงขนาดนี้ อิอิ

ยังไงทุกอย่างก็อยู่ที่การตัดสินใจ ขอให้ทุกคนโชคดีครับ อย่าให้เจอพวกคิดคด :(

bangpoo 88

อ้างจาก: id2524 เมื่อ เมษายน 15, 2011, 11:39:07 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: shat1478 เมื่อ เมษายน 13, 2011, 11:20:53 หลังเที่ยง
ผมโอนเงินเต็มจำนวนให้ก่อนเลยครับ เพราะผมใว้ใจคนขายครับ พี่วิทย์เป็นคนโพสขายแต่เป็นรถเพื่อนของเขา ซึ่งพี่วิทย์เอง เท่าที่ดูก็อยูในคลับมาก็ยังไม่มี ชื่อเสียหรือประวัติไม่ดีเลย และยังมีที่อยู่ของรถชัดเจน แต่การซื้อขายในเวป และแค่ได้ดูรูป ก็ควรเผื่อไว้ในการตัดสินใจครับ เช่น เคสของผม ดูรูปผมว่ารถ 80-90% ตามรูป กับราคานี้ ผมต้องเผื่อลบอีก10-20%ครับ เพราะรูปที่ถ่ายจะเก็บรายละเอียดเล็กไม่หมด ของผมก็เช่นกัน แต่ด้วยอายุรถ 10 กว่าปี ได้เท่านี้ ผมว่าเหมาะแล้ว ที่สำคัญผมได้รถมา เติมน้ำมันขับได้เลย ไม่ต้องมาซ่อม ไม่อยากรอครับ อีกอย่างก็ต้องคุยกับผู้ขายครับ ว่าเขาให้รายละเอียดได้ดีแค่ไหน เพระคนโกหกจะให้รายละเอียดที่ไม่เหมือนเดิมถ้าเราถามหลายๆครั้ง  คุณว่าจริงไหม  สำหรับเคสนี้ ผมขอชมเจ้าของรถครับ(คุณ จำลอง อ่อนจงไกล) เพราะคุยครั้งแรกเขาทำท่าไม่อยากขายให้เพราะผมไม่ได้ไปดูรถด้วยตัวเอง เขากลัวว่าผมอาจไม่ถูกใจ แต่ผมจะไปดูก็ไม่ได้ กระบี่ไปนนทบุรี  ค่าใช้จ่ายก็อาจจะอีกครึ่งหมื่น (เก็บไว้แต่งรถดีกว่า หุหุ) แต่เขาก็พยามถ่ายให้ผมดูตำหนิ เพื่อประกอบการตัดสินใจ
อันนี้สำคัญ การโอนเงิน และส่งของ ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้ตกลงกัน ส่งแบบ พกง. ดีกว่าครับ อุ่นใจทั้งสองฝ่ายส่งของไป ก็รับเงินแน่นอน เว้นแต่ผู้ซื้อจะไม่มารับของ อันนี้ก็อาจจะตกลงโอนมัดจำไว้นิดหน่อย จะได้ไม่เสียเวลาและค่าส่งฟรีๆครับ
ปล.สำหรับตัวผมซื้อของผ่านเวปมาเยอะครับ ยังไม่เคยโดนหลอกเลยครับ(ไม่อยากโดนเลยยยยยย)แต่ครั้งก่อนๆราคาไม่สูงขนาดนี้ อิอิ

ยังไงทุกอย่างก็อยู่ที่การตัดสินใจ ขอให้ทุกคนโชคดีครับ อย่าให้เจอพวกคิดคด :(
อ้อ..รถของซุ้มป๋า วิด ไอเปอร์ นี่เอง..สวยครับ..ขับ n-pro หล่อทุกคน..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

id2524

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ เมษายน 15, 2011, 12:22:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: id2524 เมื่อ เมษายน 15, 2011, 11:39:07 ก่อนเที่ยง

อ้อ..รถของซุ้มป๋า วิด ไอเปอร์ นี่เอง..สวยครับ..ขับ n-pro หล่อทุกคน..

ช่ายแล้วครับ ยกเครดิตให้เลย ใช่ป่ะ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

JOLS125

[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

id2524

ได้มาก็ไม่อยู่นิ่งครับ เมื่อวาน ถอดบังไมล์มาพ่นดำด้านซะ ดุเลย

และเมื่อคืนเห็นเรือนไมล์มันหมองๆเลยจัดซะ

เปิดมาดูมีรอยไหม้ด้วยครับ อย่างว่าละครับ อายุ สิบกว่าปีแล้ว

หลอดมันร้อนครับ เลยจัดการเปลี่ยนเป็นหลอด LED ซะ

แต่ผลที่ได้กลับ........มืดครับ มองไม่เห็นเลย กำาาาา

สงสัยต้องใช้สีขาว เด๋วตงต้องหามาลองครับ ใสอย่างงี้ไปก่อน 555+

ไปบ้านเพื่อนมา โดนตุ้มปลายเฮนด์มา สายพันธุ์ SUZUKI แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน ใส่แล้วผมชอบมากเลย

2T_DD

เจ้าของใหม้และเจ้าของเก่า รักรถเหมือนกันเลย
ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL
Tel 094-6353-045

ople

ไม่โหดแต่กรูร์....เอาจริง