Main Menu

kawasakiพระรามเก้าก็ได้ข่าวแว่วๆยังมีอะไหล่ให้สำรองกันได้3-4ปีจริงป่าว

เริ่มโดย pubangkapi, มีนาคม 04, 2009, 12:36:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pubangkapi

kawasakiพระรามเก้าก็ได้ข่าวแว่วๆยังมีอะไหล่ให้สำรองกันได้3-4ปีจริงป่าว

เห็นพี่ที่ขายอะไหล่บอกว่าบริเวณนั้นจะยุบเป็นbig bikeเต็มสูบ

ใครรู้ช่วยวานบอก :(
http://www.pubangkapi.com แหล่ง ซื้อ-ขาย เสื้อผ้าทหาร อาร์ม และอุปกรณ์ทหารต่างๆ แห่งเดียวในไทย ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งด้วยกันครับ 081-7725722

eak

คือ  ผมก็ไม่รุ้ข่าววงในอะไรหรอกนะ  แต่เอาตามความคิดผมล่ะกัน

ตอนนี้รถสองจังหว่ะ จะว่าไปเขาก็เลิกผลิต  เลิกขายไปนานแล้ว  ที่ยังมีให้เบิกตามศูนย์ใหญ่ทุกยี่ห้อ   ก็คือของที่ยังเหลืออยู่ทั้งนั้น  ถ้าทุกคนไปเบิกของกันเรื่อยๆ  ยังใงก็ต้องมีวันหมดอยู่แล้ว

ทางบริษัทเขาก็คงไม่ผลิตขึ้นมาใหม่หรอก  เพราะจะผลิตอะใหล่ 1 ชิ้น ต้องผลิตอย่างน้อย 100 ชิ้น ถึงจะคุ้ม   แต่เขาก็ไม่รู้ว่าผลิตมาจะขายได้อีกมั้ย ก็ไม่ผลิตดีกว่า ปล่อยให้มันหมดๆไป

อย่าง ศูนย์ยามาฮ่า โรงงานใหญ่ที่บางนา-ตราด อะใหล่รถ 2 จังหว่ะ ทั้ง TZM  TZR  VR   แทบไม่เหลือแล้ว หมดแล้วหมดเลย  เขาเอาที่ไปเก็บอะใหล่รถ 4 จังหว่ะหมด

ส่วนของฮอนด้า  อันนี้ก็ได้ข่าวจากท่านบอมว่า  ก็จะไม่เก็บอะใหล่รถ 2 จังหว่ะแล้ว

ซูซุกิ   หลายท่านว่า ยังพอมีให้เบิกได้  อันนี้ผมไม่รุ้เหมือนกัน

คาวาซากิ   ที่พระราม 9   ก็ยังมีของรถ 150  อยู่บ้าง  อย่าง ZX 150  ยังผลิตส่งนอกอยู่  แต่ก็เห็นว่าอะใหล่บางตัวก็ต้องรอ ไม่ได้เก็บใว้  แต่ผมว่าของ คาวาซากิ ไม่นานเขาก้ต้องทยอยปล่อยอะใหล่รถ 150 ให้หมดๆไป  แล้วก็สต๊อกของรถใหญ่ที่ขายในประเทศแทน อย่าง นินจา 250    ดีแทรคเกอร์ 250  ER6N  วัลแคน 900

ก็คิดว่าของ คาวาซากิพระราม 9 ผมว่าดีไม่ดี ไม่ถึง 2 ปีด้วยนะ

ตอนนี้ถ้าจะเล่นรถ 2 จังหว่ะต่ออีกล่ะก็  หาอะใหล่ สำคัญๆ เก็บใว้ บ้างก็ดีนะ   มัวแต่ใจเย็น  แล้วพอพังไปหาซื้อไม่ได้ก็จะเสียดาย  ;D

t-vios

non

ไม่รู้ไม่ชี้ รถผมก็ขี่มา เป็น 10 ปีแล้ว ก็จะขี่มันต่อไป จนกว่า วันที่มันหาอะไหล่เปลี่ยนหรือซ่อมไม่ได้นั่นแหละ
รู้อยู่แล้วว่ามันไม่มีทาง ที่จะให้มันอยู่กับเราไปตลอด เมื่อ ในอนาคต มีรุ่นอื่น แบบใหม่ มา ผมก็เปิดใจยอมรับและเปลี่ยนแปลง
เกิดขึ้น  ตั้งอยู่  ดับไป  มันเป็นธรรมดา ไม่คิดมากหรอกครับ

pubangkapi

มันเป็นสิ่งที่เราได้เจอกันครั้งแรก...และรักกันจนวันสุดท้าย
น่าเสียดาย......น่าเสียดาย..................
http://www.pubangkapi.com แหล่ง ซื้อ-ขาย เสื้อผ้าทหาร อาร์ม และอุปกรณ์ทหารต่างๆ แห่งเดียวในไทย ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งด้วยกันครับ 081-7725722

SER_NEVERDIE

ถ้ารักกันจริงๆกังวลไปทำไมครับ ......  อิอิ

c70  ยังวิ่งให้เห็นอยู่เกลื่อนเลย  เขายังหากันได้  อะไหล่คงไม่ได้มีสำรองไว้ตามศูนย์ฯหร่อกมังครับ....

( ทุกสิ่งเป็นไปได้ครับ  ถ้าใจรัก  และมีปัจจัยฯ .....   )
     >:(    ;D   :-[

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

kitikun

khanclub

ขอบคุณมากเลย ครับ ......กลายเป็นของหายากไปแล้ว
รอยยิ้มไม่กินน้ำมัน

nid

:-*  หุๆ ถ้าอย่างงั้นคงต้องเก็บพวก ก้านสูบ ลูกสูบ ลูกปืนไว้ก่อนเลย อย่างอื่นยังพอดัดแปลงได้เนอะ... ;D

love2t

ถ้าอะไหล่มันยังขายได้  ผมว่าน่าจะผลิตและก็ขายไปเรื่อยๆ  ไม่ต้องสะต๊อค(เลิกผลิต)  แต่ก็ไม่แน่ใจนะว่า คาวาฯจะคิดเรื่องนี้อย่างไร  (เสื้อ,แหวน,ลูก,ก้าน,แผ่นคลัชท์ ฯลฯ และที่สำคัญคือ ชุดสี ) ถ้าคาวาไม่ทำ  ผู้ผลิตอะไหล่รายอื่นๆก็คงทำมาขายอยู่ดี  จะเทียม จะเทียบ หรือ OEM ก็แล้วแต่  (ขอให้เป็นเช่นนั้น.........เทอญ)

-แต่ตัวที่ขายยากๆ ไม่ค่อยได้ใช้ได้เปลี่ยนกัน  จะสต๊อคไว้ 3 ปี 4 ปี 5 ปี  ก็จะยิ่งดีครับ

GenTlePeak

แล้วศูนย์พระรามเก้าเนี่ย

มันตั้งอยู่ตรงไหนเหรอครับ

ขอแผนที่หน่อย

ขอบคุณครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

จริงๆแล้ว 2จังหวะ ไม่มีวันตายหรอกครับ เพราะ หากเมืองนอกส่ง อ่ะไหล่ 2 จังหวะอยู่
เราก็ซื้ออ่ะไหล่มือ 2 หรือ มือ1 เลยก็ได้ครับ แบบรถเก๋งอีวู ยุ่นปี่
ใจรักซะอย่าง ตามนั้น มนุษย์ ย่อมฝักใฝ่ในกิเลสตน ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

VR_LIMITED

คลังแสงของเราอยู่อินโดครับใม่ใช่พระรามเก้าเหมือนเดิมแล้ว

krr150

อ้างจาก: VR-RACING_LIMITED เมื่อ มกราคม 06, 2010, 10:27:11 หลังเที่ยง
คลังแสงของเราอยู่อินโดครับใม่ใช่พระรามเก้าเหมือนเดิมแล้ว

ตามออฟว่าคับ   ได้ยินมาว่า  ย้ายไปหมดเลย  ทั้งการผลิตและอะใหล่    คือในอะใหล่ศุนย์ไทยถ้าหมดแล้วก็อาจหมดเลย   ถ้าอยากได้ของใหม่ คงต้องสั่งจากอินโดอย่างเดียว รับรองแพงแน่ๆ

อ้อ  ศุนย์ คาวาซากิพระราม 9  ตอนนี้ทางเวปนินจา 250  ว่ากันเยอะนะคับ  ว่าฝ่ายช่างทำงานชุ่ยมากๆ   ขนาดนอตน้ำมันเครื่องเกลียวหยาบ ยังขันปีนเกลียวได้เลย  แถมไม่ค่อยรับผิดชอบ   อะใหล่บางตัว

ไม่เสีย ก็ยุให้เปลี่ยน    บางทีในรายการซ่อมมีค่าฉีดโซ่ 20 บาท   แต่เอาจริงไม่ได้ฉีด  พอถามทำไมไม่ฉีด ก็อ้างว่าน้ำยาหมด   แต่ลงในบิลเก็บเงินเฉยเลย

ดังนั้นศุนย์พระราม 9 ไม่ใช่ตัวเลือกที่จะเอารถไปซ่อมที่ดีแน่นอน  เบิกอะใหล่อย่างเดียว  >:( >:( >:(

velocity1000cc

อ้างจาก: SER_NEVERDIE เมื่อ มีนาคม 06, 2009, 09:41:23 ก่อนเที่ยง
ถ้ารักกันจริงๆกังวลไปทำไมครับ ......  อิอิ

c70  ยังวิ่งให้เห็นอยู่เกลื่อนเลย  เขายังหากันได้  อะไหล่คงไม่ได้มีสำรองไว้ตามศูนย์ฯหร่อกมังครับ....

( ทุกสิ่งเป็นไปได้ครับ  ถ้าใจรัก  และมีปัจจัยฯ .....   )

สนับสนุนคำพูดท่านดนัยครับ ชอบมาก มันอยู่ที่ปัจจัย!!! :D :D

" นัทฐิโลเก  อนินทิโต" ไม่มีใคร  ไม่เคย ถูกนินทาเลย  ในโลกนี้  ฟุ๊บุ ฟุ๊บุ

ติดต่อ 094-7986565  เปเล่ ณ นครรังสิต

nu.

ESSO2012

เอส 7 MOTO RACING TEAM

ray

รู้ยังงี้ก็รีบเก็บอะไหล่สำรองของรถท่านไว้กันนะดีกว่าครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ