Main Menu

สำรวจประชากร NSR-150 ทุกรุ่นครับ

เริ่มโดย skullkill, พฤศจิกายน 15, 2010, 08:26:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tnk.nsr

เขี้ยว ณ.โซนรั่ว

เพิ่งจารู้มีกระทู้นี้ด้วยเหรอ!..งั้นรายงานตัวเลยครับ..ใช้ NSR ตัวแรกรุ่นสองครับ  :D

Tong_2T_150

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 12:45:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 12:39:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 12:32:12 หลังเที่ยง
NSRคันนี้ยึดตามชาติกำเนิดก็เป็นRRW
ตอนนี้จับแต่งตัว-แต่งหน้า-ทาปากให้ใหม่ เป็นN-PRO เป็นNSRครึ่งควบลูก

เรียก NSR ประเภทสองก็ได้ ชิมิๆ
อิอิ..ชอบๆ..กด like ตรงใหนหว่า...

กดLikeไม่ได้ แต่ถ้าหน่องจะพาไปกดก็ยินดี....ฮี่ๆๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

cache

อ้างจาก: kheaw maeklong เมื่อ กรกฎาคม 29, 2011, 08:14:31 ก่อนเที่ยง
เพิ่งจารู้มีกระทู้นี้ด้วยเหรอ!..งั้นรายงานตัวเลยครับ..ใช้ NSR ตัวแรกรุ่นสองครับ  :D

ไม่เคยสังเกตุ เช่นกัน....(เล่นแต่กระทู้อื่น :-[)
ลงทะเบียนด้วยคน Nโปร2  กลม1 ครับ  :'(
ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

Dablek

ไม่รู้ว่านับญาติกับ FSX150 ด้วย เลยไม่ได้เข้ามาดู
งั้นก็ลงทะเบียนไปเลย มีรุ่นเดียว ตามรูปครับ

ปล.น่าจะแก้หัวข้อเพิ่ม FSX ไปด้วย เผื่อยังมีอีกหลายคันที่ไม่รู้ (เหมือนผม อิอิ)

hidesolo2

กำลังจะไปรับน้องโปรมาอีกคันลงชื่ออีกคันล่ะกัน N-Pro 2 คันแว้ว...
สิทธิพงศ์  เพชรประไพ 0871395117
ซื้อ-ขายโอนเงินได้ที่
9590066206  สิทธิพงศ์  เพชรประไพ     ธ.กรุงเทพ  สาขา สาระสโมสร รร.จปร.
9590011095  นันท์นภัส  เพชรประไพ    ธ.กรุงเทพ  สาขา สาระสโมสร รร.จปร.

KenJi

ผมมีเพื่อนแล้ว ผมก็ขับ FSX เหมือนกันครับ

Kongo

ก้อ..นู๋.. ชอบ NSR อะค๊ะ

KenJi

ถ้าเสร็จแล้ว ท่าทางขึ้นชัวร์ แน่นอนครับ

napo05261

napo05261

ต่อมา.....ตามภาพ       จะปล่อยเจ้าตากลมก็เสียดาย+สงสารมัน ครับ

netcoffe

แก้ว โซนรั่ว

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: hidesolo2 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2011, 03:22:20 หลังเที่ยง
กำลังจะไปรับน้องโปรมาอีกคันลงชื่ออีกคันล่ะกัน N-Pro 2 คันแว้ว...

แบ่งเค้าสักคันบ้างซิตัวเอง ;)
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

เรามันเสื้อตึก

อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 29, 2011, 12:12:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เรามันเสื้อตึก เมื่อ กรกฎาคม 28, 2011, 08:07:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 07:18:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 01:50:09 หลังเที่ยง
ผมชื่อว่า รหัส NSR ต่อไปจะมีราคามากยิ่งขึ้น ครับไม่ว่าตากลม หรือ เอ้นโปร RRW
ด้วยตำนาน ของรหัสรุ่นนี้ เพราะฉะนั้นไม่จำเป้นอย่าระเบิดรถรุ่นนี้ครับผมชื่อว่าอีก 10
ถ้าอะไหล่เทียมมาซัพพอร์ตแก้ปัญหาอะไหล่แท้ ที่เริ่มหายไปได้รุ่นนี้ต้องมีราคาสูงแน่ๆๆครับ

ลุงก็ซื้อตุนไว้ทำอะหลั่ยหลายๆคันสิครับ  จะได้หายห่วง  กว๊านซื้อมาให้หมด  เพราะกลัวคนอื่นซื้อตัดหน้าเอาไประเบิด ฮาๆ
555  ตามนั้นเลย  แต่ว่าพี่ micronz  ยังสบายดีอยู่นะครับ ไม่ได้PM ไปหาชะนานเลย อิอิ
สบายดีครับเอ้า นอกจากเซอปิโก้ไปคว้าเอ้นเอส อาร์มาได้แระรึครับ

ครับ ของผมเป็นคันRRครับ  ส่วนSP เป็นของลูกพี่ผมครับ ส่วนSER นั้น จอดสนิดไม่ได้ขี่เลยมาเป็นครึ่งเดือนแล้วอิอิ
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

DEDOR

ตอนนี้ซุ่ม  เอ็นโปรจะลงเสื้อตากลมซะงั้น  รอแต่ท่อยังไม่ได้เลย  ทำดูเล่นๆไม่มีไรทำ  อิอิ  เผื่อวิ่งกระจาย

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

cache

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ สิงหาคม 03, 2011, 09:50:59 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้ซุ่ม  เอ็นโปรจะลงเสื้อตากลมซะงั้น  รอแต่ท่อยังไม่ได้เลย  ทำดูเล่นๆไม่มีไรทำ  อิอิ  เผื่อวิ่งกระจาย

ซุ่ม....แอบดู ผลงานการศัลย์กรรม SP ครับ :D เข้าท่า... LowCost AirLine 
แต่....พอร์ท ไอดี-ไอเสียตากลม จะเล็กกว่า SP   คงต้องคว้าคาร์บูตากลม มายัดอีกลูกนะครับ
รึไม่ก็....เซ็ท นมแมว ใหม่...  ส่วนเสื้อ SP ใหม่ๆ นั่น...เอามาให้เพื่อนๆ ใส่แก้หนาว ก็ได้นะครับ :-[
ที่อยากรู้คือ....กล่อง SP จะคุมการเปิดวาว์ล เสื้อตากลมได้เนียน รึปล่าว? น่ะครับ
กิน PopCorn รอชมต่อนะครับ ท่าน ด้อ ???
ปอ ลิง. ลุงครอน เราได้กระทู้ พูดคุยผลงาน N แล้วนะ....เริ่มแบบท่านด้อ เลย... (ขออนุญาติ จขกท ด้วยนะครับ ???)

รึ....ให้ จขกท. เพิ่มข้อความที่หัวกระทู้ เป็น...
"สำรวจประชากร NSR-150 ทุกรุ่น หรือ..ข้อมูลการซ่อมบำรุงต่างๆ" จะดีไหมครับ? เพื่อนๆ (ข้อมูลจะได้ รวมๆกันอยู่ กับจำนวณประชากร พร้อมกันเลย)

:'(
ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

DEDOR

ต้นทุนต่ำก็งี้แหละครับ  อิอิ   เผื่อมันจะบินได้ 5555+++
รอท่อก่อน  แล้วจะมารายงานผลครับว่าจะดี หรือจะ ต้องทิ้ง 5555+

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

cache

โอ๊ว....ว  ท่านด้อ มีคนเคย ชิมลางไปแล้วด้วยครับ  เรื่องคาร์บู เค้าไม่ได้กล่าวถึง (สงสัยใส่ของSP เดิม)
ของท่านด้อ ก็น่าจะ...มีแววรุ่งนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------
Ghostor ที่ มิถุนายน 15, 2009, 06:02:50 AM
NSR 150 SP,RRW เอาเสื้อของตัวตากลมมาใส่ได้เลยนะครับ เอาฝาสูบมาด้วยนะครับ

ของผม Proarm ใส่อยู่ครับเป็น เสื้อ-ลูก-ฝา ของตัวตากลม

แต่ว่าต้องหาคอท่อของตัวตากลมมาด้วยนะครับ แล้วตัดแต่งคอท่อเอา เพราะคอท่อของ SP,RRW รูจะใหญ่โตมโหฬารมากครับ ต้องตัดแล้วใส่คอท่อตากลมแทนครับ

ผลหลังจากการใส่นะครับ รถแรงขึ้นกว่าเดิมมากๆ (เสื้อเก่าหลวมแล้ว) แถมประหยัดน้ำมันกว่าเดิม

ใครที่เสื้อหลวมอยู่ แนะนำเลยครับ แถมเวลาใช้ไปนานๆ พอมันหลวมก็คว้านเอาได้ ใส่ลูกตากลม แหวนตากลม ก็ราคาถูกกว่าครับ มีของเทียมให้ใส่อีกต่างหาก (ถ้าไม่ขับโหด)

อ้อ ของผมต้องรองปะเก็นตีนเสื้อ 2 ชั้นครับ ไม่งั้นลูกสูบโขกฝาสูบ ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าเสื้อ-ฝา ที่ได้มานั้นมีการปาดฝามาหรือว่าเป็นเพราะระยะยืดชัก ของ SP,RRW มันไม่เท่ากับ RR
--------------------------------------------------------------------------------

ปอ ลิง. เรื่องสะดุดที่รอบ 4000-5000 RPM  ผมไปหาข้อมูลจาก... เพื่อนบ้านเรามาบ้าง 
เดี๋ยวเรียบเรียงข้อมูล(ภาษาต่างด้าว) แล้ว...จะมาเล่าสู่กันฟัง อีกทีนะครับ

cache

ท่าน skullkill มาชมแล้ว....

คิดเห็นว่าอย่างไร เรื่อง...หัวข้อกระทู้ครับ (ให้สิทธิ์ท่านผู้เป็น จขกท. ก่อนเลยครับ)