Main Menu

KAWASAKI Ninja ZX-RR

เริ่มโดย new150, พฤศจิกายน 17, 2008, 10:59:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

new150

:D :D :D ต้องบอกว่าใจรักและมั่นใจจริงๆ เพราะตอนที่เป็นรถรุ่น 500 ซีซี. 2 จังหวะ จะไม่มีรถของ
KAWASAKI ในรุ่นใหญ่สุด ต่างจากที่เมืองไทยเราที่รถ 2 จังหวะจากค่ายตั๊กแตนเขียวแรงเหลือเกิน จนพอมี
การแข่งขัน MOTO GP 4 จังหวะ ทางKAWASAKI ก็ส่งตัวเองร่วมลงแข่งขัน ตั้งแต่ปี 2001 เป็นต้นมากับรหัส
" Ninja ZX-RR "

>:( >:( >: ในปี 2008 เจ้ายักเขียวพันธุ์แรงนี้ส่งลงแข่งในสนามในนามทีม KAWASAKI Racing Team
มีนักแข่งอยู่ 2 คนคือ Anthony  West และ John  Hopkins แม้ว่า KAWASAKI จะมีธุรกิจหลายอย่างในโลกนี้ก็
ตาม เรื่องของเทคโนโลยีใน Ninja ZX-RR ต้นแบบสายพันธุ์ Ninja ที่วางขายอยู่ทั่วโลกมีเรื่องราวน่าสนใจอยู่มากมาย  :-* :-* :-*

;) ;) ;) ;) บอดี้เป็นคาบอนไฟเบอร์ทั้งคัน น้ำหนักรถ 145 กก. เฟรมเป็นแบบ Aluminium Twin-spar
ระยะฐานล้อ 1,460 mm. ความยาวตัวรถ 2,080 mm. ความสูงจากพื้นถึงเบาะ 850 mm. เครื่องยนต์แบบ 4 จังหวะ 4 สูบ
ดับเบิ้ลโอเวอร์เฮดแคมชาฟท์ Pneumatic System 4 วาล์วต่อ1ลูกสูบ 798 ซีซี. 200 แรงม้า จ่ายเชื้อเพลิงด้วยหัว
ฉีดอิเล็คทรอนิคส์ ระบบคลัช FCC หัวเทียน NGK  โซ่ AFAM  สเตอร์ EK ทางเดินท่อไอเสียแบบ 4-2-1 ระบบกันสะเทือน
หน้าแบบเทเลสโกปิคหัวกลับ ด้านหลังเป็นโมโนช็อค ช็อคอัพหน้า-หลัง ปรับไฮโดรลิค ล้อหน้าหลังขนาด 16.5 นิ้วระบบเบรค
โดย BREMBO หน้าเป็นจานดิสค์คาร์บอน ขนาด 314 มม. ทั้งคู่ คาลิปเปอร์ 4 ลูกสูบเรเดียลเม้าท์ ด้านหลังเป็นจานดิสค์เหล็ก
ขนาด 203 มม. คาลิปเปอร์1ลูกสูบ ล้อ MAGTAN ยาง BRIDGESTONE ท่อไอเสีย AKRAPOVIC

:-X :-X :-X ไม่ธรรมดาเลยนะรถคันนี้ เยี่ยมๆๆ  ::) ::) ::)

ท่อไรเนี่ยคงดังน่าดู

ขับได้หยั่งงี้ก็ดีเนอะ จะโกอินเตอร์มั่ง

skylineztune

สมทบรูปให้ครับ.....ขอให้บอก สาวกคาวาอยู๋แล้ว. :-[ :-[ :-[

เริ่มจากคันนี้ก่อน ปี 2005 ขับโดย ชินย่า นากาโน่ เบอร์ 56

ส่วนคันนี้ ปี 2006 พลขับ คนเดิมครับ นากาโน่

คันนี้ปี 2007 ครับ กระบี่มือ1 คือ เรนนี่ ดิปุเนียด เบอร์ 14 และ แอนโทนี่ เวสต์ เบอร์ 13

คันนี้ปี 2008 ครับ เปลี่ยนมือ1 เป็น จอน ฮอปกิ้น เบอร์ 21 ส่วนทีมเมทยังเป็น เวสต์ เหมือนเดิมครับ...

new150

;D ;D  ข้อมูลดีจริงๆ รถก็สวยมากๆเลย แฟนพันธ์แท้ KAWASAKI  :o :o :o

<< ZenSoNic >>

ถ้าเอา รอซซี่มาขี่ คาวา มันจะชนะได้มั้งมะน้ออ

แอบคิดเงียบๆ

อ้างจาก: zensonic เมื่อ ธันวาคม 01, 2008, 03:30:37 หลังเที่ยง
ถ้าเอา รอซซี่มาขี่ คาวา มันจะชนะได้มั้งมะน้ออ

แอบคิดเงียบๆ
แอบลุ้นอยู่เหมือนกัน....

santa

LAYDRAG-110 open

คำถาม? (แฟนพันแท้ kawa) สนามไหนเอ่ยที่kawa เข้าที่1 ..............ใบ้ๆ ,มีฝนตกด้วย

VR_LIMITED

รถแรงเขียวสะใจ...........รถสุดยอดขาดคนขับที่จะใปคว้าแช้มป์

love2t

เขียวๆนี่ อย่าให้มีมั่งนะ   :o 

-รักหมดแหละผม 2Tเนี่ย ขอแต่150ซีซี  ...:-*

ปีนั้คงอดเชียร์แตนเขียวในโมโตจีพีซะแล้ว......ไม่น่าถอนตัวเลย :'( :'( :'(

chann30

ผมมี N'PRO กะ TZM PROARM ....เก็บเงินซักพักเดี๋ยวจะเลื่อนไปเล่น สี่สูบ :(
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

ละครรักแท้®

รถอาร๊ายย สวยฉิบ ก้อ KAWA ไง อิอิ

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

เห็นแล้วอยากคล่อมจัง

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

not

เคยแอบไปคล่อม HAYA กะ ZX 12 R ที่ทำงานเก่า
แค่ได้นั่งคล่อมเฉยๆ ก็ปลื้มละครับ

เป็นเพราะไม่อยากอยู่ด้วยกัน หรือฉันมันไม่มีวาสนา

ViPArMLP

Heem_Onnut39

ถ้าผมมีสักคนคงดีอะคับ 55+

jirapa

เมื่อไรจะได้มีกับเขามั่งนะ

only_lek

สวยจัง  ราคาเท่าไรครับ จะซื้อไว้ขับเล่นสักคัน 555+

ผมคือใคร...?

Gate ลัลล้า

สวยงามเขียวได้ใจ ชอบครับ