Main Menu

ไหนบอกว่าเรื่องจบแล้วไงครับ?

เริ่มโดย Chilean Rose, กรกฎาคม 02, 2010, 10:10:25 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Chilean Rose

กลับมาแล้วครับ ความจริงในคำสั่งบอกว่าภารกิจจบวันที่ 15 ก.ค.53

แต่พอดีไปดูแล้วไม่เห็นมีอะไร ไอ้สายข่าวนี่มันมั่วจริงๆ แถมคนนำทางก็พาหลงป่าซะงั้น  :P

โอเค ครับ ผมลบให้แล้วนะครับ ไงก็ขอโทษทุกๆคนในเวปด้วยนะครับ

ผมก็รักปั้นเหมือนน้องน่ะครับ (ความจริงกะจะเครมพี่สาวของมันมากกว่า เหอๆๆๆ )

เห็นน้องโดนรังแกก็ต้องช่วยครับ ความจริงแล้วผมไม่มีอะไรหรอกครับ

เพียงแต่น้อยใจมากกว่า ที่หลายๆคนไม่ยอมฟังน้องเขาพูดบ้างก็เท่านั้นแหล่ะ

ขี้เกียจพูดมากแล้วครับ เรื่องมันจบไปแล้ว

ไงก็ขอโทษทุกๆคนในเวปอีกครั้งนะครับ

gordon

รบกวนสักนิด...ผมขอคุยกับคุณตรงๆได้มั้ย0800215512......ผมเพิ่งเห็นกระทู้คุณ..(ผมไม่รู้เรื่อง..กับเหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นกับพวกคุณ)
เรามาคุยกันให้สบายใจหน่อย.....ผมไม่เข้าใจที่คุณออกมาโวยวาย..ผมขอคุยกับคุณ5นาทีไม่กล้ารบกวนมาก
และไม่ต้องการเป็นดาราหน้าเว็ป(ทุกอย่างมันจบไปแล้ว และผมก็ได้กล่าวไปแล้วว่า"ผมไม่ขอตอบให้ความเห็นไดๆทั้งสิ้น..และบอกให้ผู้ดูแลเว็ปลบกระทู้ทิ้ง"
ช่วยกรุณาโทรหาผมด้วย...นะครับ...ยิ่งด่วน ยิ่งดี
ปล. ผมไม่ได้มาโชว์..หรือมานักเลงหาเรื่อง....จึงแจ้งมาเพื่อทราบผมลูกผู้ชายพอและโตๆกันแล้ว อายุก็ไม่ใช่น้อย
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

krr150

คือผมว่า ช่างหนุ่มไม่ผิดหรอกคับ ที่เขาจะมา ขึ้นกะทู้แบบนี้ 

คนที่ผิด ก้คือ ช่าง...  คนแรกที่คุณบอก   ที่ทำให้แม่น้องเขาเก้อ   และพาลไม่ขายรถให้กับช่างหนุ่ม

และน้องเขา ก็ไม่ยอมมาแก้ตัวตอนกะทู้ขึ้นใหม่ๆ  และช่างหนุ่มก็บอกว่า  โทรไปไม่รับสาย  เหมือนหนีหน้า 

ทีนี้คนที่เขาเข้ามาดู เขาก็เข้าใจแบบนั้นหมดละคับ  ว่าคนขายตั้งใจ เพิ่มราคา ไม่ยอมขายรถ  แถมทำให้ช่างหนุ่ม เสียเงิน เสียเวลา

ไม่มีใครเขารุ้ความจริงหรอกคับ ว่าเรื่องมันจะซับซ้อนแบบนี้  คนเขาเข้ามาก็เห็นใจช่างหนุ่มเขาทั้งนั้น  ที่ถูกทำแบบนี้

ผมว่าถ้าน้องเขา เห็นกะทู้ ช่างหนุ่ม แล้ว มาตอบแก้ตัวทันที เรื่องมันคงไม่ยาว และ ไม่โดนด่าฟรีแบบนี้หรอกคับ

ผมก็พูดในฐานะที่ ดูแต่ตามเนื้อผ้านะคับ  เรื่องจริงซับซ้อนแค่ใหนไม่รู้หรอก

ส่วน บอกว่า เข้ามาเห็นสโลแกน แล้ว เจ็บใจ ก็อย่าเหมารวมหมดสิคับ  เห็นพูดแบบนี้หลายคนละนะ  มีอะไรผิดพลาดหน่อย  ก็โทษแต่ สโลแกนนั้นละ

ตามนั้น เวร

GasTurbines

บ้านหลังนี้มีแต่เพื่อนครับ ตามนั้น เวร

มารบูรพา

sodaban

อภัยทาน เป็น ทานที่เหนือการให้ทั้งปวง  ให้อภัยกันเถอะครับ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ กรกฎาคม 03, 2010, 02:28:26 ก่อนเที่ยง
บ้านหลังนี้มีแต่เพื่อนครับ ตามนั้น เวร

มารบูรพา

เมื่อก่อนผมก็คิดยังงั้น

หลัง ๆมา คิดว่า ต้องดูแลตัวเองให้เยอะขึ้นหน่อยหากจะคิดมีปฎิสัมพันธ์ กะใครในเว็บ
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

เอาเป็นว่าตอนนี้ผู้ซื้อและผู้ขายได้ทำการชี้แจงหตุผลและข้อเท็จจริงทุกอย่างครบถ้วนหมดแล้ว  ในมุมมองของผม  ผมเข้าใจความรู้สึกของท่านหนุ่มและน้องปั้นครับ ว่าต่างคนก็ต่างมีเหตุผลของตัวเอง 

ในส่วนกรณีกระทู้นี้เกิดขึ้นจากการที่ยังมีคนโทรไปสอบถามแม่ของทางผู้ขายวันละหลายๆครั้งว่าขายรถไปแล้วหรือยัง ถ้าขายแล้วขายไปเท่าไร ประมาณนี้ครับ  ทำให้เกิดความรำคาญใจเนื่องจากเบอร์ที่โทรเข้าไปเป็นเบอร์ของแม่ผู้ขาย ไม่ใช่เบอร์โทรของผู้ขาย ย้ำครับว่าเป็นเบอร์โทรของแม่ผู็ขายซึ่งอยู่ที่ กทม. ส่วนผู้ขายเรียนอยู่ต่างจังหวัดครับ

ในส่วนของท่าน Chilean Rose  ได้ติดต่อเข้ามาหาผมเมื่อเช้านี้ ว่าคำพูดใดๆที่ไม่เหมาะสมทางท่าน Chilean Rose ฝากขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ  และถ้ากลับจากราชการเมื่อไรท่าน Chilean Rose  จะเข้ามาชี้แจงด้วยตัวเองอีกครั้งนึงครับ

ผมยากให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีครับ บ้านหลังใหญ่ คนในบ้านอาจจะมีกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นเรื่องธรรมดา  และในเมื่อมีการพูดคุยปรับความเข้าใจมีการแสดงความเสียใจ มีคำว่าขอโทษออกมาจากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดแล้วก็น่าจะจบเรื่องนี้ลงได้ครับ

และบ้านหลังนี้ก็ยังเป็นบ้านที่น่าอยู่ บ้านที่มีแต่เพื่อนเหมือนเดิมครับ ???
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

killerboot

:( เข้าใจกันทั้งสองฝ่ายได้ก็ดีแล้วครับ ตามที่พี่โชคว่า บ้านหลังใหญ่ก็ต้องมีกระทบกรทั่งกันบ้าง ยังไง บ้านหลังนี้ก็ยังเป็นบ้านที่มี ความสุข ความรัก ความอบอุ่น ความจริงใจ อยู่น๊ะครับ  ???

NeonoN

อ้างจาก: krr150 เมื่อ กรกฎาคม 03, 2010, 01:47:05 ก่อนเที่ยง

ส่วน บอกว่า เข้ามาเห็นสโลแกน แล้ว เจ็บใจ ก็อย่าเหมารวมหมดสิคับ  เห็นพูดแบบนี้หลายคนละนะ  มีอะไรผิดพลาดหน่อย  ก็โทษแต่ สโลแกนนั้นละ

ตามนั้น เวร

ผมเห้นด้วยครับ คนเราหลากหลาย คนชั่วคนดีมีปะปน  บ้านหลังนี้ เืพื่อนอะมีจริง แต่อาจจะไม่ได้มีแต่เืพื่อน แบบที่สโลแกนเขียน แต่ เราก็ต้อง หาและศึกษา ดูละครับว่า เืพ่อนๆในบ้านหลังนี้ คนไหนคบได้ คนไหน คบไม่ได้

สโลแกน มันคืน นามธรรม ที่เราตั้งขึ้นมา เืพื่อ ยึดถือ หรือจูงใจ ให้เรา พยายาม ปฏิบัติ ให้เป็นไปในแนวทางนั้น เืพ่อก่อเกิดสิ่งที่ดี สังคมที่ดี
แต่อย่างที่บอกว่ามันคือ นามธรรม มันจับต้องไม่ได้ และมัน ไม่จริงทั้ง 100%   เพราะฉะนั้น เมื่อมีคนไม่ดี หรือรเื่องไม่ดีเกิดขึ้น จะมาบอกว่า ผู้คนในเวปนี้ ไม่เป็นอย่างในสโลแกน ทำไมอ่ะครับ   คนที่เจ็บ ไม่ใช่คนที่ต่อว่าเวป  แต่คนที่เจ็บใจ คือคนที่ตั้ง สโลแกนนะครับ    เขาตั้งขึ้นเพื่อเป็นแนวทาง   แต่  ใครเล่าจะไปบังคับทุกๆคน ร้อยพ่อ พันแม่  ให้มาปฏิบัติตัว อย่างสโลแกนนี้ได้ ทุกคน

แล้วฝากไว้หน่อย เื่พื่อนๆ อย่าดราม่าเกินไป  ใครมาแจ้งอะไรไว้ ฟังหู ไว้หูบ้าง   
ผมเห็นด้วยกับ คุณ Chilean Rose  ตรงคำพูดในกระทุ้โน้นว่า  ทุกคนฟังความข้างเดียว แล้วก้ ง้างหมัดมาแต่ไกลเลย ว่า อีกคนนึงผิดอ่ะ
"เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร"  + ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง +

http://th.wikipedia.org/wiki/แผนลับแหกคุกนรก

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: NeonoN เมื่อ กรกฎาคม 05, 2010, 01:33:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: krr150 เมื่อ กรกฎาคม 03, 2010, 01:47:05 ก่อนเที่ยง

ตามนั้น เวร

ผมเห้นด้วยครับ คนเราหลากหลาย คนชั่วคนดีมีปะปน  บ้านหลังนี้ เืพื่อนอะมีจริง แต่อาจจะไม่ได้มีแต่เืพื่อน แบบที่สโลแกนเขียน แต่ เราก็ต้อง หาและศึกษา ดูละครับว่า เืพ่อนๆในบ้านหลังนี้ คนไหนคบได้ คนไหน คบไม่ได้

สโลแกน มันคืน นามธรรม ที่เราตั้งขึ้นมา เืพื่อ ยึดถือ หรือจูงใจ ให้เรา พยายาม ปฏิบัติ ให้เป็นไปในแนวทางนั้น เืพ่อก่อเกิดสิ่งที่ดี สังคมที่ดี
แต่อย่างที่บอกว่ามันคือ นามธรรม มันจับต้องไม่ได้ และมัน ไม่จริงทั้ง 100%   เพราะฉะนั้น เมื่อมีคนไม่ดี หรือรเื่องไม่ดีเกิดขึ้น จะมาบอกว่า ผู้คนในเวปนี้ ไม่เป็นอย่างในสโลแกน ทำไมอ่ะครับ   คนที่เจ็บ ไม่ใช่คนที่ต่อว่าเวป  แต่คนที่เจ็บใจ คือคนที่ตั้ง สโลแกนนะครับ    เขาตั้งขึ้นเพื่อเป็นแนวทาง   แต่  ใครเล่าจะไปบังคับทุกๆคน ร้อยพ่อ พันแม่  ให้มาปฏิบัติตัว อย่างสโลแกนนี้ได้ ทุกคน

แล้วฝากไว้หน่อย เื่พื่อนๆ อย่าดราม่าเกินไป  ใครมาแจ้งอะไรไว้ ฟังหู ไว้หูบ้าง  
ผมเห็นด้วยกับ คุณ Chilean Rose  ตรงคำพูดในกระทุ้โน้นว่า  ทุกคนฟังความข้างเดียว แล้วก้ ง้างหมัดมาแต่ไกลเลย ว่า อีกคนนึงผิดอ่ะ

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป ตามนั้นเวร เจริญธรรม

ศิวนคร

บ้านหลังนี้หลังใหญ่... คนมากเลือกคบเอาครับ.... หลายคนในนี้เป็นเพื่อนกันเพราะwebนี้ จึงมีการจัดงานวันเกิดwebเดือนนี้ไง..
เพื่อให้เพื่อนๆมานั่งคุยเล่นกัน... ยังยืนยันว่าในwebนี้มีเพื่อนครับ

peterr ser L1

บ้านนี้ยังมีเพื่อนอีกเยอะคับ :D  เงินทองกินกันความสัมพันเหมือมเดิมคับ   :D  [ยังไง้ก็ของๆเราๆรับประกัน]  ???
เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

zxpro

ใจเย็นๆครับเรื่องแบบนี้แก้ไขได้ครับ
ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

musicman_ton

Mozza

อ้างจาก: vp1980 (chok) เมื่อ กรกฎาคม 04, 2010, 01:57:26 หลังเที่ยง
เอาเป็นว่าตอนนี้ผู้ซื้อและผู้ขายได้ทำการชี้แจงหตุผลและข้อเท็จจริงทุกอย่างครบถ้วนหมดแล้ว  ในมุมมองของผม  ผมเข้าใจความรู้สึกของท่านหนุ่มและน้องปั้นครับ ว่าต่างคนก็ต่างมีเหตุผลของตัวเอง 

ในส่วนกรณีกระทู้นี้เกิดขึ้นจากการที่ยังมีคนโทรไปสอบถามแม่ของทางผู้ขายวันละหลายๆครั้งว่าขายรถไปแล้วหรือยัง ถ้าขายแล้วขายไปเท่าไร ประมาณนี้ครับ  ทำให้เกิดความรำคาญใจเนื่องจากเบอร์ที่โทรเข้าไปเป็นเบอร์ของแม่ผู้ขาย ไม่ใช่เบอร์โทรของผู้ขาย ย้ำครับว่าเป็นเบอร์โทรของแม่ผู็ขายซึ่งอยู่ที่ กทม. ส่วนผู้ขายเรียนอยู่ต่างจังหวัดครับ

ในส่วนของท่าน Chilean Rose  ได้ติดต่อเข้ามาหาผมเมื่อเช้านี้ ว่าคำพูดใดๆที่ไม่เหมาะสมทางท่าน Chilean Rose ฝากขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ  และถ้ากลับจากราชการเมื่อไรท่าน Chilean Rose  จะเข้ามาชี้แจงด้วยตัวเองอีกครั้งนึงครับ

ผมยากให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีครับ บ้านหลังใหญ่ คนในบ้านอาจจะมีกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นเรื่องธรรมดา  และในเมื่อมีการพูดคุยปรับความเข้าใจมีการแสดงความเสียใจ มีคำว่าขอโทษออกมาจากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดแล้วก็น่าจะจบเรื่องนี้ลงได้ครับ

และบ้านหลังนี้ก็ยังเป็นบ้านที่น่าอยู่ บ้านที่มีแต่เพื่อนเหมือนเดิมครับ ???

เห็นด้วยคับพี่โชคถ้ามีคำว่าขอโทษก็น่าจะมีคำว่าให้อภัย
บอย ณ โซนรั่ว

0832645567       24 hour./DAY

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวแ

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

สมัยพระเจ้าสามหำ ตามนั้น
ปอลิง มันนานมากแล้ว
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

Chilean Rose

ว้ายยย ใครขุดกะทู้ดราม่าผมล่ะนิ่

อ้ายยยย อายยยย

ไม่มีอะไรในกอไผ่แล้วค้าบ

ผมคือใคร...?

อ้างจาก: Chilean Rose เมื่อ สิงหาคม 31, 2010, 09:01:16 ก่อนเที่ยง
ว้ายยย ใครขุดกะทู้ดราม่าผมล่ะนิ่

อ้ายยยย อายยยย

ไม่มีอะไรในกอไผ่แล้วค้าบ

ตามนั้น เวร