Main Menu

ข้อเสียงพี่น้องชาวสงขลาหน่อย

เริ่มโดย poola-eit, เมษายน 09, 2010, 12:06:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nine-dear

เหนื่อยครับ ขนของไปมาอยู่สองวันแล้ว ดีที่น้ำไม่เข้าบ้าน แต่ก็ทำเอานอนไม่หลับเหมือนกันครับ น้ำไม่ไหลไฟก็ดับครับ
เบอร์ติดต่อ 087-3997881 เดียร์ครับ อยู่หาดใหญ่น่ะครับ
เลขบัญชี 5654170299 ชื่อบัญชี นายจักรกริช  ทองเพ็ง ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา ม.อ.หาดใหญ่

tanakron

วันนี้ดูข่าวน้ำลดแล้วนิครับ ดีใจด้วย

TONG-SE

อ้างจาก: tanakron เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2010, 09:51:34 ก่อนเที่ยง
วันนี้ดูข่าวน้ำลดแล้วนิครับ ดีใจด้วย
ตามนั้นคับ ดูข่าวแล้วโล่งอกไปเยอะ น้ำลดแล้ว ดีใจด้วยคับ
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

bangnara

อ้างจาก: nine-dear เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2010, 09:19:03 ก่อนเที่ยง
เหนื่อยครับ ขนของไปมาอยู่สองวันแล้ว ดีที่น้ำไม่เข้าบ้าน แต่ก็ทำเอานอนไม่หลับเหมือนกันครับ น้ำไม่ไหลไฟก็ดับครับ

คราวหน้าถ้าน้ำท่วมอีก เอารถมาฝากผมก็ได้น่ะครับ เต็มใจรับฝาก55+

promjan

ผมโดนไปเต็มๆครับ เวฟกับคลิ๊กทั้งดันทั้งดึง 2 คนกับแฟน ลากขึ้นชั้น 2 แต่ เคอาร์ลูกพ่อนี่สิ คิดว่าน้ำจะท่วมไม่สูงเอาถุงอุดปลายท่อไว้ก้อพอไม่ให้น้ำเข้า ตื่นมาตีสองดูรถเข่าอ่อนเลยครับ จมไม่เห็นเลยทั้งคัน จมอยู่ 2 วัน หลังบ้านเพิ่งถมดินแดงซะด้วย น้ำก้อดันไหลมาจากทางหลังบ้าน สภาพตอนน้ำรถไม่กล้าแตะต้องเลยครับ แต่ตอนนี้ถ่ายน้ำมันเครื่องล้างคาร์บิวถ่ายน้ำมันในถังใหม่หมด กลับมาวิ่งได้เหมือนเดิมแล้วครับ เหลือแต่จับอาบน้ำใหม่เท่านั้นเอง เดียวไม่นานก้อจะกลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้ว

โอม

อ้างจาก: promjan เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2010, 09:24:47 หลังเที่ยง
ผมโดนไปเต็มๆครับ เวฟกับคลิ๊กทั้งดันทั้งดึง 2 คนกับแฟน ลากขึ้นชั้น 2 แต่ เคอาร์ลูกพ่อนี่สิ คิดว่าน้ำจะท่วมไม่สูงเอาถุงอุดปลายท่อไว้ก้อพอไม่ให้น้ำเข้า ตื่นมาตีสองดูรถเข่าอ่อนเลยครับ จมไม่เห็นเลยทั้งคัน จมอยู่ 2 วัน หลังบ้านเพิ่งถมดินแดงซะด้วย น้ำก้อดันไหลมาจากทางหลังบ้าน สภาพตอนน้ำรถไม่กล้าแตะต้องเลยครับ แต่ตอนนี้ถ่ายน้ำมันเครื่องล้างคาร์บิวถ่ายน้ำมันในถังใหม่หมด กลับมาวิ่งได้เหมือนเดิมแล้วครับ เหลือแต่จับอาบน้ำใหม่เท่านั้นเอง เดียวไม่นานก้อจะกลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้ว

อ่านแล้วเศร้าเลยครับ
ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

promjan

ได้ข่าวว่าจะมีพายุเข้ามาอีก 2 ลูก นะครับยังงัยเพื่อนสมาชิกชาวสงขลาระวังตัวด้วยนะครับ ดูท่าไม่ดีฝนตกหนัก ก้อเตรียมตัวพารถหนีน้ำกันเลยนะครับ สำหรับผมคราวนี้ไม่ยอมเสี่ยงแล้วครับ เอารถมาจอดที่ทำงานเป็นโรงงานนอกเมืองหาดใหญ่ซะเลย ปลอดภัยไว้ก่อน

nai95

ขอสมัครร่วมกลุ่มด้วยครับ ย้ายมาอยู่หาดใหญ่ได้วันแรก น้ำท่วมทันที โชคดียกขึ้นชั้น 2 มีกิจกรรมที่ใดช่วยส่งข่าวด้วยครับ ผมอยู่แถว เขต 8

mra68

ยินดีต้อนรับสู่หาดใหญ่ ครับ  (ขนาดน้ำยังมาต้อนรับด้วยเลย 555)
แต่ว่าเขต 8 อยู่ตรงใหนหว่า (เพิ่งมาอยู่เหมือนกัน ม.อ.ครับ)

อ้างจาก: nai95 เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 04:02:25 หลังเที่ยง
ขอสมัครร่วมกลุ่มด้วยครับ ย้ายมาอยู่หาดใหญ่ได้วันแรก น้ำท่วมทันที โชคดียกขึ้นชั้น 2 มีกิจกรรมที่ใดช่วยส่งข่าวด้วยครับ ผมอยู่แถว เขต 8

bangnara

อ้างจาก: nai95 เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 04:02:25 หลังเที่ยง

ว่าจะแนะนำnai95ให้เข้ากลุ่มสงขลาพอดีเลย  ขอให้สนุกกับเพื่อนๆชาวสงขลาน่ะครับ ว่างๆอย่าลืมแวะมาทักทายกันที่บอร์ด จชต.ด้วยน่ะ

promjan

เพื่อนๆชาวสงขลา มีพบปะmeeting  กันที่ไหน ช่วยถ่ายรูปมาลงในเวปบ้างนะครับ อยากเห็นบ้าง ไม่ได้ไปกะเค้าเห็นรูปถ่ายก้อยังดี

mra68

ยังไม่มีเป็นของตัวเองครับ มีแต่ไปแจมกับกลุ่มอื่นๆ เช่นที่ปั๊มไก่ชน วันเสาร์ตอนเย็น(คุณอ๊อฟ)
บ้างก็ ร้านเอก เรซซิ่ง แถว ธ.ออมสิน (คุณปิง) ไม่ทราบท่านอื่นๆมีที่นัดพบปะกัน ที่ใดช่วยเพิ่มให้ด้วยครับ
นอกนั้นนัดเจอกันเอง หรือขับเจอกันก็ทักทายกันได้ครับ  ไว้รถเสร็จแล้วจจะถ่ายรูปมาฝากครับ
:D

nai95

ผมทำงานอยู่ สนง.สรรพสามิตภาคที่ 9 ถนนสาครมงคล 2 แถวหลังหรรษา

bangnara

เคยขับรถเข้าหาดใหญ่เมื่อเดือนที่แล้ว เห็นเคอาเอสอีสีเขียว จอดอยู่ร้านเหล้า ก่อนถึงบิ๊กซี ดูการจอดน่าจะเป็นของคนในร้านน่ะ เผื่อจะแวะไปทักทายกันครับ

promjan

อ้างจาก: bangnara เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2010, 07:54:57 หลังเที่ยง
เคยขับรถเข้าหาดใหญ่เมื่อเดือนที่แล้ว เห็นเคอาเอสอีสีเขียว จอดอยู่ร้านเหล้า ก่อนถึงบิ๊กซี ดูการจอดน่าจะเป็นของคนในร้านน่ะ เผื่อจะแวะไปทักทายกันครับ
ถ้าจอดอยู่แถวขนส่งหาดใหญ่หรือว่าตลาดนัดเปิดท้ายล่ะก้อ ต้องเป็นของผมแน่นอนเลยแต่ถ้าจอดหน้าบิ๊กซีน่าจะไม่ใช่แล้วเดียวผมต้องลองขี่แวะเวียนไปดูหน่อยแล้ว รถผมก้อเคอาร์เอสอีสีเขียวเหมือนกัน สงสัยจะมีคู่แฝด ต้องไปทำความรู้จักสักกะหน่อย

bangnara

จำชื่อร้านไม่ได้ เพราะตอนนั้นประมาณบ่ายสาม  อยู่ก่อนถึงบิ๊กซี ไม่มากครับ

promjan

พี่น้องชาวหาดใหญ่ วันลอยกระทง มีที่ไหนจัดกิจกรรมน่าดูชม แนะนำกันเข้ามาบ้างนะครับ

watcharatle

อยู่สะเดาครับ
พึ่งได้รถมาใหม่ครับเป็นTZM
ฝากตัวด้วยคร๊าบบบ

tanakron

เมื่อวานมาเที่ยวหาดใหญ่ครับฝนตกทั้งวัน ถนนสายนอกมีน้ำท่วมอีกตะหาก
ไม่ได้เที่ยวไหนเรย อยู่แต่กิมหยง วันนี้ฝนยังตกอยู่ป่าวครับ

โอม

คันไม้คันมือ...
ลูกพี่ ขับเคอาร์ไปหาดใหญ่กันเต๊อะ...

พี่น้องชาวสงขลาสบายดีกันมั๊ยครับ