Main Menu

2T PHUKET RACING TEAM

เริ่มโดย TONG-SE, มีนาคม 30, 2010, 10:30:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Gate ลัลล้า

เอ๋รู้สึกช่วงนี้ออกล่าเยื่อทุกคืนเลยน่ะคุณเลขาเนี๋ย เหอ ๆ

TONG-SE

อ้างจาก: DK_Hara เมื่อ กันยายน 05, 2010, 01:27:47 หลังเที่ยง
เอ๋รู้สึกช่วงนี้ออกล่าเยื่อทุกคืนเลยน่ะคุณเลขาเนี๋ย เหอ ๆ
ออกบ่อยๆอย่างนี้ไม่กลัว ผบ.บ้างเหรอคับท่าน ลข.
สงสัยเดี๊ยวนี้ หมูมานไม่กลัวน้ำร้อนแล้ว  >:( >:( >:( >:( >:(
[/url]

TONG-SE

ท่าน ลข. ไปไหนหว่าวันนี้ ไม่ออนเลย
หรือว่า ผบ.ลวกน้ำร้อน เอาไปทำหัวหมูนึ่ง เสียแล้ว 555555
[/url]

Gate ลัลล้า

อ้างจาก: tong เมื่อ กันยายน 05, 2010, 03:49:52 หลังเที่ยง
ท่าน ลข. ไปไหนหว่าวันนี้ ไม่ออนเลย
หรือว่า ผบ.ลวกน้ำร้อน เอาไปทำหัวหมูนึ่ง เสียแล้ว 555555
เห็นอยู่ตอนเที่ยง แว็ป ๆ     หมูนึ่ง หรือ หมูมะนาว อิอิ
หรือว่า... กล่องตัด ซะเหล่ะ ฮุฮุ

TONG-SE

ไปไหนกันหมดหว่า วันนี้ ทั้งท่าน รองและท่าน ลข.
อ้างจาก: DK_Hara เมื่อ กันยายน 05, 2010, 03:55:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tong เมื่อ กันยายน 05, 2010, 03:49:52 หลังเที่ยง
เห็นอยู่ตอนเที่ยง แว็ป ๆ     หมูนึ่ง หรือ หมูมะนาว อิอิ
หรือว่า... กล่องตัด ซะเหล่ะ ฮุฮุ
หมูคั่วเกลือก็หรอยน่ะคับ หมูทอดกระเทียมก็มันดีน่ะคับ อิอิ
[/url]

pomchelsea

ท่านโต้งคับ
ขอคำชี้แนะด้วยคับ
เรื่องมันมีอยู่ว่าทำไมจานดิสหลังมันร้อนจัดคับ
ปั๊มก็ล้างทำความสะอาดเรียบร้อยโดยท่านรมณ์แต่ทำไมจานดิสยังร้อนอยู่คับ
ท่านใดทราบช่วยชี้แนะด้วยคับ

mnop_29

อ้างจาก: pomchelsea เมื่อ กันยายน 05, 2010, 10:27:15 หลังเที่ยง
ท่านโต้งคับ
เรื่องมันมีอยู่ว่าทำไมจานดิสหลังมันร้อนจัดคับ
ปั๊มก็ล้างทำความสะอาดเรียบร้อยโดยท่านรมณ์แต่ทำไมจานดิสยังร้อนอยู่คับ

พี่ลองหมุนล้อหลังดูว่ามันฝืดๆๆ  หรือปล่าว  ปรกติต้องหมุนได้วิ่วๆๆเลย  ถ้าฝืดอาจจะเป็นที่ปั้มดิสไม่คลายอ่ะครับ  หรือผ้าเบรคใหม่รึปล่าวครับ 
ของผมเคยเป็นเหมือนกัน แก้โดยถอดปั้มออกมา  ฉีด โซแนกที่ลูกสูบแล้วยั้มเบรด  พอสุดก็เอาปากแบนงัด  ทำซัก 2-3 ครั้ง แล้วประกอบกลับลองวิ่งดู 

วิธีนี้ ท่านโต้งชี้แนะมาครับ

ปาน ไข่ ดำ

สวัสดีคับชาวภูเก็ต ขอรบกวนหน่อยนะคับ ผมอยากรู้ว่าที่ภูเก็ตมีร้านตีท่อสูตรมอไซรึเปล่าคับ

yoshi

อ้างจาก: ZANCO เมื่อ กันยายน 06, 2010, 03:20:25 หลังเที่ยง
สวัสดีคับชาวภูเก็ต ขอรบกวนหน่อยนะคับ ผมอยากรู้ว่าที่ภูเก็ตมีร้านตีท่อสูตรมอไซรึเปล่าคับ
เท่าที่รู้ไม่มีเลยนะคับแต่ก่อนอ่ะมี 
   @ปธ., ท่านรอง เลขาไม่อยู่ออนวันเดียวเล่นกันใหญ่เลยนะ

Gate ลัลล้า

อ้างจาก: yoshi เมื่อ กันยายน 06, 2010, 03:40:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ZANCO เมื่อ กันยายน 06, 2010, 03:20:25 หลังเที่ยง
เท่าที่รู้ไม่มีเลยนะคับแต่ก่อนอ่ะมี 
   @ปธ., ท่านรอง เลขาไม่อยู่ออนวันเดียวเล่นกันใหญ่เลยนะ
มีแต่ผ่าท่ออะดิ ตีท่อเลยนี่ไม่รู้เหมือนกัน ถามร้านแถวฝั่งเคหะดูนิน่าจะได้ข้อมูลบ้าง

ส่วนเลขานี่ นี้ไปเที๋ยวไหนมาเหล่ะครับ อิอิ

yoshi

ไม่ได้ไปไหนคับเมื่อวานเปิดร้าน ทำงานถึงเย็นเลยไม่ได้ออนคับ

Gate ลัลล้า

อ้างจาก: pomchelsea เมื่อ กันยายน 05, 2010, 10:27:15 หลังเที่ยง
ท่านโต้งคับ
อยู่ดีๆก็ร้อนกว่าปรกติเหรอครับ จานไปโดนไหรคดป่าว บนจานรอยสึกเยอะไม่ง่า ก็มีแต่ผ้าเบรคนี่น่าที่ติดอยู่กะมันง่ะ เป็นแนวทางไปก่อนน่ะครับเดี๋ยวรอประธาณมาแจงให้

mnop_29

ร้านตีท่อที่ภูเก็ตมีครับ ที่ผมรู้ก็มี
1. ร้านพี่เชฐเคหะ  แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่แถวกู้กูแล้ว ยังรับตี ราคาน่าจะ 1200+ ไม่รวมปลายน่ะ
2. ร้านพี่พจ เกาะแก้วครับ เมื่อก่อนฝีมือมากๆๆ  ปัจจุบันไม่ทราบครับ
3. จำชื่อไม่ได้  แต่เพื่อนมันบอกย้ายไปอยู่แถวกะทู้แล้ว

yoshi

อ้างจาก: mnop_29 เมื่อ กันยายน 06, 2010, 04:30:51 หลังเที่ยง
ร้านตีท่อที่ภูเก็ตมีครับ ที่ผมรู้ก็มี
1. ร้านพี่เชฐเคหะ  แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่แถวกู้กูแล้ว ยังรับตี ราคาน่าจะ 1200+ ไม่รวมปลายน่ะ
2. ร้านพี่พจ เกาะแก้วครับ เมื่อก่อนฝีมือมากๆๆ  ปัจจุบันไม่ทราบครับ
3. จำชื่อไม่ได้  แต่เพื่อนมันบอกย้ายไปอยู่แถวกะทู้แล้ว
โอ้ๆๆๆ ได้เรื่องแล้ว ปธ.จัดไปด่วนๆๆ  ที่รู้มาพี่พจน์เกาะแก้วเลิกตีไปนานแล้วคับ

AcidZero

ผมได้เสื้อแอลมา ตามที่คนขายบอก

แต่ว่าไม่มีอักษรประทับเสื้อ

ทำไงดีครับเงินก้อจ่ายแล้ว เซง เลย ครับ

พี่ๆคนไหนมีแอลช่วยผมหน่อยได้มั้ย

ผมอยากให้พี่ที่มีแอลไปยืนยันที่ร้านนั้นกับผมจริงๆ

ตอนนี้หมั่นไส้ร้านนั้นมากครับ(แถวเกาะสิเหร่)

Gate ลัลล้า

อ้างจาก: yoshi เมื่อ กันยายน 06, 2010, 04:44:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mnop_29 เมื่อ กันยายน 06, 2010, 04:30:51 หลังเที่ยง
โอ้ๆๆๆ ได้เรื่องแล้ว ปธ.จัดไปด่วนๆๆ  ที่รู้มาพี่พจน์เกาะแก้วเลิกตีไปนานแล้วคับ
ยังมีที่ให้แขวนอีกเหรอครับ มอไซค์ยังไม่ค่อยมีที่จะเก็บกันเหล่ะ 555+

mnop_29

อ้างจาก: AcidZero เมื่อ กันยายน 06, 2010, 04:51:07 หลังเที่ยง
ผมได้เสื้อแอลมา ตามที่คนขายบอก

แต่ว่าไม่มีอักษรประทับเสื้อ

ทำไงดีครับเงินก้อจ่ายแล้ว เซง เลย ครับ

พี่ๆคนไหนมีแอลช่วยผมหน่อยได้มั้ย

ผมอยากให้พี่ที่มีแอลไปยืนยันที่ร้านนั้นกับผมจริงๆ

ตอนนี้หมั่นไส้ร้านนั้นมากครับ(แถวเกาะสิเหร่)

งงๆๆครับ  อยากได้เสื้อแอล หรือว่าโดนหลอกขายครับ   

เอ๋  วันก่อนเห็นมากินของที่ร้านรามา ที่พานหินนี่หน่า

yakuzaphuket

เคยถามร้านถนนเลี่ยง 4 แยกเซ็นทรัล เส้นที่ตัดจากโรงเรียนวิชิตไปสุรกุลน่ะครับ ร้านอยู่ซ้ายมือ ถ้ามาจากโรงเรียน ร้านจะตรงข้ามที่จอดรถฝากครับ เขาบอกเขาตีได้ แต่ไม่ค่อยมีเวลา เพราะทำท่อรถยนต์ครับ ราคาไม่ได้ถาม เจ้าของร้านมีอายุแล้ว

ผมคือใคร...?

อ้างจาก: tong เมื่อ กันยายน 04, 2010, 12:30:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jew figo เมื่อ กันยายน 04, 2010, 03:42:23 ก่อนเที่ยง
ขอถามชาวภูเก็ตหน่อยครับ

ระยะทางจาก กรุงเทพ - ภูเก็ต กี่กิโลเมตร ครับ

และใครเคยขี่ รถมอร์ไซค์ คู่ใจของท่านไปกลับบ้างครับ 

ไม่แน่ผมอาจจะขี่ไปหา ประธานโต้ง รอเวลาว่าง+เงินพร้อม+รถok+คนฟิต ผมอยากไป  ตามนั้น
ลงมาเลยคับ จิ๊ว ยินดีต้อนรับคับผม อิอิ
อ้างจาก: yakuzaphuket เมื่อ กันยายน 04, 2010, 12:28:02 หลังเที่ยง
เจ็บไหรมากม้ายโต้ง
นิด หน่อยคับเพื่อน อิอิ
อ้างจาก: jew figo เมื่อ กันยายน 04, 2010, 03:42:23 ก่อนเที่ยง
ขอถามชาวภูเก็ตหน่อยครับ

ระยะทางจาก กรุงเทพ - ภูเก็ต กี่กิโลเมตร ครับ

และใครเคยขี่ รถมอร์ไซค์ คู่ใจของท่านไปกลับบ้างครับ 

ไม่แน่ผมอาจจะขี่ไปหา ประธานโต้ง รอเวลาว่าง+เงินพร้อม+รถok+คนฟิต ผมอยากไป  ตามนั้น
ว่าแต่เสี่ยจิ๊ว ขับรถลงมาเที่ยวภูเก็ตวันไหนคับ ยินดีต้อนรับคับผม
ส่วนท่อ PDK ฝากตามให้ผมด้วยน่ะคับ ท่านจิ๊ว อิอิ

จัดไปพี่โต้ง ตามที่คุย ตามนั้น

ปาน ไข่ ดำ

ขอบคุณทุกๆคนที่ให้คำตอบเรื่องตีท่อนะคับ มีอะไรขาดเหลือผมจะมาโพสใหม่คับ