Main Menu

NPRO ใช้แก็ส 95 ตลอด บางครั้งจอดไว้ มีน้ำไหลออกจากรูระบายคาร์บู

เริ่มโดย lordomo, เมษายน 09, 2015, 03:52:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

รถผม เติม แกส 95 ครับ บางครั้งจอดไว้ แล้วมีน้ำแปลกๆไหลออกจากคาร์บูครับ กลิ่นเหม็นเน่าๆหน่อย ไม่ระเหยง่ายๆแบบน้ำมันครับ หยดลงพื้นก็นานครับกว่าจะแห้ง อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ
รถอะไรหว่า?

DEDOR

จากที่เคยเป็นอาการเดียวกันคือ  น้ำมันซึมถ้วยคาร์บูครับ ไหลซึมลงมาลากเอาคราบน้ำมันโซ่ที่เกาะตามแคร๊งและชุดสี แล้วค่อยๆหยดลงมาที่พื้น  เป็นจุดสีแดงแต่เหนียว ส่งกลิ่นเน่าเหม็นอย่างว่าเลยครับ  ลองหาจุดที่มันรั่วซึมดูแล้วแก้ไขครับ  ของผมจัดการแล้ว  หายแล้วครับ  ถ้าไม่ใช่แบบเดียวกันก็ขออภัยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lordomo

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ เมษายน 09, 2015, 08:19:18 หลังเที่ยง
จากที่เคยเป็นอาการเดียวกันคือ  น้ำมันซึมถ้วยคาร์บูครับ ไหลซึมลงมาลากเอาคราบน้ำมันโซ่ที่เกาะตามแคร๊งและชุดสี แล้วค่อยๆหยดลงมาที่พื้น  เป็นจุดสีแดงแต่เหนียว ส่งกลิ่นเน่าเหม็นอย่างว่าเลยครับ  ลองหาจุดที่มันรั่วซึมดูแล้วแก้ไขครับ  ของผมจัดการแล้ว  หายแล้วครับ  ถ้าไม่ใช่แบบเดียวกันก็ขออภัยครับ
เพิ่มเติมนะครับ ของผมมันเป็นแบบนี้น่ะครับ ผมเอาสายออกซิเจนปลา ต่อออกจากรูก้นถ้วยครับ ยาวลงมาถึงใต้ท้องรถเลยครับ
น้ำที่ว่า มันก็ไหลตามสายปลาลงมาออกตรงใต้ท้องรถ อ่ะครับ มันไม่โดนเครื่องและโซ่แน่นอนครับ
เรื่องการไหล ของมันแล้วแต่อารมครับ ปิดก๊อกบางทีก็ไหล ไม่เกิน 10 วินาทีก็หยุด บางทีเปิดก๊อกไว้ มันก็ไม่ไหล บางครั้งจอดไว้เป็นชั่วโมงเพิ่งไหลก็มีครับ
น้ำที่ไหลออกมา ผมลองจับดูแล้ว มันไม่รู้สึกเย็นๆเหมือนน้ำมันเลยนะครับ จุดไฟก็ไม่ติดครับ
รถอะไรหว่า?

geenee

มั่นใจว่าไม่ใช่น้ำมันแน่รึเปล่าครับ ถ้ามั่นใจก็คงออโตลูปรึเปล่า เอ็นโปรมันหยดออโต้ลูปลงคาร์บูนี้ครับไม่ใช่ยางคอหรีด แต่ออกรูระบายคาร์บูนี้อาจจะมีปัญหาเกี่ยวกับเข็มลูกลอยอุดน้ำมันไม่อยู่ ถ้าดัดลูกลอยได้คงดีแต่เอ็นโปรดัดไม่ได้ สงสัยต้องหาลูกลอยเทียมมาใส่เพราะดัดได้

aoaaued

อ้างจาก: lordomo เมื่อ เมษายน 09, 2015, 03:52:51 หลังเที่ยง
รถผม เติม แกส 95 ครับ บางครั้งจอดไว้ แล้วมีน้ำแปลกๆไหลออกจากคาร์บูครับ กลิ่นเหม็นเน่าๆหน่อย ไม่ระเหยง่ายๆแบบน้ำมันครับ หยดลงพื้นก็นานครับกว่าจะแห้ง อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ

เอ็นโปรของผม เติม E20 ตลอดมากว่า4ปีแล้วยังปรกติดีครัย  บางทีจอดตั้งครึ่งเดือนค่อนเดือนกว่าจะเอาออกไปขี่

KenJi

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ เมษายน 24, 2015, 10:33:56 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ เมษายน 09, 2015, 03:52:51 หลังเที่ยง

เอ็นโปรของผม เติม E20 ตลอดมากว่า4ปีแล้วยังปรกติดีครัย  บางทีจอดตั้งครึ่งเดือนค่อนเดือนกว่าจะเอาออกไปขี่
FSX ผมก็เติม E20 มา 2 ปีกว่าๆ แล้วครับ เซ็ตนมหนูใหม่ จนถึงปัจจุบันก็ยังปกติดีครับ