Main Menu

** KR ตัวไม่มีกล่อง ใช้ คอยล์ ของ ตัวอื่น ไม่ได้ เลย ***

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, กุมภาพันธ์ 06, 2015, 06:30:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้น   ผม ก็ ไล่ มาทั้งวันแล้ว  เพิ่ง จับจุดได้

คอยล์เทียม ใส่แล้ว  ใช้งานได้ ปกติ   แต่  ไม่แรง  อ่ะ  เวลาเร่งแล้ว  คันเร่งมัน เบา ๆ

ผมอยากรู้อีกอย่างว่า   ใครเคยเอา   คอยล์  เอนโปร  มาลง KR บ้าง   ครับ   

ผลเ็็ป็น อย่างไร

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

geenee

เอ็นโปรไม่มีกล่องเหรอครับ ผมใช้คอยซีดีไอเทียม เกรดดีๆไฟแรงเกินรอบสูงๆมันร้อนจัดสงสัยองศาจุดระเบิดสูงที่รอบสูง ไม่กล้าลากรอบเหมือนคอยแท้ที่ไฟอ่อนกว่า ซื้อมาเทียมอันนึงเสียอันนึงดีอันนึงสามร้อยกว่าบาท เห็นเค้าบอกว่าใช้คอยcdi kx125แทนได้ผมไม่เคยลอง ว่ากันว่ารถวิบากไฟจะแก่กว่าเยอะเลยน่าจะแรง แต่กลัวว่ารถรอบสูงๆลูกสูบจะทะลุเอาสิครับ :-X

อ้างจาก: geenee เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2015, 10:13:49 หลังเที่ยง
เอ็นโปรไม่มีกล่องเหรอครับ ผมใช้คอยซีดีไอเทียม เกรดดีๆไฟแรงเกินรอบสูงๆมันร้อนจัดสงสัยองศาจุดระเบิดสูงที่รอบสูง ไม่กล้าลากรอบเหมือนคอยแท้ที่ไฟอ่อนกว่า ซื้อมาเทียมอันนึงเสียอันนึงดีอันนึงสามร้อยกว่าบาท เห็นเค้าบอกว่าใช้คอยcdi kx125แทนได้ผมไม่เคยลอง ว่ากันว่ารถวิบากไฟจะแก่กว่าเยอะเลยน่าจะแรง แต่กลัวว่ารถรอบสูงๆลูกสูบจะทะลุเอาสิครับ :-X

ผมอ่าน เมนท์  ทั่น   หลายรอบ แล้ว  งง  จังครับ

.

>:(
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

geenee

kr ผมไม่มีกล่องเหมือนกันอะท่าน เพราะกล่องมันอยู่รวมอยู่กับคอย หรือฝังในคอยล์ ซึ่งเอ็นโปรน่าจะมีแต่คอยล์ไม่มีกล่องcdiฝังเหมือนเคอาร์ น่าจะใส่กันไม่ได้นะท่าน รถรุ่นเก่าๆจะเป็นคอยล์รวมกล่อง รถวิบากก็คอยล์รวมกล่องเช่น kx125 ถ้าจะเอาทดแทนของแท้เคอาร์ คอยล์แท้เคอาร์ผมเสียเดือนที่แล้ว ไปซื้อเทียมมาเสียไปอันนึง วิ่งๆก็ติดๆดับๆเลยไปซื้อเทียมมาอีกอัน อันนี้ดีไฟแรงเลย แรงจนร้อนเกิน ไม่กล้าลากรอบ ไปซื้อร้านอะไหล่บอกถ้าจะเบิกแท้ก็แพงไม่มีใครเบิกกัน เทียมเกรดดีๆก็ได้ละเลยเชื่อเค้า ก็พังไปกล่องนึง แต่อีกกล่องนึงก็ดี ส่วนคอยล์เอ็นโปรมีกล่องอยู่ในคอยล์รึเปล่าผมไม่แน่ใจนะท่านต้องถามคนมีเอ็นโปร

ขอโทษด้วยท่านที่พิมพ์ให้งง ;)

อ้างจาก: geenee เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2015, 02:18:05 หลังเที่ยง
kr ผมไม่มีกล่องเหมือนกันอะท่าน เพราะกล่องมันอยู่รวมอยู่กับคอย หรือฝังในคอยล์ ซึ่งเอ็นโปรน่าจะมีแต่คอยล์ไม่มีกล่องcdiฝังเหมือนเคอาร์ น่าจะใส่กันไม่ได้นะท่าน รถรุ่นเก่าๆจะเป็นคอยล์รวมกล่อง รถวิบากก็คอยล์รวมกล่องเช่น kx125 ถ้าจะเอาทดแทนของแท้เคอาร์ คอยล์แท้เคอาร์ผมเสียเดือนที่แล้ว ไปซื้อเทียมมาเสียไปอันนึง วิ่งๆก็ติดๆดับๆเลยไปซื้อเทียมมาอีกอัน อันนี้ดีไฟแรงเลย แรงจนร้อนเกิน ไม่กล้าลากรอบ ไปซื้อร้านอะไหล่บอกถ้าจะเบิกแท้ก็แพงไม่มีใครเบิกกัน เทียมเกรดดีๆก็ได้ละเลยเชื่อเค้า ก็พังไปกล่องนึง แต่อีกกล่องนึงก็ดี ส่วนคอยล์เอ็นโปรมีกล่องอยู่ในคอยล์รึเปล่าผมไม่แน่ใจนะท่านต้องถามคนมีเอ็นโปร

ขอโทษด้วยท่านที่พิมพ์ให้งง ;)

อ๋อ.....   ครับ   

สรุป  คือ ต้องใช้ คอยล์  ที่มันเป็นกล่องไฟในตัวเท่านั้น   ใช่ไหม 

คอยล์ทั่วไป  ใช้ไม่ได้  เนอะ 

อืม    ขอบคุณ สำหรับ ความเห็น ครับ 

sixhart

''ก็แค่คนบ้าๆที่ขี่ su'' ธนาคาร กษิกรสาขาคู้บอน 6032017884 LINE sixerror0805940760

SIRI

-ขอบคุณ   ทุก ความเห็น ครับ  ....

1.คือ KR  ที่ผมได้  มา  มันเอา คอยล์ สัปะรังเค ...ยี่ห้อ  " เหลาเตี้ยะเพ็ง " อ่าไร  ไม่รู้  มาใส่ ;)

แต่ มันก็วิ่งได้ ปกติ  สตาร์ทติดง่าย   เพียงแต่  อัตราเร่ง มัน ไม่ดี  เหมือน ลูกสูบหลวม  ประมาณนั้น 

2.ผมเลย  สงสัยว่า   หาก เอา คอยล์ เอนโปร  ที่ หาซื้อง่าย และคุณภาพ ถือว่า เยี่ยมสุด ในบรรดา คอยล์ รถ 2T ด้วยกัน

รถมัน จะวิ่งดี ขึ้น  หรือ เปล่า  อ่ะครับ   

3.จาก  2.  ใครเคยลองแล้วได้ผลเป้นไงบ้าง   หรือว่า ใส่กันไม่ได้  คนละสายพันธุ์  อะไรยังไง  บ้างครับ

.