Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:50:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:44:26 หลังเที่ยง
ว่าแต่เสื้อเอาออกยากจังครับ ใครมีวิธีเอาเสื้อออกง่ายๆบ้างครับ มันติดไปหมดเลยกว่าจะเอาออกมาได้

เสื้อสูบนะครับ ไม่ใช่เสื้อผ้า
ต้องถอดฝาสูบออกก่อน พอยกเสื้ออจากเสาได้ ต้องหมุนๆตะแคงออกด้านข้าง หามุมเอา
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:45:08 หลังเที่ยง
ยังยืนที่ทับเบิกอยู่ครับ  นอกเสียจากเปลี่ยนแปลงแบบว่าไม่เที่ยว แต่ไปที่ที่ได้ทั้งเที่ยว ทั้งทำรถยิ่งแจ่ม

ประมาณว่า เช้าทำรถ เย็นไปเที่ยว  พอดีคุยกันไว้ว่าถ้าท่านต้องหายไปตามตัวไม่เจอว่าจะเปลี่ยนที่ไปกันน่ะ
ทำสีรถ 2 คันบ้านกิ๊ฟที่อุบล แล้วตะลอนทัวร์แถวๆนั้นแทน

แต่ตอนนี้ยังยืนที่ทับเบิกอยู่  แล้วก็รอกิ๊ฟเคลียร์งานออก  ยังไม่รู้ว่าจะได้ไปกันกี่คน

ตอนนี้มีผมแน่นอน เพราะเซ็ตวันหยุดไปแล้ว
เอ็มก็เซ็ตวันหยุดไว้แล้ว(มั๊ง รถก็ทำมาเสร็จแล้วแถมท่าทางวิ่งมันส์ด้วย)
เหลือท่านต้อง ว่าจะลงมาหรือเปล่า กับ กิ๊ฟที่ว่าจะเคลียร์งานทันหรือเปล่าน่ะครับ...

อืม.....ตามนั้น เดี๋ยวจะจัดการแปลงร่างพ่นสีกะป๋องแก้ขัดไปก่อน

นี่ถ้าท่านต้องไม่เข้ามานะ  ทริ๊ปมีออกทะเลจากทับเบิก  เป็นทริ๊ปทำสีเที่ยวเมืองอุบลฯแทนเลยนะเนี่ย...

เจ้าบ้านบอกมาแล้วว่าถ้าไปกันจริง ๆ จะเปิดบ้านรอ เตรียม KY ไว้ให้พร้อม KY ไม่พอมีจาระบีอีกหลายกระปุก อิอิอิ

ว่าแต่ทับเบิกนี่จะเริ่มเดินทางกันยังไงหว่า  ถ้ากิ๊ฟไม่ได้ไปอ่ะ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

narokawayg

ถ้าถอดซับเฟรมด้านข้างออกก่อนจะง่ายกว่าเยอะไหมครับ

@@TaJung@@

มันเอาออกไดด้แต่ต้องหามุมหน่อย  ทำไงก้ได้ให้ลูกสูบมันลงมาอยุ่จุดต่ำสุดก่อนแล้วเอากระดาษยัดอุดรูแคร๊ง  แล้วค่อยหามุมเอาออกมา
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Mtz

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:53:30 หลังเที่ยง
ไม่เพลียบ้างรึไงตาเอ็ม

นี่อย่างเมื่อยอะ
ผมกลับถึงบ้านตอย13.00 นอนดุหนังเพลินๆ มารู้ตัวอีกที ตื่นตอน18.30น.  เสื้อผ้าไม่ได้เปลี่ยน  เพลียสะสมตั้งแต่ขามาจากโคราชกับพี่สองซะละมัง เรื่องเมื่อ ไม่เมื่อยหรอก ถ้าขี่ไม่ถึง200กิโล พอเลยช่วง200กิโลจะเริ่มเมื่อย แต่แปลก ขี่มาจากโคราช ขึ้นเขาปักมา200กว่ากิโล ไม่เมื่อย สงสัยได้ออกแรงโหนโค้ง หุหุ

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:54:28 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:50:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:44:26 หลังเที่ยง
ว่าแต่เสื้อเอาออกยากจังครับ ใครมีวิธีเอาเสื้อออกง่ายๆบ้างครับ มันติดไปหมดเลยกว่าจะเอาออกมาได้

ต้องถอดฝาสูบออกก่อน พอยกเสื้ออจากเสาได้ ต้องหมุนๆตะแคงออกด้านข้าง หามุมเอา
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:45:08 หลังเที่ยง
ยังยืนที่ทับเบิกอยู่ครับ  นอกเสียจากเปลี่ยนแปลงแบบว่าไม่เที่ยว แต่ไปที่ที่ได้ทั้งเที่ยว ทั้งทำรถยิ่งแจ่ม

ประมาณว่า เช้าทำรถ เย็นไปเที่ยว  พอดีคุยกันไว้ว่าถ้าท่านต้องหายไปตามตัวไม่เจอว่าจะเปลี่ยนที่ไปกันน่ะ
ทำสีรถ 2 คันบ้านกิ๊ฟที่อุบล แล้วตะลอนทัวร์แถวๆนั้นแทน

แต่ตอนนี้ยังยืนที่ทับเบิกอยู่  แล้วก็รอกิ๊ฟเคลียร์งานออก  ยังไม่รู้ว่าจะได้ไปกันกี่คน

ตอนนี้มีผมแน่นอน เพราะเซ็ตวันหยุดไปแล้ว
เอ็มก็เซ็ตวันหยุดไว้แล้ว(มั๊ง รถก็ทำมาเสร็จแล้วแถมท่าทางวิ่งมันส์ด้วย)
เหลือท่านต้อง ว่าจะลงมาหรือเปล่า กับ กิ๊ฟที่ว่าจะเคลียร์งานทันหรือเปล่าน่ะครับ...

อืม.....ตามนั้น เดี๋ยวจะจัดการแปลงร่างพ่นสีกะป๋องแก้ขัดไปก่อน

นี่ถ้าท่านต้องไม่เข้ามานะ  ทริ๊ปมีออกทะเลจากทับเบิก  เป็นทริ๊ปทำสีเที่ยวเมืองอุบลฯแทนเลยนะเนี่ย...

เจ้าบ้านบอกมาแล้วว่าถ้าไปกันจริง ๆ จะเปิดบ้านรอ เตรียม KY ไว้ให้พร้อม KY ไม่พอมีจาระบีอีกหลายกระปุก อิอิอิ

ว่าแต่ทับเบิกนี่จะเริ่มเดินทางกันยังไงหว่า  ถ้ากิ๊ฟไม่ได้ไปอ่ะ...
ไปไม่ถูก ไม่เคยไป ถ้าไปบางแสนพาไปไหว

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 16, 2011, 11:02:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:53:30 หลังเที่ยง
ไม่เพลียบ้างรึไงตาเอ็ม

นี่อย่างเมื่อยอะ
ผมกลับถึงบ้านตอย13.00 นอนดุหนังเพลินๆ มารู้ตัวอีกที ตื่นตอน18.30น.  เสื้อผ้าไม่ได้เปลี่ยน  เพลียสะสมตั้งแต่ขามาจากโคราชกับพี่สองซะละมัง เรื่องเมื่อ ไม่เมื่อยหรอก ถ้าขี่ไม่ถึง200กิโล พอเลยช่วง200กิโลจะเริ่มเมื่อย แต่แปลก ขี่มาจากโคราช ขึ้นเขาปักมา200กว่ากิโล ไม่เมื่อย สงสัยได้ออกแรงโหนโค้ง หุหุ

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:54:28 หลังเที่ยง

ไปไม่ถูก ไม่เคยไป ถ้าไปบางแสนพาไปไหว
กรรมแบบนี้จะนัดไปเจอกันที่ไหนหว่า  นี่ก็ถนัดไปแบบจากทางนี้ซะด้วย  วันหยุดนี้จะถอดคาร์บูมาล้างแล้ว เปลี่ยนโซ่สเตอร์ใหม่  ไม่รู้จะสับเสื้อ TZR เดิม ๆ ใส่หรือเปล่าอีก  เตรียมรถไว้ก่อนเดินทาง...เต๊นท์ที่จะเอาไปไม่รู้จะเอาหลังเล้กหรือใหญ่ไปดดีอีก...

narokawayg

่านกิฟครับ เพิ่มอีก 2 รายการครับ ท่อยางหม้อน้ำ บน ล่าง ใหม่ แท้ ครับ TZM

พรุ่งนี้จะรอราคานะครับ ...

Mtz

ทางไหนก้ได้พี่จัง ลองเล่ามาคร่าวๆ ผมไปได้หมด

sodaban

ก็ลองๆ ดูความเหมาะสมก็ได้ครับท่านจุง สะดวกที่ไหน? วันเวลาอะไร? ก็ลองดูปรับๆดูก็ได้ครับ เอาเสียงส่วนใหญ่เข้าว่านะ....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

ต้องรอกิ๊ฟคอนเฟิร์มก่อนว่าไปได้มั๊ย  เพราะถ้ากิ๊ฟไปจะได้ไปนอนที่โคราชกัน เพราะเดิมคิดไว้แบบนี้อ่ะ

ถ้าต่างคนต่างไปนะ
เอ็มก็วิ่งจาก กทม. ไปตามถนนเส้น 21 เข้าเพชรบูรณ์
ผมก็วิ่งจากสุรินทร์ไปเพชรบูรณ์(แต่อาจจะเดินทางก่อนตั้งแต่คืน 29 ไม่ไหวที่ไหนก็นอนที่นั่นแต่น่าจะเป็นชัยภูมิ)

แล้วไปนัดเจอกันที่ หล่มสัก  ส่วนผมกับเอ้มอาจจะนัดเจอกันก่อนได้ที่ตัวเมืองเพชรบูรณ์ ประมาณนี้อ่ะ

แต่รอดูกิ๊ฟก่อน ถ้าไปได้ก็นัดเจอกันที่โคราชเลย...เช้าก็เดินทางออกพร้อมกัน...

TZMClub150

ThoShiRo

รถผมวาล์ว YPVS ทำงานได้ซะที ประกอบเองมันติดๆขัดๆไม่เหมือนให้ช่างทำให้เลย
ช่วงที่ลองๆตั้งสายสลิง ดูเหมือนวาล์วเปิดพรวดเดียวหมดเลยทั้งๆที่เร่งไปประมาณครึ่งปลอก (สายวัดรอบขาด)
เสียดายไม่ทันมีตติ้ง อดแว๊นเลย อิอิ
love 2T bike

TZMClub150

งั้นรถคุณโต วิ่งได้แล้วสิครับ

หุหุ

tzr133

อัพเดทสถานะ รถผมลูก ละลายเลยอะ บิดแช่มา ลูกติดกะเส้อเลยอะ สาเหตุ จากน้ำมันบางเกินสงสัยตัวเพาเว้อเจ็ตเสีย วิธีเช็คจุดนี้ทำไงครับตอนนี้รถผมรื้อเครื่องใหม่หมดแล้วแต่ห่วงเรื่องต้นเหตุของมันนี่แหละแนะนำที

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

@@TaJung@@

อัดลมใส่รูที่มันลงมาให้ห้องลูกลอย ดูว่าลมผ่านออกรูเจ๊ทหรือเปล่าดู...วันหยุดนี้ก็ว่าจะถอดคาร์บูมาล้างอยู่เพราะตอนนี้น้ำมันท่วมอีกแล้ว  ไม่ได้เอามาวิ่งหลายวันแล้ว...

TZMClub150

กำ

เครื่องคอมเปงไรวะเนี่ย เห้อออออออออออออออออออ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 17, 2011, 09:34:36 ก่อนเที่ยง
กำ

เครื่องคอมเปงไรวะเนี่ย เห้อออออออออออออออออออ
เป็นเครื่องคอมพิวเตอร์ส่วนบุคคล(personal computer =PC) สามารถใช้งานได้หลายหลายตั้งแต่ เครื่องกินไฟ ยัน เครื่องทำมาหากิน...

TZMClub150

@@TaJung@@

TZMClub150

pa sa thai u  p'jung 

por pim pen bab  ne

deaw jar  pim kam wa  song jang wa  doo na

เหข๐ขทไร

near oke ma bab nee

@@TaJung@@

กรรม ต้องเช็คตั้งค่า reginal setting ใหม่  โทรมาดิเดี๋ยวเช็คแบบ step by step เลย