Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chimkul01

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

@@TaJung@@

HBD = Happy Birth Day
GMJ = Gift Mtzm Jung ตัวอักษรชื่อแต่ละคนไง หุหุหุ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

chimkul01

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

@@TaJung@@

GMJ ขารั่ว กระทู้ Y  ตอบกระทู้ไหนครบคนเมื่อไหร่ กระทู้นั้นโดนยึด  อิอิอิ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

narokawayg

ท่านกิฟครับ รบกวนสั่งอะไหล่ด่วนครับ

ลูกแหวนแท้ 1 ชุด

แกนปั๊มน้ำแท้ 1 ชุด

ซีลปั๊มน้ำแท้ 1 ตัว

และกระจกข้างซ้ายแท้สีดำ(ถ้ามี)

ด่วนๆๆครับขอราคาด้วย พรุ่งนี้โอนโลด ไม่ไหวจะเคลียร์ครับ เซ็ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 02:43:42 ก่อนเที่ยง
ท่านกิฟครับ รบกวนสั่งอะไหล่ด่วนครับ

และกระจกข้างซ้ายแท้สีดำ(ถ้ามี)

ด่วนๆๆครับขอราคาด้วย พรุ่งนี้โอนโลด ไม่ไหวจะเคลียร์ครับ เซ็ง

รถเป็นอะไรอีกแล้วท่าน...ถึงต้องใช้อะไหล่ด่วนขนาดนั้น...

TZMClub150

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 02:43:42 ก่อนเที่ยง

กระจกแท้มะมีอ่ะจิครับ

มีแต่เทียมคู่ละเจ็ดสิบ ถึงเก้าสิบบาท

แกนพร้อมใบพัดก็สองร้อยกว่า

ซีลเก้าสิบบาท
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:36:10 ก่อนเที่ยง
GMJ ขารั่ว กระทู้ Y  ตอบกระทู้ไหนครบคนเมื่อไหร่ กระทู้นั้นโดนยึด  อิอิอิ

อิอิ

ตาเอ็มเป็นงัยบ้างน้อ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:33:07 ก่อนเที่ยง

กระจกแท้มะมีอ่ะจิครับ

มีแต่เทียมคู่ละเจ็ดสิบ ถึงเก้าสิบบาท

แกนพร้อมใบพัดก็สองร้อยกว่า

ซีลเก้าสิบบาท
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:36:10 ก่อนเที่ยง

อิอิ

ตาเอ็มเป็นงัยบ้างน้อ
รอระเบิดถังมั๊ง 555+  ยังไม่มารายงานผลเลย...

ปล.แกนโช๊ค TZM ของ YSS นี่มันดีมั๊ย...

TZMClub150

หาของติดรถดีกว่าพี่จุง

ปอลิง

ข่าวแว่วๆ ว่า ไม่ได้โดนระเบิดแล้ว ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:03:16 หลังเที่ยง
หาของติดรถดีกว่าพี่จุง

ปอลิง

ข่าวแว่วๆ ว่า ไม่ได้โดนระเบิดแล้ว ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆ
อ่ะนะ  ไม่ได้ระเบิดหรอก  คนขี่เขาบอกขี่มันส์ดี  สิ้นเดือนจะได้ไปเที่ยวมั๊ยน๊อ  สงสัยล่มแน่ๆเลย หุหุหุ

TZMClub150

เหอๆ กะลังเร่งเคลียรืงานออกอ่ะพี่จุง

ทันมะทันมะรุอ่ะ เซอร์ปิโก้ยักษ์เสร็จววันนี้เย็นๆ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:20:12 หลังเที่ยง
เหอๆ กะลังเร่งเคลียรืงานออกอ่ะพี่จุง

ทันมะทันมะรุอ่ะ เซอร์ปิโก้ยักษ์เสร็จววันนี้เย็นๆ
เดี๋ยวมีโอกาสได้ไปอุบลฯแน่ ๆ เพราะเจ้านายโทรมาเมื่อวานชวนไปเที่ยวอุบลฯ  เพราะแกย้ายจาก อำนาจฯ ไปอยู่อุบลฯแระ  อิอิอิ

ไปวันไหนเดี๋ยวแวะไปหาเด้อ...หรือชวนตาเอ็มไปอุบลดีหว่า...ขาไปรถเก่า  ขากลับกลายเป็นรถใหม่ เพราะทำสีใหม่ทั้งคัน อิอิอิ  ไปแบบนี้คุ้มดี...

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:43:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:20:12 หลังเที่ยง

เดี๋ยวมีโอกาสได้ไปอุบลฯแน่ ๆ เพราะเจ้านายโทรมาเมื่อวานชวนไปเที่ยวอุบลฯ  เพราะแกย้ายจาก อำนาจฯ ไปอยู่อุบลฯแระ  อิอิอิ

ไปวันไหนเดี๋ยวแวะไปหาเด้อ...หรือชวนตาเอ็มไปอุบลดีหว่า...ขาไปรถเก่า  ขากลับกลายเป็นรถใหม่ เพราะทำสีใหม่ทั้งคัน อิอิอิ  ไปแบบนี้คุ้มดี...

อิอิ เอางั้นเลยหรอ พี่จุง โห้ๆ

มาๆๆ เดี๋ยวจะให้เลี้ยงเบียร์ อิอิ

เด๋วทำให้ สีซื้อเองเด้อ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:56:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 12:43:50 หลังเที่ยง

อิอิ เอางั้นเลยหรอ พี่จุง โห้ๆ

มาๆๆ เดี๋ยวจะให้เลี้ยงเบียร์ อิอิ

เด๋วทำให้ สีซื้อเองเด้อ
ลางานสักเดือน หอบเสื้อผ้าหนีตามกิ๊ฟไปอุบลฯดีกว่า อิอิอิ  เคลียร์งานออกไวๆเด้อ ไปขี่รถเล่นกัน...

narokawayg

ก็เรื่องฮีทน่ะครับ

วันเสาร์ว่างก็เลยแกะรถทำ

แกะเสื้อออกมา เปิดฝาดู เอ .... โอริงไม่เป็นไรนี่หว่า แต่ก็แกะมาแล้วเปลี่ยนของใหม่แท้เข้าไปเลย

ยังดีที่เสื้อ+ลูก ยังไม่เป็นไร สวยใสอยู่

สงสัยหม้อน้ำตัน เอาไปผ่าแยงซะ

กลับมาประกอบ กะว่าคงจบแล้วเรื่องฮีท

ลองแว้นดู เฮ้ย เหมือนเดิมเลย ยิ่ง งง ไปใหญ่

บิดเมื่อไหร่ความร้อนขึ้นปี๊ดด เลย ขี่ช้าๆความร้อนค่อยๆลง

กลับมาบ้าน กำลังงง เกิดไรขึ้นวะ เปิดฝาหน้อน้ำดูกำลังร้อนๆเลยเครื่อยังติดอยู่

ลองเบิ้ลดู เฮ้ย ฝาโก่ง ...

อ้อ สงสัยฝาโก่งเครื่องเลยฮีท แต่สังเกตน้ำในหม้อ ทำไมมันไม่วนวะ หรือวาล์วน้ำตาย แต่ตอนประกอบเครื่องก็เช็ควาล์วน้ำแล้วนะ

ดับเครื่องก่อน ลองถอดฝาปั๊มน้ำดูใบพัดซิ

ถอดมาดูใบพัด เอใบมันก็ยังสวยๆอยู่นี่หว่า

ลองเหยียบๆคันสตาร์ทดู เออมันก็หมุนตามเราเหยียบ ใบพัดก็หมุนปกติ ไม่น่าเป็นไร

อืมไหนดูซิซีลรั่วป่าวไหนๆเปิดมาดูแล้ว แกนรุนไหม ลองขยับๆใบพัดหมุนๆดู

เฮ้ย ... ทำไม ใบพัดมันหมุนฟรี ฟิ้วๆๆๆ เลยวะ ???

เปิดฝาข้างเอาแกนออกมาดู แกน กับใบ มันอิสระต่อกันแล้ว แกนหมุนแต่ใบไม่หมุน มันหลวมจากกันแต่ไม่หลุด มีร่องรอยละลายของใบพัดตรงแกนด้วย

คาดว่า ซีลปั๊มน้ำเทียม มันหนากว่าของแท้ ทำให้ตอนเปลี่ยนซีลอันนี้เข้าไป ความหนาที่เพิ่มขึ้น ทำให้ใบพัดมันไปติดกับฝาปั๊มน้ำ หมุนไม่ไป แต่แกนใบพัดไม่อาจทนแรงเครื่องได้ เลยหลุดออกจากกัน

บทสรุป ฝาโก่ง แหวนดัง จากเครื่องฮีท ที่หาสาเหตุมาตั้งนาน ... เศร้า

แต่มันทนจริงนะ ไปกลับแปดริ้ว แถมขี่ที่แปดริ้วอีก ไม่พังอ่ะ พอร้อนก็ลดความเร็วลงเหลือ 60 พอความร้อนลดก็ 100 120 ต่อ เรื่อยๆ ถ้าเป็นเสื้อปอกเหล็ก ฮีทขนาดนี้ ลูกติดไปแล้วววว

สรุปครับ ท่านกิฟ เพิ่มรายการ ผ้าคลัทแท้ 2 แผ่น + แผ่นเหล็กรองผ้าคลัท 1 ชุด(น่าจะ 6 แผ่นได้) + สปริง 5 ตัวด้วยครับ ขอราคารวมทั้งหมดเลยเดี๋ยวโอนให้วันนี้เลยครับ

TZMClub150

กำ เป็นหลายแท้

อาการเดียวกันกะ ทีแซดอารืคันเก่าผมเลย เหอๆ

วาล์วน้ำตัวเดียว พาลเปลี่ยนยกเครื่อง อิอิ

narokawayg

อย่าลืมราคาด้วยนะครับท่านกิฟ อิอิ

เมื่อวานมีโอกาสได้เจอคุณตี๋ BIRA ด้วย บุกมาถึงบ้าน 555+ ได้รับฟังเรื่องราวของท่านจรุงบางอย่าง

สุดยอดไปเลยครับ

@@TaJung@@

งานเข้า  ก็เหมือนผมนั่นล่ะ เครื่องหลวมๆ  แต่วิ่ง กทม.-สุรินทร์ สบาย ๆ  แต่วิ่งได้แค่ 100  เกินนั้นลูกติด  อิอิอิ

แก้ไขเรื่องปั๊มน้ำให้จบ เปลี่ยนลูกแหวนใหม่ เอาฝาไปปาดใหม่ก็จบแล้ว...

narokawayg

โช๊คหลังแท้ใครมีอยู่อย่าทิ้งนะครับ ผมมีที่ซ่อมเนียนๆเลย เป็นร้านซ่อม ทำโช๊คมอไซโดยเฉพาะ พวกร้านใหญ่ๆเาอมาส่งเพียบ พวกโช๊ค 4 สูบ โชว่า เพราะถ้าเอาไปใส่รถแว้นเลยมันจะใช้ไมไ่ด้ กดไม่ลงเลย รา้นนี้เอามาเซ็ตค่าความหนืดโช๊ค เซ็ตสปริงใหม่

ฝากมาซ่อม+เซ็ตความหนืดได้นะครับไม่คิดค่าเสียเวลา ตกต้นละ 700 บาท อาจแพงไปหน่อยแต่ใช้ยาวมีรับประกันด้วย

ซ่อมโช๊ค 400

ทำสีสปริง 200 เลือกสีได้

ทำสีตัวกระบอก 100 ไม่มีชุบโครเมี่ยม มีแต่ทำสี ดำ เทา ว่ากันไป

เนียนเหมือนใหม่เลยครับ โช๊คแท้ที่ร้านซ่อมบอกว่าสปริงไม่ล้า ไม่เหมือนโช๊คขายทั่วๆไปนานๆแล้วจะล้า

@@TaJung@@

แจ่ม !!! แบบนี้มีเฮ  โช๊คเดิม ๆ น่าจะโมใส่ซับแท๊งค์แก๊สได้เน๊าะ...

หยึ๋ย !!! คุณตี๋ตำหนิอะไรผมเหรอค๊าบ.........บอกที  >:( >:( >:(

เรื่องทะเบียนรถ TZM คุณตี๋ตอนนี้จบแล้ว  เดี๋ยวไปเอาเอกสารแล้วแพ๊คส่งกลับไปให้  ??? ??? ???

จบเรียบร้อยอย่างสวยงาม ชนิดที่เจ้าของรถเดิมยังทึ่งว่าผมตามสืบหาบ้านได้แบบชนิดที่ว่า  เขาคิดว่าผมเป็นบุรุษไปรษณีย์เสียอีก...