Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MaX_TzR

อยากเปลือยกลางบ้าง เอาอะไรไปซุกไว้ตรงไหนมั่ง

ที่แน่ๆก็หม้อพักน้ำ ถังออโต้ลูป(อันนี้สงสัยผสมถังแน่ๆเลยนะเจ้า) แล้วก็แบต แล้วก็พวกสายไฟ กล่องไฟไปยัดไว้หนาย

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

TZMClub150

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 05:50:36 หลังเที่ยง
อยากเปลือยกลางบ้าง เอาอะไรไปซุกไว้ตรงไหนมั่ง

ที่แน่ๆก็หม้อพักน้ำ ถังออโต้ลูป(อันนี้สงสัยผสมถังแน่ๆเลยนะเจ้า) แล้วก็แบต แล้วก็พวกสายไฟ กล่องไฟไปยัดไว้หนาย

หม้อพักน้ำ กระปุก2t ถอดจ้ะ

แต่เอากระปุกน้ำมันเบรคไปใส่2t แทน ตัวนี้เอาไปไว้ใต้ถัง ตำแหน่งกรองออากาศ หาเคเบิ้ลไทร์ รัดเข้าไป เป็นอันจบ

สายไฟ ถ้าไม่อยากไล่ใหม่ ก็รวบๆ ยัดไว้ใต้ถังได้อีกเหมือนกัน

DEDOR

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 05:58:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 05:50:36 หลังเที่ยง

แต่เอากระปุกน้ำมันเบรคไปใส่2t แทน ตัวนี้เอาไปไว้ใต้ถัง ตำแหน่งกรองออากาศ หาเคเบิ้ลไทร์ รัดเข้าไป เป็นอันจบ

สายไฟ ถ้าไม่อยากไล่ใหม่ ก็รวบๆ ยัดไว้ใต้ถังได้อีกเหมือนกัน

ท่าทางจะถนัดเรื่อง ยัด  มากเลยนะครับ  สงสัยจะทำบ่อย  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

TZMClub150

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 06:25:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 05:58:54 หลังเที่ยง

ท่าทางจะถนัดเรื่อง ยัด  มากเลยนะครับ  สงสัยจะทำบ่อย  อิอิ

บ่อยอยู่พี่ด้อ เทียว ยัด เทียวถอดอยู่นั่นแหละ อิอิ

chimkul01

รวบไปโลด ถังพักน้ำย้ายไปข้างหม้อน้ำ ออโต้ลูบ ยัดๆๆเข้าไป เปลือยกลางไม่เปลือยกรอหรอพี่แบตวางตรงวิงอาร์ม ที่เหลือถอดออกโลด

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

narokawayg

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ ธันวาคม 12, 2010, 10:06:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: narokawayg เมื่อ ธันวาคม 12, 2010, 10:01:41 หลังเที่ยง
ชุดสีแฟริ่งทั้งหัวที่มันขาดหายไป หาได้ไหมครับ
  ทั้งหัวมันหายไปหรือครับ งง ใช้แฟริ่งตัวหน้ากากไหมครับ ที่ใส่ไฟหน้ากับบังไมล์ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ของผมมีอยู่อันนึ่ง ได้มาจากท่านปีเตอร์ เอาไปซ่อมใช้พอได้อยู่ เพราะแตกไม่มาก แบ่งๆกันไป ไม่คิดตัง

ทั้งหน้ากาก แริ่งกลาง แฟริ่งล่าง กางเกงใน ไฟหน้า ไฟเลี้ยง บังไมล์ ทั้งหมดเลยครับที่มันหายไป

ขอบคุณสำหรับน้ำใจนะครับ เดี๋ยวผมว่างจะติดต่อไปอีกทีนะครับตอนนี้ไม่ว่างทำมันเลยจะปีใหม่งานยุ่งมาก

narokawayg

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 11:00:03 ก่อนเที่ยง
ชุดหัว TZM อยากได้โทรหาพี่โจโลด//ตาจุงตอบ

เมื่อคืนเมาปลิ้นอยู่สารคามพี่น้อง 5555+

ฝากทักทายคุณโจด้วยนะครับ คาดว่าจะได้ใช้บริการอีกในไม่ช้านี้

narokawayg

สงสัยหลายอย่างเลยครับ ขอถามเลยแล้วกัน

1.เสียงเครื่อง ตอนรอบต่ำๆ ทำไมมันมีเสียงดัง แป๊กๆๆ คล้ายๆกับปะเก็นคอท่อรั่ว หรือเราเอาอะไรไปอุดท่อไอเสียมัน ผมเดาว่ามันเป็นเสียงเครื่องตอนวาล์วปิดลงสุดใช่หรือไม่ครับ แต่ถ้าซัดจะเริ่มแว้ดๆ

2.ทำไมมันไม่แรงเลยครับ ผมรู้สึกว่าอัตราเร่งสู้ LS ไม่ได้เลย แล้วรุ่นนี้ความเร็วปลายมันประมาณเท่าไหร่ครับ เท่าที่ได้ลองซัดมันน่าจะได้สัก 150 เองตามไมล์ติดรถ ยาง90/80 ถ้ามันผิดปกติต้องเริ่มเช็คจากอะไรครับ

3.ขอวิธีตรวจสอบวาล์ว การทำงานของวาล์วและการซ่อม+บำรุงรักษาด้วยครับ เหมือนรู้สึกว่ามันจะทำงานไม่สมบูรณ์ แต่เวลาบิดกุญแจ On จะมีเสียงวาล์วดัง 2 จังหวะ แต่ถ้าบิดครั้งแรกหลังจากเพิ่งดับเครื่องวาล์วจะดัง 3 จังหวะ แล้วระยะเวลาที่วาล์วหมุนไปกลับตอนบิดกุญแจมันใช้เวลาประมาณกี่วิครับ เพราะเคยไปบิดดูหลายๆคัน มันจะไม่ค่อยเท่ากัน ถ้ามันเสื่อมแล้วมันจะใช้เวลานาน เสียงเหมือนอ่อนกำลังลง

4.ขนาดยางที่เหมาะสม อ้วนๆกำลังดี

5.ถ้าเสื้อยังไม่ปลอกแล้วผมอยากฟิตใหม่ จะวัดขนาดลูกสูบอย่างไรครับว่าใช้ไซส์ไหน เพราะมันคว้านไม่ได้ แล้วลูกแหวนแท้ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรครับ

6.อัตราสิ้นเปลืองโดยประมาณ ทั้งในเมือง และทางไกล 120-130 ยาวๆ

7.โช๊คอัพหลังใช้ของอะไรได้ครับ ตอนนี้มันน่าจะเน่าแล้ว

ถามเยอะหน่อยนะครับ เพราะเพิ่งเคยจับรุ่นนี้เลย เพิ่งเคยจับรถมีวาล์วแบบจริงจังครับ

TZMClub150

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 07:27:35 หลังเที่ยง
สงสัยหลายอย่างเลยครับ ขอถามเลยแล้วกัน

1.เสียงเครื่อง ตอนรอบต่ำๆ ทำไมมันมีเสียงดัง แป๊กๆๆ คล้ายๆกับปะเก็นคอท่อรั่ว หรือเราเอาอะไรไปอุดท่อไอเสียมัน ผมเดาว่ามันเป็นเสียงเครื่องตอนวาล์วปิดลงสุดใช่หรือไม่ครับ แต่ถ้าซัดจะเริ่มแว้ดๆ

2.ทำไมมันไม่แรงเลยครับ ผมรู้สึกว่าอัตราเร่งสู้ LS ไม่ได้เลย แล้วรุ่นนี้ความเร็วปลายมันประมาณเท่าไหร่ครับ เท่าที่ได้ลองซัดมันน่าจะได้สัก 150 เองตามไมล์ติดรถ ยาง90/80 ถ้ามันผิดปกติต้องเริ่มเช็คจากอะไรครับ

3.ขอวิธีตรวจสอบวาล์ว การทำงานของวาล์วและการซ่อม+บำรุงรักษาด้วยครับ เหมือนรู้สึกว่ามันจะทำงานไม่สมบูรณ์ แต่เวลาบิดกุญแจ On จะมีเสียงวาล์วดัง 2 จังหวะ แต่ถ้าบิดครั้งแรกหลังจากเพิ่งดับเครื่องวาล์วจะดัง 3 จังหวะ แล้วระยะเวลาที่วาล์วหมุนไปกลับตอนบิดกุญแจมันใช้เวลาประมาณกี่วิครับ เพราะเคยไปบิดดูหลายๆคัน มันจะไม่ค่อยเท่ากัน ถ้ามันเสื่อมแล้วมันจะใช้เวลานาน เสียงเหมือนอ่อนกำลังลง

4.ขนาดยางที่เหมาะสม อ้วนๆกำลังดี

5.ถ้าเสื้อยังไม่ปลอกแล้วผมอยากฟิตใหม่ จะวัดขนาดลูกสูบอย่างไรครับว่าใช้ไซส์ไหน เพราะมันคว้านไม่ได้ แล้วลูกแหวนแท้ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรครับ

6.อัตราสิ้นเปลืองโดยประมาณ ทั้งในเมือง และทางไกล 120-130 ยาวๆ

7.โช๊คอัพหลังใช้ของอะไรได้ครับ ตอนนี้มันน่าจะเน่าแล้ว

ถามเยอะหน่อยนะครับ เพราะเพิ่งเคยจับรุ่นนี้เลย เพิ่งเคยจับรถมีวาล์วแบบจริงจังครับ

ดังเหมือนคอท่อรั่ว ก็วาล์วแหละครับ วาล์วน่าจะรั่วแล้ว

เชคระบบเครื่องสมบูรณ์ทุกอย่าง 180+สบายๆ ครับ ไม่ต้องห่วว่าอัตรราเร่งจะสู้แอลเอี๊ยดไม่ได้

ยางที่ขนาดพอเหมาะก็ หลัง120 หน้า 100 ครับ และอัตราสิ้นเปลือง เฉลี่ยก็ประมาณสามสิโลลิตรครับ ถ้าแช่เกินร้อยยี่สิบ

โช๊คหลังก็ yss เลยจ้ะ
:P

Ran_Nadun

อ้างจาก: sodaban เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 11:31:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 11:00:03 ก่อนเที่ยง
ชุดหัว TZM อยากได้โทรหาพี่โจโลด//ตาจุงตอบ

เมื่อคืนเมาปลิ้นอยู่สารคามพี่น้อง 5555+
เมาแล้วอย่าออกมา ซิ่งนะท่านเป็นห่วง หน้านี้หน้าหนาว เป็นแผลแล้ว มันแสนจะทรมาน แถมหายยาก อีกต่างหาก อิอิ......

ท่านจุงครับ...วานสอบถามที่ท่านโจ ว่ามีวาว์ล TZM กับเสื้อสภาพพอได้ ยังพอมีของไหมครับ? ถ้ามี ค่าใช้จ่ายอยู่ที่เท่าไร? อยากจะหาสำรอง(เหมือนใครหว่า)ไว้มั้ง เผื่อๆไว้.........หรือท่านจุง เคยเห็นที่ๆ เป็นมือ1 พอจะผ่านๆตา บ้างไหมครับ.......

ไปดูอะไหล่มาตอนนี้เสื้อสวย ๆ ไม่ปลอกไม่มีครับ  มีแต่เสื้อตีปลอกไปแล้วอ่ะครับ

เดี๋ยวจะกลับสุรินทร์แล้วครับ  ทำรถเจ้า MAX เสร้จแล้ว  บังเกิด MZR 150 แล้วครับ  บิดลื่นติดมือ...

ตาจุงตอบ
สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
             พี่โจ 0850305907
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

narokawayg

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 07:34:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: narokawayg เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 07:27:35 หลังเที่ยง

ดังเหมือนคอท่อรั่ว ก็วาล์วแหละครับ วาล์วน่าจะรั่วแล้ว

เชคระบบเครื่องสมบูรณ์ทุกอย่าง 180+สบายๆ ครับ ไม่ต้องห่วว่าอัตรราเร่งจะสู้แอลเอี๊ยดไม่ได้

ยางที่ขนาดพอเหมาะก็ หลัง120 หน้า 100 ครับ และอัตราสิ้นเปลือง เฉลี่ยก็ประมาณสามสิโลลิตรครับ ถ้าแช่เกินร้อยยี่สิบ

โช๊คหลังก็ yss เลยจ้ะ
:P
วาล์วรั่วแก้ยังไงครับ แล้วโช๊ค YSS ตรงรุ่นเลยใช่ไหมครับ คุณภาพเป็นไง ราคาเท่าไรครับ

TZMClub150

ซื้อชีลวาล์วมาเปลี่ยนครับ

ส่วนโช๊ค ราคาประมาณ 650-750ครับ ตรงรุ่น

Mtz

TZMClub150

Mtz

DEDOR

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 08:13:30 หลังเที่ยง
เข้ามาส่องกบ camfrok

หน้านี้ฝนไม่ตกนี่ครับ  กบที่ไหนจะออกมาให้จับหว่า 555555+ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

TZMClub150

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 08:23:50 หลังเที่ยง
เอาแบบกำลัลเล่นผีผ้าห่ม มีไหมกิฟ

มีครับพี่เอ็ม แบบกะลังโจ๊ะตัวเอก็มี แบบกะลังโจ๊ะสองคนก็มี อิอิ
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 08:30:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 08:13:30 หลังเที่ยง
เข้ามาส่องกบ camfrok

หน้านี้ฝนไม่ตกนี่ครับ  กบที่ไหนจะออกมาให้จับหว่า 555555+ 

ไม่ได้ให้จับจ้ะพี่ ออกมาให้ส่อง

narokawayg

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 08:05:16 หลังเที่ยง

ส่วนโช๊ค ราคาประมาณ 650-750ครับ ตรงรุ่น

ขอบคุณครับ

แล้วเรื่องขนาดลูกสูบ ดูยังไงครับ

ราคาเท่าไรและซื้อที่ไหนครับ แถวบ้านหาไม่ได้ ศูนย์ยังไม่มี = =

TZMClub150

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 08:33:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 13, 2010, 08:05:16 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ

แล้วเรื่องขนาดลูกสูบ ดูยังไงครับ

ราคาเท่าไรและซื้อที่ไหนครับ แถวบ้านหาไม่ได้ ศูนย์ยังไม่มี = =

ต้องเอาเวอร์เนียวัดแล้วล่ะครับ แล้วไปวัดขนาดลูกดูถึงจะรู้ ว่าจะเอาไซด์ไหน b หรือ c

narokawayg