Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

อ้างจาก: sodaban เมื่อ กันยายน 19, 2010, 12:54:58 ก่อนเที่ยง
นำหน้าเลยท่าน เดี๋ยวผมตาม อยากได้อยู่ เครื่องบนTZR ล่างTZM หาให้ซ้ก 1 ชุดสิ ท่านของTZR นะ บอกราคาด้วย ช้าเดี๋ยวเงินหมด...อิอิ
ท่อนบน TZR เห็นช่างหนุ่มมีนะ สภาพสวยด้วย  ท่อนบน TZM ก็มี ช่างหนุ่มพึ่งโทรมาบอกเมื่อวาน
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อ้างจาก: bangnara เมื่อ กันยายน 19, 2010, 09:48:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 19, 2010, 12:48:59 ก่อนเที่ยง
เตรียมยกท่อนบน TZR ใส่อยู่  จัดมันเต็มยศ  เสื้อลูกฝา เซอรืสายน้ำเงิน  เหอ ๆๆๆ  เบื่อละเสื้อ TZM  หาสวย ๆ ไม่ได้ เล่นมันเสื้อ TZR มือ 1 นี่ล่ะ

ท่านจุงหา TZM ให้ด้วยสิ 555+     ผมจะได้มาลงชื่อกับเค้าบ้าง
เดี๋ยวเอาวีนอลขัดลื่นพอร์ต ไปก่อน
TZM เอาในห้องซื้อขายเลยท่าน  แต่มันจะหนักตรงค่าส่งนี่แหล่ะ...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

bangnara

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 21, 2010, 11:00:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bangnara เมื่อ กันยายน 19, 2010, 09:48:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 19, 2010, 12:48:59 ก่อนเที่ยง
เตรียมยกท่อนบน TZR ใส่อยู่  จัดมันเต็มยศ  เสื้อลูกฝา เซอรืสายน้ำเงิน  เหอ ๆๆๆ  เบื่อละเสื้อ TZM  หาสวย ๆ ไม่ได้ เล่นมันเสื้อ TZR มือ 1 นี่ล่ะ

ท่านจุงหา TZM ให้ด้วยสิ 555+     ผมจะได้มาลงชื่อกับเค้าบ้าง
เดี๋ยวเอาวีนอลขัดลื่นพอร์ต ไปก่อน
TZM เอาในห้องซื้อขายเลยท่าน  แต่มันจะหนักตรงค่าส่งนี่แหล่ะ...

น้องที่นรา สั่งKR มาจากโคราช เจอค่าส่ง 2400 บาท   55+

TZMClub150

Vilator

โอ้ ป๊าด  TZM Pro arm  เท่ห์ จัง  ว่าแต่วิ่งแล้วหนักป่ะ  อยากแปลงร่างรถมั่ง
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

TZMClub150

ก็ไม่หนักเท่าไหร่ครับ

แต่เข้าโค้ง อ่ะสุดๆ เลย

รู้สึกแบนได้มากกว่าเก่า เหอๆ

@@TaJung@@

ค่าส่งมันแพง ถ้าส่งทาง LOGISPOST แบบเป็นคัน  แต่ถ้าจับมันแยกส่วนถอดโช๊คหน้า ถอดล้อหลัง แล้วมัดรวมเป็นมัดข้าวต้ม
ค่าส่งก็จะกลายเป็นอีกแบบนึง เพราะเขาตีเป็นอะไหล่....

ค่าส่งผันแปรตาม ลักษณะของที่ส่ง กับโซนต้นทางไปปลายทาง...

Vilator

อ้ออ  จะได้จำไว้ว่าถ้าซื้อรถให้เค้ารื้อแล้ว ออกให้หมด  แล้วจะประกอบคืนได้ครบมั้ย  อ่า  Tajung    ถามต่อ TZM หัวเทียนเบอร์อะไรกันดีครับที่จะให้รถแรงๆๆ เหมาะกับ E-20
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

bangnara

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 21, 2010, 02:13:53 หลังเที่ยง
ค่าส่งมันแพง ถ้าส่งทาง LOGISPOST แบบเป็นคัน  แต่ถ้าจับมันแยกส่วนถอดโช๊คหน้า ถอดล้อหลัง แล้วมัดรวมเป็นมัดข้าวต้ม
ค่าส่งก็จะกลายเป็นอีกแบบนึง เพราะเขาตีเป็นอะไหล่....

ค่าส่งผันแปรตาม ลักษณะของที่ส่ง กับโซนต้นทางไปปลายทาง...

นี่ยังไม่รวมค่าความเสียหายอีกน่ะครับ ผมเคยสั่ง NSR มา2คัน หน้ากากหัก ย้ำว่าหักไปเลยครับ เพราะถ้าถอดโครงไมล์ออกก็พับ แบนเลย55+ เพราะตอนส่งมา พี่แกก็เอาของยัดใส่มาด้วยเต็มคัน ทับมาบนรถนั้นแหละครับ

bangnara

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ กันยายน 21, 2010, 01:33:13 หลังเที่ยง
ไหงค่าส่งคึแพงแท้ 2400 เลยเบาะ -*-

สวยมากๆเลยครับคันนี้ TZM ยิ่งมองยิ่งสวย  หมดไปมากป่าวครับ ถึงสวยขนาดนี้

stank

Vilator

โยนหินถามทางกันหน่อยว่า   TZM กับคาร์บูรุ่นไหนดีครับ ถ้าไม่ใช้ของเดิม  เล่นตัวไหน  เห็นราคาของใหม่กิ๊ก  (เก่าเก็บ) 3 พันนิดๆๆ  กำลังคิดหาทางเลือกอยู่ครับ

Mtz

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 23, 2010, 08:57:32 หลังเที่ยง
โยนหินถามทางกันหน่อยว่า   TZM กับคาร์บูรุ่นไหนดีครับ ถ้าไม่ใช้ของเดิม  เล่นตัวไหน  เห็นราคาของใหม่กิ๊ก  (เก่าเก็บ) 3 พันนิดๆๆ  กำลังคิดหาทางเลือกอยู่ครับ
คาร์บูส่วนใหญ่ มันไม่เสียง่ายๆนะครับ แต่อาจไม่แรงที่สุด อาการรถท่านไม่ได้อยู่ที่คาร์บูอย่างเดียวหรอก ลองทำให้กลับมาสแตนดาร์ดก่อน แล้วดูว่าอาการมันยังไง ค่อยไล่ใหม่ อย่าใจร้อน เส้นผมบังภูเขา คาร์บูรถผมเน่าๆใช้มาเกือบ10ปี ยังไม่เห็นมันงอแงเลย

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

Bestgump

นับเพิ่มอีกคันนึงนะครับ
เดี๋ยวจะต้องไปหากระจกข้างเพิ่ม
เพิ่งได้มาเมื่อคืนยังไม่ถึงมือช่างเลยครับ
รูปชัดๆนั่นเจ้าของเดิมลงประกาศครับ
ขับออกจากบ้านเจ้าของเดิมก็หลงทาง
บิดได้แค่ 80 ก็หมด
หมดใจแล้วครับ  ไม่ได้ขับสองล้อบนถนนใหญ่มาสิบกว่าปี
คนป่อดซะแล้ว

@@TaJung@@

สมาชิกใหม่มีมาเพิ่มอีกแล้ว กิ๊วๆๆๆๆ

TZ38

ขออณุญาติเป็นสมาชิก กลุ่มด้วยคน ครับ อ่านมานาน ได้ความรู้เยอะเลยครับ

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

Mtz

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ กันยายน 24, 2010, 06:48:29 หลังเที่ยง
ขออณุญาติเป็นสมาชิก กลุ่มด้วยคน ครับ อ่านมานาน ได้ความรู้เยอะเลยครับ
เอ้าพี่ ไหงพึ่งมาลงชื่อละ เห็นนานแล้ว นึกว่ามาลงไปแล้วนะนนี้ ยินดีต้อนรับสูชนกลุ่มน้อยครับ อิอิ มีอะไรจะได้ปรึกษากันได้

ser23

สวัสดีครับ ผม นุser23 ขอรายงานตัวครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ชีวิตยังมีพรุ้งนี้เสมอ....

Bestgump

สอบถามเป็นชุดก่อนนะครับ
1. หัวเทียน และแบตเตอรี่ที่เหมาะกับรถ ใช้สเปคไหนครับ
2. เจ้าของเดิมบอกว่าใช้คาร์บู TZR เวลาโช๊คน้ำมันต้องล้วงมือไปที่คาร์บู โช๊คที่ข้างรถใส่ฟรีไว้เฉยๆ
มีใตรดัดแปลงหรือแก้ไขได้มั่งครับ
3. ก๊อกน้ำมัน  ก็อกหนึ่งลูกศรชี้ไปข้างหน้า  ก๊อกสองชี้ขึ้นบน ถูกต้องไหมครับ
4.  ไฟแดงที่เรือนไมล์ oil เวลามันสว่าง เตือนเรื่องอะไร
5. เข็มความร้อนขึ้นถึงสุดแถบเขียว  เครื่องร้อนผิดปกติไหมครับ  อ่านดูแล้วหลายคันไม่ถึงครึ่งด้วยซ้ำ

ถามกันแบบนี้ คงพอประมาณทักษะช่างของผมได้นะครับ
ไม่รู้ล่ะ กล้าหามาขี่ก็เพราะมีกระทู้นี้แหละ อย่าทิ้งกันเน้อ
ขอบคุณครับ