Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jacky chan

"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

@@TaJung@@

อ้างจาก: jacky chan เมื่อ กันยายน 18, 2010, 11:52:55 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 18, 2010, 09:14:20 ก่อนเที่ยง
เป็นเหมือนกัน ครับเสียงเครื่องชอบไอ กระดอกกระแดกที่ 5000 รอบ  ประมาณว่าสะดุด  แล้วต้องบิดเกินนั้น แล้วเบาคันเร่ง แล้วก็บิดคันเร่งต่อ  ทีนี้ล่ะ  ขนลุกเกรียว (กูจะตายไม่หว่า  อย่ามีอะไรมาตัดหน้ากูนะเฟ้ย เฮ้ยยยยย)   ประมาณนั้น   โดยเฉพาะ E-20 ออกแนว  เสียงแห้งๆๆ ไม่หวานเท่าไหร่ครับ กำลังหาวิธีจูนอยู่ครับ ใครมีอะไรดีๆ แบ่งปันกันนะครับ  อิๆๆๆๆ  แล้วเราชนกลุ่มน้อย จะรุ่งเรือง  เย๊ๆๆๆๆ
สรุป เคลส นี้ ต้องแก้ไข อย่างไร เกิดจากสาเหตุใด ครับ ของผมอาการนี้เลย.....น่าจะมาจากการตั้งวาวล์? ไม่ได้มารค์ที่ถูก หรือเปล่าครับ
ถอดวาล์วมาล้างเขม่าให้หมด ล้างรูในเสื้อให้หมด หล่อลื่นพื้นผิวหน่อยให้วาล์วหมุนคล่องตัว  สายดึงวาล์วเปลี่ยนใหม่ เซอร์โวก็หยอดน้ำมันให้ลื่น

แค่นี้ก็ลื่นปื๊ดแล้ว  ส่วนหายสะดุดหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้ ถ้าไม่หายก็แสดงว่ามันเป็นอาการปกติจ้า...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 18, 2010, 09:39:14 ก่อนเที่ยง
อะไรเป็นเข่งละครับ Tajung  ช่วงนี้เงาะหรือทุเรียนที่เป็นเข่ง  ก๊าบบบบบบบบบ   ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆ   ว่าแต่เมื่อไหร่ TZM จะมีกลุ่มมิตติ้ง ย่อยๆๆ   หรือว่ามามิตติงที่บ้านผมไม๊  ประมาณว่ามาช่วยซ่อม TZM ผมที  ฮิๆๆๆๆๆๆ  ซ่อมคนเดียว เหงา
น่าจัดมิตติ้งTZM นะนี้ แต่ละคันอาการย่ำแย่ หุหุ ส่วนคนที่ใช้TZR ไม่เห็นเขาบ่นเลย หุหุ ต้องไปแอบสอยเครื่องTZR แถวนี้มาใช้ซะละมั้ง หุหุุห แว้นกระจาย 

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

seilencer_TZR

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ กันยายน 18, 2010, 11:10:06 หลังเที่ยง
ใช้ดี ไม่มีงอแง

บอกแล้วให้เล่น tzr
5555

รถเอ็งสมบูรณ์นี่หว่า แต่ดันตั้งวาว์ลไม่เป็น ได้แค่ 170

เด๋วเหอะ จะโดน VR เครื่องใน TZR สวนเอา อิอิ

Mtz

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ กันยายน 18, 2010, 11:10:06 หลังเที่ยง
ใช้ดี ไม่มีงอแง

บอกแล้วให้เล่น tzr
5555
ระวังเถอะะะ มาแถวหนองจอก อย่าซี้ซั้วจอดนะ จะไปถอดเอาเครื่องมาใส่TZM หุหุ

@@TaJung@@

เตรียมยกท่อนบน TZR ใส่อยู่  จัดมันเต็มยศ  เสื้อลูกฝา เซอรืสายน้ำเงิน  เหอ ๆๆๆ  เบื่อละเสื้อ TZM  หาสวย ๆ ไม่ได้ เล่นมันเสื้อ TZR มือ 1 นี่ล่ะ

เดี๋ยวเอาวีนอลขัดลื่นพอร์ต ไปก่อน
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

sodaban

นำหน้าเลยท่าน เดี๋ยวผมตาม อยากได้อยู่ เครื่องบนTZR ล่างTZM หาให้ซ้ก 1 ชุดสิ ท่านของTZR นะ บอกราคาด้วย ช้าเดี๋ยวเงินหมด...อิอิ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

jakchai

จิงๆแล้ว จัดพบป่ะกันก็ดีน่ะครับ กลุ่ม tZM ผมอยูนวมินทร์ กม8คับ พี่ที่อยู๋หนอกจอกไม่ไกลกันมากอ่ะ
ว่าแต่รถท่านพี่เสร็จหรือยัง ผมขับอย่างเดียวซ่อมไม่ค่อยเป็นอิอิ

jakchai

ใส่จะเอาสวยคับท่อ 4 จังหวะ ว่าแต่เสียงจะเพราะหรือเปล่าคับ

bangnara

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 19, 2010, 12:48:59 ก่อนเที่ยง
เตรียมยกท่อนบน TZR ใส่อยู่  จัดมันเต็มยศ  เสื้อลูกฝา เซอรืสายน้ำเงิน  เหอ ๆๆๆ  เบื่อละเสื้อ TZM  หาสวย ๆ ไม่ได้ เล่นมันเสื้อ TZR มือ 1 นี่ล่ะ

ท่านจุงหา TZM ให้ด้วยสิ 555+     ผมจะได้มาลงชื่อกับเค้าบ้าง
เดี๋ยวเอาวีนอลขัดลื่นพอร์ต ไปก่อน

@@TaJung@@

อ้างจาก: jakchai เมื่อ กันยายน 19, 2010, 09:19:48 ก่อนเที่ยง
ใส่จะเอาสวยคับท่อ 4 จังหวะ ว่าแต่เสียงจะเพราะหรือเปล่าคับ

ยกมาแต่ปลายก็พอมั๊ง...ใช้ปลายแบบสั้นๆหน่อย แล้วอัดไยแก้วเอา...ลองดูเด้อเพราะคิดอยู่เหมือนกัน...แต่พักไว้ก่อน เก็บเครื่องมันยังไม่โอเค...

jakchai

นั่นแหละหนาจะเอาเฑาะปลายมา แต่ลองถามกันก่อนเผื่อมีท่านใดทำบ้างแล้ว

shootme

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ กันยายน 18, 2010, 01:05:26 ก่อนเที่ยง
คันแดงของผม
สายวาวล์สีเหลือง (เขาบอกว่าสายสีเหลืองเป็นของ TZM จริงป่าวผู้รู้ตอบที)
ทำงานแบบนี้จ๊ะ
เปิดกุญแจ วาวล์จะมาอยู่ในตำแหน่งปิด
รอบเครื่องถึง 7500 เมื่อไหร่ ถึงจะเปิด (ไม่เปิดทันทีทันใด ค่อยๆไล่เปิดทีละนิสส ยันหมดปลอก)

คันสีดำของผม
สายวาวล์สีฟ้า
ทำงานแบบนี้จ๊ะ
เปิดกุญแจ วาวล์จะมาอยู่ในตำแหน่งเปิด
รอบเครื่องเกิน 2000 วาวล์ถึงจะปิด แล้วจะเปิดอีกทีเมื่อรอบถึง 6000 ขึ้นไปค่อยๆเปิดทีละนิสจนหมดปลอก

ที่ขี่มา นิสัยวาวล์เป็นแบบนี้ครับ

+1ม้า ไปเร้ย ใส่สีฟ้าอยู่ คลานไปซื้อก๋วยเตี๋ยว เสียงป๊องแป๊งเหลือเกินเกรงใจชาวบ้าน
จะได้เปลี่ยนเอาเหลืองมาใส่ดีกว่า
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

@@TaJung@@

สีน้ำเงิน ของ TZR ตูดเป็ด
สีเหลือง ของ TZR ตัวตูดไฟกลม
สีเทา ของ TZM

Vilator

งง ช่วยขยายความหน่อยครับ  อะไรสายสีเทา อะไรสายสีฟ้า อะไรสายสีเหลือง ครับ  มันอยู่ตรงไหนของรถนะท่าน Tajung  อ้อ ผมอยู่แถว5 แยกลาดพร้าว  ใครว่างช่วยมามิตติ้งแถวนี้ก้อดีนะจะได้ช่วยผมดูรถด้วย 
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

shootme

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 20, 2010, 02:05:26 หลังเที่ยง
งง ช่วยขยายความหน่อยครับ  อะไรสายสีเทา อะไรสายสีฟ้า อะไรสายสีเหลือง ครับ  มันอยู่ตรงไหนของรถนะท่าน Tajung  อ้อ ผมอยู่แถว5 แยกลาดพร้าว  ใครว่างช่วยมามิตติ้งแถวนี้ก้อดีนะจะได้ช่วยผมดูรถด้วย 
เป็นสีปลอกหุ้มสายไฟของ ชดเซอโว
ตะกี้ถอดเอา ฟ้า ออกแล้ว  เอาสีเทาใส่แทน 555(ตอนแรกนึกว่าผมมีสีเหลือง) สมหวังเงียบกริบ เข้าออกซอยซาดวกมาก แต่ซัดสะใจสู้ สีฟ้าไม่ได้เลย

ไอ้ตัวฟ้า มันจะเปิดวาล์วหน่อยๆ ที่รอบเดินเบา เสียงดังเกิน

Vilator

เออ นั่นสิผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันต่าง ไม่เคยดูชุดสายไฟเลยครับ มองเห็นมีแต่ดำ เขรอะๆ ไปหมดทุกสาย  อย่างว่าครับผมยังไม่ถึงขั้นรื้อโครงทำสี  ถ้าเป็นไปได้ อยากจัดแจ่มๆซักทีเหมือนกัน   ถามต่อนะครับว่า TZM ลงล้อโต เครื่องเดิมๆ  วิ่งแล้วเป็นไงมั่งครับ ช่วยออกความเห็นให้ทีครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 20, 2010, 05:24:06 หลังเที่ยง
เออ นั่นสิผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันต่าง ไม่เคยดูชุดสายไฟเลยครับ มองเห็นมีแต่ดำ เขรอะๆ ไปหมดทุกสาย  อย่างว่าครับผมยังไม่ถึงขั้นรื้อโครงทำสี  ถ้าเป็นไปได้ อยากจัดแจ่มๆซักทีเหมือนกัน   ถามต่อนะครับว่า TZM ลงล้อโต เครื่องเดิมๆ  วิ่งแล้วเป็นไงมั่งครับ ช่วยออกความเห็นให้ทีครับ
ลงโตกว่าเดิมมันก็หนักขึ้นนั่นล่ะ  แต่เข้าโค้งนิ่งกว่าเดิมนะ  วิ่งทางไกลจริง ๆ ก็วิ่งแค่ 100 อยู่ดี  เกินนั้นเปลือง..

Vilator

งั้นต้องหาล้อโตและสวิงอาร์มดีๆมาใส่บ้างแล้ว นะเนี่ย  เพราะขี่ยังไงก็ไม่เกิน 120  หัวใจมันสะออนนนนนนนนนนนนนนนน   ชิมิ ชิมิ