Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sodaban

คลาดว่าไม่น่าเกิน ต้นเดือนหน้า คงรู้เรื่ิองนะครับ......เดี๋ยวจะเก็บภาพมาฝาก ให้ติ/ชม
ของก็ซื้อ รถก็เสีย ฮ้อ.....มันช่างเพลีย หัวใจดีแท้ๆ นะท่านจุง.....สู้ ต่อไปไอ้มดแดง
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

พี่ๆๆคับขอถามว่า

ไอตัวที่ไว้ใส่แผ่นครัส

ของTZRของผมมันหักไป2ขาเอาไปเชื่อมได้หรือเปล่าครับ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

Mtz

อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ กันยายน 12, 2010, 01:09:40 ก่อนเที่ยง

ของTZRของผมมันหักไป2ขาเอาไปเชื่อมได้หรือเปล่าครับ

เชื่อมน่าจะได้ แต่ซื้อใหม่ดีกว่านะ แสดงว่าขันน๊อตแรงจนแกนเสามันหักใช่ไหมครับ  ผมเคยหักเหมือนกัน คอนทำรถเองแรกๆ

@@TaJung@@

ของมือสองขายเยอะแยะซื้อใหม่ดีกว่าครับ  อะไหล่มีเยอะไม่มีใครแย่งซื้อ อิอิอิ

เซอร์ปลุกไม่ตื่นต้องยกท่อนบนออกมาดู หาวิธีรื้ออยู่เพราะไม่ถนัดคาวาฯ กับหยุดแค่วันเดียว
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

cobraaten

ผมใช้tzmอยู่เหมือนกันแต่มันเก่ามากแล้วตอนนี้กำลังจะเอาไปทำใหม่แล้วจะนำมาให้ดู
:( :( :( :(

shootme

อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ กันยายน 12, 2010, 01:09:40 ก่อนเที่ยง

รบกวนวัดความยาว ช๊อค tzm ด้วยครับ ยาวกว่า เดิมกี่เซ็น อะ

jacky chan

ถามแบบดิบๆ หน่อยนะครับ ถ้าจะเอา เครื่อง TZR ใส่ โคลงรถ TZM  ทั้งชุด เลยจะเป็นไปได้ไหม ครับ ถ้าได้เดินหน้าหาเครื่องTZR โลด
"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

Vilator

เข้ามาแอบส่องดูความเคลื่อนไหว หุๆๆๆ  ไม่ได้มานานแระ   เป็นไงมั่งพี่น้อง TZM ของทุกท่านยังสบายดีกันไม๊ๆๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: jacky chan เมื่อ กันยายน 16, 2010, 09:22:19 หลังเที่ยง
ถามแบบดิบๆ หน่อยนะครับ ถ้าจะเอา เครื่อง TZR ใส่ โคลงรถ TZM  ทั้งชุด เลยจะเป็นไปได้ไหม ครับ ถ้าได้เดินหน้าหาเครื่องTZR โลด

เอาแค่เสื้อTZRมาใส่กับท่อก็จะเป็นTZRแล้วนะในนิสัยของรถ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ยกแค่ท่อนบน กับ ท่อ TZR มาใส่ TZM ก็จะกลายเป็น TZR แล้ว
เอามาแบบครบ ๆ ก็กล่องไฟกับเซอร์โวสายน้ำเงินด้วยเลย แว๊ดแน่ๆ  แต่ท่อ TZR ใส่ TZM แล้วมันไม่สวยนี่สิ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

jakchai

วาวล์เปิดเร็ว ที่ 5000 รอบ แก้ยังไงคับtzm

@@TaJung@@

ล๊อกวาล์วเลยครับ   อิอิอิ

5000 นี่มันพึ่งจะเริ่มเปิดเฉย ๆ ยังไม่สุดเลยด้วยซ้ำ

ระบบมันทำงานแบบนี้
เปิดกุญแจ มอเตอร์เช็คตัวเองไปกลับ วาล์วจะอยู่ที่จังหวะเปิดสุด
ติดเครื่องเดินเบาปุ๊บมันจะปิดสุดแล้วจะกลับมาอยู่ที่ตรงกลาง เร่งรอบสูงๆ 5000(มันเริ่มจะขยับเอง) ขึ้นไปมันก็จะเปิดออกสุด

ถ้าอยากรู้เปิดฝามันมาดูเลยครับจะเห็นเอง

MaX_TzR

คันแดงของผม
สายวาวล์สีเหลือง (เขาบอกว่าสายสีเหลืองเป็นของ TZM จริงป่าวผู้รู้ตอบที)
ทำงานแบบนี้จ๊ะ
เปิดกุญแจ วาวล์จะมาอยู่ในตำแหน่งปิด
รอบเครื่องถึง 7500 เมื่อไหร่ ถึงจะเปิด (ไม่เปิดทันทีทันใด ค่อยๆไล่เปิดทีละนิสส ยันหมดปลอก)

คันสีดำของผม
สายวาวล์สีฟ้า
ทำงานแบบนี้จ๊ะ
เปิดกุญแจ วาวล์จะมาอยู่ในตำแหน่งเปิด
รอบเครื่องเกิน 2000 วาวล์ถึงจะปิด แล้วจะเปิดอีกทีเมื่อรอบถึง 6000 ขึ้นไปค่อยๆเปิดทีละนิสจนหมดปลอก

ที่ขี่มา นิสัยวาวล์เป็นแบบนี้ครับ

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

jakchai

เปิดที่5000 มันจะเร็วไปมั้ยครับ หรือเป็นปกติของมัน แต่เท่าที่ขับมามันเปิดเหมือนจะสุดๆ แต่รถไม่วิ่งอ่ะมันจะอื้อๆ ไม่ค่อยพุ่งคับ

Vilator

เป็นเหมือนกัน ครับเสียงเครื่องชอบไอ กระดอกกระแดกที่ 5000 รอบ  ประมาณว่าสะดุด  แล้วต้องบิดเกินนั้น แล้วเบาคันเร่ง แล้วก็บิดคันเร่งต่อ  ทีนี้ล่ะ  ขนลุกเกรียว (กูจะตายไม่หว่า  อย่ามีอะไรมาตัดหน้ากูนะเฟ้ย เฮ้ยยยยย)   ประมาณนั้น   โดยเฉพาะ E-20 ออกแนว  เสียงแห้งๆๆ ไม่หวานเท่าไหร่ครับ กำลังหาวิธีจูนอยู่ครับ ใครมีอะไรดีๆ แบ่งปันกันนะครับ  อิๆๆๆๆ  แล้วเราชนกลุ่มน้อย จะรุ่งเรือง  เย๊ๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

TZM สายสีเทาครับ...

เชียงกงแถวบ้าน ทั้ง 3 สีมีขายเป็นเข่ง...

Vilator

อะไรเป็นเข่งละครับ Tajung  ช่วงนี้เงาะหรือทุเรียนที่เป็นเข่ง  ก๊าบบบบบบบบบ   ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆ   ว่าแต่เมื่อไหร่ TZM จะมีกลุ่มมิตติ้ง ย่อยๆๆ   หรือว่ามามิตติงที่บ้านผมไม๊  ประมาณว่ามาช่วยซ่อม TZM ผมที  ฮิๆๆๆๆๆๆ  ซ่อมคนเดียว เหงา

jakchai

จบเนื่องวาวล์คับ มาเรื่องโช๊คtzm ต่อใครเคยเอาโช๊คแก๊สมาใส่มั่ง รุ่นไหนอยากใส่ด้วยคับ ขอบคุณมาก แล้วหาซื้อได้ที่ไหนคับ

jacky chan

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 18, 2010, 09:14:20 ก่อนเที่ยง
เป็นเหมือนกัน ครับเสียงเครื่องชอบไอ กระดอกกระแดกที่ 5000 รอบ  ประมาณว่าสะดุด  แล้วต้องบิดเกินนั้น แล้วเบาคันเร่ง แล้วก็บิดคันเร่งต่อ  ทีนี้ล่ะ  ขนลุกเกรียว (กูจะตายไม่หว่า  อย่ามีอะไรมาตัดหน้ากูนะเฟ้ย เฮ้ยยยยย)   ประมาณนั้น   โดยเฉพาะ E-20 ออกแนว  เสียงแห้งๆๆ ไม่หวานเท่าไหร่ครับ กำลังหาวิธีจูนอยู่ครับ ใครมีอะไรดีๆ แบ่งปันกันนะครับ  อิๆๆๆๆ  แล้วเราชนกลุ่มน้อย จะรุ่งเรือง  เย๊ๆๆๆๆ
สรุป เคลส นี้ ต้องแก้ไข อย่างไร เกิดจากสาเหตุใด ครับ ของผมอาการนี้เลย.....น่าจะมาจากการตั้งวาวล์? ไม่ได้มารค์ที่ถูก หรือเปล่าครับ
"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

jakchai

tzm ใส่ท่อ 4 จังหวะมีผลเสียอะไรหรือไม่คับ