Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

แต่สำหรับคนที่ขี้เกียจปั้นเอง  แต่ชอบใหม่ๆมือ 1 ที่ขอนแก่นมีขาย  คุยดีๆ มี 56000 มาอุ้มไปเลยใหม่ๆวิ๊งๆ

กำเงินสดไป กำลังต่อรองราคาเราก็สูง เพราะร้านก็ไม่อยากให้มันค้างต่อไปอีกหรอก...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

spi

ตาจุงครับ  กาละครั้งหนึ่งนานมาแล้ว  ผมเคยโพสมาปรึกษาเรื่องการเลือกใช้รถกับตาจุง  ซึ่งผมก็ได้รับคำแนะนำเป็นอย่างดี  แล้วผมก็หายต๋อมไป  ด้วยเหตุผลเรื่อง
งาน  มาวันนี้ผมได้เลือกแล้ว  TZM  ลายน้ำเงิน-ขาว  หมาดๆวันนี้เอง  ในราคาที่ผมพอใจในสภาพรถ  ชอบมากครับตาจุง  แต่ปัญหาก็ตามมาจนได้   พระเจ้าช่วย....
รถสตาร์ท ไม่ติด  ถีบจนเหงื่อโซก  ก็ไม่ติด  เอ...มันเป็นไรหว่า  ก่อนจ่ายสตางค์  ก่อนยกขึ้นรถกระบะ ก็ให้เจ้าของถีบให้ดูแล้ว  ชึ้งเดียวติด  แล้วทำไมเราไม่ติดหว่า..
....ว่าแล้วไปตามน้องข้างบ้านมาสตาร์ทให้ดู .... ชึ้งเดียวติดครับท่าน.....แล้วผมก็ลองใหม่  ถีบท่าไหนๆก็ไม่ติด...กรรม...นี่ผมสตาร์ทรถไม่เป็นจริงๆหรือ ......
   จึงอยากจะขอคำปรึกษาจากตาจุง  ช่ ว ย บ อ ก เ ท ค นิ ค ก า ร ส ต า ร์ ท  TZM  ให้หน่อยครับ  ตั้งแต่ไหนแต่ไรมา  พึ่งจะจับ  TZM  เป็นครั้งแรก  อิ อิ อิ
อายจังเลย ......  ลุงพี

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ไม่มีเทคนิกอะไร  ถีบสตาร์ทตามปกตินั่นล่ะ   รถเก่าซื้อต่อมือ  ยังไงก็ต้องเช็คใหม่ทั้งหมดนั่นล่ะ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: spi เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2013, 06:27:10 หลังเที่ยง
  ตาจุงครับ  กาละครั้งหนึ่งนานมาแล้ว  ผมเคยโพสมาปรึกษาเรื่องการเลือกใช้รถกับตาจุง  ซึ่งผมก็ได้รับคำแนะนำเป็นอย่างดี  แล้วผมก็หายต๋อมไป  ด้วยเหตุผลเรื่อง
งาน  มาวันนี้ผมได้เลือกแล้ว  TZM  ลายน้ำเงิน-ขาว  หมาดๆวันนี้เอง  ในราคาที่ผมพอใจในสภาพรถ  ชอบมากครับตาจุง  แต่ปัญหาก็ตามมาจนได้   พระเจ้าช่วย....
รถสตาร์ท ไม่ติด  ถีบจนเหงื่อโซก  ก็ไม่ติด  เอ...มันเป็นไรหว่า  ก่อนจ่ายสตางค์  ก่อนยกขึ้นรถกระบะ ก็ให้เจ้าของถีบให้ดูแล้ว  ชึ้งเดียวติด  แล้วทำไมเราไม่ติดหว่า..
....ว่าแล้วไปตามน้องข้างบ้านมาสตาร์ทให้ดู .... ชึ้งเดียวติดครับท่าน.....แล้วผมก็ลองใหม่  ถีบท่าไหนๆก็ไม่ติด...กรรม...นี่ผมสตาร์ทรถไม่เป็นจริงๆหรือ ......
  จึงอยากจะขอคำปรึกษาจากตาจุง  ช่ ว ย บ อ ก เ ท ค นิ ค ก า ร ส ต า ร์ ท  TZM  ให้หน่อยครับ  ตั้งแต่ไหนแต่ไรมา  พึ่งจะจับ  TZM  เป็นครั้งแรก  อิ อิ อิ
อายจังเลย ......  ลุงพี

บิดคันเร่ง นิดเดียว ( ย้ำนะครับ ว่านิดเดียว นิดสุดๆ ) บิดค้างไว้ เปิดโช๊คน้ำมันด้วยนะครับ

แล้วก็สตาร์ท ให้ไม่เกิน 2 ที ก็ติด (ถ้าไม่ติด ก็สตาร์ทต่อไปคับ รถแต่ละคันนิสัยไม่เหมือนกันคับ)
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Vilator

เรื่อง สตาร์ทรถ ผมก็เคย ตอนที่ไปซื้อรถครั้งแรก  สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด หลายครั้งที่เห็นหลายคนได้รถครั้งแรก ก็อาการเดียวกัน  คบๆกันไปเดี๋ยวก็รู้ใจหาจังหวะสตาร์ทเจอเองครับ  ถ้าไม่ได้จริงๆ เข็นสตาร์ทแบบ Moto GP ก็ได้นะ ผมลองมาทุกแบบแระ  บอกตรงๆ เหนื่อยโครตๆๆๆ  แต่มีความสุขกับ TZM ครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

spi

ขอขคุณทุกคนครับ  ที่ให้คำแนะนำ  ครับก่อนหน้านี้เคยจับลูบคลำครั้งหนึ่ง  แต่ไม่ได้ลองสตาร์ท  พึ่งจะสตาร์ทวันนี้เป็นวันแรก  ลองสองรอบ  เหงื่อโซกเลย
ไม่สำเร็จเลย  ครับเหนื่อยสุดๆ  จะว่ารถมีปัญหาก็ไม่ได้  ทีให้คนอื่นสตาร์ท  ชึ่งเดียวติดทุกครั้ง  สุดท้ายเข็นเข้าบ้านครับ ..... 

Hunterzero

มันต้องลองดันดูครับมันจะมีจังหวะเริ่มเกาะของเฟือง บางคน ไม่ทราบเอาคันสตาร์ทออกได้จากฝักได้ก็กระทืบใส่ตู้มเลยงั้นให้ตายก็ติดยากแถมเสี่ยงคันสตาร์ทหักอีก
เพราะงั้นจังหวะคือ ลอง ค่อยๆกดดูว่า มันจะมีอยู่ช่วงที่เฟืองมันไม่ฟรีแล้วมาเกาะกันพร้อมหมุนเครื่องเราต้องเริ่มออกแรงจากจุดนั้นไม่ใช่ รวมช่วงฟรีไปด้วย ถ้ากระทืบแต่แรก
เสียแรงเปล่าครับ

@@TaJung@@

โจ๊ะๆๆๆ  หวัดดีมื้อเที่ยง....พรุ่งนี้นับสต๊อกแล้ว  คงไม่ค่อยว่าง...

Hunterzero

สวัสดีจ้าววว นั่งซ้อนZX ให้EMSไปส่งขึ้นรถเมล์มันส์ดีแท้ 555+

yooth mtx

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2013, 08:23:01 ก่อนเที่ยง
มันต้องลองดันดูครับมันจะมีจังหวะเริ่มเกาะของเฟือง บางคน ไม่ทราบเอาคันสตาร์ทออกได้จากฝักได้ก็กระทืบใส่ตู้มเลยงั้นให้ตายก็ติดยากแถมเสี่ยงคันสตาร์ทหักอีก
เพราะงั้นจังหวะคือ ลอง ค่อยๆกดดูว่า มันจะมีอยู่ช่วงที่เฟืองมันไม่ฟรีแล้วมาเกาะกันพร้อมหมุนเครื่องเราต้องเริ่มออกแรงจากจุดนั้นไม่ใช่ รวมช่วงฟรีไปด้วย ถ้ากระทืบแต่แรก
เสียแรงเปล่าครับ
ตามนั้นล่ะครับ
    ที่ผมทำนะ    กางคันสตาร์ทออก  แล้วกดลงไปจนตึงเท้า(กดลงนะครับยังไม่ต้องถีบ)  แล้วถอนเท้าขึ้นจนสุดจังหวะสตาร์ท  แล้วจึงออกแรงถีบจริงๆ  ถ้ารถ ปกติ และใช้งานตลอด  ทีเดียวก็ติดครับ
    ของผม ถ้าขับทุกวัน ทีเดียวติด ไม่ต้องโช๊กด้วย   แต่ถ้าหลายวันขับที ก็ 2-3 ที ติดครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

เสริมนิดนึง...
   ผมว่า VR สตาร์ทยากกว่าเยอะ  ถ้าไม่คุ้นกะมัน  มันจะดีดกลับ  หน้าแข้งเขียวกันมาหลายรายแล้วนะ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

กาฝาก

Hunterzero

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2013, 04:30:45 หลังเที่ยง
ผมว่า kr คาร์บูกลม ติดยากก่าครับ >_<
อันนี้มีวิธีให้ติดง่ายครับ ผมไม่ได้โม้นะ 555+
มันมีวิธีเซ็ทให้ติดง่าย เพียงแต่ขึ้นอยู่กับปัจจัยรถด้วย

@@TaJung@@

ถีบกันจน....เหงื่อไข่ย้อย  ถ้าเครื่องไม่ปกติ  หุหุหุ

Hunterzero

ผมเคยถอดหัวเทียนมาดูสีแล้วพอใส่คืนไปลืมเสียบหัวนกกระจอก  กระทืบเกินสามทีรู้เรื่องเลย เพราะปกติรถมันไม่งอแงแบบนี้ต้องเช็ค 55+

beat_125

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2013, 04:20:44 หลังเที่ยง
   ผมว่า VR สตาร์ทยากกว่าเยอะ  ถ้าไม่คุ้นกะมัน  มันจะดีดกลับ  หน้าแข้งเขียวกันมาหลายรายแล้วนะ
จริงเเท้เเน่นอนครับ ผมอายุ 15 หน้าเเข้งเขียว เหงื่ออกท่วมตัวเเล้วครับ ขอนเเก่นร้อนจริงๆครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2013, 08:14:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ พฤศจิกายน 11, 2013, 04:20:44 หลังเที่ยง
จริงเเท้เเน่นอนครับ ผมอายุ 15 หน้าเเข้งเขียว เหงื่ออกท่วมตัวเเล้วครับ ขอนเเก่นร้อนจริงๆครับ
มาต้นตาล เย็นแน่นอน...

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

@@TaJung@@