Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KENG_TZ

สวัสดีครับ..ผมเก่ง ขับTZR-R.ครับ อยู่แถวลาดพร้าววว   

Club  ใจง่าย 

***((...Club ใจง่าย...))***

Mtz

อ้างจาก: oomboy0120 เมื่อ ตุลาคม 06, 2013, 10:48:56 หลังเที่ยง
ผมก็ ชับ ครับ แต่ เป็นแบบ เดิมๆ ไม่มีแต่งไรเลย เป็นรุ่น ตูดเป็ด เหมือนกัน ครับ
ยินดีต้อนรับครับผม  ให้1แรงม้า เป็นธรรมเนียมรับน้องใหม่  ผมก็เพิ่งเข้ามาเหมือนกันครับผม

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ ตุลาคม 07, 2013, 09:58:22 หลังเที่ยง
กลับมารายงานตัว
ไปรายงานใจที่ไหนมาซะนานเลยน้องเอ๊ย อิอิ

poy

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Mtz

หนองจอกครึ่มๆ แต่ยังไม่ตกคร๊าบผม

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

Vilator

รายการรถที่เพิ่งทำเสร็จไปเพื่อออกทริปอาทิตย์นี้
1. โครงพ่นด้วย ดำด้าน พลาสติก Dip กระป๋อง
2. เปลี่ยนล้อหลังและทำบุชล้อใหม่ ใส่ยาง Michellin street 140-70-17 ตอนแรกกลัวว่าจะใส่ไม่ได้ติดแน่ๆ ที่ไหนได้เหลือแนวโซ่อีก เกือบนิ้ว ที่ผ่านมาได้ล้อมือสองสภาพแปลงร่างพร้อมดุมล้อที่สภาพไม่ดี ทำให้ประสบปัญหาต่างๆ เมื่ออุปกรณ์ต่างๆครบ ทำให้ล้อหลังหมดปัญหาไป แต่เสียงโซ่ 520 ดังกว่า 428 ครับ ชุดสเตอร์ 15-44 ฟันครับ
3. งานช้าง (ชื่อเพื่อนผม) คือถอดแกนกระบอกโช้คหน้าเพื่อไปทำ ฮาร์ดโครม แถวเสนานิคม ราคา 800 บาท แกนไม่ได้เป็นตามดหรือรอยอะไรลึกมากกมายแต่ จะบอกว่า แกนมันสึกครับ เว้าเป็นคอคอดตรงบริเวณใช้งาน  ร้านทำ 4 วัน สภาพพอทน ก็พอกแล้วต้องมาแต่งอีก เจียระไนกลมไม่ค่อยสวยเป็นรอยนิดหน่อยแต่ก็ใช้งานได้ดี ทดสอบ กลับคลองสามแล้ว 60 โลผ่าน
4. ถังน้ำมันลอกใหม่ขัดสนิมออก แต่ก็ยังใช้แบบเดิมคือไม่พ่นสีถัง จบสิ้นปีคงต้องไปให้ร้านทำสีอีกทีครับเพราะมือตัวเองไม่ถึงจริงๆ
5. พ่นสีกระป๋องเก็บล้อหน้าที่หลากสี( ตาลุงแดงชอบแซว) ให้ดำทั้งหน้าหลังซะ และพ่นสีขาวแฟริ่งคู่หน้า

ปัญหาในการซ่อมเองคือ น๊อตหาย  ฮ่าๆๆๆๆ เลยอดไปทริปร่วมอุดมการณ์ชุ่มฉ่ำ ณ ชลบุรี ครับ  อาทิตย์นี้ ชาว Yamaha ใครว่างไปขึ้นเขาใหญ่กัน งานรวมตัวของ 2T  สายกทม สำหรับ yamaha เจอกัน  Mc คลองสาม เวลา 7.30 น ครับโดยมี  ลุงแดง บันเทิงสายสาม เข้าร่วมสายนี้ครับ

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

ใส่สเตอหน้า 15ฟัน 520 ได้หรอพี่?   ของมัดใส่14 ก็เฉียดแคร้งแล้วอ่า

poy

poy

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 10:00:10 หลังเที่ยง
ใส่สเตอหน้า 15ฟัน 520 ได้หรอพี่?   ของมัดใส่14 ก็เฉียดแคร้งแล้วอ่า

ของ อ.วิน ใส้แตกบ่อยจนไม่เหลือแคร้งให้เบียดโซ่แล้วละคับ 555+

Vilator

อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 05:05:13 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 10:00:10 หลังเที่ยง

ของ อ.วิน ใส้แตกบ่อยจนไม่เหลือแคร้งให้เบียดโซ่แล้วละคับ 555+

ตื่นเต้นเหรอน้องมัด  พี่แค่พิมพ์ผิดไปฟันเดียวเอง  ฮ่าๆๆๆๆ ขอบคุณที่ทักมา ลองไปดูอีกที อ้าว นี่มัน 14 อีกครั้งนี่หว่า   กิ๊วววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ปล. เพ่พจ  รถผมพร้อมกลับจากเหนือเมื่อไหร่ ก็ลงใต้แล้วนะเพ่  รอรับโทรศัพท์ผมด้วย และเตรียมรถกระบะให้พร้อมนะเพ่ เผื่อผมไส้แตกกลางทาง  อิอิ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 08:31:54 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 05:05:13 ก่อนเที่ยง

ตื่นเต้นเหรอน้องมัด  พี่แค่พิมพ์ผิดไปฟันเดียวเอง  ฮ่าๆๆๆๆ ขอบคุณที่ทักมา ลองไปดูอีกที อ้าว นี่มัน 14 อีกครั้งนี่หว่า   กิ๊วววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ปล. เพ่พจ  รถผมพร้อมกลับจากเหนือเมื่อไหร่ ก็ลงใต้แล้วนะเพ่  รอรับโทรศัพท์ผมด้วย และเตรียมรถกระบะให้พร้อมนะเพ่ เผื่อผมไส้แตกกลางทาง  อิอิ
ท่าน...จะเอาจริงหรอ...
ผมว่าให้พี่พจน์ เอารถกระบะมารอรับ ที่ชุมพร  ไม่ดีกว่าหรือ  555555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

ม่ายช่ายอะไรหรอกลูกพี่ถ้ามันยัดได้จะหามาใส่บ้าง ไง อิอิ  แต่เท่าที่จำได้ 14ฟันก็เฉียดถูแคร้งแล้ว
ตอนนี้มัดก็ใส่14-44 เหมือนกันอ่า  เพิ่มอัตราทดมาหน่อยเพราะล้อมันโต ระยะทางมากขึ้น ตอนเล่น 14-43 อัตราทดเท่าเดิมรอบสูงขึ้นช้าเลย
เปลี่ยนใหม่

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

Mtz