Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

~{ Eak_ThaPra }~

เข็มลูกลอยสึก หรือไม่ก็ ลูกลอยค้าง เอาด้ามไขควงเคาะๆดูนะครับ

ส่วนก๊อก ลูกยางหมดสภาพแล้วครับ เปลี่ยนใหม่ก็อยูได้ประมาณปี และก็รั้วต่อครับ

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

poy

สุดยอด

กาฝาก

Mtz

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 12:04:44 ก่อนเที่ยง
เข็มลูกลอยสึก หรือไม่ก็ ลูกลอยค้าง เอาด้ามไขควงเคาะๆดูนะครับ

ส่วนก๊อก ลูกยางหมดสภาพแล้วครับ เปลี่ยนใหม่ก็อยูได้ประมาณปี และก็รั้วต่อครับ

ตามตาเอกว่า รถผมก็เป็น  แต่ของผมรั่วแค่ก๊อก1 พอมันรั่วจนหมดถึงก๊อก2 มันก็หยุดรั่ว อิอิ

poy

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

สุดยอด

Hunterzero

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 28, 2013, 11:59:41 หลังเที่ยง
เซงเป็ด ตอนนี้ trz ผมน้ำมันไหลออกจากคาร์บู ตรงท่อระบายก้นถ้วย

ปิดก๊อกแล้วก็ยังไหลอยู่ ผมเริ่มงง ไม่รู้จะแก้ตรงไหนแล้วครับ

ถ้ามันรั่วจากคาร์บู ปิดก๊อกแล้ว มันก็น่าจะหยุดไหล แต่นี่มันไหลตลอดเวลา

เลยไม่รู้ว่ามันเจ๊งทั้งก๊อกทั้งคาร์บูหรือเปล่า?

เลยได้แต่ปล่อยให้น้ำมันหมดถัง แล้วจอดไว้เฉย ๆ แล้วเนี่ย (ขี่ออกไปเติมลม เลยเติ้มน้ำมันด้วย เติม 100 นึง เอากลับมาจอด ค่อย ๆ หยดทีละหยด จนหมดถังเลย เพราะรถผมจอดมากกว่าใช้)

เซ็งเป็ด  :P
เปลี่ยนก้อกครับ  หาย  ลูกยางก็อก  กับเข็มลูกลอยเสียตามพี่ๆด้านบนอิอิ

กาฝาก

ตอนนี้ไม่ซ่อมแล้วครับ จอดไว้ก่อน ตังหมด  :P

ทำเส็ดวิ่งยังไม่ถึง 5 ร้อยโลเลย จอดอีกแล้ว  :-X

Mtz

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 07:16:26 หลังเที่ยง
ตอนนี้ไม่ซ่อมแล้วครับ จอดไว้ก่อน ตังหมด  :P

ทำเส็ดวิ่งยังไม่ถึง 5 ร้อยโลเลย จอดอีกแล้ว  :-X
อิอิ มันเป็นปกติครับ  คนขี่รถค่ายนี้  ไม่อินดี้ ขี่ไม่ได้ครับ  แฮะๆๆๆๆ ผมถึงได้บอกไง รถผมออกทริปมาทีไร ใส้แตกตลอด  ออกทริปทีนี้ ไม่เตรียมเฉพาะค่าน้ำมันนะ ต้องเตรียมเผื่อรถพังหลังทริปอีก2000  ไม่ลูกก้แหวน ก้าน  ซิลล์วาว ลูกวาว  หุหุหุ

Hunterzero

พูดซะเดี๋ยวไม่มีใครกล้ามาเล่นยี่ห้อนี้หรอก 555+

กาฝาก

สบายมากครับ ผมตุนลูก tzr (แท้) ไว้ 8 ลูก พังเมื่อไรซื้อเสื้อไซค์เล็ก ยัดลูกใหม่ทันที  >:(

ปล.มีตุนแฟริ่งไว้อีกชุดด้วยนะ เผื่อกลิ้งเต็มที่  ;)

กาฝาก

หน้ากากแท้ tzr เคยมี 5 อัน ... แต่ขายรับประทานไปเกลี้ยงเลย 5555

เหลือหน้ากาก tzm 3 อัน แต่ดันไม่มีรถซะงั้น  ;)

poy

Peek2TZ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 07:48:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 07:16:26 หลังเที่ยง

อิอิ มันเป็นปกติครับ  คนขี่รถค่ายนี้  ไม่อินดี้ ขี่ไม่ได้ครับ  แฮะๆๆๆๆ ผมถึงได้บอกไง รถผมออกทริปมาทีไร ใส้แตกตลอด  ออกทริปทีนี้ ไม่เตรียมเฉพาะค่าน้ำมันนะ ต้องเตรียมเผื่อรถพังหลังทริปอีก2000  ไม่ลูกก้แหวน ก้าน  ซิลล์วาว ลูกวาว  หุหุหุ

tzr ของผมไม่เคยไส้แตกเลย แถมแฟนยังชมด้วย ว่าไปทำมาใหม่ ตากผ้าห่มได้ดีมากไม่เปื้อนคราบน้ำมันตรงชายผ้าแว้ว
ถ้าบ้านใหม่เสร็จนี่กะว่า เดี๊ยวจะย้ายไปไว้ห้องรับแขกเลย แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะวางหนังสือดี หรือ วางชุดกาแฟดี 5555
:P :P :P :P :P
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ กรกฎาคม 31, 2013, 07:57:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 07:48:51 หลังเที่ยง

tzr ของผมไม่เคยไส้แตกเลย แถมแฟนยังชมด้วย ว่าไปทำมาใหม่ ตากผ้าห่มได้ดีมากไม่เปื้อนคราบน้ำมันตรงชายผ้าแว้ว
ถ้าบ้านใหม่เสร็จนี่กะว่า เดี๊ยวจะย้ายไปไว้ห้องรับแขกเลย แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะวางหนังสือดี หรือ วางชุดกาแฟดี 5555
:P :P :P :P :P
อนิจาน่าเศร้า 555+