Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

นักบิดชนบท

รบกวนถามหน่อยครับ ใครมีเงินให้ยืมสัก 200000 ไหมครับ
จะเอาไปจัดงานแต่งครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Vilator

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 15, 2013, 04:59:48 หลังเที่ยง
สอบถามครับ เพิ่งให้ช่างแถวบ้านล้างคาร์บู และก้อใส่กรองเบนซินมาใหม่ ตอนนี้ มีปัญหา คือ รอบลงช้ากว่าปกติ มีวิธีแก้ไหมครับ แล้วปกติ ตั้งรอบของคาร์บู ที่ล็อคที่เท่าไหร่ อากาศ เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

และตัว เซนเซอร์ที่บนฝาสูบ เอาของรุ่นอะไรมาใส่แทนได้บ้างครับ รบกวนขอดู เซนเซอร์แบบเต็มๆพร้อมกับสายไฟหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

รอบลงช้า  สายคันเร่งมันอาจจะค้างลองขยับสายดูครับ  สกรูปรับอากาศหมุน  1 รอบ ครึ่งมั้ง ถ้าจำไม่ผิด ลองๆดูครับ  ส่วนเซนเซอร์ก็ลองหาเดิมๆที่อยู่ใน TZR น่าจะยังมีขาย จริงๆแล้วมันไม่ได้เสียกันง่ายๆหรอกครับ  สายหลุดสายขาด บัดกรีหน่อยน่าจะได้ถ้าอยากรู้ว่าเสียไม๊ ก็ถอดมาแช่น้ำร้อนต่อสายแล้วกดที่แฮนดูว่าขึ้นหรือป่าว  เช็คกันแบบง่ายๆๆ
   ส่วนอย่างอื่นรอท่านผู้รู้มาตอบ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Peek2TZ

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

supermay

ขอบคุณครับ เด๋วจะลองๆหาดูก่อนครับ แต่ว่า สายไฟที่ต่อจากเซนเซอร์หล่ะครับ ผมไม่แน่ใจว่า มันเป็นปลั๊กแบบเสียบขั้วหรือเปล่าครับ

เซนเซอร์ของผม มันหักคาไปแล้วครับ คงต้องเอาออกเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวครับ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

seilencer_TZR

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

supermay

สอบถามครับ ว่า เอาปั๊ม2t tzr มาใส่ tzm มันดีกว่าหรือเปล่าครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

BigChang

แอบมาดู อายยะ รถวิ่งไป210-230 พังที่170-1880 แรงจริงๆเลย รถตรูวิ่งได้ 120 เอง กำละตรู ไปดีกว่า อับอายขายขี้หน้าเค้ารถไม่วิ่ง ไปดีกว่า
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ ผมพึ่งได้TZM มาใหม่ ต้องทำอะไรบ้างอะครับ ถึงจะได้วิ่งแซง ฮายาฯ ได้อะครับ

Hunterzero

สุดยอด

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กรกฎาคม 16, 2013, 07:42:16 หลังเที่ยง
รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ ผมพึ่งได้TZM มาใหม่ ต้องทำอะไรบ้างอะครับ ถึงจะได้วิ่งแซง ฮายาฯ ได้อะครับ
ไม่ต้องทำไรมากหรอกครับแค่ระเบิด TZM ขายเป็นอะไหล่ซะ....แล้วเอาเงินที่ได้ไปดาวน์ WAVE 125i มาขับซะ >:( >:( >:(

nana9442

ธเนศร์ ทนุพล  081-3988845
กรุงไทย 734-0-17352-8
ขายชุดสี KAWASAKI ZX SERPICO KR ของใหม่แท้ศูนย์
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=75561.

*นักการภารโรง*..TZ..

นอนดีก่า    ..รับไม่ไหว เยอะกันจัง..5555555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 16, 2013, 07:54:58 หลังเที่ยง
ฮายาเต้หรอครับน้อง อิอิ

เซงคนรู้ทัน

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ กรกฎาคม 16, 2013, 09:05:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กรกฎาคม 16, 2013, 07:42:16 หลังเที่ยง
ไม่ต้องทำไรมากหรอกครับแค่ระเบิด TZM ขายเป็นอะไหล่ซะ....แล้วเอาเงินที่ได้ไปดาวน์ WAVE 125i มาขับซะ >:( >:( >:(

ทำไมเราคิดไม่ออกนะ ขอบคุณมากครับ

Hunterzero

ง่วงนอนแท้ใครถามอะไรก็ตอบๆเค้าบ้างนะครับ  แต่บางเรื่องผมก็ไม่รุ้ขอศึกษาต่อไป อิอิ