Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: lucifer เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 07:18:19 หลังเที่ยง
สอบถามคนใช้ TZM หน่อยครับ ผมได้มาคันนึง แต่ออโต้ลูป มันจ่ายออกมมาเยอะมาก สามารถปรับให้มันออกน้อยลงมาหน่อยได้ไหม  อีกเรื่องครับ เรื่องยางเดิมมันไซค์เท่าไหร่ครับ  
คือผมอยากใส่ ให้มันไซค์เล็กลงมาอีกหน่อย ใส่ไซค์ไหนดีครับ ผู้รู้แนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

เรื่องออโต้ลูป ให้ท่านอื่นตอนนะครับ ผมใช้แบบผสมถังเลยไม่สามารถตอบแบบใช้ปั๊มได้กระจ่าง

ขนาดยางเดิมตามคู่มือ
หน้า  90/80  17
หลัง  110/80  17

อ้างจาก: 2teen เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 08:54:36 หลังเที่ยง
ประกอบเสร็จแล้ว วิ่งได้แล้ว แต่เอาผ้าอุดท่อฟังเสียงเครื่อง ได้ยินเสียงดังคล็อกๆๆ  :)

เอาหน่าอย่าไปซีเรียซ.... เงียบพัง ดังวิ่งครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

นักบิดชนบท

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 03:56:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 08:41:25 หลังเที่ยง

ไส้ไม่แตก...แต่วิ่งจนกรองอากาศแตก 555

คันนี้หรือป่าวที่ชาวบ้านในตลาดกาญฯ กำลังประกาศตามหาอยู่......
จะไม่ตามได้อย่างไงล่ะ...พ่อเฒ่าแดงเล่นเบิ้ลลั่นตลาดเลย ไม่โดนกระทืบก็บุญแล้ว
อ้างจาก: lucifer เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 07:18:19 หลังเที่ยง
สอบถามคนใช้ TZM หน่อยครับ ผมได้มาคันนึง แต่ออโต้ลูป มันจ่ายออกมมาเยอะมาก สามารถปรับให้มันออกน้อยลงมาหน่อยได้ไหม  อีกเรื่องครับ เรื่องยางเดิมมันไซค์เท่าไหร่ครับ 
คือผมอยากใส่ ให้มันไซค์เล็กลงมาอีกหน่อย ใส่ไซค์ไหนดีครับ ผู้รู้แนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ
ผมไม่แนะนำให้ใช้ยางเล็กนะครับ...ยางมันมาสมตัวของมันแล้ว ลองขี่ทางไกลๆแล้วเล่นโค้งสิครับ
ผมเองยังกำลังจะเปลื่ยนจากยางเล็กไปเป็นของ TZM เลยครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

2teen

ได้แหวนมาสองแบบ รหัสเดียวกัน
อันบนมากับชุดลูกสูบ
อันล่างมีสามวง แต่มันยัดเข้าร่องที่ลูกไม่ได้ เหมือนแหวนมันหนากว่ารองแหวน
อยากรู้ว่าไอ้สามวงนี่ ลูกสูบมันต้องมีสามร่องหรือเปล่าครับ

อ้างจาก: 2teen เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 09:43:24 หลังเที่ยง
อันล่างมีสามวง แต่มันยัดเข้าร่องที่ลูกไม่ได้ เหมือนแหวนมันหนากว่ารองแหวน

อยากรู้ว่าไอ้สามวงนี่ ลูกสูบมันต้องมีสามร่องหรือเปล่าครับ

3วง ก็ใส่ลูกสูบ 2ร่องนี่หละครับ

วงอันเล็กๆบางๆนั้น เค้าเรียกว่าแหวนลาน ใส่ร่องที่ 2 ครับ

ส่วนที่บอกว่ายัดเข้าไม่ได้นั้น ลองเช็คดูดีๆครับ ลองสลับกันก่อนบน ล่าง
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

lucifer

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 09:03:34 หลังเที่ยง
สอบถามคนใช้ TZM หน่อยครับ ผมได้มาคันนึง แต่ออโต้ลูป มันจ่ายออกมมาเยอะมาก สามารถปรับให้มันออกน้อยลงมาหน่อยได้ไหม  อีกเรื่องครับ เรื่องยางเดิมมันไซค์เท่าไหร่ครับ 
ขอบคุณครับ

เรื่องออโต้ลูป ให้ท่านอื่นตอนนะครับ ผมใช้แบบผสมถังเลยไม่สามารถตอบแบบใช้ปั๊มได้กระจ่าง

ขนาดยางเดิมตามคู่มือ
หน้า  90/80  17
หลัง  110/80  17

อ้างจาก: 2teen เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 08:54:36 หลังเที่ยง
ประกอบเสร็จแล้ว วิ่งได้แล้ว แต่เอาผ้าอุดท่อฟังเสียงเครื่อง ได้ยินเสียงดังคล็อกๆๆ  :)

เอาหน่าอย่าไปซีเรียซ.... เงียบพัง ดังวิ่งครับ
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 09:18:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 03:56:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 08:41:25 หลังเที่ยง

ไส้ไม่แตก...แต่วิ่งจนกรองอากาศแตก 555

คันนี้หรือป่าวที่ชาวบ้านในตลาดกาญฯ กำลังประกาศตามหาอยู่......
จะไม่ตามได้อย่างไงล่ะ...พ่อเฒ่าแดงเล่นเบิ้ลลั่นตลาดเลย ไม่โดนกระทืบก็บุญแล้ว
ผมไม่แนะนำให้ใช้ยางเล็กนะครับ...ยางมันมาสมตัวของมันแล้ว ลองขี่ทางไกลๆแล้วเล่นโค้งสิครับ
ผมเองยังกำลังจะเปลื่ยนจากยางเล็กไปเป็นของ TZM เลยครับ

ชื่อ ต้อง
T 083-983-7468

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

2teen

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 09:53:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: 2teen เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 09:43:24 หลังเที่ยง

3วง ก็ใส่ลูกสูบ 2ร่องนี่หละครับ

วงอันเล็กๆบางๆนั้น เค้าเรียกว่าแหวนลาน ใส่ร่องที่ 2 ครับ

ส่วนที่บอกว่ายัดเข้าไม่ได้นั้น ลองเช็คดูดีๆครับ ลองสลับกันก่อนบน ล่าง
ใส่แหวนลานก่อนแล้วใส่แหวนธรรมดาทับถูกไหมครับ   ลื้อท่อนบนเมื่อไรจะได้ลองทาบๆดู

Hunterzero

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:02:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:00:47 หลังเที่ยง
สวัสดียามค่ำครับ

สวัสดีครับพี่เทพ นครสวรรค์ (แคมฟอกส์)
แว้  อะไรอ่า  กำลังดูVRZOตอนเว็บแคมอยู่เลย ท่านเทพ ท่าพระ นิรู้จริงนิหว่า

Hunterzero

แหวนภาพบนมันใช้กับลูกTZMไม่ได้นิครับ ปากแหวนมันเป้นแบบหมุดหลบเหมือนของNSRละมั่ง   เข้าใจถูกไหมหว่าแต่ปากแหวนไม่ใช่

beat_125

2teen

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:20:58 หลังเที่ยง
แหวนภาพบนมันใช้กับลูกTZMไม่ได้นิครับ ปากแหวนมันเป้นแบบหมุดหลบเหมือนของNSRละมั่ง   เข้าใจถูกไหมหว่าแต่ปากแหวนไม่ใช่
ผมก็งงเหมือนกันครับ ในคู่มือมันเป็นแบบล่าง แต่แหวนบนมันมากับชุดลูกสูบเลย ผมลองบีบดูแล้วก็สนิทดี
ลูกในรูปครับ

Hunterzero

ถามเพิ่มรูเล็กนิเจาะเองหรือมีมาให้แล้ว  ลูกยี่ห้ออ่าไรครับ

paula

poy

VALUE

อ้างจาก: poy เมื่อ พฤษภาคม 12, 2013, 04:31:18 ก่อนเที่ยง
ดียามเช้าทุกท่าน

เฮ้ยยยยยยยยยยยยย   เท่ห์ ดีจังงงงงงงงงงงง   
Post By Sport Basketball OnlySBO

สุดยอด

gomol