Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paula

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 09:33:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 10:36:32 ก่อนเที่ยง
ไม่ไหวกลัวตอนหึงน่านะน่ากลัว สาวใต้้

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 10:49:30 ก่อนเที่ยง
คนเขาน่ารัก ก็อย่าไปทำให้เขาหึงสิครับ ตาตี๋นครสวรรค์

ผมมีเคล็ดลับปราบสาวใต้ให้อยู่มัด
หรือวิธีปราบได้ทั่วไทยก็มีนะคับ

ขอทราบด้วยครับ

Hunterzero

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 09:33:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 10:36:32 ก่อนเที่ยง
ไม่ไหวกลัวตอนหึงน่านะน่ากลัว สาวใต้้

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 12, 2013, 10:49:30 ก่อนเที่ยง
คนเขาน่ารัก ก็อย่าไปทำให้เขาหึงสิครับ ตาตี๋นครสวรรค์

ผมมีเคล็ดลับปราบสาวใต้ให้อยู่มัด
หรือวิธีปราบได้ทั่วไทยก็มีนะคับ
ไม่ไหวครับลุงพจน์มีสหายกระผมท่านหนึ่งได้สาวใต้เป็นแฟนแล้วดันไปหักหารน้ำใจเค้า  ผลลัพธ์คือสาวเจ้าแฮคเฟส แฮคอีเมล์ เหี้ยนหมดเลย เกือบไม่มีจุดยืนในสังคม
ออนไลน์ ไปซะแล้ว   ฟังมาแล้วน่ากลัววุ้ย  เคยได้ยินมาว่า รักใครรักจริงเกลียดใครก็เกลียดจริง อิอิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

poy

poy

สาวที่ใหนๆก็หน้ากลัวทั้งนั้นละคับ รู้เค้ารู้เรารบร้อยชนะทั้งร้อย 555+
สาวใต้กลัวทองคับ เมื่อก่อนน้องๆเวลาโดนกล่องด่าหรือบ่น จูงมือเข้าร้านทองเป็นเงียบเป็นเป่า???? วันรุ่งขึ้นเจอเพื่อนๆเค้าได้โม้หน่อยยิ้มปากหุบไม่ลง แต่วิธีนี้ผมไม่เคยใช้เลย กลัวหมดตัวมากกว่า555+
อีกวิธี ตอนนี้น้องๆมันใช้อยู่ได้ทั้งสองฝ่าย ถ้ากล่องบ่นมากๆปล่อยให้บ่นไปพอลับตาคนอื่นแทงสวนเข้าไปเลยวิธีนี้เห็นผลทันตา เมื่อก่อนข้างบ้านมีกล่องชอบบ่น ผมแนะนำวิธีไปใช้
ตัวอย่างนะคับ อ่านหนุกๆอย่าคิดมาก
วันนั้นกล่องข้างบ้านทั้งด่าทั้งบ่น เจ้าตัวออกไปซื้อเบียร์มากินย้อมใจแล้วมาบอกผมเดียวจะลองใช้วิธีที่ผมแนะนำดู กล่องมันด่าอยู่หน้าบ้านดังลั่นจนมันเดินเข้าบ้านกล่องก็เดินตามเข้าไปด่า ซักพักมันจับกล่องมันแทงซะ กล่องมันนี้ร้องโหยหวนอยู่พักใหญ่ แล้วมันก็เดินออกมาบอกผมได้ผลเกินคาด พักเดียวกล่องมันเดินตามออกมายิ้นหน้าบาน มีอยู่อย่างที่แปลกแต่จิง เลือดที่ใหลออกมามันไม่ใช้สีแดงดันกลายเป็นสีขาวไปได้ซะนี้
ปล. คำเตือน ถ้าจะวิธีนี้ความใส่เสื้อฝนกันเลือดสีขาวด้วยนะคับ ตอนนี้น้องๆเพือนๆ คนข้างบ้าน ได้ลูกเพิ่มกันทุกคน 55555+
ปล. ถ้ามีชงักติดหลังหนักให้ใช้ วิธีที่ 1+2  ร้อยทั้งร้อย
หนุกๆอย่าคิดม๊ากกกกกกกนะคับ 555+

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Vilator

พี่พจ  ผ่านมาเยอะ  ตาตี๋นครสวรรค์คงได้ความรู้อะไรดีๆไปใช้จริงล่ะครับ  แต่ถ้าคิดจะชิ่งเนี่ยนะตัวใครตัวมันเด้อ

ภาพนี้ชุดแฟริ่งครบครับแต่ว่าไม่ใส่อยากลองแนวๆๆเพื่อหาสไตล์ตัวเอง

ภาพนี้ ค้นพบแนวตัวเองแล้วแต่ยังไม่เรียบร้อย

ภาพนี้ อยากลองใช้ถังสีขาวบ้าง ออกงานมิตติ้งโซนรั่วครับ

ภาพนี้ได้ช่วงหน้าที่เค้าบอกว่ามันสุดยอดแปลงง่ายมากกับ TZR 250 3xv และสุดท้ายคงจะเน้นกลับมาใช้สีเดิมๆของรถและเก็บไว้ดูเล่นไม่เน้นขี่แระ เนื่องจากเข้าสู่โหมด บรรลัยไรเดอร์ ครับผม อิอิ

อันนี้เอามาให้ชม เรียงลำดับความเปลี่ยนแปลงครับ เป็นผลงานครั้งแรกในชีวิตกับ รถผู้ชาย 2T เพราะบอกตรงๆว่าไม่เคยขี่มาก่อน ใช้เวลาตัดสินใจนานพอดู ตอนนั้นอยากได้ n pro แต่สู้ราคาไม่ไหว เลยมาเตะตากับ TZM ในราคาที่พอรับได้ไม่ถึงหมื่น ไปซื้อแถวนิคมลาดกระบัง  นั่งรถตู้จากตลาดมีนบุรีไปแบบมั่วๆๆ 
    เจอรถตอนแรกมันออกแนวโหลดเตี้ย ต่อรองคนขายอยู่พักนึงขึ้นคร่อมลองสตาร์ท ครั้งแรกในชีวิตที่คร่อมรถแบบนี้ สตาร์ทไม่ติด  คนขายถามว่าเคยขี่มาก่อนหรือป่าว ผมตอบแบบไม่ลังเลครับว่า เคยแต่รถ โนวา เอส  รถกระเทยไม่มีครัชมือ  สุดท้ายคนขายมาสตาร์ทให้ดูทีเดียวติด  ลองขี่ไปติดๆๆ ดับๆๆๆ เพราะใช้ครัชมือไม่เป็น
    ตอนได้มาครั้งแรก เพื่อนผม( อาแปะซัวเถา) ด่าชิ  หายเลย แต่สุดท้ายมันก็ลงตัวอย่างที่เห็น และไปทริปหลายครั้งได้ขอนุญาตเพื่อน ๆน้องๆ พี่ๆ ลองคร่อมหลายรุ่นที่ว่าเด็ดๆๆๆ เจ๋งๆๆ กันแล้ว    พบว่าสิ่งที่ผมมีอยู่ตอนนี้ดีที่สุดและไม่เสียใจกับการที่ได้ขี่มัน yamaha TZM 150
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

gomol

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 13, 2013, 06:56:21 ก่อนเที่ยง
พี่พจ  ผ่านมาเยอะ  ตาตี๋นครสวรรค์คงได้ความรู้อะไรดีๆไปใช้จริงล่ะครับ  แต่ถ้าคิดจะชิ่งเนี่ยนะตัวใครตัวมันเด้อ

ภาพนี้ชุดแฟริ่งครบครับแต่ว่าไม่ใส่อยากลองแนวๆๆเพื่อหาสไตล์ตัวเอง

ภาพนี้ ค้นพบแนวตัวเองแล้วแต่ยังไม่เรียบร้อย

ภาพนี้ อยากลองใช้ถังสีขาวบ้าง ออกงานมิตติ้งโซนรั่วครับ

ภาพนี้ได้ช่วงหน้าที่เค้าบอกว่ามันสุดยอดแปลงง่ายมากกับ TZR 250 3xv และสุดท้ายคงจะเน้นกลับมาใช้สีเดิมๆของรถและเก็บไว้ดูเล่นไม่เน้นขี่แระ เนื่องจากเข้าสู่โหมด บรรลัยไรเดอร์ ครับผม อิอิ

อันนี้เอามาให้ชม เรียงลำดับความเปลี่ยนแปลงครับ เป็นผลงานครั้งแรกในชีวิตกับ รถผู้ชาย 2T เพราะบอกตรงๆว่าไม่เคยขี่มาก่อน ใช้เวลาตัดสินใจนานพอดู ตอนนั้นอยากได้ n pro แต่สู้ราคาไม่ไหว เลยมาเตะตากับ TZM ในราคาที่พอรับได้ไม่ถึงหมื่น ไปซื้อแถวนิคมลาดกระบัง  นั่งรถตู้จากตลาดมีนบุรีไปแบบมั่วๆๆ 
    เจอรถตอนแรกมันออกแนวโหลดเตี้ย ต่อรองคนขายอยู่พักนึงขึ้นคร่อมลองสตาร์ท ครั้งแรกในชีวิตที่คร่อมรถแบบนี้ สตาร์ทไม่ติด  คนขายถามว่าเคยขี่มาก่อนหรือป่าว ผมตอบแบบไม่ลังเลครับว่า เคยแต่รถ โนวา เอส  รถกระเทยไม่มีครัชมือ  สุดท้ายคนขายมาสตาร์ทให้ดูทีเดียวติด  ลองขี่ไปติดๆๆ ดับๆๆๆ เพราะใช้ครัชมือไม่เป็น
    ตอนได้มาครั้งแรก เพื่อนผม( อาแปะซัวเถา) ด่าชิ  หายเลย แต่สุดท้ายมันก็ลงตัวอย่างที่เห็น และไปทริปหลายครั้งได้ขอนุญาตเพื่อน ๆน้องๆ พี่ๆ ลองคร่อมหลายรุ่นที่ว่าเด็ดๆๆๆ เจ๋งๆๆ กันแล้ว    พบว่าสิ่งที่ผมมีอยู่ตอนนี้ดีที่สุดและไม่เสียใจกับการที่ได้ขี่มัน yamaha TZM 150
[/quoteตรบมือหั้ยครับ...จารย์

~{ Eak_ThaPra }~

อรุณสวัสดิ์ ครับ ลุงๆ พี่ๆ และน้อง

แอบอิจฉา สว. มี รถหล่อๆขับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Peek2TZ

เช้านี้ หมอกลง หนามาก +ม้า อ.วิน มาเล่าความรู้สึกดีๆให้ฟัง
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

@@TaJung@@

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 13, 2013, 04:50:48 ก่อนเที่ยง
สาวที่ใหนๆก็หน้ากลัวทั้งนั้นละคับ รู้เค้ารู้เรารบร้อยชนะทั้งร้อย 555+
สาวใต้กลัวทองคับ เมื่อก่อนน้องๆเวลาโดนกล่องด่าหรือบ่น จูงมือเข้าร้านทองเป็นเงียบเป็นเป่า???? วันรุ่งขึ้นเจอเพื่อนๆเค้าได้โม้หน่อยยิ้มปากหุบไม่ลง แต่วิธีนี้ผมไม่เคยใช้เลย กลัวหมดตัวมากกว่า555+
อีกวิธี ตอนนี้น้องๆมันใช้อยู่ได้ทั้งสองฝ่าย ถ้ากล่องบ่นมากๆปล่อยให้บ่นไปพอลับตาคนอื่นแทงสวนเข้าไปเลยวิธีนี้เห็นผลทันตา เมื่อก่อนข้างบ้านมีกล่องชอบบ่น ผมแนะนำวิธีไปใช้
ตัวอย่างนะคับ อ่านหนุกๆอย่าคิดมาก
วันนั้นกล่องข้างบ้านทั้งด่าทั้งบ่น เจ้าตัวออกไปซื้อเบียร์มากินย้อมใจแล้วมาบอกผมเดียวจะลองใช้วิธีที่ผมแนะนำดู กล่องมันด่าอยู่หน้าบ้านดังลั่นจนมันเดินเข้าบ้านกล่องก็เดินตามเข้าไปด่า ซักพักมันจับกล่องมันแทงซะ กล่องมันนี้ร้องโหยหวนอยู่พักใหญ่ แล้วมันก็เดินออกมาบอกผมได้ผลเกินคาด พักเดียวกล่องมันเดินตามออกมายิ้นหน้าบาน มีอยู่อย่างที่แปลกแต่จิง เลือดที่ใหลออกมามันไม่ใช้สีแดงดันกลายเป็นสีขาวไปได้ซะนี้
ปล. คำเตือน ถ้าจะวิธีนี้ความใส่เสื้อฝนกันเลือดสีขาวด้วยนะคับ ตอนนี้น้องๆเพือนๆ คนข้างบ้าน ได้ลูกเพิ่มกันทุกคน 55555+
ปล. ถ้ามีชงักติดหลังหนักให้ใช้ วิธีที่ 1+2  ร้อยทั้งร้อย
หนุกๆอย่าคิดม๊ากกกกกกกนะคับ 555+
วิธีพี่พจน์  ผมใช้ประจำตอนอยู่ กทม. 5555+   สาวๆติดตึม  หอไม่เคยได้อยู่ เพราะต้องเวียนไปนอนตามหออื่น 5555+
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

+ ม้าคืน ให้ อ ปิ๊ก  ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ  มันเป็นสตอรี่เรื่องยาวของเด็กน้อยที่ไม่เคยรู้จักว่า 2T มันเป็นยังไง  ได้แต่นั่งฟังตาปริบๆๆๆๆเวลา ขาใหญ่ (อาแปะซัวเถา) เขาคุยกับท่านผู้ยิ่งใหญ่สายสาม  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ   แต่พักหลังนี่ชักจะตามท่าน บรรลัยไรเดอร์ไม่ทันแระ  เห็นว่าจะขยับกัน   งานนี้คงต้องหารถไว้ไล่กวดบ้างแล้วล่ะครับ ไม่งั้นตกขบวน
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Peek2TZ

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 13, 2013, 09:57:46 ก่อนเที่ยง
+ ม้าคืน ให้ อ ปิ๊ก  ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ  มันเป็นสตอรี่เรื่องยาวของเด็กน้อยที่ไม่เคยรู้จักว่า 2T มันเป็นยังไง  ได้แต่นั่งฟังตาปริบๆๆๆๆเวลา ขาใหญ่ (อาแปะซัวเถา) เขาคุยกับท่านผู้ยิ่งใหญ่สายสาม  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ   แต่พักหลังนี่ชักจะตามท่าน บรรลัยไรเดอร์ไม่ทันแระ  เห็นว่าจะขยับกัน   งานนี้คงต้องหารถไว้ไล่กวดบ้างแล้วล่ะครับ ไม่งั้นตกขบวน

ตอนผมไปซื้อไอ้เจ้าถั่วงอก ก็บอกได้เลยว่าดูไม่เป็น ไปกะเพื่อน มันก็ดูไม่เป็นเหมือนกัน เค้าให้ลองก็สตาร์ทไม่ติดอารมณ์เดียวกันครับ
ถึงก่อนหน้านี้ จะมี วิคเตอร์ กะบอส175 แต่อยู่กะมันไม่ถึงเดือนก็ขายแระ ได้มาก็ยังไม่ทันถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยซ้ำ แต่ละคันขี่นับครั้งได้
555 ช่วงอยู่โรงงานเงินมันเข้าง่าย ออกง่าย
ก็มี tzr นี่แหละ อยู่นานๆมากๆ ..... และยังอยู่ต่อไป เพราะ lifan -x200 กะ TXM200 สอบตกไปแระ ท่อร้อนมากและใกล้ขากล่องเกิ๊น
ส่วน นินจา กะ แซด กล่องบอก ไม่ซ้อน ที่นั่งเล็ก ถ้าอยากได้ รถก็ต้องเป็นของ she ส่วนผมก็อยู่กะถั่วงอกต่อไป และตอนนี้ เหลือแค่ CBR อย่างเดียว ตัวเลือกที่ไปด้วยกันได้
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

@@TaJung@@

รถจีนต้องบอกว่า รถถูกสมราคา  แต่ชนมาก็มีร้อง RKV200 สอบตกไปแล้ว คันที่ลงในเฟส 2S หน้ายุบ ค่าซ่อมทั้งคัน 40000 กว่า....

รอดูไปก่อนว่าจะมีรถอะไรใน ซีรี่ย์ 250 ออกมา  ค่ายซูฯแนวนั่งสบายก็อาจจะไม่เข้า เพราะมันบอกว่าทรงเชยสู้นินจาเข้าไม่ได้...เวร...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Peek2TZ

Vilator

CBR 500  นั่งสบายสุดแล้วละครับทั้งคนซ้อน และคนขี่  แต่จะสบายกระเป๋าไม๊  ก็มัน 500 cc นี่นา  ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

@@TaJung@@

ไหนๆๆๆๆ  ใครจะอัพซีซี  รถผมมีตั้ง 825 ซีซ๊แน่ะ.....

Peek2TZ

@@TaJung@@

มานั่งคิดดู  มีตัวพันแล้วนี้หว่า
400+150+150+150+150+150+125
เอิ๊กๆๆๆ  ไม่ต้องอัพแล้ว...