Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

seilencer_TZR

สงสัยต้องรื้อโอริงมาดูซะละ กลัวอย่าเดียว กลัวฝาโก่ง

Hunterzero

ฝาโก่งก็ส่งปาด ลองไสกับกระจกก่อนเลยเดี๋ยวววววรู้เลย  ว่าโก่งหรือเปล่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

keus1

สวัสดียามดึกครับ

หายหน้าหายตาไปนาน แต่ไม่ได้หนีไปไหน แค่แอบๆ ซุ่มอ่านอยู่ ไม่คิดว่าห้องยามาฮ่าจะกลายเป็นห้องสีม่วงไปซะแล้ว 5555

ไว้เคลียร์งานเสร็จจะเอารูปสวยๆ มาฝากลุงๆ นะครับ  :(

ป.ล. คิดถึงลุงแดงงง  8)
รอเธอมา...R15 สีแดง....

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:42:08 หลังเที่ยง
ฝาโก่งก็ส่งปาด ลองไสกับกระจกก่อนเลยเดี๋ยวววววรู้เลย  ว่าโก่งหรือเปล่า

ถ้าฝาโก่ง ทิ้งอย่างเดียวครับ เบิกใหม่ชัวร์กว่า ปาดไป เด๋วมันก้อโก่งอีก

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ฮ้วยงี้แหละคาวาเอะอะ อะไรก็เบิกใหม่ชิมีให้เบิกนิหว่า   จริงๆการปาดก็เป็นการซ่อมอย่างหนึ่ง มันไม่กลับมาโก่งเพราะปาดหรอก  มันจะโก่งก็เพราะดันไม่แก้ตรงจุดที่ทำให้มันโก่ง
มากกว่า พอซ่อมมาก็โก่งอีก

ปล.แล้วพวก ไม่รู็เรื่องไปให้เค้าปาดกลับมาตัวร้อนเร็วก็หาว่า โหปาดไม่ดี โถ่ๆๆ ก็เล่นบอกปาดแก้โก่งอย่างเดียวไม่บอกช่างปาดซักคำว่า ปาดไปเท่าไหร่ขุดเบ้าให้เท่าเดิมด้วย
พวกก็เล่นปาดเสร็จก็ควักให้ดูว่ามันเป็นเบ้าคืนมาให้พอใส่คืนที่เนี้ยเจอฝาปาดเข้าให้ แรงดันสูงอีก ร้อนเร็วก็หาว่าปาดแล้วไม่จบ

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:21:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:42:08 หลังเที่ยง

ถ้าฝาโก่ง ทิ้งอย่างเดียวครับ เบิกใหม่ชัวร์กว่า ปาดไป เด๋วมันก้อโก่งอีก

เปลี่ยนท่าสิครับ จะได้ไม่ต้องโก้งโค้ง

ปาดเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระกระเป๋าตัง
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:49:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:21:36 หลังเที่ยง

เปลี่ยนท่าสิครับ จะได้ไม่ต้องโก้งโค้ง

ปาดเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระกระเป๋าตัง
พึ่งเห็นคอมเม้นท่านพี่ ใช่เลยครับ ปาดเถอะกระเป๋าจะได้ไม่แหก อีก4วันเงินเดือนออกนะพี่เดี๋ยวไส้แห้งพอดีไหนจะบวชอีก 5555+

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

@@TaJung@@

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:46:33 หลังเที่ยง
ฮ้วยงี้แหละคาวาเอะอะ อะไรก็เบิกใหม่ชิมีให้เบิกนิหว่า   จริงๆการปาดก็เป็นการซ่อมอย่างหนึ่ง มันไม่กลับมาโก่งเพราะปาดหรอก  มันจะโก่งก็เพราะดันไม่แก้ตรงจุดที่ทำให้มันโก่ง
มากกว่า พอซ่อมมาก็โก่งอีก

ปล.แล้วพวก ไม่รู็เรื่องไปให้เค้าปาดกลับมาตัวร้อนเร็วก็หาว่า โหปาดไม่ดี โถ่ๆๆ ก็เล่นบอกปาดแก้โก่งอย่างเดียวไม่บอกช่างปาดซักคำว่า ปาดไปเท่าไหร่ขุดเบ้าให้เท่าเดิมด้วย
พวกก็เล่นปาดเสร็จก็ควักให้ดูว่ามันเป็นเบ้าคืนมาให้พอใส่คืนที่เนี้ยเจอฝาปาดเข้าให้ แรงดันสูงอีก ร้อนเร็วก็หาว่าปาดแล้วไม่จบ
แมน.......แล้ว
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:52:51 หลังเที่ยง
ลุงกับมัดไม่ปาดนะโค้งอย่างเดียว 555
ช่วงนี้มาแปลก  จะลากเข้าชมรมสีม่วงท่าเดียวเลยวุ๊ย
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

T-Tชักเริ่มกลิ่นตุๆมาอีกละ ลุงนัทก็ โถ่อย่าพูดเรื่องส่วนตัวของเราดังไปซิ 555555555+

นักบิดชนบท

ช่วงนี้ลุงกับมาพริ้วได้อีกครั้ง 555 ยามมีศึกเราสงบ
พอเมียสงบเรารบต่อ 555 ชีวิตสุดพริ้ว ฮิฮิ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:05:39 หลังเที่ยง
ช่วงนี้ลุงกับมาพริ้วได้อีกครั้ง 555 ยามมีศึกเราสงบ
พอเมียสงบเรารบต่อ 555 ชีวิตสุดพริ้ว ฮิฮิ
แหม่ๆดีใจด้วยนะลุงงั้นไม่ต้องโทรหาผมนะช่วงเนี้ย  พอดีช่วงนี้ผมไม่พลิ้ว  จนกรอบกินแกลบอยู่

แต่ถ้าจิงๆ คิดไป คิดมา ฝาก้อไม่น่าจะโก่งง่ายขนาดนั้นนะ

ขอเวลาไปเช็คโอริงฝาสูบก่อนนะกัน แล้วพุ่งนี้จะมาให้คำตอบ (ถ้าว่างนะ)

Hunterzero

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:30:23 หลังเที่ยง
แต่ถ้าจิงๆ คิดไป คิดมา ฝาก้อไม่น่าจะโก่งง่ายขนาดนั้นนะ

ขอเวลาไปเช็คโอริงฝาสูบก่อนนะกัน แล้วพุ่งนี้จะมาให้คำตอบ (ถ้าว่างนะ)
ถ้าฮีทเต็มๆอ่าไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามีปาปริก้าาาาาาา

อ้างจาก: Military เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:19:46 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:30:23 หลังเที่ยง

เอาไปวางบนกระจกดูนะ

เอาไปวางแล้ว ถูกระจก....

~{ Eak_ThaPra }~

เมื่อ กรกฎาคม 2555                                                                               วันที่ 25 ก.พ. 2556 เวลา 0.28 (ก่อนส่งทำสี)

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:30:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Military เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:19:46 ก่อนเที่ยง

??   เทน้ำใส่กระจก เอาฝาวางกระจกแล้วเราก็ก้มดูด้านล่างว่าสนิทไหม  ถ้าสนิทให้ชัวร์ก็เอากระดาษทรายเบอร์พันวางแล้วไสฝาซัก3-4รอบดูรอยว่าโดนกินเท่ากันไหม

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:38:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:30:47 ก่อนเที่ยง

??   เทน้ำใส่กระจก เอาฝาวางกระจกแล้วเราก็ก้มดูด้านล่างว่าสนิทไหม  ถ้าสนิทให้ชัวร์ก็เอากระดาษทรายเบอร์พันวางแล้วไสฝาซัก3-4รอบดูรอยว่าโดนกินเท่ากันไหม

ห้วย สู เค้าเล่นคำผวนน่ะ ตามไม่ทันเลยเรา ลองผวนดูสิ ถูกระจก

Hunterzero

ฮ้วยสูเค้าไม่คิดแบบนั้นอ่าจิ   ตะเองไม่บอกละ จะได้ช่วยถกให้  เวง  ยิ่งเล่นยิ่ง ลงลึก พอที