Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

globblinknight

16/47 หารออกมา แล้วเลขสวยดีครับ,,,

ถ้าเป็นผม จะไปคิดกับอัตราทด เกียร์1-6 อีกน่ะ จะได้คร่าวๆ ว่า ,,,เกียร์ไหนมา เกียร์ไหนหาย,,, :( :(

ปล. มามั่วรั่วๆ

@@TaJung@@

แป่ว  offline ไปซะละ  ยังไงเดี๋ยวเช็คไว้ก่อนแล้วกันที่ร้าน  เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

ลูกสูบ TZM ได้มาแล้ว  วิ่งหาทั่วเมืองสุรินทร์  ร้านที่ไปถามว่ามี 2 ลูก 600 กว่าบาทในเครื่องมีของ  แต่หาแล้วไม่เจอ(แถมเขาขี้เกียจหาให้เลยปัดว่าไม่มีต้องสั่งเอา แถมราคาสูงกว่าเดิม)  เลยวิ่งไปหาร้านอื่นๆ  แวะไปถามศูนยืที่เอารถไปทำปรจำเขาบอกใหไปดูร้านตรงข้าม จะมีร้านขายเก่าๆอยู่  เลยแวะไปดู  ไม่ผิดหวังเพราะมีอยู่ 1 ลูกที่เป้น STD นอกนั้นเป็นลูกไซส์ใหญ่ขึ้น ยี่ห้อ TIGER

เด๊ยวพรุ่งนี้แพ๊คส่ง EMS กลับไปให้พร้อมเงินทอนในกล่องเด้อ

แก่ะห่อถ่ายรูปใต้ลูกสูบ เห้นมีเลข 8(infinity) กับ ตราอะไรก็ไม่รู้

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

narokawayg

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 19, 2011, 05:14:49 หลังเที่ยง
ลูกสูบ TZM ได้มาแล้ว  วิ่งหาทั่วเมืองสุรินทร์  ร้านที่ไปถามว่ามี 2 ลูก 600 กว่าบาทในเครื่องมีของ  แต่หาแล้วไม่เจอ(แถมเขาขี้เกียจหาให้เลยปัดว่าไม่มีต้องสั่งเอา แถมราคาสูงกว่าเดิม)  เลยวิ่งไปหาร้านอื่นๆ  แวะไปถามศูนยืที่เอารถไปทำปรจำเขาบอกใหไปดูร้านตรงข้าม จะมีร้านขายเก่าๆอยู่  เลยแวะไปดู  ไม่ผิดหวังเพราะมีอยู่ 1 ลูกที่เป้น STD นอกนั้นเป็นลูกไซส์ใหญ่ขึ้น ยี่ห้อ TIGER

เด๊ยวพรุ่งนี้แพ๊คส่ง EMS กลับไปให้พร้อมเงินทอนในกล่องเด้อ

แก่ะห่อถ่ายรูปใต้ลูกสูบ เห้นมีเลข 8(infinity) กับ ตราอะไรก็ไม่รู้

สรุปว่ามันแท้ชิมิครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณ ท่านจุงมากครับ น้ำในสุดยอด + ให้ 20 ม้าเลยครับ

ถ้ามีอะไรจะรบกวนก็ยินดีนะครับ คาดว่าคงได้ช่วยเหลือกันในเร็วๆนี้ ไม่ท่อสูตร ก็ทำโช๊คหลัง เดี๋ยวผมทดสอบก่อนแล้วจะมารายงานครับ

@@TaJung@@

สรุปว่าแท้นั่นล่ะครับ ตีตรามาซะขนาดนั้น  เทียบกับลูกสูบ JP ที่ผมถืออยู่ในมือแล้วแต่ต่างกันนิดหน่อย

จากข้อมูลที่ได้มาจากร้านแรก
ถ้าสั่งจะเป็นลูกแท้เกรด TZM นอก(เขาโม้ว่ายังงั้น) ราคา พันกว่าบาท
ตอนไปหาอีกร้านเขานึกว่าผมจะเอาไปทำเครื่องพารามอเตอร์เขาแนะนำลูกสูบยี่ห้ออะไรไม่รู้ แต่ชุดนึง 4000 กว่าบาท
ลูกสูบการันตีว่าไม่มีวันติด(ว่างั้น)

ปล.แถวนี้คนเล่นพารามอเตอร์เยอะ  ลูกสูบ 2 จังหวะ 150 จะขายดี  ตอนนี้ลูก TZM แท้น่าจะสูญพันธุ์จากที่นี่แล้ว
ปล2.ร้านอะไหล่เก่า ๆ ยังเหลืออีกร้านที่ยังไม่ได้ไป
ปล3.สงสัยต้องซื้อลูกสูบแท้ TZR เก็บไว้บ้างซะแล้วเพราะท่าทางจะหายากเหมือนกัน

narokawayg

@@TaJung@@

ผมว่าน่าจะยังไม่หมดหรอกครับ  ต้องเจาะลงไปยังร้านอะไหล่ที่อยู่นอกแหล่งหลักๆ  ขนาดที่สุรินทร์ผมเอง ที่ได้มาก็เป็นร้านเล็กๆที่ผมไม่เคยสนใจเพราะผมเห็นจักรยานจอดขายมากกว่า  ดีตรงที่ว่าเห็นวงล้อเนียมวางขายนั่นแหล่ะ  พอเข้าในร้าน โอ๊ว แม้แต่คนขายก็เป็นลุงมีอายุพอสมควรแล้ว ขายกัน 2 คนกับป้า  เข้าไปถามแกบอกว่ามีแล้วก็หาเอามาให้
ไว้ตังค์ออกจะไปดูว่าก้านแท้มีหรือเปล่า  ถ้าไม่แพงมากก้ว่าจะซื้อเก็บไว้ซพหน่อยเพราะ TZ ผมไม่คิดจะขายอยู่แล้ว....

อะไหล่ที่เก็บๆไว้ก็มีแต่ TZ เซอร์ยังไม่ได้เริ่มเก็บอะไรเลย 5555+

narokawayg

ถ้าไปถามแล้วเจอลูก TZM แท้ ส่งข่าวด้วยนะครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 19, 2011, 07:08:48 หลังเที่ยง
ถ้าไปถามแล้วเจอลูก TZM แท้ ส่งข่าวด้วยนะครับ
จะเอาอีกลูกเหรอครับ...โย่ว....ลงลูก TZR เลยน่าจะจบกว่านะ ได้กำลังอัดเพิ่มด้วย แค่ขุดฝาหลบหัวสูบนิดนึง..
แถมลูกสูบหาง่ายกว่า คิคิคิ

ปล.พวกเล่นพารามอเตอร์เขาแปลงกันกระจายเลย...

narokawayg

ผมเน้นเดิมครับอิอิ รออยู่ตัวสักพักก่อน

จะลงเสื้อ+ลูก VR แยงปาดให้สะใจไปเลย แบบสมัยวัยรุ่น VR แว้นๆ

แล้วถอดแฟริ่งหน้าออกหมดเอาไฟ VR มาใส่ ถอดแม็กออกใส่ล้อซี่ ยาง200 ท่อสูตร ย่นอาร์มเข้ามาให้ชิด แฮนใต้แผงคอ

ไปให้สุด

@@TaJung@@

ถ้าเน้นเดิม อะไหล่แท้ไม่มีก็เล่นของเทียบก็ได้ ไม่ลำบาก เพราะของแท้ยามาอ่าเริ่มสูญพันธุ์แล้วครับ

ในท้องตลาดตอนนี้มีแต่ของ JP  TP และอื่นๆเสียมากกว่า  ของ VR TZR ก็เริ่มหาไม่ได้แล้ว กรณีแท้ ๆ กล่องขาว

งานนี้ต้องทำใจล่ะครับ...

ของผมเน้นเรื่องซ่อมง่ายอะไหล่หาง่าย เลยตัดสินใจจะลงเสื้อ TZR เพราะรถใช้วิ่งทางไกลประจำ  เกิดเสียกลางทางจะได้หาอะไหล่ง่านหน่อย  รอบที่แล้วแกนวาล์วขาดนี่  ยังวุ่นเลย  ทุกวันนี้เลยพกแกนวาล์วไว้ใต้เบาะ  เอิ๊ก ๆ

Mtz

ขอให้ยังมีอะไหล่ เป็นพอ ....กลัวจะหาไม่ได้นะซิ

@@TaJung@@

แท้ๆมันหายากแล้ว  แต่ของ OEM มีเป็นกุรุด  อันนี้มิมีปัญหาเพราะใช้อยู่ อิอิอิ

ตาเอ้มสิ้นเดือนตกลงเอาไง ทับเบิก  หรือ ไปตั๊บๆเจ้ากิ๊ฟ

วันนี้โทรมาคุยแล้วเอาไง  เห็นบอกว่ามีสีเหลือ ๆ ทำสีให้ได้ด้วยนะจ๊ะ  ทริ๊ปทำสีอุบลฯน่าสนมากมาย....

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 19, 2011, 08:03:06 หลังเที่ยง
แท้ๆมันหายากแล้ว  แต่ของ OEM มีเป็นกุรุด  อันนี้มิมีปัญหาเพราะใช้อยู่ อิอิอิ

ตาเอ้มสิ้นเดือนตกลงเอาไง ทับเบิก  หรือ ไปตั๊บๆเจ้ากิ๊ฟ

วันนี้โทรมาคุยแล้วเอาไง  เห็นบอกว่ามีสีเหลือ ๆ ทำสีให้ได้ด้วยนะจ๊ะ  ทริ๊ปทำสีอุบลฯน่าสนมากมาย....
ไปอุบลก็ดี ทำสีให้แหว๋ว แล้วไปร่อนทับเบิก สงสัยเอารถขึ้นรถไฟไปดีไหมนี้ ขี่เกียจขี่ 55555+++ ก.ท.ม -อุบล กี่ ก.ม หว่า เพราะอุบล มันห่างจากสุรินทร์200โล จาก ก.ท.ม ไปสุริน 450 ก.ม 650 ก.ม โดยประมาณ ไปกลับ 1200 ก.ม .........เอิ๊ก ค่าน้ำมัน เกือบ3000 ......เอาไงดีหว่า นั่งรถทัวล์ไปดีกว่าไหมนั้น ส่งแฟริ่งไปก่อน หรือจะหอบจึ้นรถทัวล์ไป...... ฉับฉนๆ คิดไม่ออก อยู่ไกลพวกเกิ๊น.....

@@TaJung@@

กรรม สงสัยล่มแน่ ๆ เตรียมกลับบ้านกอดลูกดีกว่า  วุ๊ย.....

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 19, 2011, 08:12:41 หลังเที่ยง
กรรม สงสัยล่มแน่ ๆ เตรียมกลับบ้านกอดลูกดีกว่า  วุ๊ย.....
อยากไปนะ แต่มันไกลอะ

@@TaJung@@

อ่ะจ้า....สรุปว่าจะไปไหนดีหว่า  คิคิคิ  โอ๊ยยยยยยยยยย.....มึน...

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 19, 2011, 08:27:23 หลังเที่ยง
อ่ะจ้า....สรุปว่าจะไปไหนดีหว่า  คิคิคิ  โอ๊ยยยยยยยยยย.....มึน...
ไปโคราชดีกว่า อิอิ เสร็จแล้วค่อยคิดว่าจะไปต่อที่อุบล หรือกลับ กทม

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 19, 2011, 08:47:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 19, 2011, 08:27:23 หลังเที่ยง
  ไปโคราชดีกว่า อิอิ เสร็จแล้วค่อยคิดว่าจะไปต่อที่อุบล หรือกลับ กทม
ทำไรที่โคราชหว่า....

narokawayg