Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:01:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 18, 2011, 07:59:01 หลังเที่ยง
จะลงสเตอร์ 15-47 มันจะยังวิ่งดีป่าวหว่า  ไม่เคยใช้เคยลงแต่ 16-47 เอง  ส่วน 15-44 ต้นอืดแต่ปลายก็ไหลดีรอบก็โอเค...
ล้างคาร์บู เอาลมเป่าทุกรู โอ๊วโล่งวิ่งไม่สะดุดเลย จากที่มันสะอึกตึ๊กๆช่วง 5000 รอบ แถมน้ำมันไม่ท่วมไหลลงพื้นแระ อิอิอิ

แจ่มโป๊ด!!!!
กลับมาแรงอีกครั้ง ผมว่าที่รถพี่จุงกินน้ำมัน สงสัยเป็นกะน้ำมันท่วมทิ้งนี้ละมั้ง อิอิ เวลาขี่เร็วๆ มันไหล เรามองไม่เห็น
ขากลับจากบุรีรัมย์ลองเติม E20 วิ่งดูช่วงออกตัวอืดๆวอดนิดๆ  แต่รอบปลายๆดันขึ้นดี แป๊ดๆ  ไว้เตรียมรถให้พร้อมๆก่อนออกทริ๊ป  ยังไม่รู้จะใส่เสื้อตัวไหนไปเที่ยว  ของเก่ามันก็ยังวิ่งดีอยู่แต่แหวนดัง เอิ๊กๆๆๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

TZMClub150

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:06:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:01:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 18, 2011, 07:59:01 หลังเที่ยง
จะลงสเตอร์ 15-47 มันจะยังวิ่งดีป่าวหว่า  ไม่เคยใช้เคยลงแต่ 16-47 เอง  ส่วน 15-44 ต้นอืดแต่ปลายก็ไหลดีรอบก็โอเค...
ล้างคาร์บู เอาลมเป่าทุกรู โอ๊วโล่งวิ่งไม่สะดุดเลย จากที่มันสะอึกตึ๊กๆช่วง 5000 รอบ แถมน้ำมันไม่ท่วมไหลลงพื้นแระ อิอิอิ

แจ่มโป๊ด!!!!
กลับมาแรงอีกครั้ง ผมว่าที่รถพี่จุงกินน้ำมัน สงสัยเป็นกะน้ำมันท่วมทิ้งนี้ละมั้ง อิอิ เวลาขี่เร็วๆ มันไหล เรามองไม่เห็น
ขากลับจากบุรีรัมย์ลองเติม E20 วิ่งดูช่วงออกตัวอืดๆวอดนิดๆ  แต่รอบปลายๆดันขึ้นดี แป๊ดๆ  ไว้เตรียมรถให้พร้อมๆก่อนออกทริ๊ป  ยังไม่รู้จะใส่เสื้อตัวไหนไปเที่ยว  ของเก่ามันก็ยังวิ่งดีอยู่แต่แหวนดัง เอิ๊กๆๆๆ
เงียบพัง ดังวิ่งครับพี่จุง รถผมตอนใส้แตกก้เงียบๆนี้แหละ ตัวดีนัก

Mtz

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:16:45 หลังเที่ยง
kao  ma dud  kamw roo

juaf juaf

eiei
.........กำ มานะที่จะปั่นกระทู้จริงๆ หมอนี้ พิมไทยไม่ได้ โอเกะพ่อก้ยอม  ยอมใจจริงๆกิฟ +1แรงม้าไปเลย ฮ้วยสู

@@TaJung@@

มันจะพังไวแท้พึ่งฟิตเครื่องมาวิ่งได้แค่ 5000 โลเอง  แต่เสื้อตัวที่ใส่อยู่วิ่งมาแค่ 2000 โล
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

TZMClub150

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:24:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:16:45 หลังเที่ยง
kao  ma dud  kamw roo

juaf juaf

eiei
.........กำ มานะที่จะปั่นกระทู้จริงๆ หมอนี้ พิมไทยไม่ได้ โอเกะพ่อก้ยอม  ยอมใจจริงๆกิฟ +1แรงม้าไปเลย ฮ้วยสู

thank you p' m

sodaban

แจ้งข่าวท่านจุงและ สมาชิกที่จะมาทริป"ภูทับเบิก"ทราาบ......ช่วงวันที่ 1-5 ก.พ. ผมมีงานเข้าซะแล้ว ละท่านจุงเห็นทีจะอดไปแน่ๆ เลย"ภูทับเบิก" เอาไว้ว่างช่วงเดือนมีนา ถึงจะเริ่มได้ออกทัวร์  ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ทำให้รอ แล้วดันไปไม่ได้ครับ หวังว่าคราวหน้าจะได้ไปพบปะกันนะครับ......ขอโทษอีกครั้งครับ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

narokawayg

อ้างจาก: sodaban เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:45:08 หลังเที่ยง
แจ้งข่าวท่านจุงและ สมาชิกที่จะมาทริป"ภูทับเบิก"ทราาบ......ช่วงวันที่ 1-5 ก.พ. ผมมีงานเข้าซะแล้ว ละท่านจุงเห็นทีจะอดไปแน่ๆ เลย"ภูทับเบิก" เอาไว้ว่างช่วงเดือนมีนา ถึงจะเริ่มได้ออกทัวร์  ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ทำให้รอ แล้วดันไปไม่ได้ครับ หวังว่าคราวหน้าจะได้ไปพบปะกันนะครับ......ขอโทษอีกครั้งครับ

ต้องโดนลงโทษด้วยการโดนระเบิด ... นะครับ อิอิ

ท่านกิฟครับ เช็ค PM นะครับ

Mtz

กำ ภูทับเบิกไม่ได้ไป พาพี่จุงไป"เบิกภู" ดีกว่า

Ran_Nadun

ทำรถเสร็จแล้วจะมาลงชื่อนะครับ...555...บอกตามตรงผมไม่เคยแว้น..tzr..แบบสุดๆซักครั้งเลยอยากลองอ่ะครับ..555

tzr แว้นๆ ข้อtzm.ได้อะไหล่ครบแล้วเตรียมประกอบ

ไม่แน่..เผื่อจะขอติดตามไปภูทับเบิกด้วย...
สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
             พี่โจ 0850305907
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

narokawayg

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:58:47 หลังเที่ยง
ทำรถเสร็จแล้วจะมาลงชื่อนะครับ...555...บอกตามตรงผมไม่เคยแว้น..tzr..แบบสุดๆซักครั้งเลยอยากลองอ่ะครับ..555

tzr แว้นๆ ข้อtzm.ได้อะไหล่ครบแล้วเตรียมประกอบ

ไม่แน่..เผื่อจะขอติดตามไปภูทับเบิกด้วย...

คุณโจมาเล่น TZR แล้วเหรอครับ ดีเลย

อย่าลืมเสื้อ TZM ไม่ปลอก ไม่เป็นรอย ที่เคยสั่งไว้นะครับ เอาจริงๆถ้ามี PM มาได้เลยครับ รออยู่

Hunterzero

หุหุของคนอื่นเริ่มจะมาเรื่อยๆละ  ของเรายังเ็ป็นโครงยังไม่ได้ทำสีอยู่เลย - -  ไม่ว่างพ่นโครงอะติดทำโปรเจ็คโปรแกรมคอมจบกับเข้าภาคสนาม ชีวิตนี้เมื่อไหร่จะได้แว้นกะเขาซักที+บ่นนิดๆ
ฝาTZRเนี่ยจะปาดเท่าไหร่แล้วก็เปิดควักเบ้าทำโดมฝาสูบแบบไหนดีครับเนี่ย น้ำมันยังคงเป็นแกส95นะครับ  ที่นสวรรค์หาe20เติมยาก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 18, 2011, 09:29:50 หลังเที่ยง
หุหุของคนอื่นเริ่มจะมาเรื่อยๆละ  ของเรายังเ็ป็นโครงยังไม่ได้ทำสีอยู่เลย - -  ไม่ว่างพ่นโครงอะติดทำโปรเจ็คโปรแกรมคอมจบกับเข้าภาคสนาม ชีวิตนี้เมื่อไหร่จะได้แว้นกะเขาซักที+บ่นนิดๆ
ฝาTZRเนี่ยจะปาดเท่าไหร่แล้วก็เปิดควักเบ้าทำโดมฝาสูบแบบไหนดีครับเนี่ย น้ำมันยังคงเป็นแกส95นะครับ  ที่นสวรรค์หาe20เติมยาก
ฝาต้องถามเจ้ากิ๊ฟแล้ว  รู้แค่ปาด 1.5mm ทำโดมใหม่
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:55:52 หลังเที่ยง
กำ ภูทับเบิกไม่ได้ไป พาพี่จุงไป"เบิกภู" ดีกว่า
เปลี่ยนเป็นไปบ้านกิ๊ฟกันมั๊ย ได้ทำสีด้วย....
อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:58:47 หลังเที่ยง

พี่โจไปจริงๆหรือเปล่า จะได้พาตาเอ็มไปนอนบ้านพี่โจก่อนแล้วค่อยไปทับเบิก  อิอิอิ ลากเจ้าแม๊กไปด้วยซะเลย เอิ๊กๆ
อ้างจาก: sodaban เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:45:08 หลังเที่ยง
ไม่เป็นไรครับ ตราบใดที่ทับเบิกยังอยู่ที่เดิม ยังไปได้เสมอครับ  ต้องมีโอกาสสิน่า....

narokawayg

งานนี้มีโอกาดูรถท่านจุงสีใหม่ หล่อเหล่ากว่าเดิมแล้วสิ

ส่วนท่านกิฟเตรียมโดนระเบิด ... แน่ๆ

@@TaJung@@

ยังไม่รู้เลยท่าน ว่าจะเอายังไง  อยากเที่ยวก็อยากเที่ยว  อยากทำสีก็อยากทำ 
แถมทำสีจริง ๆ ก็ยังเลือกไม่ถูก  ขาวก็ดี ดำก็ดุ  น้ำเงินก็สวย  แต่ชอบแบบล้วนไม่ตัดสีกัน เพราะจะเอามาคาดสติ๊กเกอร์เอา
เบื่อลายเก่าก็ลอกคาดลายใหม่ได้....

narokawayg

อย่าสวยเกินหน้าเกินตารถผมนะครับ

เพราะอิจฉา 555

Hunterzero

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 18, 2011, 09:52:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 18, 2011, 09:29:50 หลังเที่ยง
ฝาต้องถามเจ้ากิ๊ฟแล้ว  รู้แค่ปาด 1.5mm ทำโดมใหม่
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 18, 2011, 08:55:52 หลังเที่ยง
เปลี่ยนเป็นไปบ้านกิ๊ฟกันมั๊ย ได้ทำสีด้วย....

พี่โจไปจริงๆหรือเปล่า จะได้พาตาเอ็มไปนอนบ้านพี่โจก่อนแล้วค่อยไปทับเบิก  อิอิอิ ลากเจ้าแม๊กไปด้วยซะเลย เอิ๊กๆ
ไม่เป็นไรครับ ตราบใดที่ทับเบิกยังอยู่ที่เดิม ยังไปได้เสมอครับ  ต้องมีโอกาสสิน่า....

เอิ้ก1.5กลัวมันจะโบ้ะกลาง หัวลูกสูบก่อนอ่าครับ  ใช้แค่แกส95อะนะกลัวไม่ไหว

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

รถตาเอ็ม เจ้ากิ๊ฟทำให้ ปาดฝา 1.5 ควักเบ้า ทำโดมใหม่ไปแล้ว  เห็นวิ่งดีแว๊ดๆอ่ะ

Vilator

วันนี้ดูแบตน้ำกลั่นแห้ง  มิน่าบิดแล้วมันออกอาการอืด เหมือนวาล์วมันไม่เปิด (เกี่ยวหรือป่าวหว่า) แล้วพอเติมและบิดแล้วรู้สึกมันเร่งดีมากชึ้น โดยเฉพาะใส่สเตอร์ 15-49 ยาง 90-80-17 และ 130-80-17 แตกต่างและพอรอบมาวิ่งได้ดีกว่า ของเดิมคือ สเตอร์ 15-47 และยางหลัง 110-80-17 บิดเร่งแซงรอบมาเร็วและแรงดึงจนรู้สึกเสียวแว๊ปเวลามันแว๊น  วิ่งไปที่ความเร็ว 130 รอบวิ่งไปที่ 8000-9000 ได้มั้ง ไม่ไหวกลัวตายครับขอเร็วแค่นี้  จากอาการแบบนั้น เรื่องน้ำกลั่นแห้งมีผลกับการทำงานของวาล์วหรือป่าวครับ วานช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง