Main Menu

จริงหรือเปล่าที่บอกว่า 2t 150 cc รถใหม่จะกลับมา

เริ่มโดย piyapong, มีนาคม 15, 2010, 01:57:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

piyapong

จริงหรือเปล่าที่เขาบอกว่าเวสป้าตัวใหม่ที่นำเข้ามาจำหน่ายในไทยเป็นรถ  2  จังหวะ  มีรุ่น  150 -350  cc  และราคาเปิดตัวที่  99,000 - 320,000  บาท  เป็นรถที่นำเข้ามาจากอิตาลี่  ผมอยากถามท่านผู้รู้หน่อยว่ามันคือ 2  จังหวะหรือ 4  จังหวะกันแน่  เพราะเวสป้าที่เห็นๆ ก็มีแต่  2 จังหวะ  ใครทราบข้อมูลช่วยตอบกระทู้นี้ที       

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

royal110

มีมาแล้วคับ สำหรับรถ Veapa เป็นรุ่น GTS 250 c.c. GTS 300Super และ มีอีกหลายๆรุ่นที่ออกมาเช่น  LS50 ; LX150 ; S50 ;S150 ; LXV 150 ; GTV  250 ครับ พวกนี้ส่วนใหญ่เป็น 4 จังหวะคับ หน้าตาก่อคล้ายๆกันคับ ถ้าอย่าได้ความรู้อีกหน่อยเข้าไปที่เว็บนี้ได้คับ http://www.vespausa.com/scooters.php#/overview/Vespa LX 50 ผมขี้เกียดแปลงะ :(

มีรูปมาโชว์ด้วย

คันนี้เป็นรุ่น GTS 300 Super ครับ

ส่วนคันนี้เป็นรุ่น GTS 250 คับ

piyapong

ขอบคุณนะครับที่ให้คำตอบผมนึกว่า 2 จังหวะ ที่ไหนได้ที่แท้ก็ 4  จังหวะเพราะเวสป้าไม่เคยเห็น  4 จังหวะขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบนึกว่า 2 จังหวะจะกลับมา

Freedom First

2T ถึงจะนำเข้ามาใด้ ก็ตรวจไอเสียไม่ผ่านจดดทะเบียนไท่ใด้อยู่ดี กลายเป็นรถผี

หรือจะหาทะเบียน Veapa รุ่นเก่ามาสวมเอา แต่จะรอดหรือเปล่าไม่รู้

<< ZenSoNic >>

mra68

แอบแซงเพราะแรงน้อย

เกิดยากครับเพราะ ต้องผ่าน มอก. ก่อนถ้าไม่ผ่านก็เกิดไม่ได้.

l Just2Eng l

SAB_KR

"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

nick452

cato

micronz

ก็มาตรฐานไอเสีย มลพิษ เค้าตั้งไว้ ขนาดนี้ ขนาดรถ 4 จังหวะ คาร์บู ยังยัดแมว (CAT) ไปในท่อ จนรถอั้น วิ่งแทบไม่ออก
อยู่แล้ว คิดเอาแค่นี้ละกันครับ

bangnara

rally2000

เห็นแว่วๆ ว่าเป็นหัวฉีดดัวย เห็นแผ่นโฆนาที่ ศูนย์ฮอนด้า(แสงชัยฯ)
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

namamulet

ESSO2012

เอส 7 MOTO RACING TEAM

nu.

"ชีวิตไม่คุ้มค่าที่จะอยู่หรอก ถ้าหากว่าไม่ทำสิ่งที่ตัวเองชอบที่สุด"
พูดอีกมันก็ถูกอีกคับ  :)

tumtumtus