Main Menu

วันนี้คุญลองแก๊สโซฮฮล91แล้วหรือยัง....ประหยัดแรงเท่าเดิมนะจะบอกไห้....

เริ่มโดย kob32, มีนาคม 12, 2010, 06:32:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kob32

;)หลังจากคิดมานานว่าไส่แล้วจะไม่แรงไม่วิ่งวันนี้ตัดสินไจ....เป็นไงเป็นกัน... :oลองซะเลย....วิ่งยาว250กิโล..... :-[ไนที่สุดก็ได้บทสรุป....ว่าไช้ได้อย่างมั่นไจ..แน่นอน...ระยะยาวต้องดูกันว่าจะมีผลเสียอย่างไร...ไครเคยลอง...แล้ว...มาคุยไห้ฟ้งหน่อยครับ.. :-\
เฒ่า แกลบ

alpha072534

krr150

แกซ 91 เหมาะกับรถเดิมๆ คับ  พวกที่ขับไม่โหดนัก  ประหยัดไปลิตรล่ะ บาทกว่า 

แต่ถ้ารถที่มี แต่งมาบ้าง  ผมว่าไม่เหมาะสักเท่าใหร่นะ
:(

OishiNova_Phuket

มันมีอาการแปลกๆกว่าแก็ส 95 วิ่งแล้วพอลากรอบแล้วชอบยิงออกปลายท่อ ลองจูนแล้วก็ไม่หาย ถ้าเป็น แก๊ส 95 รอบเดินเบาจะนิ่งกว่า แก๊ส 91 แต่ใช้แล้วเครื่องร้อนไว ....แต่ก็ใช้ได้ทุกตัวที่กล่าวมา ตอนนี้ใช้แก๊ส 95 ตลอดครับ
- อดีตกับเทคโนโลยี ยืดชักในสองจังหวะ
-
- https://www.facebook.com/char24p

wvuitews

นี่เลย cb100 โซฮอลล์91โลด   ไม่เห็นผลเท่าไหร่  คงเป็นเพราะรถไม่ใช้ความเร็วมาก
แต่มีอาการสายน้ำมันแข็งนิดหน่อย แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น เปลี่ยนกันได้ๆๆๆๆ

SAB_KR

อ้างจาก: wvuitews เมื่อ มีนาคม 12, 2010, 08:12:21 หลังเที่ยง
นี่เลย cb100 โซฮอลล์91โลด   ไม่เห็นผลเท่าไหร่  คงเป็นเพราะรถไม่ใช้ความเร็วมาก
แต่มีอาการสายน้ำมันแข็งนิดหน่อย แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น เปลี่ยนกันได้ๆๆๆๆ
ของผมเมื่อก่อนก็แก๊ซ 91 เจอสายน้ำมันแข็งพอดึงขาดเลย555+ แต่ก็สลับกับเบนซิล 91 และแก๊ซ 95 บ้าง  แต่ตอนนี้คิดว่าจะยืนพื้นที่แก๊ซ 95 เพราะวิ่งไม่มีปัญหา  :D
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

wvuitews

SIT_KRR-SSR

ลองจำยัดใส่มาแล้วพอได้ JR RC SPARK WAVE  ก็งั้นๆๆพอได้ครับ ไม่แตกต่าง  แต่KR ยังครับ ใช้แต่ เบนซิล 95 ครับ ถึงมันหายาก เวลาซื้อต้องขนเอาแกลอนไปใส่แล้วเอาไปมาเติมอีกที ก็ยังบ้าอยู่

8)
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

rally2000

เคยลองเติมแก็ส95ไปทีวิ่งกระตุกเลย เร่งก็ขึ้นนะ แต่เสียงเครื่องมันไม่หวานมันกระตุก เลยเลิกกลัวมันพัง เติม91อย่างเดิม ตอนนี้เชียงใหม่ 91 ล่อไป 38 แล้วT_T
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

krr150

อ้างจาก: rally2000 เมื่อ มีนาคม 13, 2010, 12:26:51 ก่อนเที่ยง
เคยลองเติมแก็ส95ไปทีวิ่งกระตุกเลย เร่งก็ขึ้นนะ แต่เสียงเครื่องมันไม่หวานมันกระตุก เลยเลิกกลัวมันพัง เติม91อย่างเดิม ตอนนี้เชียงใหม่ 91 ล่อไป 38 แล้วT_T

เครื่องอาจมีปัญหาอยุ่ก่อนมั้งคับ  ประจวบว่าเติมแกซ 95 พอดี  ก็เลยคิดว่าเป็นที่น้ำมัน

เพราะถ้ามองระยะยาวว่ามีปัญหา   มันก้คือน้ำมันเหมือนกัน   ปัญหาที่อาจเกิดได้คือ  การกัดยาง 

แต่ผมใช้ท่อน้ำมันสีเทา  มาเป้นปีแล้ว ก็ไม่มีอาการแข็ง  ยังอ่อนปกติ  ไม่มียุย

อย่างตอนนี้คนในบอร์ดหลายคนเริ่มหันไปเติม E-20  ตามที่มีคนทดลองใช้  ก็ไม่มีปัญหาอะไร รถก้วิ่งปกติ  เหมือนเติมน้ำมันเบนซิน

ยิ่งตอนนี้ ท่านกู๊ด   นำหน้าถึงขนาดใช้รถ ZX150 เติม E85+E20  ผสมกันไปแล้ว   และมีการปรับแต่งที่ถูกต้อง  ก็ไม่มีปัญหาอะไร แถมแรงต่างหาก

รถผมเองก็เติม E-20  ก่อนเติม E-20  ก้ใช้เบนซินมาก่อน  การปรับเซตรถแทบไม่ได้เปลี่ยนเลย ยังใช้การจุนเหมือนเดิมคือ ไฟ 3 มิล  ฝา 0.5  นมหนูเมน 142 เดินเบา 45  เข็ม 3   ท่อเดิม  หัว

เทียนธรรมดาด้วย   ก็วิ่งปกติคับ ไล่รอบขึ้นเร็ว    ปลายไม่มีสะดุด   

อันนี้แล้วแต่คนจะคิดคับ   ฟังหลายปาก ไม่ดีเท่าทดลองใช้

อ้างจาก: krr150 เมื่อ มีนาคม 13, 2010, 12:41:47 ก่อนเที่ยง
[
อันนี้แล้วแต่คนจะคิดคับ   ฟังหลายปาก ไม่ดีเท่าทดลองใช้ [/color]   :(

ใช่ครับ

ลองแบบคิดวิเคราะห์

แล้วคำตอบจะออกมาเอง
mobile.086 620 3652 / 084 434 7236

[email protected]

rally2000

อ้างจาก: krr150 เมื่อ มีนาคม 13, 2010, 12:41:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: rally2000 เมื่อ มีนาคม 13, 2010, 12:26:51 ก่อนเที่ยง

เครื่องอาจมีปัญหาอยุ่ก่อนมั้งคับ  ประจวบว่าเติมแกซ 95 พอดี  ก็เลยคิดว่าเป็นที่น้ำมัน

เพราะถ้ามองระยะยาวว่ามีปัญหา   มันก้คือน้ำมันเหมือนกัน   ปัญหาที่อาจเกิดได้คือ  การกัดยาง 

แต่ผมใช้ท่อน้ำมันสีเทา  มาเป้นปีแล้ว ก็ไม่มีอาการแข็ง  ยังอ่อนปกติ  ไม่มียุย

อย่างตอนนี้คนในบอร์ดหลายคนเริ่มหันไปเติม E-20  ตามที่มีคนทดลองใช้  ก็ไม่มีปัญหาอะไร รถก้วิ่งปกติ  เหมือนเติมน้ำมันเบนซิน

ยิ่งตอนนี้ ท่านกู๊ด   นำหน้าถึงขนาดใช้รถ ZX150 เติม E85+E20  ผสมกันไปแล้ว   และมีการปรับแต่งที่ถูกต้อง  ก็ไม่มีปัญหาอะไร แถมแรงต่างหาก

รถผมเองก็เติม E-20  ก่อนเติม E-20  ก้ใช้เบนซินมาก่อน  การปรับเซตรถแทบไม่ได้เปลี่ยนเลย ยังใช้การจุนเหมือนเดิมคือ ไฟ 3 มิล  ฝา 0.5  นมหนูเมน 142 เดินเบา 45  เข็ม 3   ท่อเดิม  หัว

เทียนธรรมดาด้วย   ก็วิ่งปกติคับ ไล่รอบขึ้นเร็ว    ปลายไม่มีสะดุด  

อันนี้แล้วแต่คนจะคิดคับ   ฟังหลายปาก ไม่ดีเท่าทดลองใช้

ขอบอกว่าเครื่องฟิตมาใหม่ครับ ซีลข้อเหวี่ยง ลูกสูบ ปลอกสูบ ประเก็น ฯลฯ ใหม่หมด อาจเป็นเพราะรถผมเก่าเกินไป (ตั้งปี 1972) การเผาไหม้เพื่อให้ได้กำลังอาจจะไม่รองรับพวกแก็ซโซฮอล์ ถ้าเทียบกับพวก KR KRR NSR TZM หรือ 2จังหวะในรุ่นปี 1990 ขึ้นมา ผมก็ไม่ได้มีอักคติกับ แก็ซโซฮอล์นะ เพราะถ้ามีผมคงไม่ลองเติมตั้งแต่แรกแล้ว แต่อันนี้มันมีอาการเห็นได้ชัดเลยไม่อยากเสี่ยง มะก่อนผมก็เติมแก็ซ91 ใช้ักับ Mate 111 ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากแค่กำลังตกนิดหน่อย แต่ Yamaha LS3 คันนี้มันกระตุก กลัวพังเลยเติม91อย่างเดิม ในใจผมอยากผลิตชุดประเก็น ,สายยาง ,ซีลต่างๆ ทุกอย่างที่เป็นยางในรถ 2จังหวะให้มันทน E-100 ไปเลยด้วยซ้ำ จะได้ไม่ต้องกังวนเรื่องเอทาเนอร์จะกัดยาง

ปล. อะไหล่มันหายากบางชิ้นไม่มีแล้วถึงมีก็แพง ขืนเติมเกิดพังขึ้นมามันไม่คุ้ม ถ้าเป็นพวก Nova ,Mate ก็ว่าไปอย่าง
รถปีก็ใหม่กว่านวัฒกรรมสูงกว่า การเผาใหม้สมบูรณ์กว่าแม่นยำกว่า อะไหล่หาง่ายกว่า
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

promjan

ผมซิหนักกว่าครับดันไปเติมน้ำมันมาเลย์ลิตรละ25 บาท เห็นผลเลยครับ รถสตาทติดยาก ในรอบต่ำจะรู้เลยว่าเครื่องสะดุดมากเลยครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้เบนซิน 91สลับกับแกซ 95 ขับได้เป็นปกติดีครับ วันไหนมีตังหน่อยก้อเข้าปั้มเชลล์เติม ตัว เบนซิน วี พาวเวอร์ ลิตรละ40กว่า รู้สึกเลยครับ รถมันวิ่งดีขึ้นรู้สึกได้ แต่ไม่ไหวมันแพงไปหน่อย

inging

okovski

ตัวผมมีความเห็นว่าต่างกันพอสมควรนะครับสำหรับแก๊ส 95 กับ 91
รู้สึกได้ว่า 95 วิ่งกว่า  และประหยัด (คำนวนเป็นลิตร) มากกว่า 91 ครับ

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

khanclub

ก็ใช้ได้นะครับ .....แต่ผมยังติดค่านิยมเดิมๆ อยู่นะครับ
รอยยิ้มไม่กินน้ำมัน

*~วินนี่_พริ้ว Őń ŇŠŘ~*

ขับเอ็นอาร์ๆ เติมแก๊ส95 ขับไปขับมา ตัวข้าร้อนไข่.....

ตามนั้นเวร...

2 + 2 = 4

Vilator

แล้ว TZM ละครับ มันเติมได้ป่าวครับและถ้ามีปัญหาจะแก้ยังไงดีครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

JaCk_2T

ผมเติมมั่วเลยครับ แก๊ส 91 แก๊ส 95 เบนซิล 91   555 ก็ไม่เห็นมันเป็นไรนะ หมดถังตลอด

OishiNova_Phuket

คงจะหา 95 เดิมๆไม่ได้แล้วครับ ต้องคบ แก๊สไว้ไม่ผิดหวัง
- อดีตกับเทคโนโลยี ยืดชักในสองจังหวะ
-
- https://www.facebook.com/char24p