Main Menu

NSR Proarm ยังน่าเล่นอยู่มั้ย

เริ่มโดย TON_SONIC, กรกฎาคม 09, 2014, 04:15:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TON_SONIC

เรื่องของเรื่องคือรถของผม (Sonic125) ยังซ่อมไม่เสร็จและผมมีความคิดว่าจะหารถอีกคันนึงมาใช้.......ก็เลยเหล่ไปที่ NSR Proarm แปลงล้อ NC-30 ซึ่งคนขายได้ระบุปัญหาไว้คร่าวๆ ดังนี้

1.สตาร์ทติดแล้วดับ
2.ฟันตั้งโซ่ที่ติดมากับอาร์ม NC-30 มันหลอแล้ว
3.ยางหลังที่ใส่มันซึมๆ แฟบๆ แล้ว
4.ชุดสีซีดไปตามกาลเวลา (อันนี้เฉยๆ เอาขี่ได้เบรคได้พอ)

ผมเลยอยากตั้งคำถามว่าจะมีวิธีใดที่สามารถแก้ปัญหานั้นได้บ้าง ผมไม่เคยใช้สองจังหวะมาก่อน เลยไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหาที่กล่าวมายังไง
ขอถามสั้นๆว่าเอ็นโปรอาร์มยังน่าคบหาอยู่ไหม  :) :) :)

และถามยาวๆตามข้อต่อไปนี้ครับ
1.ถ้าซ่อม....แพงไหม
2.ความทนทานในการใช้งานโอเคไหม
3.ฟันตั้งโซ่ของตัว NC-30 ราคาเท่าไหร่ แล้วประแจตั้งโซ่สามารถใช้ร่วมกับ NSR-Proarm ได้หรือไม่
4.NSR Proarm กินนํ้ามันหรือไม่ เฉลี่ยที่ความเร็ว 60/80/100 กม./ชม. กินกี่กิโลเมตรต่อลิตร ขอความเร็วเดียวก็ได้ครับ
5.มีวิธีการดูแลรักษาอะไรต่างจากรถ 4 จังหวะบ้างไหม นํ้ามันเครื่อง/ออโต้ลูปมีวิธีดูอย่างไร

ใครที่ใช้เอ็นโปรอยู่ช่วยตอบผมหน่อย อยากเก็บข้อมูลเพื่อตัดสินใจอีกครั้ง :P :-X
ขอบคุณครับ
 ???
ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

triton

piohm

1. หาร้านซ่อมค่อนข้างยาก แพงพอควร
2.ทนทาน
3.หารอยรั่วให้เจอแล้วแก้ไขไม่ยาก
4.ดูที่เกียรสุดท้าย(6) พอ ขับแบบเดินทาง สภาพตอนนี้ ขอ 20 กม./ลิตร ก็พอครับ
5. 2 จังหวะดูแลง่ายมาก ออโต้ ลูปอย่าให้ขาดเด็ดขาด  น้ำมันเชื้อเพลิงขาดได้
หมายเหตุ ผมชื้อมาไว้ขี่ เล่น ครับโปร อาร์ ไม่ไหมาะขี่ใช้งาน  (เป็นรถที่ เทคโนโลยีสูงสุด ของ 2 ที และแพงสุดที่ สุดของ 2 ที ในไทย)

geenee

เทคโนโลยีที่ดีที่สุดที่มีขายในไทย ข้อสังเกตุอีกอย่างคือช่องพอร์ตไอเสียหลักแบ่งเป็นสองช่อง โอกาสแหวนหักในรอบสูงๆเลยน้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆครับ เลยน่าจะทนทานกว่า แต่ชิ้นส่วนต่างๆราคาตั้งขายมือหนึ่งมือสองราคาสูงตามเทคโนโลยีมันด้วย :-X เรื่องประหยัดขี่ช้าๆไงก็ประหยัดถ้าขี่เร็วไงก็เปลืองครับ แต่จะเอาโปรอาร์มมาขี่ช้าทำไม วิ่งได้ตั้ง160gps

pongpo

น่าคบครับผมเคยมีแลัวขายแล้ว ตอนนี้กำลังหากลับมาใช้เดินทางไกล ตอนนี้ขี่เทน่าไม่ไหวเหนี่อยครับ

089-6269935 ป๋อง

Jitipat

น่าใช้เป็นที่สุดครับ  เอาNpro มาใส่ชุดล้อ RRw งบไม่แพง อะไหล่หาง่ายๆดูแลสบายๆเลยครับ เบาขึ้นอีกด้วย
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

TON_SONIC

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ถ้าได้รถจะมารายงานตัวใหม่ครับ :D :( >:(

lordomo

ผมใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ ปัญหามีบ้างแต่ไม่จุกจิกน่ารำคาญ กินน้ำมันน้อยกว่า KR นิดนึง
รถอะไรหว่า?

jib_ja

อย่าไปซื้อเลยครับ ชี้เป้าให้ผมไปแทนดีกว่า  :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

Jitipat

อ้างจาก: jib_ja เมื่อ กรกฎาคม 09, 2014, 11:34:51 หลังเที่ยง
อย่าไปซื้อเลยครับ ชี้เป้าให้ผมไปแทนดีกว่า  :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[
แล้วประกาศขาย Npro ทำไมอ่ะครับ ท่านจิ๊บ 55555+
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

TON_SONIC

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้กำลังหาเวลาไปดูรถครับ ช่วงนี้ว่างหมด แต่คนพาไปมันไม่ว่างซักที  :) :) :)
สงสัยต้องหาร้านทำอีกแน่ๆเลย เพราะคนขายบอกมีปัญหาเรื่องเครื่องมันสตาร์ทติดแล้วดับ  :P :P :P

jib_ja

อ้างจาก: Jitipat เมื่อ กรกฎาคม 09, 2014, 11:40:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jib_ja เมื่อ กรกฎาคม 09, 2014, 11:34:51 หลังเที่ยง
แล้วประกาศขาย Npro ทำไมอ่ะครับ ท่านจิ๊บ 55555+
ไม่มีคนขี่ครับ ผมเองขี่แต่คันแดง กัวคันเขียวน้อยใจ เลยหาเจ้าของใหม่ดีกว่าาาาาา แต่ตอนนี้เข้ากรุไปแล้วขายไม่ออก 5555

piohm

Witt-RRw

ติดแล้วดับ ให้เช็คนมหนูเดินเบานะครับ อาจอุดตัน ให้หาลวดสายเบรคเล็กๆแยงๆ และตั้งรอบเดินเบาที่ 1300 รอบ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

aoaaued

เอ็นโปรเป็นความภาคภูมิใจของคนที่ได้ครอบครองครับเพราะเป็นที่สุดของรถตลาด 2 จังหวะบ้านเรา ความแรงพอได้ อัตรากินน้ำมันก็ไม่เท่าไร ที่ความเร็ว 100 ทางยาวๆ 30 โลต่อลิตรสบายๆครับ

pongpang

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

piohm

pspsumpun

ผมว่าดีกันคนล่ะอย่างนะจากที่ลองขี่ของผมทั้ง3นางแล้ว

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)