Main Menu

NSR Proarm ยังน่าเล่นอยู่มั้ย

เริ่มโดย TON_SONIC, กรกฎาคม 09, 2014, 04:15:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

piohm

xjr43

ถ้าอยากได้จริงๆ ร้านมิตรเจริญยนต์ ที่สัตหีบ มีคันหนึ่งครับ วิ่ง 6000 โล

เป็นรถของลูกเจ้าของร้าน แกตั้งขายไว้ 35000 พร้อมทะเบียน

รถล้มขวามานิดหน่อย ลูกแกก็เลยเลิกขับ

ผมไปจีบหลายครั้งแล้ว แกก็ไม่ยอมลดราคาเลย

อรรถพล เศรษฐสุข. 21/417  ม.2. ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20180

พัสกร มิ่งมงคล 27/87 ถ.คลองวัดโส ต.บางปรอก อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

เลขบัญชี 0132642471 TMB

085 9593898

Bergkamp

น่าเก็บคับ แต่ถ้าใช้งานคงไม่คุ้ม เอาไว้บิดเล่นมันส์กว่า...........

ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

piohm

TON_SONIC

มาสรุปเรื่องครับ ได้รถมาแล้วครับ ราคา 12,000 แต่คงต้องปั้นกันนานๆ เลย :) :) :)

อย่างแรกที่จะทำคือโอนเป็นชื่อผมแล้วก็ฟิตเครื่องครับ เรื่องภายนอกดูแล้วจัดหนักพอดู  :P :P :P
ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

TON_SONIC

แบบนี้เขาเรียกโปรอาร์มของอะไรอ่ะครับ ทำไมมันดูไม่ใช่ล้อเดิมเอ็นโปรเลย คนแถวบ้านบอกว่าโดนหลอกซื้อมาแล้ว  ;) ;) ;)

geenee

หมื่นสองนี้ได้มาถูกมากแล้วละครับวิ่งได้ด้วยมะครับ

thaiteamz

อ้างจาก: TON_SONIC เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 08:20:52 หลังเที่ยง
แบบนี้เขาเรียกโปรอาร์มของอะไรอ่ะครับ ทำไมมันดูไม่ใช่ล้อเดิมเอ็นโปรเลย คนแถวบ้านบอกว่าโดนหลอกซื้อมาแล้ว   ;) ;) ;)

คนที่บอกว่าโดนหลอก ถ้ารู้ความจริงคงจะเสียดายพอควรครับ มันถูกที่ไม่ใช่โปรอาร์มติดรถมาแต่โรงงาน แต่มันดีกว่าที่โรงงานให้มานะสิครับ อิอิ

TON_SONIC

อ้างจาก: geenee เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 08:59:21 หลังเที่ยง
หมื่นสองนี้ได้มาถูกมากแล้วละครับวิ่งได้ด้วยมะครับ

ติดๆ ดับๆ ครับ ยังไม่ได้ลองล้างอะไรเลย ขนมาถึงบ้านจะลองวิ่ง อ้าวเวร มือครัชหักอีก (ผูกกับคอกรถกระบะมาอ่ะ สงสัยกระแทกแรงไปหน่อย)

เดี่ยวทำให้ขี่ได้ก่อน ลองแล้วจะมารายงานผลครับ  :) :) :) :) :) :)

TON_SONIC

อ้างจาก: thaiteamz เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 09:13:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: TON_SONIC เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 08:20:52 หลังเที่ยง
แบบนี้เขาเรียกโปรอาร์มของอะไรอ่ะครับ ทำไมมันดูไม่ใช่ล้อเดิมเอ็นโปรเลย คนแถวบ้านบอกว่าโดนหลอกซื้อมาแล้ว  ;) ;) ;)

คนที่บอกว่าโดนหลอก ถ้ารู้ความจริงคงจะเสียดายพอควรครับ มันถูกที่ไม่ใช่โปรอาร์มติดรถมาแต่โรงงาน แต่มันดีกว่าที่โรงงานให้มานะสิครับ อิอิ

ดูๆ แล้วฟันหลอพอดูเลยครับ ต้องซ่อมใหม่แน่ๆ เรื่องอื่นขอ ทำวิ่งๆ ต้องทำไงบ้างครับ ไม่เอาแว๊น แต่ขอวิ่งไกลอึดๆ อ่ะครับ ดูไมล์รถ 8.9 หมื่นเข้าไปแล้ว

ป.ล.เราอยู่ใกล้กันเลยนะครับ อิอิอิอิ

piohm

รูปดูไม่ชัดเอาเสียเลย....ต้อง 360 องศา
แต่ 12000 มองเผินๆถูกมาครับ แค่คิดว่าเป็น แขนเดี่ยว สมัยนี้มีเงินแสนก็ขี่ไม่ได้
เต็มที่ก็โมโนโช๊ค
รุ่นนี้มีปลอมด้วเหลอ.....แปลก
ไมล์ 8.9 หมื่นผมว่าผิดแล้วครับ
อาจ 8900 โลก็ได้
หรือไมล์เสีย
ถอยหลังสะเทือน

Jitipat

ได้ล้อกับโปรอาร์มแบบนี้มา เป็นผม ยอมโดนหลอกครับ อิอิ
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

TON_SONIC

มาสรุปราคารถ 12,000 บาทกัน แบบคร่าวๆ นะ

-ภายนอกก็ตามสภาพกาลเวลา ชุดสีแตกตามบางจุดแสดงถึงการใช้งานอันสมบุกสมบัน (ฮา) แต่ไม่มีรอยล้มหรืออุบัติเหตุหนักๆ กุญแจเปิดได้ทุกจุด แต่แปลกใจทำไมกุญแจมันมีมา 2 ดอก สตาร์ทอัน เปิดเบาะ+ฝาถังอัน
-แบตหมด ออโต้ลูปแห้ง นํ้ามันมีติดก้นถังหน่อยๆ ซึ่งไม่ค่อยดีแล้ว เพราะจอดนานมาก
-ฟันตั้งโซ่สภาพยับๆๆ ปั๊มหลังห้อยล่าง ตะไคร่ขึ้นบานตะไท (ขึ้นจนคิดว่าปั๊มหลังเป็นสีเขียว)
-กล่องไฟไม่น่าจะเป็นของเดิมตรงรุ่น เพราะกล่องมีรหัสว่า KFE แทนที่จะเป็นรหัส KW6 (อ้างอิงจากพี่ๆที่ใช้โปรอาร์ม)
-เครื่องยังไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร เพราะมันยังไม่ติดเลยขับไม่ได้ หนักนะอันนี้  >:( >:( >:(  :P :P :P

ส่วนเรื่องรูปเดี๋ยวผมจะลงจุดที่ชุดสีแตก จุดด่างพร้อยของรถทั้งคัน แบบชัดๆให้ดูนะครับ ขอเวลาหน่อยนึง ??? 8)

geenee

ข้างนอกไม่สำคัญเท่าไรครับทำได้แก้ไขเองไม่ยาก ลูกปืนข้อเหวี่ยงพวกท่อนล่างเกียร์ ถ้ายังโอเคก็แจ๋วละครับ ส่วนท่อนบน คาร์บู อะไหล่ยังตรึม ทั้งมือสองมือหนึ่งครับ  อิจฉานะอิอิ เคอาร์ผมโดนไป13500แล้ว สภาพก็ใช่ว่าจะพร้อม ดีว่ารถตลาดอะไหล่เยอะแยะ

ว่าแต่ล้ออันนี้มันรุ่นไหนมาครับทำไมถึงดีกว่า

lordomo

ดูจากล้อหลังเนี่ย ไม่ใช่ของ N pro ครับ เพราะงั้นสวิงอาร์มก็ไม่น่าใช่ด้วย แต่ว่ามันเป็นอาร์มของ HONDA ตัวอื่นที่ดีกว่าของ N pro ครับ ดูแล้วเหมือนของ nsr 250 กับ vfr 400 เลยครับ

ส่วนตัวรถเนี่ย อันนี้ต้องดูอีกทีนะครับ ว่า มันเป็น Npro เลย หรือ เป็น RRW ปลอมตัวมาครับ แต่เป็นผมก็ไม่เสียดายนะครับ 12000 ถือว่าคุ้มครับ
รถอะไรหว่า?

TON_SONIC

ผมก็ไม่ทราบครับว่าทำไมมันถึงดีกว่าล้อเดิม ข้อมูลจากหลายๆท่าน บอกว่าเป็นล้อของ NC-30 ขอบคุณทุกๆท่านที่ตอบมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :D :D :D

ตอนนี้เพิ่งส่งรถเข้าไปซ่อมที่ร้านแถวบ้าน อีกไม่นานคงรู้ครับว่าเครื่องต้องทำอะไรบ้าง  ???

ถ่ายรูปตรงส่วนแตกๆ มาแล้วครับ ขอคำแนะนำทีว่าต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ แล้วชุดสีสามารถซ่อมได้ไหม หรือต้องเปลี่ยนเลยแบบโซนิค
:) :P :-X

TON_SONIC

วีรกรรมเล็กๆน้อยๆระหว่างขนกลับ คนขับ ขับยังไงของมันว๊า ล่อซะมือคลัชหัก ป่าวหรอกจริงๆผูกเชือกไม่เป็นเลยกลิ้งเอา  :P :P

TON_SONIC

สภาพรถครับ ผมถ่ายเฉพาะจุดที่คิดว่าถ้ามีคนมองเห็นจุดนี้แล้วน่าจะโดนแซวแน่ๆ น่ะครับ.............
รบกวนพี่ๆ โปรดช่วยวิจารณ์+ชี้แนะทีคร๊าบว่าต้องใช้งบเก็บชุดสีประมาณเท่าไหร่

เดช..ไอ้เสื้อทอง

รถที่คุณได้มา  เมื่อ เทียบกับ ราคา  ที่จ่ายไป  ถือ ว่า  คุ้มค่า  ที่สุด แล้ว

มันต้องซ่อม  ต้องเก็บ บ้าง  ก็เป็น เรื่อง ธรรมดา ของรถ มือสอง     ...ให้ความ ยุติธรรม ต่อ คนขาย เขาบ้าง เถอะครับ

อนึ่ง   สิ่งที่ ผม จะไม่ทำเลย หลัง ซื้อรถมาใช้  ก็คือ  การเอาไปจอดให้คนอื่น(ที่มันไม่ได้เสียตังค์ซื้อด้วย)  วิจารณ์

บางที  คนที่ วิจารณ์นั่น  มัน ก็ ไม่ได้ มีความรู้ ขึ้หมา อะไร เกี่ยวกับเรื่องนี้แม้แต่น้อยหรอกครับ   

แต่ ผมเอง ก็ ไม่ทราบเหมือนกัน  ว่าทำไม  คำพูดจากปาก ของคนประเภทนี้  จึงได้มี อิทธิพลต่อจิตใจ ของคนส่วนใหญ่ ในสังคมไทยเรานัก

อาจจะเป็นเพราะ คนไทย ส่วนใหญ่ ชอบฟัง  มากกว่า ชอบคิด  อย่างที่  ฝรั่งเขามีงาน วิจัยมา ก็เป็นได้

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กรกฎาคม 20, 2014, 08:59:21 ก่อนเที่ยง
รถที่คุณได้มา  เมื่อ เทียบกับ ราคา  ที่จ่ายไป  ถือ ว่า  คุ้มค่า  ที่สุด แล้ว

มันต้องซ่อม  ต้องเก็บ บ้าง  ก็เป็น เรื่อง ธรรมดา ของรถ มือสอง     ...ให้ความ ยุติธรรม ต่อ คนขาย เขาบ้าง เถอะครับ

อนึ่ง   สิ่งที่ ผม จะไม่ทำเลย หลัง ซื้อรถมาใช้  ก็คือ  การเอาไปจอดให้คนอื่น(ที่มันไม่ได้เสียตังค์ซื้อด้วย)  วิจารณ์

บางที  คนที่ วิจารณ์นั่น  มัน ก็ ไม่ได้ มีความรู้ ขึ้หมา อะไร เกี่ยวกับเรื่องนี้แม้แต่น้อยหรอกครับ   

แต่ ผมเอง ก็ ไม่ทราบเหมือนกัน  ว่าทำไม  คำพูดจากปาก ของคนประเภทนี้  จึงได้มี อิทธิพลต่อจิตใจ ของคนส่วนใหญ่ ในสังคมไทยเรานัก

อาจจะเป็นเพราะ คนไทย ส่วนใหญ่ ชอบฟัง  มากกว่า ชอบคิด  อย่างที่  ฝรั่งเขามีงาน วิจัยมา ก็เป็นได้

.

เห็นด้วยครับ +1 แรงให้ครับ