Main Menu

ช่วยแนะนำ 2 t ไว้ขับทางไกลหน่อยครับ พอดี cbr โดนโจรโขมย.

เริ่มโดย ovantien, มิถุนายน 08, 2014, 11:29:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ovantien

ตอนก่อนขับ cbr จอดไว้ในหอพักก็โดนโจรขโมยไป วันที่ 30 พ.ค.ที่ผ่านมานี้เองครับ
จอดล็อคคอและใส่กุญแจล็อคจานดิสไว้ ก็ยังขโมยอีก.
ก็เลยมองหา 2 t รุ่น 150 cc ไว้ใช้งานขับทำงานบ้างขับทริปบ้างครับ
เวลาจอดที่ไหนจะได้สบายใจไม่ต้องกลัวหาย เพาะคิดว่า 2 หวังโจรคงมองข้ามไป ..
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ  ผมสูง 178 หนัก 82

boonchu

เคยใช้4จังหวะ รถ2จังหวะที่มีแรงบิดอัตราเร่งใกล้เคียงกัน ต้องคาวาซากิ 150รุ่นไหนก็ได้

ovantien

:'(
อ้างจาก: thidasatan เมื่อ มิถุนายน 08, 2014, 11:38:29 หลังเที่ยง
ว้าย ผมก็ใช้ ซีบีอาร์
ใช้มาหลายปีแล้วครับ คุ้มทนๆจริง  แต่ลงมาจะไปทำงานไม่เห็นมอไซค์สุดที่รักถึงกับขาอ่อนเลย  อุบลราชธนี ช่วงนี้ cbr หายบ่อย ระวังกันด้วยครับ

ovantien

อ้างจาก: boonchu เมื่อ มิถุนายน 08, 2014, 11:39:50 หลังเที่ยง
เคยใช้4จังหวะ รถ2จังหวะที่มีแรงบิดอัตราเร่งใกล้เคียงกัน ต้องคาวาซากิ 150รุ่นไหนก็ได้
ขอบคุณครับพี่ที่แนะนำ KaWa ก็มอง แต่ nsr โปรอาม ของพี่นี้สวยครับ 

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: boonchu เมื่อ มิถุนายน 08, 2014, 11:39:50 หลังเที่ยง
เห็นด้วยครับ

ภาพความหลัง

Arm TZ

ขอแสดงความเสียใจกับรถของท่านที่ถูกพวกโจรชั่วๆขโมยไปด้วยครับ เล่น 2t ชั่วโมงนี้ค่าย K เถอะครับ ได้เปรียบเรื่องอะไหล่กับของแต่ง

ค่าย Y ไม่แนะนำให้มาครับ ผมยังคิดเลยถ้าคันที่ผมขี่หาอะไหล่เครื่องยากเข้าๆ จับวางเครื่องกับชุดไฟ kr ให้รู้แล้วรู้รอดกันไปเลยน่าจะดีไม่น้อย แบบว่ายังชอบ body ของมันอยู่ อิอิ

Porrr

ผมว่า cbr กะ nsr ฟีลมันใกล้เคียงกันนะ เฟรม เส้นสาย ท่านั่ง

ponggame1

เทรนด์ คาวา ช่วงนี้กำลังฮอท ได้มาต้องดูแลให้ดีระวังหายอีกนะครับ ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ขับทางไกล  ก็  SERPICO เลยครับ   แรง  ไม่จุกจิก 

แต่หา มือสอง  ดี ๆ  สวย ๆ ยากหน่อย  ... ที่มี มาสภาพ ดี ๆ  ก็แพง  25 K  อัพ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

phu4123

RG GAMMA  เท่ห์ ไม่เหมือนใคร  และไม่มีใครอยากเหมือน อิอิอิ

ovantien

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 12:24:27 ก่อนเที่ยง
ขอแสดงความเสียใจกับรถของท่านที่ถูกพวกโจรชั่วๆขโมยไปด้วยครับ เล่น 2t ชั่วโมงนี้ค่าย K เถอะครับ ได้เปรียบเรื่องอะไหล่กับของแต่ง

ค่าย Y ไม่แนะนำให้มาครับ ผมยังคิดเลยถ้าคันที่ผมขี่หาอะไหล่เครื่องยากเข้าๆ จับวางเครื่องกับชุดไฟ kr ให้รู้แล้วรู้รอดกันไปเลยน่าจะดีไม่น้อย แบบว่ายังชอบ body ของมันอยู่ อิอิ

ใช่ครับ tzm  นี้สวยบึกยึนดีครับ แถวบ้านยังเห็นมีจอดขายอยู่นะครับ tzm ติดตรงที่อะไหล่หายาก

อ้างจาก: Porrr เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 03:32:21 ก่อนเที่ยง
ผมว่า cbr กะ nsr ฟีลมันใกล้เคียงกันนะ เฟรม เส้นสาย ท่านั่ง

ใช่ครับน่าจะคล้ายๆกัน ข้อดี nsr ผมชอบที่มีเกจ์บอกข้ำมัน kawa ต้องเปิดถังดูน้ำมัน .

อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 03:53:28 ก่อนเที่ยง
เทรนด์ คาวา ช่วงนี้กำลังฮอท ได้มาต้องดูแลให้ดีระวังหายอีกนะครับ ^_^
ระวังสุดๆเลยครับตอนนี้ ได้ยินเสียงอะไรก๊อกๆแก๊กๆ รีบออกไปดู รู้สึกระแวงครับ .
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 07:50:56 ก่อนเที่ยง

ขับทางไกล  ก็  SERPICO เลยครับ   แรง  ไม่จุกจิก 

แต่หา มือสอง  ดี ๆ  สวย ๆ ยากหน่อย  ... ที่มี มาสภาพ ดี ๆ  ก็แพง  25 K  อัพ

.

แต่ก่อนผมก็ไม่ชอบทรง ser เท่าไรมันดูแปลกๆสำหรับผม แต่ตอนนี้เริ่มรู้สึกชอบขึ้นมาแล้วครับ 
ในความคิดผม ว่าจะซื้อคันถูกๆสัก 3 คัน มายำรวมกันเป็น 1 คัน อะไหล่ที่เหลือก็เก็บสำรองไว้ครับ
แถวบ้านผม kawa ยังพอหาได้ราคาไม่แพงเกินไป .

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 11:09:17 ก่อนเที่ยง
RG GAMMA  เท่ห์ ไม่เหมือนใคร  และไม่มีใครอยากเหมือน อิอิอิ

แกรมม่านี้ แรงสุดๆ

ขอบคุณพี่ทุกคนครับที่แนะนำครับ     + 1 แรงม้า   ทุกท่านครับ 

suphachai

คาวาก็มีเกจ์ระดับน้ำมันครับ ถ้าเน้นเดินทางผมเชียร์เซอร์ปิโก้อีกเสียงครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ASENAL

ตามลายเซ็นเลยครับ

ไม่จุกจิก.เติมของเหลว ดี ๆ ตามระยะ ก็พอ

125cc.Only

ovantien

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 10:29:08 หลังเที่ยง
คาวาก็มีเกจ์ระดับน้ำมันครับ ถ้าเน้นเดินทางผมเชียร์เซอร์ปิโก้อีกเสียงครับ
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มิถุนายน 10, 2014, 04:13:12 หลังเที่ยง
ตามลายเซ็นเลยครับ

ไม่จุกจิก.เติมของเหลว ดี ๆ ตามระยะ ก็พอ
อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ มิถุนายน 10, 2014, 10:51:20 หลังเที่ยง
ผมว่าต้องเซอร์เลย ชม นี้
ขอบคุณคำแนะนำทุกท่านครับ

lordomo

หลายเดือนก่อน ผมเคยดูวีดีโอ กล้องวงจรปิด โจรงัดรถที่ มหาลัยขอนแก่นครับ มี CBR กับ NSR ตากลมจอดคู่กัน โจร ขโมย CBR ครับ
รถอะไรหว่า?

Arm TZ

แน่นอนครับเครื่อง cbr เป็นที่ต้องการในวงการอย่างมากๆ ขนาดผมยังอยากได้มาใส่โซนิคของผมเลย(เอาแบบถูกต้องมีเล่มนะ)

cbr ทำดีๆโมดิฟายอย่างถูกต้อง ไม่ธรรมดาดูถูกไม่เลย แรงและเหนียวกว่า 4t แทบทุกรุ่น เป็นเหตุผลที่ทำให้มันหายบ่อยจากฝีมือคนชั่วในวงการ

กาฝาก

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 07:50:56 ก่อนเที่ยง

.

วันก่อน ผมเอาเซอร์ไปขายบนเฟส มีคนติดต่อมาขอดู ติ ๆ ๆ  บลา ๆ ๆ ไอ่นั่นต้องเปลี่ยน ไอ่นี่ดัง บลา ๆ

แ้ล้วก็ถามว่า ลดได้เท่าไร .... ผมเลยได้แต่ยิ้ม ๆ แล้วก็ขอบคุณเค้าไป .... ให้เค้าไปหาซากมาปั้นเอาเองเหอะ 555555+

phu4123

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มิถุนายน 11, 2014, 05:22:30 หลังเที่ยง

.

วันก่อน ผมเอาเซอร์ไปขายบนเฟส มีคนติดต่อมาขอดู ติ ๆ ๆ  บลา ๆ ๆ ไอ่นั่นต้องเปลี่ยน ไอ่นี่ดัง บลา ๆ

แ้ล้วก็ถามว่า ลดได้เท่าไร .... ผมเลยได้แต่ยิ้ม ๆ แล้วก็ขอบคุณเค้าไป .... ให้เค้าไปหาซากมาปั้นเอาเองเหอะ 555555+
เป็นวิชาพ่อค้าครับ ต้องทำใจ