Main Menu

รถติดจังเลย

เริ่มโดย Man nsr, พฤษภาคม 29, 2014, 02:38:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Man nsr

ท่านทั่งหลายคิดว่ารถมันเยอะขึ้นไหมครับ หรือผมคิดไปเอง ไปไหรก็เจอแต่รถติด อากาศก็ร้อนเหลือเกินนนนนน :-X :-X :-X

peerxk

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

กาฝาก

ผมเปลี่ยนมาใช้มอไซค์เปงหลักนานแระครับ

Man nsr

555 ยิ่งติดยิ่งร้อน  ยิ่งหงุดงิดนะครับ ใครเป็นอย่างผมบ้างครับ :P :P

ratree

รถ บ้อติดซิลำบาก เอิ้นช่างเสียอัฐเด้อค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ไม่ติดได้ไง   รัฐบาล  ออกตังค์ช่วย ซื้อรถ   ด้วยนิ    สนับสนุน  ให้คนฟุ่มเฟือย  กันไป

เดี๋ยวนี้แถวบ้านผม   เด็กปั้ม  ,ร.ป.ภ. , เด็ก7-11   ... มีรถ ป้ายแดงขับหมด  จะเอาอะไรกับเขาล่ะ  มิราจ  มาร์ช  นิวยาริส..

แค่ ไม่มีประวัติ ติดแบล็คลิสต์ ในเครดิต บูโร  เท่านั้น    ทำสัญญาซื้อ ยังไง ก็ผ่าน  บริษัทที่รับบิ้วท์สเตจเมนท์  ให้ก็มี

ทั้ง ๆ ที่  ความจริง รายได้ ไม่ถึง 10,000  แต่ต้องมานั่งผ่อนรถ เดือนละ   6-8,000 บาท

แล้ว มันจะเหลือเงินมาใช้อย่างอื่นได้ไง  นอกจาก ลงไปกับ ค่างวดรถ หมด 

วู้.. น่า รำคาญ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

TUMNS15RR

lordomo

มาขอนแก่นสิครับ สามสี่ปีมานี้รถเยอะมากกกก ยิ่งไฟแดงแถวบ้านผมนะ เขียวไป 20 วิแล้วยังไม่ออกตัวเลย ปล คนขอนแก่นขับรถช้ามากก ขวางสุดๆ โดยเฉพาะพวกรถเล็ก ยาริส แจส มิราจ มาร์ช บริโอ ทั้งหลาย
รถอะไรหว่า?

Man nsr

55555+ สงสัยรถมันเยอะขึ้นจริงๆ

aoaaued

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ พฤษภาคม 30, 2014, 10:23:15 หลังเที่ยง
รถผมก็ติด ติดหล่ม

ขับรถไปคงมัวแต่มองตามสาวๆมั๊ง รถเลยวิ่งตกหล่ม ใช่มั๊ยตั้ม  สม  อิอิอิ

KenJi

ว่าแต่รถใน กทม. เดียวนี้มันติดโคตรๆ เลย เมื่อก่อนรถยังน้อยแต่ปัจจุบันเยอะมากๆโดยเฉพาะรถยนต์เนี่ย หรือว่าที่มันเยอะขึ้นเพราะว่านโยบายภาษีรถคันแรกของใครหว่าเนี่ย (ไม่บอกก็รู้ละมัง 55+)

Man nsr

อ้างจาก: KenJi เมื่อ มิถุนายน 01, 2014, 11:49:51 หลังเที่ยง
ว่าแต่รถใน กทม. เดียวนี้มันติดโคตรๆ เลย เมื่อก่อนรถยังน้อยแต่ปัจจุบันเยอะมากๆโดยเฉพาะรถยนต์เนี่ย หรือว่าที่มันเยอะขึ้นเพราะว่านโยบายภาษีรถคันแรกของใครหว่าเนี่ย (ไม่บอกก็รู้ละมัง 55+)

แยกสะพานความไม่น้อยหน้าใครจริงๆนะครับ 55555+  ยิ่งทางไปอินทามาระละก็ ไม่อยากจะพูดเลยยยยยย

Tong_2T_150

รถเยอะขึ้น ส่วนหนึงจากนโยบายรัฐ ถนน(พังๆ)มีเท่าเดิม ผังเมือง(โครงข่ายถนนแย่) ใบขับขี่ได้มาง่าย รถก็ได้มาง่าย อุบัติเหตุเยอะขึ้นตาม เป็นลูกโซ่ เป็นโดมิโน่

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

Man nsr

รถเยอะไม่พอนะครับ รถยนต์ชอบกินเลน ทำให้ช่องมอไซค์ผ่านนได้แคบลง    :o :o :o

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

boonchu

อ้างจาก: Man nsr เมื่อ มิถุนายน 03, 2014, 07:57:12 ก่อนเที่ยง
รถเยอะไม่พอนะครับ รถยนต์ชอบกินเลน ทำให้ช่องมอไซค์ผ่านนได้แคบลง    :o :o :o
ใครบอกมันไม่ให้ผ่านต่างหาก กุติดเมิงก็ติด อะไรประมาณนั้น เซ็งคนขับรถใหญ่ที่ไม่มีน้ำใจ แต่คนดีมีน้ำก็เยอะนะ

Man nsr

อ้างจาก: boonchu เมื่อ มิถุนายน 03, 2014, 09:29:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Man nsr เมื่อ มิถุนายน 03, 2014, 07:57:12 ก่อนเที่ยง
ใครบอกมันไม่ให้ผ่านต่างหาก กุติดเมิงก็ติด อะไรประมาณนั้น เซ็งคนขับรถใหญ่ที่ไม่มีน้ำใจ แต่คนดีมีน้ำก็เยอะนะ

55555  ใช่ครับบ้างคันเห็นรถเรามาแล้วไปไม่ได้ก็หักหัวหลบให้ อิอิ

JO

plusza01

ไม่ได้คิดไปเองหรอกครับ ผมอยู่ศรีราชายังติดกว่าแต่ก่อนเยอะเลย ยิ่งช่วงเทศกาล กลับบ้านอุดรปกติ ใช้เวลา 8-10 ชั่วโมง เด๋วนี้ 20 ชั่วโมงถึงบ้าน เฮ้ออออ
ทุกวันนี้ใช้มอไซค์เป็นหลักครับ
  :'(
Line ID 

นวคุณ เบิกบานดี
บ.สหเซเรนจำกัด 592 หมู่ 11 ถ.สุขาภิบาล 8 ต.หนองขาม อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230
Tel. 08-7852-7911 ต๊อก
เลขที่บัญชี น.ส.อรอุมา วงษ์ทอง 764-0-25241-5  ธ.กรุงไทย สาขาแปซิฟิคพาร์คศรีราชา