Main Menu

ร้อยเอ็ด สารคาม กาฬสินธุ์ ยโสธร ครับ

เริ่มโดย cagivamod, มีนาคม 01, 2010, 10:38:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

doohan

Packkie29

KOK

ไปอ่านเจอมาที่ร้านขายางรถยนต์ครับ
เค้าบอกไว้ว่า ปีผลิต กับอายุการใช้งานของยางครับ ว่ามันมีผลอะไรกับอายุการใช้งานรึเปล่า
จับใจความได้ว่าแม้ปีการผลิตจะนับย้อนจากวันนี้ไปซัก สี่ถึงห้าปี หากมีการเก็บรักษายางอย่างถูกวิธี คือในสภาพความชื้น และอุณหภูมิที่เหมาะสม
ก็สามารถใช้งานยางเส้นนั้นๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ เฉกเช่นเดียวกันกับยาง ที่เพิ่งผลิตออกมาครับ
v
v
v
ทีนี้ มาลองแลกเปลี่ยนความคิดเห็นของท่านที่ให้ลองเลือกว่า จะซื้อยางใหม่(ยางอย่างเดียว)
หรือว่าแม็กมือสองพร้อมยาง(แน่นอนครับว่าต้องเป็นยางติดแม็กมา)
ส่วนตัวผมนะครับ ยางที่มีขายตามท้องตลาดบ้านเรา มีหลายเกรด หลายราคาครับ
ผมเลยเลือกที่จะซื้อยางใหม่มือแรก(แต่จริงๆเวลาซื้อเราไม่รู้ปีการผลิต)เพราะยังไม่ผ่านการใช้งานครับ
แต่ถ้าแกะดูแล้ว ปีมันก่ามากไปก็ขอเปลี่ยนกับทางร้านได้ครับ อย่างเช่นยางหน้าผมซื้อที่กาฬสินธุ์ 100/80 - 17 เค้าบอกขายหกร้อยห้าสิบ
ผมก็ขอต่อราคาเหลือหกร้อยบาทถ้วน ของhutch - nook ครับ ใช้ได้ดีพอสมควรครับ
v
v
ทีนี้ลองมาดูว่าแม็กพร้อมยางมือสอง ถ้ารวมอุปกรณ์มาครบๆ ราคาไม่น่าจะเกินสองพัน ถึงสองพันห้าร้อยบาท ก็น่าสนใจนะครับ
ของทุกอย่างต้องดูตามสภาพครับ แล้วยางที่ติดมาหากใช้ได้ โดยที่เราไม่ใช้ความเร็วสูงๆ ก็ใช้ไปก่อนครับ
v
v
สรุปครับ  หากจะเปลี่ยนเป็นแม็ก ก็น่าจะเป็นข้อสองครับ
หากจะเอายางดี เน้นว่าดีครับ เพราะดูจากราคาที่ให้มา ก็ข้อแรกครับผม
ก๊อก กาฬสินธุ์ 08 6226 5565

KOK

พรุ่งนี้ไปงานบวชดีกว่าครับ หาเลาะถ่ายรูปสะพานข้ามเขื่อนลำปาวมาแบ่งกันชมครับผม
สิเอาบุญ มาฝากเด๊อครับ พี่ น้อง
:'(

m_mitsulancer

:-[ เดือน  มี.ค. นี้ มี 3 ฤดู จริง พี่น้อง  ร้อน  หนาว  แถมยังมี  ฝน   รักษาสุขภาพกันดี ๆ เด้อครับ :-X

KOK

อยากจะบอกเช่นกันครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับทุกๆท่าน :'(

KOK

ได้เสื้อมาแระครับ ยังไม่ได้เอาไปลองเลยว่าใส่แล้วจะแรงขึ้นมั้ยครับ อิอิ :'(

Gsilly

รับทราบครับคิดว่าคงแม็กเดิมดีกว่าแล้วจะหายางดี ๆ มาใส่
ขอถามอีกนิดครับ ใช้ 2T ยี่ห้อไหนกันอยู่ครับ

m_mitsulancer

KOK

เพิ่งเอาภาพออกจากโทรศัพท์ได้ครับ มาชมกันครับผม :'(

KOK

KOK

เป็นวันแรกเลยนะครับที่ผมเอารถคันนี้ไปลองวิ่งได้ร้อยหกสิบกว่าๆ บนสะพานที่เห็นนั่นแหละครับ

KOK

ภาพชุดนี้หมดแล้วครับ ไว้ไปรอบหน้าครับ จะถ่ายมุมอื่นๆมาให้ชมอีกนะครับผม
:'(

pizzavampire

ท่านKOK ซื้อยางร้านไหนอ่าครับ ผมจะไปสอยมาบ้าง ฮิๆ
ขอชื่อร้านและสถานที่ใกล้เคียงด้วยครับ

ปล.ตรงรูปที่ถ่าย ใช่สะพานเทพสุดาไหมครับ ผมไม่เคยไปสักที ระยะทางจากตัวเมืองไปกี่กิโลอะครับ

Honda Beat (รหัสLS110) ตัวแรก ดีสหน้า ดรัมหลัง จดทะเบียน 16 ก.ย. 2534 (ปี1991)

PTT Challenger 2T Semi-Synthetic เกรด FD
PTT Challenger 4T Semi

KOK

อ้างจาก: pizzavampire เมื่อ เมษายน 27, 2011, 12:42:06 หลังเที่ยง
ท่านKOK ซื้อยางร้านไหนอ่าครับ ผมจะไปสอยมาบ้าง ฮิๆ
ขอชื่อร้านและสถานที่ใกล้เคียงด้วยครับ

ปล.ตรงรูปที่ถ่าย ใช่สะพานเทพสุดาไหมครับ ผมไม่เคยไปสักที ระยะทางจากตัวเมืองไปกี่กิโลอะครับ

ยางหลังหมดแล้วครับ เคยเอาลงไว้ขายเองครับผม
ส่วนยางหน้า ร้านมานิต ครับผม แยกไฟจราจรทางก่อนลงไปเวทีมวยกาฬสินธุ์ครับผม เส้นนี้ซื้อมาหกร้อยบาทถ้วนครับผม
ในภาพคือสะพานเทพสุดาฯสะพานข้ามน้ำจืดที่ยาวววที่สุดในประเทศไทยขณะนี้ ถูกต้องแล้วครับผม ไปจากตัวเมืองไม่เกินสามสิบกิโลเมตรครับผม[bgcolor=#0044ff][/bgcolor]

อ๋อ ยางหน้าพี่ขนาดเท่าไหร่อ่าครับ ยี่ห้ออะไร  แล้วร้านเขามียางยี่ห้ออะไรบ้างอ่าครับ จะเปิดเทอมแล้วต้องหาฤกษ์เปลี่ยนยาง หุหุ

Honda Beat (รหัสLS110) ตัวแรก ดีสหน้า ดรัมหลัง จดทะเบียน 16 ก.ย. 2534 (ปี1991)

PTT Challenger 2T Semi-Synthetic เกรด FD

KOK

อ้างจาก: pizzavampire เมื่อ เมษายน 28, 2011, 11:10:09 ก่อนเที่ยง
อ๋อ ยางหน้าพี่ขนาดเท่าไหร่อ่าครับ ยี่ห้ออะไร  แล้วร้านเขามียางยี่ห้ออะไรบ้างอ่าครับ จะเปิดเทอมแล้วต้องหาฤกษ์เปลี่ยนยาง หุหุ
110/80 - 17 ครับ  ยี่ห้ออัทชิสัน นุ๊ก
ใช่แบงค์รึเปล่าครับ รถคุ้นๆ

ผมชื่อซ่าครับ น้องพี่แบงครับ  พี่แกเลิกขี่มาหลายปีแล้วครับ  ตั้งแต่รถสูบติด พ่อผมเลยเอามาซ่อมให้ผมขี่ไป รร ครับ ตอนนี้เก็บรถได้เกือบ 70% แล้วครับ เหลือแต่ชุดสี ยาง สเตอร์ ครับ

maxybobby

ไม่ได้มาห้องนี้นานแล้ว

สะพานที่ไหนอะครับสวยดี  ผมอยู่มหาสารคามครับ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

KOK

อ้างจาก: pizzavampire เมื่อ เมษายน 28, 2011, 08:20:42 หลังเที่ยง
ผมชื่อซ่าครับ น้องพี่แบงครับ  พี่แกเลิกขี่มาหลายปีแล้วครับ  ตั้งแต่รถสูบติด พ่อผมเลยเอามาซ่อมให้ผมขี่ไป รร ครับ ตอนนี้เก็บรถได้เกือบ 70% แล้วครับ เหลือแต่ชุดสี ยาง สเตอร์ ครับ
พี่ว่าเรากำลังพูดถึงคนๆเดียวกันรึเปล่าครับเนี่ย เพราะพี่ก็ไม่รู้ว่าแบงค์มีน้องอีก
แบงค์ที่เป็นญาติเสี่ยบอยน่ะ ถูกมั้ยครับซ่า