Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

อ้างจาก: mans เมื่อ ธันวาคม 30, 2011, 09:30:33 ก่อนเที่ยง
เสียดายครับ ไปถามดูแล้ว ยังไม่ได้คำตอบ แต่เคยมีคนไปถามแล้ว เขาไม่ขาย ผมจะลองไปถามอีกที
ผมเสนอราคาไว้ 20พัน เขาจะเอาไม่หน้อ มันเป็นรถที่ไม่มีคนขับมา 3ปีแล้วครับ เห็นจอดอยู่นาน
แถวบ้านผมเอง ตอนนั้นผมมีรถ 3 คันเลยไม่ได้อะไรมากมาย แต่ตอนนี้อยาก กลับไม่ตามความฝันตอนเด็กแล้วครับ
ผมเคยนั่งเฝ้า NSR150 ตอนเขาจอด มันช่างเท่จริง

จะซื้อรถจากคนตาย  ต้องให้ญาติเค้าไปฟ้องเอานะครับ  แล้วนำหลักฐานมาเปลี่ยนชื่อเป็นชื่อญาติเค้า  แล้วเราค่อยไปโอนกรรมสิทธิ์กันอีกทีนึง เป็นชื่อเรา

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

mans

มันยุ้งตรงเรื่องโอนนี้ละครับ  งั้นผมบิ้ว โนวาเทน่า ดีก่า ซื้อขาตั้ง ข้างกับ กลาง มาแล้วเตรียมเปลี่ยนตอนเย็น ของเดิม ผุหมดแล้ว

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: mans เมื่อ ธันวาคม 30, 2011, 01:13:21 หลังเที่ยง
มันยุ้งตรงเรื่องโอนนี้ละครับ  งั้นผมบิ้ว โนวาเทน่า ดีก่า ซื้อขาตั้ง ข้างกับ กลาง มาแล้วเตรียมเปลี่ยนตอนเย็น ของเดิม ผุหมดแล้ว

บิวด์เสร็จแล้ว เอารูปมาโชว์บ้างเด้อครับ อยากเห็นเทน่าแร๊ง...

:'( :'(

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

PUNGNOY

อ้างจาก: mans เมื่อ ธันวาคม 29, 2011, 03:56:07 หลังเที่ยง
เอาข่าว มาฝากคร้าบพี่น้อง ผมเล็ง NSR150SP อยู่คร้าบเป็นรถอยู่แถวหมู่บ้านผมเอง เจ้าของ
เขาเป็นโรงมะ..จากโลกไปแล้ว  ตอนนี้ไม่มีคนดูแลต่อ ผมว่าจะไปลอง ถามดูว่าเขาจะปล่อยให้ผมไหม ถ้าได้ นี้สุดยอดไปเลย

จัดเลยครับคุณแมน ผมเคยได้ข่าวมาเหมือนกัน ว่ามี N-PRO ณ หนองมะเกลือ ก็เลยไปแวะ ๆ หาครั้งหนึ่ง แต่ไม่เจอ ผมว่าน่าจะเป็นคันนี้แหละ ผมเชียร์เลยคุณแมน จัดมาเลย จะได้มี 2T เพิ่มมาอีก เอา ตัว1000 มานี่ พวกผมอายเลย

PUNGNOY

หรือว่ารับ FSX ของพี่ดาบเล็กมา ดูแลดีกว่าไหม๊ จบเลยไม่ต้องทำอะไรต่อ ใช้ยาวเลย ข่าวว่าของเขาดีจริง ๆ และสงวนลิกขสิทธิ์เฉพาะคนสกลนครด้วย วันที่มีตติ้งผมก็กะว่าจะได้ชม FSX คันนี้อยู่เหมือนกัน แต่....แห้ว

PUNGNOY

อ้างจาก: mans เมื่อ ธันวาคม 29, 2011, 09:50:31 ก่อนเที่ยง
ถ้ามี มิตติ่งอีกบอกด้วยนะครับ ผมขอเอา NOVA TENA RS ของพ่อไปครับ
CBR1000RR  ขอจอดไว้ที่บ้าน
ชื่อแมนครับ ชวนกันแหน่เด้อ 080-5547475
ยินดีต้อนรับ คุณแมนคร้าบ ขอบคุณที่ขึ้นตัว1000 แล้วยังไม่ลืม2T ที่หนองมะเกลือผมมีเพื่อนคนหนึ่ง ชื่อถวิล มุลน้อยสุ ตอนนี้เขาไปอยู่บ้านโคกนาดี ไปทำงานเป็นหมออนามัย และเป็นเขยที่นั่นไปล้ว

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

GTO-M4.Sk

สวัสดีปีใหม่ชาว 2strokeclub สกลนครทุกท่านครับ .......

ขอให้สมาชิก ทุกท่าน มีแต่ความสุขความเจริญ ห่างจากโรคภัยไข้เจ็บ มีเมียน้อยเมียเก็บให้เยอะๆครับ

:-\ :-\ :-\

PUNGNOY

อย่าเจ็บ อย่าจน นะคร้าบ ขับรถดี ๆ รักษาตัวเองเวลาขึ้นคร่อมบนเบาะนะคร้าบ ชาว 2T สกลนคร

kpongh

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ( ตั้งวงกับญาติๆตั้งแต่บ่ายแล้ว ) พอห้าโมงเย็นก็ออกมารอตรงปั้มยังไม่เห็นมีใครมาก็เลยกลับเข้าบ้าน จะกลับมาอีกทีแม่บ้านไม่ให้มาแล้วครับเพราะเมามากแล้ว...ต้องขอโทษจริง ทำงานวันนี้วันแรก กลับลงมาถึงเช้าของเมื่อวาน ( คุณแมนสนใจ SER หรือเปล่าครับ พอดีผมไปเห็นจอดไม่ได้ขี่ เป็นรุ่น  SSR เป็นล้อเนียมหน้า-หลัง สีม่วง-ขาว จอดอยู่ หอพักหญิงหน้า ม.เกษตร ที่มีเซเว่นเดียวนั้นแหล่ะครับ ลองถามดูน่าจะไม่เกิน 8 พัน ) พอดีผมมี SER อยู่แล้วเลยไม่ได้ถามลองดูนะครับ

SIT_KRR-SSR

สวัสดีปีใหม่ครับ ชาวสกลนคร  ขอให้มีความสุขมากๆๆสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่จน รวยๆๆครับ ตลอดปีและตลอดไป
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: kpongh เมื่อ มกราคม 04, 2012, 09:59:51 ก่อนเที่ยง
ก่อนอื่นผมต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ( ตั้งวงกับญาติๆตั้งแต่บ่ายแล้ว ) พอห้าโมงเย็นก็ออกมารอตรงปั้มยังไม่เห็นมีใครมาก็เลยกลับเข้าบ้าน จะกลับมาอีกทีแม่บ้านไม่ให้มาแล้วครับเพราะเมามากแล้ว...ต้องขอโทษจริง ทำงานวันนี้วันแรก กลับลงมาถึงเช้าของเมื่อวาน ( คุณแมนสนใจ SER หรือเปล่าครับ พอดีผมไปเห็นจอดไม่ได้ขี่ เป็นรุ่น  SSR เป็นล้อเนียมหน้า-หลัง สีม่วง-ขาว จอดอยู่ หอพักหญิงหน้า ม.เกษตร ที่มีเซเว่นเดียวนั้นแหล่ะครับ ลองถามดูน่าจะไม่เกิน 8 พัน ) พอดีผมมี SER อยู่แล้วเลยไม่ได้ถามลองดูนะครับ

เซอร์น้าสนจังเลยครับพี่พงษ์

ว่าแต่ หอมันอยู่ตรงไหนครับ ชื่อหออะไรพอจะจำได้ไหมครับ
ผมจะไปหาเล๊าะดู

PUNGNOY

แย่แล้ว เจ้าTZM ผมหลงจากกลับมาจาดมิตติ้ง จอดไว้ 1 วัน วันต่อมาสตาร์ทไม่ได้ พอดึงโชคสตาร์ท ก็ถีบหลายที พอติดก็เร่งมาก เหมือนคันเร่งค้าง เลยเอาไปให้ช่างดู เขาบอกว่าน่าจะมาจาก ซีลห้องจานไฟ หมดอายุ ตอนนี้เลยอยู่ระหว่างเข้าโรงบาล อยู่

piak13

สวัสดีปีใหม่ ปี 2555 ครับ เพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน  ปีใหม่นี้ ขอให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านจงมีแต่ความเจริญ ความมั่นคง และความสุข

ความเจริญ ขอให้เจริญในอายุที่เพิ่มขึ้น(พูดง่ายๆว่าแก่นั่นแหละ อิ อิ )ขอให้เป็นคนที่เจริญด้วยวัยวุฒิ เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือของเด็กๆ ลูกๆ หลานๆ
เจริญ ในหน้าที่การงาน ก้าวหน้า เป็นที่รักใคร่ชอบพอของเพื่อนร่วมงาน ถ้ามีกิจการเป็นของตัวเอง ก็ขอให้ เติบโต ขึ้นเรื่อยๆ เจริญ เจริญ

ความมั่นคง ขอให้มั่นคงในอายุ หรือ มีอายุมั่นขวัญยืนนั่นเอง มั่นคงในหน้าที่การงาน กิจการ ร้านค้า  มั่นคงในเรื่องความรัก คู่ครอง  อย่าได้คิดนอกลู่นอกทาง แล้วครอบครัว สังคม และประเทศชาติจะได้เจริญ(น่าน...ยิ่งใหญ่มากนะเนี่ย..)

และถ้ามี2 อย่างที่ได้กล่าวมาแล้ว สิ่งต่อไปนี้ ก็จะมีตามมาเอง นั่นก็คือ ความสุข  ขอให้ทุกท่าน มีกันทุกทั่วถ้วนหน้า ทั้งปีนี้ และตลอดไป

คุณแมนครับ  ถ้าอยากมี2 จังหวะ ไว้ขี่ซักคัน ไม่ลองพิจารณา  คันของพี่ดาบเล็กดูบ้างเหรอครับ เห็นพี่เค้าบอก อยากหาคนดูแลมันอยู่นี่ครับ
konrakrod ว่างๆก้แวะมาเที่ยวสกลนครก็ได้นะครับ ไว้ผมว่างก็จะชวนเพื่อนๆ ไปล้มทับสักมื้อ อิ อิ แล้ว N Pro คันนี้ ได้มาใหม่เหรอครับ
kpongh บ้านอยู่ที่ไหนเหรอครับ ผมอยู่ที่เชียงเครือครับ (เพิ่งมาเป็นชาวเชียงเครือได้ไม่นานครับ )

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

piak13

kpongh    ser ตัวที่ว่าน่าจะเป็นของร้านถ่ายเอกสารที่หอ parkview รึเปล่าครับ

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

visitsak

...สวัสดีปีใหม่ครับ...ขอให้ พี่ๆ น้องๆ 2T สกลนคร...จงมีแต่ความสุข...สุขภาพ...ร่างกาย...ที่แข็งแรง...คุณพระคุ้มครอง...และสุดท้าย...รวย...รวย...รวย...นะครับ...

kpongh

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 04, 2012, 12:27:55 หลังเที่ยง
kpongh    ser ตัวที่ว่าน่าจะเป็นของร้านถ่ายเอกสารที่หอ parkview รึเปล่าครับ

ใช่ครับ...ร้านถ่ายเอกสาร  ทางเข้าประตู ม.เกษตร นั้นแหล่ะครับ ที่มี 7-11  ผมเห็นจอดจนฝุ่นจับคิดว่าเจ้าของคงไม่ได้ใช้งานครับ ( ฝากคุณแมนลองถามดูครับ )

kpongh

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 04, 2012, 12:26:20 หลังเที่ยง
สวัสดีปีใหม่ ปี 2555 ครับ เพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน  ปีใหม่นี้ ขอให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านจงมีแต่ความเจริญ ความมั่นคง และความสุข

ความเจริญ ขอให้เจริญในอายุที่เพิ่มขึ้น(พูดง่ายๆว่าแก่นั่นแหละ อิ อิ )ขอให้เป็นคนที่เจริญด้วยวัยวุฒิ เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือของเด็กๆ ลูกๆ หลานๆ
เจริญ ในหน้าที่การงาน ก้าวหน้า เป็นที่รักใคร่ชอบพอของเพื่อนร่วมงาน ถ้ามีกิจการเป็นของตัวเอง ก็ขอให้ เติบโต ขึ้นเรื่อยๆ เจริญ เจริญ

ความมั่นคง ขอให้มั่นคงในอายุ หรือ มีอายุมั่นขวัญยืนนั่นเอง มั่นคงในหน้าที่การงาน กิจการ ร้านค้า  มั่นคงในเรื่องความรัก คู่ครอง  อย่าได้คิดนอกลู่นอกทาง แล้วครอบครัว สังคม และประเทศชาติจะได้เจริญ(น่าน...ยิ่งใหญ่มากนะเนี่ย..)

และถ้ามี2 อย่างที่ได้กล่าวมาแล้ว สิ่งต่อไปนี้ ก็จะมีตามมาเอง นั่นก็คือ ความสุข  ขอให้ทุกท่าน มีกันทุกทั่วถ้วนหน้า ทั้งปีนี้ และตลอดไป

คุณแมนครับ  ถ้าอยากมี2 จังหวะ ไว้ขี่ซักคัน ไม่ลองพิจารณา  คันของพี่ดาบเล็กดูบ้างเหรอครับ เห็นพี่เค้าบอก อยากหาคนดูแลมันอยู่นี่ครับ
konrakrod ว่างๆก้แวะมาเที่ยวสกลนครก็ได้นะครับ ไว้ผมว่างก็จะชวนเพื่อนๆ ไปล้มทับสักมื้อ อิ อิ แล้ว N Pro คันนี้ ได้มาใหม่เหรอครับ
kpongh บ้านอยู่ที่ไหนเหรอครับ ผมอยู่ที่เชียงเครือครับ (เพิ่งมาเป็นชาวเชียงเครือได้ไม่นานครับ )

บ้านผมอยู่ในซอยวัดป่าครับ ทางลัดเข้าม.เกษตรนั้นแหล่ะครับ  ตรงสามแยกที่มีสระน้ำ ( ผมกลับบ้านทุกเทศกาล แต่ไม่ค่อยได้ไปไหนหรอก คาแต่เมากับญาติๆ )

mans

สวัสดี ครับ พี่ๆ ทุกคน เกิดเหตุทำให้ชะงักเรื่องเงินๆ สักหน่อยครับ รถผม ล้มจนได้ แต่ล้มเบาๆ  หน้ากากแตก กระจกหัก ครอบด้านข้าง ร้าวหมด ผมต้องซ่อมบานเลยครับ  ดีที่ล้มในทรายคนเลยไปเป็นไร