Main Menu

TZR รอบสะดุดเกียร์1-2-3

เริ่มโดย bosozoku, มีนาคม 25, 2014, 02:23:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bosozoku

:)

TZR รุ่นตูดเป็ดครับ ขี่เล่นวิ่งลากรอบ รอบสะดุด+อั้นตอนก่อนวาล์วเปิด(เสียงยังแผดอยู่ครับแต่ไม่กระชาก)

เกียร์ 4 5 6 ลากได้ยันสุดรอบเป็นปกติ ความแรง+เร็วมาปกติ กระชากตัวลอย

มีปัญหาแค่เกียร์ 1 2 3 ครับ สาเหตุเพราะอะไรครับ แผ่นครัช แผ่นกดครัช วาล์ว หรือท่อต้องผ่าครับ(ใต้ท้องท่อบุบเป็นบริเวณกว้างขนาดประมาณ1ก้อนอิฐแดง)

อาการนี้เป็นหลังจากคว้านเครื่องเพราะลูกติดมาครับ ขี่ไม่มันส์แบบตอนแรกเลย

:-X

bosozoku

เพิ่มเติมครับ เติมโซฮอล91 ล้างคาร์บูมาแล้วก็ยังสะดุดอยู่ลากไม่แว๊ด  :P

วันนี้เอาไปขี่เล่นมากลับมาบ้านน้อตสเตอร์ล่วงเลย1ตัว หล่นหายไปกลางทาง 1ตัว (น่ากลัวมากๆ)  :-X

อยากทราบว่าสาเหตุมันมาจากอะไรครับ แรงไป หรือมันหลวมเลยหลุด อันที่หล่นตอนถึงที่บ้านเกลียวงอเลยครับ  :)

อยากทราบสาเหตุของอาการที่เกิดขึ้นทั้งหมดครับ ขอบคุณครับ

:(

maanoi11

ถ้าเป็นผมนะ  เช็ค มาร์ควาล์ว   ล้างคาร์บู ดูสีหัวเทียน  เช็คเซอโววาล์ว
CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"

@@TaJung@@

ไล่คาร์บู กับดูวาล์วว่าตั้งถูกเปล่า
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

RB150

เพิ่มอีกนิด แก๊ส95 น่าจะดีกว่า แก๊ส91 ;)

bosozoku

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวไปลองแก้ตามคำแนะนำดูก่อนได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกครับ

:(

mai1111

bosozoku

แก้หายแล้วครับเป็นที่กรองเปลือยเล็กไป เลยซื้อกรองอากาศแท้มาใส่ อาการสะดุด วิ่งไม่ออกหายไปแล้วครับ ???

ขี่ด้วยความมันส์ความสนุกไปสักพัก ครัชพังครับ ไม่รุ้เป็นไร กำครัชแล้วหลวม ใช้งานไม่ได้ กลัวชามแตก (ใส่สปริงครัชแต่งไป3ตัว)   ::)

เด่วกลับสภาพแรงแบบเดิมจะมาบอกอีกทีครับ

nakornxpp

อาการเดียวกันเลยครับ เกียร์ 1-2-3 สะดุดมา ลากอย่างไรก็ไม่หายต้องใส่ เกียร์ 4 และเวลาที่จะแซง สับลงมาเกียร์ 5 กลับไม่พุ่ง  สะดุด แซงแทบไม่พ้น

แต่เวลาใล่รอบ 1-2-3-4-5-6 ใด้140-150 ต้นสะดุด แต่ปลายใหลดี ลองเปลี่ยนเกือบทุกอย่าง มอเตอร์วาวล์ คาร์บู กล่องไฟ คอยหัวเทียน หัวเทียน เหลืออีกอย่าง มัดไฟล่าง

แต่ตอนสตาร์ติดง่ายมาก ไม่ต้องโช็คเลย เบารอบนิ่งมาก ออกตัวดีไม่มีอาการอะไร แต่พอลากรอบสะดุด ลองจนเหนื่อย เรื่มท้อแล้วครับ ช่วยทีครับ
ธัชพงศ์   พิมพ์ทอง
2501741632
ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา
ออมทรัพย์ สาขา สวนอุตสาหกรรม โรจนะ
โทร 086-8074453