Main Menu

ตะลุยเดี่ยว..เที่ยวเหนือ7วันแบบไร้จุดหมายไร้แผนของตี๋zx(ฮีโร่)ใจสั่งมาคว้ารถGO

เริ่มโดย tee zx150, มีนาคม 19, 2014, 04:39:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

150 se

เล่าเรื่องราวได้น่าติดตามดีครับ มีการค้นคว้าหาขอมูลด้วยเยี่ยมมากครับ อีกหน่อยรวมรวมเรื่องราวทุกทริปทั่วไทยแต่งหนังสือขายได้เลยครับพี่ตี๋ แฟนคลับเพียบ ขายได้แน่นอนครับ อิอิ  :(

089-111-9452  เชษฐ
ธนาคารกสิกรไทย ชื่อบัญชี pichate moolchalee เลขที่ 0972180025

kawainside

อ้างจาก: 150 se เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 07:15:21 หลังเที่ยง
เล่าเรื่องราวได้น่าติดตามดีครับ มีการค้นคว้าหาขอมูลด้วยเยี่ยมมากครับ อีกหน่อยรวมรวมเรื่องราวทุกทริปทั่วไทยแต่งหนังสือขายได้เลยครับพี่ตี๋ แฟนคลับเพียบ ขายได้แน่นอนครับ อิอิ  :(
:o :o :oซีรี่ของ ตี๋ ZX ฮีโร่ จัดเลยดีมั๊ยครับพี่ นักเดินทางที่มีแต่มิตรภาพ  :o :o :o  :(
ธนาคารไทยพาณิชย์ นาย เพชร แซ่จิว 351-256120-7 สาขาคูคต ( คลอง2 ) 0850312291
ส่งของที่ 39/60 ม. 8 ซ. งามจิตสุขศรี 1 ต.ลาดสวาย อ.ลําลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

JO

ser

2strokeตัวจริงเลยคับคนนี้มา เที่ยวโคราชบ้างเด้อ555
ทีมงานสันรีบิ้วKORATเลขทีบช.3032593067 ออมทรัพย์ ทหารไทย นครราชสีมา   จิ๊กโก๋3เก๊ยร์เงิบ

rxz00xjr

tee zx150

อ้างจาก: 150 se เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 07:15:21 หลังเที่ยง
ขอบคุณคับคุณเชษฐ ประสบการณ์ยังน้อยนิดอ๊ะคับ  555  แต่ไอเดียเยี่ยมเลยคับ
อ้างจาก: kawainside เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 07:29:17 หลังเที่ยง
:o :o :oซีรี่ของ ตี๋ ZX ฮีโร่ จัดเลยดีมั๊ยครับพี่ นักเดินทางที่มีแต่มิตรภาพ  :o :o :o  :(
มิตรภาพ อย่างที่เราไปตลุยเขาโจดกันใช่อ๊ะเป่าท่านอ้น! อิอิ
อ้างจาก: JO เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 08:42:08 หลังเที่ยง
วิวสวยมากครับ
อ้างจาก: ser เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 09:20:33 หลังเที่ยง
2strokeตัวจริงเลยคับคนนี้มา เที่ยวโคราชบ้างเด้อ555
อ้างจาก: rxz00xjr เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 09:41:02 หลังเที่ยง
:D :D :D :D
รูปสวย มิตราภาพ เยี่ยม ครับ
:o :o
อ้างจาก: rxz00xjr เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 09:41:02 หลังเที่ยง
:D :D :D :D
รูปสวย มิตราภาพ เยี่ยม ครับ
:o :o
ตี๋zxฮีโร่ ขอขอบคุณเพื่อนๆที่ ให้กำลังใจ และเข้ามารับชม นะคับ ทริปนี้ มันค่อนข้างจะใช้เวลามากกว่าทุกทริป ทั้งย่อภาพ ลงรูปทั้ง บรรยายเรื่องราว และค้นหาข้อมูล ซึ้งอาจจะนานกว่าทุกๆทริปที่มีมา ต้องขออภัยด้วยนะคับ เรื่องราวการเดินทางของตี๋zxฮีโร่ เอาไปดูกันเพลินๆ ขำๆ เพื่ออาจจะสร้างแรงบันดาลใจให้กับหลายๆท่าน ที่ยังไม่มีโอกาสได้ผจญภัยลุยเดี่ยวเหมือนผม มิตรภาพมีอยู่ทุกที่จริงๆนะคับ!

b2oml

BOOM MOTOR 089-2671998

วิทยา เหล่าเขตกิจ
ธ.กรุงไทย 460-001-8761

" NSR RW 150 PRO Rothmans Racing "
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=67292.0

SE_boy

แฟนคลับพี่ตี๋เลยครับ น่าชมทุกทริป ปลายเดือนจะได้เจอกันมั๊ยครับเนี่ย.......

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707

tee zx150

พระพุทธรูปอันศักด์สิทธ์ พระนามหลวงพ่อทันใจ คับ...มีคนบนบานศาลกล่าว สมหวังทั้งนั้นเลย! ทางวัดสร้างลูกกรงเหล็ก ปกกันอย่างดแน่นหนาพร้อมทั้งกล้องวงจรปิดอีกด้วย!
มีควงก่อนตี นิดหน่อยอ๊ะ! ก็คนมันเก่ง อิอิ เสร็จจากการนมัสการที่วัดบรมธาตุ พวกเราขี่รถมาอีก500เมตร จะเจอเจดีย์อีกองค์หนี่ง                                  

กราบสักการะ ขอพรสิ่งศักด์สิทธ์ ช่วยให้พวกเราทั้งหลายเหล่านี้ ได้เดินทางสู่ความปลอดภัยทุกๆคน                                                                                        

สถานที่ที่พวกเราได้มาสักการะพร้อมถ่ายรูปครั้งนี้ ก็คือเจดีย์ยุทธหัตถีหรือเจดีย์เฉลิมพระเกรยรติพระเจ้ารามคำแหงมหาราช ชาวบ้านมักเรียกว่าเจดีย์ชนช้าง สร้างในสมัยสุโขทัย อายุ700ปีเศษ กว้าง12เมตร สูง16เมตร "ขุนสามชนเจ้า"เมืองฉอดได้ยกทัพมาตีกรุงสุโขทัย "พ่อขุนศรีอินทราทิตย์ "ได้ยกทัพมาป้องกันเมืองตาก โดยมีโอรสคือพ่อขุนรามคำแหงเสด็จติดตามไปด้วย และทัพทั้งสองได้ปะทะกัน ณที่แห่งนี้ พ่อขุนศรีอินทราทิตย์เป็นฝ่ายเพลี่ยงพล้ำเสียทีแก่ "ขุนสามชนเจ้าเมืองฉอด "พ่อขุนรามคำแหงจึงได้ไสช้าง เบิกพลเข้าช่วยจนได้ชัยชนะ จึงได้สร้างเจดีย์ขึ้นเพื่อฉลองชัยชนะการทำยุทธหัตถี คับ                                                                                                                                                      

เวลาไม่เคยรอใคร"สุภาษิตจีนมักกล่าวไว้"แต่คนมักรอเวลา อิอิ มั่วๆไปบ้างนะจ๊ะ! ฮ่าๆๆ ว่าแล้วก็ยิงยาว ตรงมาถึงบ้าน ช่างบูม(ช่างใหญ่ตาก)ทันที เพื่อเตรียมตัวเดินทางขึ้นบนเขื่อนภูมิพล...เร็วๆเด่อเดียวจะค่ำเสียก่อน จัดการเอาzxพี่ต่ายลงจากกะบะ เพื่อขี่เที่ยวที่เขื่อนทันที  

ตามตี๋ฮีโร่ มาชมร้านช่างบูมกันเลยนะคับ ว่ามีอะไรแอบไว้กันบ้าง 555 แอบถ่ายโดยที่เจ้าของบ้านไม่รู้ตัว อิอิ ปานนี้คงรู้แล้วมั้ง ถ้าเปิดมาเจอ..อิอิ ขออนุญาตินะคับน้องบูม ฮ่าๆๆ                                                                                                                                                            

ง่วงแล้วอ๊ะเพื่อน เที่ยงคืนครึ่งแล้วคับ เดียวต่อพรุ้งนี้นะจ๊ะ.....

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

aoaaued

tee zx150

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ มีนาคม 21, 2014, 12:42:45 ก่อนเที่ยง
ง่วงตาม
นอนๆ ได้แล้วท่านอ้น...เดียวตื่นสายไม่รู้ด้วยนะคับ
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 21, 2014, 01:45:15 ก่อนเที่ยง
ดีครับ
: :(                                                                                                                                          
 ขอแอ็กท่ากับรถคันโปรดของช่างบูม..ซะหน่อย รถเทพ งานแปลงลงตัว อย่างสวยงามสุดๆคับ                                                            

ขนาดห้องน้ำ ที่ร้านช่างบูม..ยังมีทีวีให้ดูตั้ง2เครื่อง ของเค้าดีจิงๆ อิอิ                                                                                
 พี่ต่าย ขาลุยตัวจิง...ลุยกับตี๋ฮีโร่! ตั้งแต่วันแรกจนวันที่ผมกลับบ้าน นับถือพี่แกสุดๆเลยอ๊ะ :D :D :D                                                                  

หล่อ..สวย...มาดเทห์ สไตล์2T จร้า! เมื่อรถพร้อม คนพร้อม พวกเราก็มุ้งหน้าสูเขื่อนภูมิพล ทันที!ถนนสวย มีโค้งให้เล่นด้วย! ตี๋ ฮีโร่ตากล้องจำเป็นคับ มือขวาบิด มือซ้ายถ่าย สนุกสนานกันไป                                                                                                                                  

น่าขี่ไหมอ๊ะ! เพื่อนๆ เหมาะสำหรับ พวกคอ เสพโค้ง อิอิ                                                                                        

เอาวิวสวยๆมาให้ชมกัน                                                                                                                              

จุดชม วิวจุดแรก

สาวแกร่งประจำทริปนี้เลยคับ น้องใหม่(ชื่อ) พึ่งขี่ครั้งแรก วิ่งยาวมาต้อนรับตี๋ฮีโร่ จากลำปาง ระยะทาง174กิโลเลยคับ แถมยังขี่ขึ้นมาบนเขื่อน อีกตั้งหาก..น้องเค้าบอกว่า เล่นซะใจสั่นๆเลย ทางชัน โค้งด้วย แต่ก็ผ่านไปได้อย่างเยี่ยมยอด  :D :D :D ไปกันต่อ ขี่ขึ้นบนสันเขื่อนกันดีกว่า                                        

ถึงแล้วอ๊ะ!  วิวอย่างสวยเลยคับ...ลมแรงเย็น สบายๆ ....เขื่อนภูมิพล เขื่อนนี้ ลักษณะเป็นคอนกรีตรูปโค้ง สร้างพ.ศ2496 แล้วเสร็จ พ.ศ2507เดิมชื่อเขื่อนยันฮี และเป็นเขื่อนโค้งที่ใหญ่ อันดับ8ของโลกเลยนะคับ สร้างปิดกั้นแม่น้ำปิง บริเวณเขาแก้ว รัศมีโค้ง250เมตร สูง154เมตร ยาว486เมตร บนสันเขื่อนทางเดิน กว้างตั้ง6เมตรเลยอ๊ะ! แค่เป็นข้อมูลเล็กๆนะคับ........

แค่ก้มไปมอง ก้อ! ยังเสียวสันหลังเลย ฮู ฮู...                                                                                                            
   ถ่ายมุมสูงให้ดูกันคับ..สังเกตุที่มือผม ลองดูคับ มันเสียวจิงๆนะเนี๊ย โครตสูงเลย ฮือๆๆ                                                                                    

อากาศดีมากๆ วิวก็สวยด้วยไม่มาไม่รู้นะ

น้องเทนบอก ตั้งสติก่อนขับ.. นะคับเพื่อน แล้วค่อยบิดกะจาย อิอิ

หลังจากเที่ยวกันจนอิ่มหน่ำ สำราญใจ... กันอย่างเมามันส์มาตั้งแต่ช่วงบาย มาจนเจียน ตะวันจะล่าลับขอบฟ้าแล้ว.. ช่างบูม รับอาสาเป็นไกด์พา ตะลอนทัวร์ จ.ตาก จนหมดแรงไปตามๆกัน อิอิ กองทัพเดินด้วยท้อง หิว! หิว!  ไกด์ได้พาพวกเรา มาหม่ำร้านอาหารที่ขึ้นชื่อ นั้นก็คือ "ร้านป้าอ้อน" ฮ่าๆๆ    ;) ;) ;)

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

tee zx150

tee zx150

ไกด์บูม บอกว่า ถ้ามาเขื่อนที่ จ.ตากนี้...เมนู ที่สร้างชื่อก็คือปลาคับ สด สด เมนูมื้อนี้ได้แก่กุ้งแช่น้ำปลา ปลาช่อนทอดกรอบ ปลาทับทิมนึ่งมะนาว ต้มยำรวม ดับกะหายคายร้อนด้วย พี่โค๊กจร้า!  พวกเราขอขอบคุณ ช่างบูม ที่เป็นทั้งไกด์พร้อมทั้งรับรองได้อย่างดีเยี่ยม  :D :D :D

บอกได้คำเดียวเลยคับ สุดยอดแห่งความ อร่อยๆ หมดเกลี้ยง อิอิ... จากร้านอาหารเดินทางมาบ้านช่างบูมไม่เกิน5นาที เพื่อเตรียมตัวเดินทางขึ้นไป พักที่ จ.ลำปาง รวมระยะทางเกือบ200 กิโล ได้คับตอนนี้เวลาเกือบ3ทุ่มแล้วด้วย                                                                                                                                     

มาบอกลา คุณพ่อกับคุณแม่ ช่างบูมคับ ใจดีมากคับ ยิ้มตลอดเวลาเลยคับ                                                                           

ช่วยกันเอาzxของพี่ต่าย(พบพระ)ขึ้นรถคับ สาวน้อยมือใหม่ของเรา ขี่RRW คงไม่ไหวแน่ๆ ทั้งมืดมากตลอดเส้นทาง เส้นทางซ้ายถนนไม่ดีแย่ อันตรายสำหรับมือใหม่ เลยยกขึ้นรถยนต์ดีกว่า                                                                                                                                         

ตอนยกมอไซด์ ขึ้นรถยนต์ เหตุการไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เมื่อผมยกล้อหน้าอยู่ นิ้วนางของผม ดันเข้าไปขัดกับจานเบรคหน้า เมื่อคนดันท้ายมอไซด์มา ทำให้นิ้วผมกะแทกอย่างแรง เล่นเอาปวดสุดๆ ชาไปทั้งมือเลย ตอนแรกนึกว่าจะบิดคันเร่งไม่ได้ซะแล้ว...พี่ตี๋ ฮีโร่ ฮือๆๆๆ   :P :P :P                                                         

tee zx150

ตอนนี้เวลาล่วงเลยไป 3ทุ่ม10นาที ทุกคนพร้อมที่จะเดินทางสู่ จ.ลำปาง กันแล้ว มีแต่zx2คัน ลุยกันยาว วางแผนไว้คือน้องเทน zxฟ้าให้นำทาง ตี๋ฮีโร่ตามหลัง พี่ต่าย จะขับรถยนต์ตามปิดท้ายให้ เพราะตลอดเส้นทาง ค่อนข้างเปลี่ยว มีทั้งทางโค้ง ทางชันเส้นทางซ้ายถนนไม่ค่อยดี มีปะตลอด จำต้องวิ่งขวายาวๆคับ

โอ เคไหม! ลุยๆๆๆๆ

JO WANGPONG

tee zx150

คณะของพวกเรา..ได้วิ่งมาถึงครึ่งทางแล้วคับ แวะพักที่ปั๊มPtt...ใช้ความเร็วในการวิ่งแบบประคองกันมา 120-130 เท่านั้นเอง..ทางมืดๆทั้งเขา ทั้งโค้ง..แมลงก็เยอะ เหนื่อยๆแต่ได้อัดทะรสจิงๆ                                                                                                                                           

เติมน้ำมัน ลงมายืดเส้นกันหน่อย! เมื่อยๆทั้งตัว อิอิ แต่ใจยังสู้นะคับ..สู้โว้ย!      !                                                                                                       
  เวลาตอนนี้ 4ทุ่ม20นาทีแล้วคับ เหลือระยะทางอีก ครึ่งทางเองคับ ลุยกันต่อดีกว่า พวกเรา อิอิ                                                             

เอาสักหน่อย...ตากล้องเราจัดให้ รูปตะลุยตอนกลางคืนกัน                                                                                                         
  ในที่สุดพวกเรา ก็มาถึงจุดหมาย คือบ้านของ น้องเทนกะที่รัก ที่ จ.ลำปาง ได้อย่างปลอดภัย ในเวลา5ทุ่ม 20นาที ใช้ระยะเวลาในการวิ่งตอนกลางคืนไป 2ช.ม10นาทีเลยคับ