Main Menu

ตะลุยเดี่ยว..เที่ยวเหนือ7วันแบบไร้จุดหมายไร้แผนของตี๋zx(ฮีโร่)ใจสั่งมาคว้ารถGO

เริ่มโดย tee zx150, มีนาคม 19, 2014, 04:39:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tee zx150

:o ทริปนี้เกิดขึ้น จากความเบื่อๆเซ็งๆ  คิดแค่1วัน ลงFacebookไว้ รุ่งเช้าคว้าzxออกเดินทางกันเลย7วัน ไร้จุดหมายไร้การวางแผนใดๆทั้งสิ้น ไปแบบผจญภัยจิงๆคับ  ก่อนขึ้นเหนือ ต้องผ่านนครสวรรค์ จึงแวะไปเล่นกับเด็กๆ สัก1คืน.. ตี๋zx(ฮีโร่)ไม่ได้โทรแจ้งเพื่อนๆทางเหนือ เหตุเพราะความเกรงใจคับ แต่ด้วยน้ำใจของเพื่อนๆที่ทราบข่าวทางFace โทรเข้ามาหาอย่างเยอะ! เตรียมต้อนรับฮีโร่! ตี๋ซึ้งใจมากๆเลยครับ อิอิ นี้เป็นเรื่องราวและประสบการณ์ของการผจญภัยแบบไร้จุดหมาย..ไร้ระยะเวลา ของตัวผมเองคับ(ตี๋zxฮีโร่) !!! จึงขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทางเหนือที่ให้การต้อนรับ ทั้งอาหารและที่พักค้างแรม อย่างอบอุ่นและเป็นกันเองได้แก่ น้องเทนกับ(ที่รัก)น้องใหม่(2tอิสระล้านนา) ช่างบูมกะน้องมัส(2tตาก) พี่ต่าย(2tพบพระ) ท่านรัน(2tลำปาง) ลุงต้อง(2tอุดดิต) ท่านโจ ท่านแขก ช่างเปียก(2tวังโปร่ง) พี่เอ(2tบ้านพร้าวเชียงใหม่) พี่ฝนกับที่รัก(แคงอาเร) พี่แม้ว(แคงอาเร) พี่เสือ(2tสุโขทัย) น้องเตอร์L1(พิษณุโลก) ช่างหนุ่ย(พิจิตร์ ) สุดยอดน้ำใจจิงๆ ระยะทางทั้งหมด2,015กิโล น้ำมันตอนแรกก็จดอยู่ หลังๆเติมบ่อยลืมมั้ง เลยไม่ได้จด อิอิ ตี๋zx(ฮีโร่)ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่านที่เข้ามารับชมทริปนี้ ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ นะคร๊าบ 555 :( :( :(   โปรดติดตามนะคับ คงเป็นทริปที่ยาวนานมากๆเลย ทั้งรูปสวยๆ และสถานที่ น่าสนใจ                                                                                

ก่อนออกทริปทุกครั้ง ...ต้องชักรูปเทห์ๆ ทุกทีไป 555 เดียวมาต่อนะคับ แค่นี้ก่อนนะคับ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

150 se

089-111-9452  เชษฐ
ธนาคารกสิกรไทย ชื่อบัญชี pichate moolchalee เลขที่ 0972180025

JO

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

rxz00xjr

tee zx150

ขอบคุณทุกท่านมากเลยคับที่มารับชม อิอิ มาต่อกันเลยจร้า!                                                                             

แค่นึกว่าอยากออกทริป คิดได้เดียวนั้น ก็จัดสัมภาระลงกระเป๋าทันที..แต่ว่า จะบอกที่บ้านอย่างไงหว่า! อิอิ เลยต้องใช้มุขเด็ด! แม่ แม่ผมจะไปหาลูกที่นครสวรรค์พรุ้งนี้เลยนะ คิดถึงอย่างแรง ..แต่ก็ได้แวะไปหาเด็กๆ นอนเล่นกะเค้า1คืน ที่เหลือตะลุยเดี่ยวเหนือๆ GO GO เลยฮีโร่ ฮ่าๆๆๆ :( :( :(                                           
  ผมออกเดินทางประมาณ 6.00น เส้นทางที่วิ่ง จากปากเกร็ด วิ่งเส้นติวานนท์ ยาวเลยตลาดพูนทรัพย์ ออกทางบางไทร รถค่อนข้างบางตา อากาศก็ดีด้วยคับ มาโผ่ทางวงแหวนตะวันตก ออกทางแยกบางปะอิน ตรงเข้าสายเอเซีย ยิงยาวๆ ด้วยระยะทาง365 กิโลจนถึงบ้านอดีตแม่ยาย ถึงจะเลิกกับลูกแม่ยายแล้วก็ตาม ยังรักทั้งแม่ยายและทุกๆคนสเหมือนครอบครัวเดียวกันตลอดมา!                                                                                                                                 
อัดน้ำมันเต็มถัง ผสมออโตลูปกันเหนียวสักหน่อย อิอิ ขี่แแบบสบายๆไม่ รีบร้อน เจอวิวสวยๆพยายามจะเก็บมาฝากให้เพื่อนๆชมกัน ให้ได้มากที่สุดคับ!

แวะปั๊มเข้าห้องน้ำซะหน่อย! ดูจากรถ ก็พอเยอะเหมือนกันเนอะ                                                                                           

หลังออกจากปั๊มช่วงอ่างทอง ขี่มาเรื่อยๆ ความเร็วแค่120 เท่านั้นเน้นประหยัด อิอิ.. เลยช่วงสิงห์บุรีมา ถนนค่อนข้างอันตราย นะคับ ฝากเตือนเพื่อนๆที่ ออกทริปช่วงกลางคืน ควรระวังให้มากๆเลยนะ รถอาจเสียการทรงตัวได้                                                                                                                               

ถีงชัยนาทแล้วอ๊ะ..แดดเริ่มมาแล้วคับ

ขี่ไปถ่ายไปเสียว เหมือนกันเด่อ นั้นค้างอยู่ที่เกียร์5 ยังเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ เพราะมือซ้ายถ่ายรูปอยู่ อิอิ                                                                                                                   

พักเติมน้ำมัน และเยี่ยวก่อนนะ แดดร้อนแล้วอ๊ะ ร้อนๆๆๆ                                                                                                     

ในที่สุดก็ถึง อ.ลาดยาว นครสวรรค์แล้ว เว้ยเฮ้ย! หิว หิวจังเลยเรา แค่ไม่เกิน40โลได้ ก็จะถึงจุดหมายปลายทางแล้ว 5555                           

เที่ยงพอดี แวะชื้อฮอทด๊อก กับไก่ไปฝากมื้อเทียงดีกว่า 555 เด็กๆคงจะชอบกัน อิอิ                                                                       

ถึงทางเข้าหมู่บ้านแล้วจร้า! มาทันข้างกลางวันพอดีเลย อิอิ                                                                                                                           

นี้ไงลูกสาว กะลูกชาย ของตี๋zx(ฮีโร่ ) อยู่กะยายทั้ง2คนเลย กำลังอร่อยกันใหญ่ สงสัยคงหิวๆๆ                                                                               

ลดนมหนูน้ำมัน รู้สีกมันกินมากไปหน่อย  รื้อไปรื้อมาจะวิ่งได้ไหมหว่า! เสียวๆอยู่ 555                                                                   

หลานยาย เจ้าตัวน้อยชื่อน้องขนุน ติดยายมากๆ ไม่ว่าจะกินจะนอน ต้องเรียกหาแต่ยาย ยายรักยายหลงเลยแหละ !                                                                         

หลังจาก นอนที่บ้านกับเด็กๆ1คืน เช้าวันใหม่เตรียมตัว ตะลุยเหนือกันเลย อิอิ                                                                                                   

เดียวมาต่อให้ใหม่นะคับ นอนก่อนตี1แล้วครับ อิอิ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

tee zx150

อ้างจาก: maew เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 08:54:35 ก่อนเที่ยง
พี่ตี๋ผมสุดยอดจังเลย รอชมภาพอีกคับ :D :D
ขอบคุณคับ...พี่แม้วสุดหล่อ ล้ำบึ๊ก อิอิ ..ถนนในหมู่บ้าน15ปี ก็ยังเหมือนเดิมเลย เป็นหลุมเป็นบ่อ สงสารเด็ๆกที่ขี่จักร์ยานไป โรงเรียนตอนเช้าจัง ฮุ ฮุ (รวมทั้งลูกเราด้วย ฮ่า ฮ่า)  ทุ่งนายามเช้าที่บ้านแม่ยาย กำลังเขียวขจี ดูแล้วเย็นตา สะบายใจจังเลยอ๊ะ!                                                                                                                                                

หลังจาก แจกตังค์ เด็กๆหลานๆไว้กินขนมกัน ให้แม่ยายไว้ใช้อีกต่างหาก เริ่มเดินทางขึ้นเหนือ จุดแรกที่จะไป ยังไม่รู้ตัวเองเหมือนกัน รู้แต่ว่ามีทาง ตรูจะไปซะอย่าง ความเร็วยืนพื้นอยู่ที่120 ตอนแซง130 เท่านั้น อิอิ ! พอดีกับที่ช่างบูม(2tตาก) และ น้องเทนกะน้องใหม่(คู่รัหวานแหวว)รวมทั้งพี่ต่าย(พบพระ) รู้ข่าว จากทางหน้าFacebook จึงได้โทรมาหาและลงมารอต้อนรับตี๋(zx) ที่ปั๊มPttนอกตัวเมืองตาก  อัยย๊ะ! ตรูมีที่ไปแล้วโว้ย ฮ่า ฮ่า GO GO GO...... :o :o :o                                  
   ออกจาก อ.ลาดยาวตรงเข้าสายเอเซีย แวะ อัดน้ำมันเต็มถังก่อน วิ่งยาวๆ ไปเจอเพื่อนๆที่มารอรับ ที่จุดนัดหมายปลายทาง..อิอิมีแฟนคับ(เด็กปั๊ม)มาขอถ่ายรูป ขอเบอร์ ขอเฟสเราด้วยอ๊ะ งานนี้เสียเวลาไปเกือบ30นาทีเลยทีเดียว ฮ่าๆๆ เป็นปลื้มเลยตี๋ ฮีโร่!  อิอิ                                                                                

น้องเค้าหลอกถามเรา! พี่มาเที่ยวคนเดียว แล้วแฟนพี่ไม่ว่ารึไง! เข้าทางของตี๋ฮีโร่เลย..ถ้าพี่มีแฟนจิงๆ พี่คงมาเที่ยวคนเดียวไม่ได้หลอก! โสดๆ ฮ่าๆ  ขอทั้งเฟส ลาย เบอร์ ถ่ายรูปกันน่าดู จัดไปเลยน้องพี่เต็มที่ อิอิ  :( :( :(                                                                                                      
 ผมมีความสุขม๊าก มากเลย เวลาได้ขี่มอไซด์ ไปคนเดียว ไปทางที่มันไกลๆระยะเวลานานๆ มันได้ฟิวส์ สุดๆอ๊ะคับ เพื่อนๆหลายคน คงเป็นเหมือนกัน (นี้แหละรสชาติของชีวิต) เวลามันผ่านไปเร็วจัง ตั้งใจทำอะไร ก็รีบทำนะ เพื่อนๆ                                                                                            

ถึงกำแพงเพรชแล้วล๊ธ...เห็นบรรยากาศสวยๆเลย ไม่ลีรอ รีบจอดลงไป..ชักรูปเก็บมาฝากสำหรับคนที่ยังไม่เคยผ่านทางนี้ เหมือนตี๋ฮีโร่ไง! กิ้วๆ  

อากาสค่อนข้างร้อน อบอ้าวมากไม่เหมาะกับการ ขี่เที่ยวเท่าไร! แต่ด้วยใจมันสั่งมาต่างหาก อิอิ และแล้วก็แวะมาจอดที่ปั๊ม Ptt ก่อนจะเข้า จ.ตาก พักคนก่อน ดับกะหายด้วยส      ปอน์เซอร์ เย็น....นั่งอยู่สักพัก พอดีมีพี่ท่านหนึ่ง ได้เข้ามาทักทายพูดคุยเพราะพี่แกเห็นเราขี่มาด้วยกันตั้งนาน อิอิ แกบอก เจ๋งสุดยอดเลย!คุยกันเกือบ20นาที เวลานัดพบกับทางเหนือเลยยืดออกไปออก 555 เพื่อนโทรหาเจ้าละหวั่น เพราะความเป็นห่วง (กราบขอโทษเพื่อนๆที่รอด้วยนะ!)555                                              

ขอถ่ายรูปพี่แกมา..พี่แกเอ็กท่าใช้ได้เลย อิอิ                                                                                                        
   หลังสนทนากันพักใหญ่! ได้เวลา เดินทางต่อ...มาแล้วๆจร้า ยาวๆๆ                                                                                          

ช่วงเลยจากกำแพลงเพรชมาไม่กี่โล ถนนข้างซ้ายค่อนข้าง แย่เลยตามภาพ ผมเลยต้องยิงทางซ้ายยาวๆ ช่วงนี้ต้องวิ่งที่140-160กันเลยคับ เป็นจุดที่น่ากลัวอีกจุด ถ้าวิ่งตอนกลางคืน!                                                                                                                                                

หิวแล้วอ๊ะ! ข้าวเช้ามากินเอาบายเลยที่เดียว! ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ ดูแล้วน่าทานจัง ฮุ ฮุ ...มาดูกันถ้าอร่อย คงหมดแน่ๆ.............                

อย่างที่เห็นคับ..เหลือเต็มๆ ต้องรีบแล้วอ๊ะ! ช้ากว่าเวลานัดหมายเกือบชั่วโมง ตายๆแน่ๆเลยเรา ยาวๆๆตามเดิม อิอิ(หัวเราะแบบกะร่อน555)

เวลาตอนนี้ บ่ายสองครึ่งแล้วอ๊ะ! มันเดินไวแท้น้อ! หรือว่านาฬิกามันเสียหว่า! อุสาห์ซื้อมาตั้งแพง ฮ่าๆๆ                                                  

จุดหมายมีไว้พุ้งชน...ถึงแล้ว จ.ตาก ว๊าว ว๊าวๆ                                                                                                                

โลตัส กะ บิ๊กซี่ เดียวนี้มันเนื้อคู่กันตลอดเลยคับ อย่างเช่นที่ตากก็เหมือนกัน! จร้า                                                                      
 รถค่อนข้างบางตา ที่ตัว จ.ตาก

ถึงแล้ว จ.ตากจร้า! ถ่ายรูปไวเป็นหลักฐานสักหน่อย อิอิ ใครผ่านไปผ่านมา ก็มองเราตลอดเลย ไม่รู้ว่าเราเทห์ รึว่าแปลกประหลาดกันแน่(ตี๋ ฮีโร่ มั่นใจซะอย่าง เทห์ๆๆๆ)

กำลังจะออกเดินทาง พี่ฝน(แคงอาเร)ทราบเรื่องการมาเยื่อนของตี๋zx(ฮีโร่) จะรอต้อนรับ และนำนำให้มากราบไหว้ ศาลพระเจ้าตาก เพราะมาอยู่ใกล้ๆศาลากลางแค่นี้เอง! ซึ้งเราก็ไม่เคยรู้ว่ามีสาลอยู่ที่นี้เลย...ช่างโชคดี ประจวบเหมาะพอดีเลย..ขอบคุณพี่ฝน มากๆ                                                              

ยาวๆเลยพี่ต๋ ฮีโร่ อิอิ บริเวณรอบๆศาลพระเจ้าตาก                                                                                                            

ดูหน้าผมซิ! ร้อนจิงๆ เล่นซะหน้าเกรียมเลยเรา แต่ก็ไม่ถ้อย สู้โว้ย!                                                                                      

เลยเวลานัดมาเกือบ2ช.มแล้ว เกรงใจเพื่อนๆ เนื่องด้วยเราอยากเก็บภาพ ให้มากที่สุดจึงเป็นเช่นนี้ ..ขอโทษจิงๆนะอย่าพึ่งโกรธเค้าล๊ะ! ตัวเอง ฮือๆๆ
  หลังออกจากศาลได้..ถนนช่วงนี้ดีมากเลยคับ..ซัด160ยาวๆ กะว่าจะไม่จอด แต่แล้ว อิอิ                                                                                        

เห็นแล้วเลยอดจอดไม่ได้ เลยถ่ายมาให้ดูกัน สงสัยคงเผาหญ้าข้างทางแน่ๆ                                                                              

เลยจากจ.ตาก มาประมาณ15กิโล ผมก็มาถึงจุดนัดพบ ที่ปั๊ม Ptt(บ้านตาก) ดูหน้าแต่ละคน หมดเรียว หมดแรงกันเลยอ๊ะ แค่เราผิดนัดแค่ 2ชั่วโมงกว่าๆเอง ฮุๆๆ

มาดูโฉมหน้าหล่อกันดีกว่าเนอะ!                                                                                                                      
  น้องเทน รูปหล่อ! เข้มเต็มร้อย zxสีฟ้าคู่ใจ แรงเหนียวเที่ยวได้ตลอด    (2tล้านนา)                                                                                          
   น้องใหม่ สวยน่ารัก(คู่รักน้องเทน) Nsr rrwดำ แรงไม่ตก แต่ซดกะจาย อิอิ  (2tล้านนา)                                                                          
    ดูกันชัดๆ วัยใส..แต่ใจรักสองล้อ คู่นี้ตี๋zxฮีโร่ ขอยกนิ้วให้เลยจร้า!                                                                            
    ช่างบูม รูปหล่อ มาดเทห์!ตอนนี้เปลี่ยนมาขี่ Nsrตาเหลี่ยม หัวใจเอ็นโปร แรงสุดๆ ท่อยังหลุด ฮ่าๆ (2tตาก)                                                              
     พี่ต่าย ช่างรับเหมาใหญ่ในอุดดิต! zxสีเขียว ขาลุยแม้รถพัง ฉันก็ยังมา อิอิ(2tพบพระ)                                                              
     ไม่ต้องบอก คงจะเดากันถูกใช่ป๊ะ! ตี๋zx(ฮีโร่)ไงจ๊ะ! zx เขียว เที่ยวตามจินตระนาการ ไม่แรงแต่ อึด ถึก ทุย ฮ่าๆๆ ยืมรถสวยของเขามาถ่ายเทห์ซะหน่อย อิอิ

preeda

สุดยอดทริปบินเดี่ยวแห่งปี.....เลยครับคุณตี๋ZX....เป็นกำลังใจให้ครับ :D :Dรูปสวยๆๆครับ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

JO WANGPONG

150 se

ดูเพลินตาเลย ใจเกินร้อยจริงๆครับ อยากจะทำแบบนี้บ้างแต่คงไม่ไหว ผมเป็นคนขี้เหงา แด๋วผีหลอก 5555 >:( รอชมภาพต่อครับ :D :D :D

089-111-9452  เชษฐ
ธนาคารกสิกรไทย ชื่อบัญชี pichate moolchalee เลขที่ 0972180025

paopiaw

สวยดยอดดดดดดด  กลับอุดร ด้วย มอไซค์บ้างดีก่า อิอิ
----- Club ใจง่าย ------  247

kawainside

:D :D :D :o :o :o ฟุดๆยอดๆเลย พี่ตี๋ ZX ฮีโร่ คาบูร์เดิมด้วยเจ๋งใช่ป่าวครับ 555  :o :o :o
ธนาคารไทยพาณิชย์ นาย เพชร แซ่จิว 351-256120-7 สาขาคูคต ( คลอง2 ) 0850312291
ส่งของที่ 39/60 ม. 8 ซ. งามจิตสุขศรี 1 ต.ลาดสวาย อ.ลําลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

tee zx150

อ้างจาก: preeda เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 02:37:39 หลังเที่ยง
สุดยอดทริปบินเดี่ยวแห่งปี.....เลยครับคุณตี๋ZX....เป็นกำลังใจให้ครับ :D :Dรูปสวยๆๆครับ
ขอบคุณมากเลยคับ อิอิ
อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 03:15:28 หลังเที่ยง
ต่อๆ.....เดี๋ยวนี้ Biker 2T สาวๆทางเหนือขี่กันหลายคนเลย
ใช่เลยคับ...555
อ้างจาก: JO WANGPONG เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 03:43:50 หลังเที่ยง
:D :D :D
อ้างจาก: ritthirong เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 03:46:49 หลังเที่ยง
:D :D :D
สุดยอดเลยครับ พี่ตี๋

อ้างจาก: 150 se เมื่อ มีนาคม 20, 2014, 03:58:34 หลังเที่ยง
ดูเพลินตาเลย ใจเกินร้อยจริงๆครับ อยากจะทำแบบนี้บ้างแต่คงไม่ไหว ผมเป็นคนขี้เหงา แด๋วผีหลอก 5555 >:( รอชมภาพต่อครับ :D :D :D
ขอบคุณมากๆคับที่เป็นกำลังใจให้..รูปสวยๆเยอะจิงๆนะ ...ขี้เหงาจิงอ๊ะเป่าคุณเชษฐ ลองบินเดี่ยวดู แล้วจะติดใจนะคับ ขอบคุณคับที่เข้ามารับชม มาต่อกันสักหน่อย ยามว่างจากลูกค้าที่ร้าน555                                                                                                                          
  หลังจากมาเจอกันแล้ว พูดคุยแสดงความคิดถึงกัน จนหนำใจแล้ว พวกเราเตรียมอัดน้ำมันกันจนเต็มถัง เพื่อเดินทางไปตามสถานที่ท่องแที่ยว ของทางจ.ตาก นำโดย ช่างบูมเจ้าบ้าน.. ได้พาพวกเราทั้งหมด ไปไหว้พระ เพื่อความเป็น ศิริมงคล ตามพวกเรา มาเลยคับพี่น้อง ปรู๊ด ปรู๊ด ๆ พี่ต่าย(พบพระ)รถนิสสันบิ๊กเอ็ม ช่วยปิดท้ายขบวนให้ จัดปายย!!!

สถานที่สำคัญที่แรกที่ทาง พวกเราได้ไปนมัสการคือ "วัดพระบรมธาตุ"บ้านตาก วัดนี้อยู่ทางตะวันตกของแม่น้ำปิง เดิมเป็นเมืองตากเก่า..ช่วงสมัยพระนางจามเทวี ล่องเรือผ่านไปลำพูน แต่หยุดพัก พบว่าเป็นเมืองร้างจึงสั่งฟื้นฟู บูรณะ จนเป็นชุมชนเมืองตาก มีพระพุทธรูปศักดิ์สิทธ์ คือหลวงพ่อทันใจ ที่ตี๋ฮีโร่ จะได้กล่าวในตอนต่อไปคับ!

ร่วมสร้างบุญกันจร้า! เกิดชาติหน้าเราจะได้มาเป็นมิตรแท้กันอีก!                                                                                                      

สถานที่นี้คือเจดีย์ ซึ่งจำลองมาจาก เจดีย์ชเวดากอง เหมือนกับทางพม่าสร้างครอบพระธาตุเอาไว้คับ เป็นพระธาตุประจำปีมะเมียนะคับ.....ข้อมูลต่างๆซึ่งตัวผมเอง ได้ค้นหามาจากทางGoogle อยากให้รู้ถึงประวัตินั้นๆ อิอิ...                                                                                                                                

หวานๆเลยคู่นี้ 555                                                                                                                                          

เทียน สเดาะห์เคราะห์ พิธีกรรมของทางวัดนี้ ผมก็เพิ่งเคยรู้ ก็วันนี้เหมือนกันจร้า...                                                                        

วัดพระบรมธาตุ มีพระพุทธรูปศักดิ์สิทธ์คือ หลวงพ่อทันใจ คับ เป็นพระพุทธรูปก่ออิฐปูน ปางมารวิชัย หน้าตัก32นิ้วลงรักปิดทองคำเปลว การสร้างใช้ระยะเวลาอันรวดเร็ว จึงได่ชื่อว่า "หลวงพ่อทันใจ " อายุ200กว่าปี มีความศักด์สิทธ์เป็นที่เลื่องลือคับ! เดียวมาต่อนะคับ พักเหนื่อยก่อนนะคับ เพื่อนๆ ??? ??? ???