Main Menu

กระทู้สุมหัวชาว 2ล้อหวานเย็น ปากน้ำ-ลาดกระบัง-บางนา-อ่อนนุช-เเละทั่วไทย คร้าบ.!!

เริ่มโดย bangpoo 88, กุมภาพันธ์ 19, 2010, 06:01:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bangpoo 88

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

inging

หวัสดีครับทุกคน..แจ้งชื่อคนที่จะไปเมืองกาญเพิ่มอีกคนนะครับ..MTZM..คงไม่ว่ากันนะครับ

bangpoo 88

อ้างจาก: inging เมื่อ กรกฎาคม 31, 2011, 12:08:28 หลังเที่ยง
หวัสดีครับทุกคน..แจ้งชื่อคนที่จะไปเมืองกาญเพิ่มอีกคนนะครับ..MTZM..คงไม่ว่ากันนะครับ
ไปโลดๆ...ไปกันหลายๆคน..สนุกดี..ทริปนี้ 3 วัน 2 คืน เด้อ..เด๋วส่งกำหนดการณ์คร่าวๆให้นะพี่อิง

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

inging

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กรกฎาคม 31, 2011, 12:16:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: inging เมื่อ กรกฎาคม 31, 2011, 12:08:28 หลังเที่ยง
ไปโลดๆ...ไปกันหลายๆคน..สนุกดี..ทริปนี้ 3 วัน 2 คืน เด้อ..เด๋วส่งกำหนดการณ์คร่าวๆให้นะพี่อิง

อ่ะนะยังไงก็ลากเจ้าชัยไปให้ได้นะคิดถึงมันว่ะ

bangpoo 88

อ้างจาก: inging เมื่อ กรกฎาคม 31, 2011, 12:27:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กรกฎาคม 31, 2011, 12:16:03 หลังเที่ยง

อ่ะนะยังไงก็ลากเจ้าชัยไปให้ได้นะคิดถึงมันว่ะ
รับเเซ่บ..อิอิ..กลัวม่ายมีเพื่อนนั่งดริ๊งอะดิ..เหอๆ..ใส่ดามล่างยังพี่..เอามาชมหน่อย...

bangpoo 88

แผนคร่าว ๆ ที่จะไปเมืองกาญจ์..โดยเสี่ย กุ๊กกิ๊ก.. ???

เร่ิมต้นจากที่ สถานีรถไฟ หัวหมาก อยากให้ล้อหมุนตอน 8.30 น
ระยะทาง กทม.-กาญฯ  วิ่งประมาณ 2 ชม.(เรื่อย ๆ นะครับ)

ไปทานข้าวที่ ท่าเรือ หาร้าน ธรรมดา หลังจากทานอาหารเสร็จ
ก็แวะ ไหว้พระที่วันถ้ำเสือ (เส้นทางผ่าน) หลังจากไหว้พระ+พักรถ เสร็จ

วิ่งทางลัดผ่าน สุสาน จีน (วิวสวย) ประมาณ 40 นาที ถึง ไทรโยคน้อย
แวะพัก ตามอัธยาศัย

จากนั้น วิ่งยาวไปจอดพัก ที่ปั๊ม ปตท.ขวามือ เติม เชื้อเพลิงให้เต็ม ทุกคัน (เน้น เพราะไม่มีปั๊มข้างหน้า)

วิ่งยาว 60-70 โล ถึงสังขละ (เข้าทีพัก)ครับ

ที่พัก  กำลังจอง แพ ที่ ซองกาเลีย ครับ ไม่รู้ว่าจะทันหรือเปล่า
-----------------------------------------------------------------

ตื่นเช้า ตามอัธยาศัย  เดินเที่ยว สะพานมอญ ตักบาตร   ประมาณ 9.00 น. ทานข้าว ที่สะพานมอญ

จาก สังขละ ขับลงมา และเขื่อนเขาแหลม ระยะทาง 60-70 โล + พักรถ

จากเขื่อนเขาแหลม วิ่งระยะทาง 50-60 โล ไปน้ำตกเอราวัณ ( เข้าที่พัก)  (ที่นี้จะเที่ยวน้ำตกหรือ ขับวิ่งขึ้นเขื่อน ศรีรนครินทร์ก็ได้)

-----------------------------------------------------------------------

เดินทางกลับบ้าน
ตื่นตามสะดวก  ตรวจเช็ครถ+กินข้าวเช้า จากนั้น  วิ่งประมาณ 50 โล วิ่งเข้าตัวเมืองกาญ และทานอาหาร กลางวัน (ถ้าเวลาเหลือ จะหาที่เที่ยวใกล้ๆ  ไม่ต้องออกนอกเส้นทางเข้ามารวมกัน หรือ.......
หรือ จะเดินทางกลับ กทม. เลย )

จากตัวเมืองกาญ วิ่งกลับ กทม. ประมาณ  2 ชม.

จบทิป กาญจนบุรี - สังขละบุรี(สะพานมอญ)
------------------------------------------------------------------------------

not

อ้างจาก: jojo11 เมื่อ กรกฎาคม 30, 2011, 10:36:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: not เมื่อ กรกฎาคม 30, 2011, 12:54:59 ก่อนเที่ยง
nouvo เก่าๆ คนขี่แก่ๆ ครับลุง
เหมือนกันทุกอย่างเลย...:( :( :(

อิอิ ใช่เลยครับพี่ไจ้ ลืมไปเลยว่าพี่ใช้นูโวเหมือนกันเลยครับ อิอิ

หวาๆ ทริปกาญน่าสนุกจัง ต้องหาทางๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นเพราะไม่อยากอยู่ด้วยกัน หรือฉันมันไม่มีวาสนา

ดุน NSR

ดุน NSR

tum740

ตกมันเข้าไปให้สาแก่ใจ ออกไปแว้นไม่ได้เลยอะ ฝนตกตลอดเลย จอดลูกคิดแล้วมั้งVICTOR เรา อิอิ
เด็กแว้นก็ดันอยู่ชลซะนิ ไม่มีตัวจับเลยอะ แถวบางปูมีซักคันมั้ยคร้าบ 555+

รัก[color=#44ff

not

แถวบางปู มีแต่คนแก่ๆ จะไปทำไมหลัลุง อิอิ

ฝนตกทั้งวัน หนาวโครต

เป็นเพราะไม่อยากอยู่ด้วยกัน หรือฉันมันไม่มีวาสนา

inging

ปากน้ำได้ข่าวว่ามีคนถูกหวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Mtz

bangpoo 88

อ้างจาก: tum740 เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 04:13:27 หลังเที่ยง
ตกมันเข้าไปให้สาแก่ใจ ออกไปแว้นไม่ได้เลยอะ ฝนตกตลอดเลย จอดลูกคิดแล้วมั้งVICTOR เรา อิอิ
เด็กแว้นก็ดันอยู่ชลซะนิ ไม่มีตัวจับเลยอะ แถวบางปูมีซักคันมั้ยคร้าบ 555+
อิอิ..มีๆ..อยู่บ้านตาเสกมีหลายคัน..เลือกเอาโลด เเดร็กล้อเล็กๆมีเพียบ...
อ้างจาก: not เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 07:04:10 หลังเที่ยง
แถวบางปู มีแต่คนแก่ๆ จะไปทำไมหลัลุง อิอิ

ฝนตกทั้งวัน หนาวโครต
55..คนเเก่ เเต่ยังมีไฟอยู่เด้อ..ม่ายงั้น n-pro ลูกม่ายติดร๊อก..ฮี่ๆ...
อ้างจาก: inging เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 08:55:33 หลังเที่ยง
ปากน้ำได้ข่าวว่ามีคนถูกหวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
อิอิ..โดนเล็กๆน้อย..พอใด้ทำรถ..555...
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 01, 2011, 11:42:19 หลังเที่ยง
เข้ามาแอบดูกระแสกาญจนบุรี หุหุ
เสี่ย เอ็ม เตรียมตัวให้พร้อมเด้อ...จะได้บินคู่ tzm เเดงๆ..เจอกะ n-pro น้ำเงิน...  ^_^

Love Dash

not

อ้างจาก: dodamde เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 02:02:43 ก่อนเที่ยง
แวะมาดู นอนกันยัง 8)

แวะมาซะดึก

อ้างจาก: Love Dash เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 06:03:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: dodamde เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 02:02:43 ก่อนเที่ยง

กะลังจะนอน เหอะๆ

6 โมงเช้า ไม่ต้องนอนแล้วมั้งคุณน้อง อิอิ

พี่หน่องโดนหวยด้วยหราครับ 555+ ซ้ำได้ไงหว่า
พี่อิงมาปากน้ำเร็วครับ มีคนถูก เดี๋ยวก็มีคนเลี้ยง อิอิ
หวัดดีด้วยครับพี่เอ็ม มาปั่นกระแส เมืองกาญหรอครับ อิอิ

ดุน NSR

bangpoo 88

อ้างจาก: not เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 09:34:21 ก่อนเที่ยง

แวะมาซะดึก

อ้างจาก: Love Dash เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 06:03:52 ก่อนเที่ยง

6 โมงเช้า ไม่ต้องนอนแล้วมั้งคุณน้อง อิอิ

พี่หน่องโดนหวยด้วยหราครับ 555+ ซ้ำได้ไงหว่า
พี่อิงมาปากน้ำเร็วครับ มีคนถูก เดี๋ยวก็มีคนเลี้ยง อิอิ
หวัดดีด้วยครับพี่เอ็ม มาปั่นกระแส เมืองกาญหรอครับ อิอิ
อิอิ..เเค่ได้ใช้หนี้ นิดหน่อยๆ..

เวลาปกติที่กำลังจะเข้านอนของ มนุษย์ ค้างคืน...555

เสี่ย
อ้างจาก: dodamde เมื่อ สิงหาคม 02, 2011, 10:56:12 ก่อนเที่ยง
โอ้..   ลืมตื่น    ไปทำงานสายเลยเรา
มัวเเต่ทำไรน้อ..ดึกๆดื่นๆ..ไม่ยอมนอน..ฮี่ๆ