Main Menu

กระทู้สุมหัวชาว 2ล้อหวานเย็น ปากน้ำ-ลาดกระบัง-บางนา-อ่อนนุช-เเละทั่วไทย คร้าบ.!!

เริ่มโดย bangpoo 88, กุมภาพันธ์ 19, 2010, 06:01:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mike-สำโรง

juyjeffy

หวัดดีครับพี่น้องทุกท่าน
เตรียมรถก่อน     จะไปออกทริปด้วย อิอิ
@ Mtz ไปกักี่วัน  เห็นมีวันที่สาม ด้วย อิอิ ชอบจับผิด
เช้าวันที่สาม ราวๆ10โมง 11 โมง ล่องแก่งกัน

Mtz

อ้างจาก: juyjeffy เมื่อ กุมภาพันธ์ 23, 2013, 12:55:26 หลังเที่ยง
หวัดดีครับพี่น้องทุกท่าน
เตรียมรถก่อน     จะไปออกทริปด้วย อิอิ
@ Mtz ไปกักี่วัน  เห็นมีวันที่สาม ด้วย อิอิ ชอบจับผิด
เช้าวันที่สาม ราวๆ10โมง 11 โมง ล่องแก่งกัน

ตามนั้นครับ

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

velocity1000cc

" นัทฐิโลเก  อนินทิโต" ไม่มีใคร  ไม่เคย ถูกนินทาเลย  ในโลกนี้  ฟุ๊บุ ฟุ๊บุ

ติดต่อ 094-7986565  เปเล่ ณ นครรังสิต

Witt-RRw

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

นักบิดชนบท

สบายดีไหมพ่อใหญ่ ไม่ต้องห่วงผมที่บ้านไฟสงบแล้ว 555
เริ่มพริ้วต่อได้ ฮิฮิ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

mike-สำโรง

bangpoo 88

หวัดดีครับ วันนี้วันพระใหญ่ อากาศ ร้อน...นนน..มาก...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

dg26

สรุปการเดินทาง 322กิโลเมตร ค่าน้ำมัน600 2T กระปุก เดินทางโดนสวัสดิภาพทุกคน มีเรื่องเสียวนิดหน่อยแต่ก็โอเค อิอิ

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ

tum740

รัก[color=#44ff

mike-สำโรง

tong chelsea

bangpoo 88

อ้างจาก: dg26 เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2013, 03:27:31 หลังเที่ยง
สรุปการเดินทาง 322กิโลเมตร ค่าน้ำมัน600 2T กระปุก เดินทางโดนสวัสดิภาพทุกคน มีเรื่องเสียวนิดหน่อยแต่ก็โอเค อิอิ
ไปเเอบเสียวมา ไม่ยอมชวน...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

tum740

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:58:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: dg26 เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2013, 03:27:31 หลังเที่ยง
ไปเเอบเสียวมา ไม่ยอมชวน...
ม่ายชวนกันเลยทั้งคู่เลย งอนแล้ว อิอิอิ

รัก[color=#44ff

Mtz

ขออณุญาติ อัพเดท จำนวนประชากรที่จะไปเที่ยวนครนายก วันที่ 2-3 มีนาคม 2556 ครับ ที่แก่งเที่ยม เขื่อนขุนด่านปราการชล  วันที่ UODATE 26 กพ 56
   มีรายนามดังนี้
1 กะผมเอง
2 ตั้น (ภรรยาครับผม)
3 พี่วิท แรงตามเมียสั่ง
4 พี่อิน  ภรรยาพี่วิท
5 ลุงแดง พาหัวใจไปอาบน้ำ
6 กล่องลุงแดง เจ้ส้มซ่า
7 ตาโอ๊ค คาสโนว่าตาเยิ้ม  
8 เสี่ยหน่อง ณ บางปูอินท์  (บางปูอินท์มันโรงแรมไม่ใช่หรือเสี่ย หน้าทางเข้านิคมบางปู ชั่วคราว350 ข้างในเป็นเตียงน้ำ มีกระจก8มุมรอบเตียงและด้านบนด้วย  อิอิอิ สยิว!!!!!!!)
9 เสี่ยโต้ง "พิถีพิถันในการหยอดโซ่"
10 ตากุ๊กๆ CBR500
11 น้องปุ้ม
12 พี่วิน หมวก 2หมื่นเรียกหม้อ
13  พี่โกมล Otop ตัวพ่อ
14 พี่จุ้ย เมียดุ
15 พี่Chan Chon พี่ชาญ
16.พี่แอน แฟนพี่ชาญ
17. พี่ สุดยอด (พี่ยอดTZR )
18.กล่องแท้ ของพี่ยอด
19.น้องชัย บางปูทีม
20.ภรรยาน้องชัย
21......................
22.........................

กำหนดการเดินทาง ขออภัยที่ออกล่าช้าและไม่ลงตัว  เราจะเดินทาง เช้าวันที่2/3/56 ซึ่ีงจากการสอบถามเพื่อนๆหลายๆคน ก็มีทั้งที่พร้อมจะมาตอนเช้า และพร้อมจะตามมาตอนเย็น ระยะทางไปกลับ จากรังสิต น่าจะราวๆไม่เกิน200กิโลครับ (+- ก็ตามระยะทางจากบ้านแต่ละท่านมาแล้วกันนะ อิอิ) ใช้เวลาเดินทางราวๆ2ชั่วโมงครับ (ใครห้าวเป้งก็1ชั่วโมงถึง อิอิ)
   โดยมีรายนามผู้ที่จะเดินทางช่วงเช้าและช่วงเย็น แยกย่อยตามสถานที่พักดังนี้
      ......... เดินทางช่วงเช้า  มี MTZM หนองจอก, เสี่ยหน่องPangpoo88 ปากน้ำ , เสี่ยTong 2t150 มาจากระยอง, น้องปุ้มบางจาก,  ตาโอ๊ค OKE พระราม9, พี่ชาญChan Chon มาจากศรีราชา
      .........  เดินทางช่วงเย็น มี ลุงแดง"นักการภารโรง" จากพุทมณฑลสาย3, ตากุ๊กๆ พระราม9 , พี่Witt RRW The mallงามวงวาน, พี่จุ้ย Jiffry เคหะร่วมเกล้า ทำงานสุขุมวิท,
      ซึ่ง การเดินทางตรงนี้ รบกวนว่าใครสะดวกช่วงไหนอย่างไร ลองติดต่อนัดจุดนัดพบกันดูครับ  เพระาจุดที่เป็นที่พักจะอยู่หน้าเขื่อนขุด่านปราการชลพอดีครับ หาไม่ยาก พิมพ์ในกูเกิลสอบถามเส้นทางได้เลย แล้วนัดจุดกันดีๆนะครับ  :( :( :( :(
     หรือจะมาลงชื่อไว้หน้าบอร์ดนี้ก็ได้ ผมจะได้ช่วยทำการรวบรวมและแบ่งสายจัดโซนเดินทางให้ได้ครับ
     กลุ่มที่เดินทางตอนเช้าขออนุญาติกำหนดจุดเดินทางดังนี้ โดยจุดนัดพบแรก
  - ผมจะไปรอพี่หน่องและพี่โต้ง ที่ตลาดมีนบุรี ช่วงเวลาไม่เกิน7โมงเช้า
  - เดินทางด้วยเส้นทางสาย นิมิตใหม่-ลำลูกกา
  - ออกจากเส้นนิมิตใหม่ ก็จะตัดออกเส้นรังสิตนครนายก ช่วงคลอง7ธัญญบุรี
   ฉะนั้น จุดที่คาดว่าจะนัดเจอกับทุกท่านได้ ก็น่าจะเป็นปั๊ม ช่วงที่เลยสามแยกไฟแดงแยกคลอง7 ไปแล้วครับ ซึ่งผมขอบอกตรงๆจำไม่ได้ว่าปั๊มอะไร  :(จำได้เลาๆมันจะเป็นปั๊ม ปตท.
     หลังจากรวมพลเสร็จ ถ้าไม่มีคนมาสมทบ ผมก็จะเดินทางไปที่นครนยายกเลย
   หมายกำหนดการ(สำหรับกลุ่มที่เดินทางช่วงเช้า  
    1 หลังจากไปถึงที่พัก ที่หน้าเขื่อนขุนด่านปราการชล เราจะเก็บของและออกตระเวณลั้ลล้าแถวๆน้ำตก
    2 เราจะแวะเที่ยว น้ำตกแถวๆนครนายกครับ ขอบอก น้ำตกเยอะมาก ฉะนั้น ใครมีตรงไหนแจ่มแนะนำได้เลย ผมไม่ถนัด  แต่ที่แน่ๆ น้ำตกสาริกากกะนางรอง อยู่ใกล้ๆกะที่พักเราครับ ขี่รถไม่ถึง10กิโล  อิอิ เป็นทางผ่านก่อนจะไปที่พักเรา  เมนูเที่ยวน้ำตกน่าจะพาให้ทุกท่านเหนื่อยจนหมดแรงแล้วแหละ หุหุ

ช่วงเย็น เราจะทำอาหารเย็นกินร่วมกัน แบบลูกทุ่งๆครับ โดยจะร่วมหุ้นกันไปซื้อกับข้าว จำพวก เนื้อสัตว์ต่างๆ มาปิ้งย่างกินกันครับ เรื่องเตา ทางรีสอร์ทมีให้ครับผม แต่เรื่องถ่านเขาขอให้ซื้อของเขาแค่นั้นเอง อุปกรณ์ทำครัว มีด หม้อ ไห กะละมัง ชาม ช้อน พวกนี้ผมขอเช๊คข้อมูอีกทีว่าเขาจะมีให้เราไหม (ถ้ามีให้เช่าก็จะเช่านะ โอเคนะ จะได้ไม่เป็นภาระกะพวกเรา)ถ้าไม่มี ผมจะใช้พวกแก้วกะดาษ จานกะดาษแทนครับ เพระาใช้เสร็จจะได้ทิ้งใส่ถึุงดำเลย แต่ถ้ามี ก็เหมือนงานวัดนะ ช่วยกันปิ้ง ช่วยกันย่าง ช่วยกันหมัก  ช่วยกันกิน ช่วยกันเก็บ ช่วยกันล้าง  :( :(   งานนี้ไม่มีลูกพี่ลูกน้อง เพราะลูกพี่ลูกน้อง ที่ทำงานเจอกันมาเยอะแระ เรามาชิลล์ๆกัน

ส่วนเรื่องเครื่องดื่มมึนเมา ผมขออนุญาติให้แยกต่างหากจากค่าส่วนกลางที่ซื้อกับข้าวนะครับ เพราะเราแชร์กันออกค่าอาหาร ฉะนั้น มันคงไม่ยุติธรรมกับสมาคมแม่บ้านที่ต้องมาแชร์ค่าเหล้ากะเราโดยที่เขาไม่ดื่ม  ชิมิชิมิ :(  (ขืนให้แชร์ด้วย ทริปหน้าก็อดเที่ยวกันยกก๊วนดิ  สมาคมแม่บ้านบ่นตายเลย อิอิอิ :-[   วิซ่าไม่ผ่านแหง่มๆ :))

ค่าใช้จ่ายโดยคร่าวๆๆ  
  1 ค่าที่พัก ไม่เกินหัวละ300ครับ ขอเช๊คอีกทีเรีื่องที่พัก เผื่อตอเขาได้ อิอิอิอิ  (เป็นห้องพักนอนรวมกัน โดยจะมี3ห้องใหญ่ๆ โดยที่2ห้องเล็ก จะเป็นห้องที่นอนได้ราวๆ6-7 คน  ห้องโถงนอนกันได้อิเรกเขกขะเลย  และจะเป็นที่ทานจข้าวกันด้วย)
  2 ค่ากับข้าวมื้อเย็น อาจจะคนละ100 บาท แต่พยายามไม่ให้เกิน200(พอดีไม่เคยจ่ายกับข้าวนานนนนนนนน  แระ อิอิ คำนวนไม่ถูก บอกตรงๆ เดี่ญวให้สาวๆไปช่วยกันซื้อแล้วมาหารกันเอาเนอะ  งานนี้ผมขอบาย)
  3 ค่าล่องแก่ง ก็เฉลี่ยหัวละ125บาท (แต่ต้องรวมกันให้ได้8คนนะ  อิอิ เพระาแพ1ลำ นั่งได้8คน ราคา800 เสียวเท่ากัน จ่ายเท่ากัน ???)
   ค่าเหล้า ค่าเบียร์ แล้วแต่ญาติโยมจะศรัทธา :( :( :( :( :(
    คร่วๆคนละ600ครับ สำหรับค่าที่พัก และอาหาร ล่องแก่ง    

ก็ไม่มีอะไรแล้ว นอกนั้นก็ค่าน้ำมันรถ ค่าใช้จ่ายจุกจิกของแต่ละท่านไป  
  อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม  
 1 รองเท้าแตะ
 2 เสื้อ กางเกงไว้เล่นน้ำ (ถ้าไม่เอามา แถวนั้นก็มีขายครับ)
 3 นอกนั้นก้แล้วแต่จะตามสมควร

มีข้อสงสัยหรือสับสนอย่างไร ติดต่อผมได้โดยตรงครับผม 0847725858 เวลาขี่มอไซด์ก็รับสายได้ :o เพระาผมใส่สมอลละท๊อกๆๆๆๆ    :( :(  ไม่พลาดทุกการติดต่อ

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Tong_2T_150

ผมกับป๋าหน่อง บางปูจะไปรอ@ตลาดมีนบุรี ช่วงเวลาไม่เกิน7โมงเช้า....ทราบแล้วเปลี่ยน...แขว่ก..ๆ..!
เบอร์ผม(โต้ง) 089-004 00 12

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด