Main Menu

กระทู้สุมหัวชาว 2ล้อหวานเย็น ปากน้ำ-ลาดกระบัง-บางนา-อ่อนนุช-เเละทั่วไทย คร้าบ.!!

เริ่มโดย bangpoo 88, กุมภาพันธ์ 19, 2010, 06:01:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

mike-สำโรง

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

bangpoo 88

หวัดดีครับ พี่น้อง...เสาร์นี้ ใครไปพัทยามั่งครับ...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

inging

juyjeffy

Witt-RRw

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

กุ๊ก ๆ คับ

พี่ ครับ  ว่าง ๆ นัดทานข้าวกันไหมครับพี่ ที่ เดิม หรือเปลี่ยน ก็ได้ครับ
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

bangpoo 88

หวัดดีตอนเที่ยงๆ หม่ำอะไรกันยังครับ พี่น้อง..
อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2013, 06:54:09 หลังเที่ยง
พี่ ครับ  ว่าง ๆ นัดทานข้าวกันไหมครับพี่ ที่ เดิม หรือเปลี่ยน ก็ได้ครับ

ที่ใหนละเสี่ย..อิอิ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Mtz

หวัดดีค่ำๆครับ ไม่ค่อยได้เข้ามา คอมพังคร๊าบ

Mtz

ขออณุญาติ อัพเดท จำนวนประชากรที่จะไปเที่ยวนครนายก วันที่ 2-3 มีนาคม 2556 ครับ ที่แก่งเที่ยม เขื่อนขุนด่านปราการชล  
   มีรายนามดังนี้
1 กะผมเอง
2 ตั้น (ภรรยาครับผม)
3 พี่วิท แรงตามเมียสั่ง
4 พี่อิน  ภรรยาพี่วิท
5 ลุงแดง พาหัวใจไปอาบน้ำ
6 กล่องลุงแดง เจ้ส้มซ่า
7 ตาโอ๊ค
8 เสี่ยหน่อง ณ บางปูนคร
9 เสี่ยโต้ง "พิถีพิถันในการหยอดโซ่"
10 ตากุ๊กๆ CBR500
11 น้องปุ้ม
12 กล่องเสี่ยโต้ง
 13  พี่โกมล Otop ตัวพ่อ(ยังไม่คอนเฟริม)
  14............
   15...........
   ข้างต้นคือรายนามผู้ที่ต้องการพักค้างคืนด้วยกัน ปาร์ตี้ยาE85 ด้วยกัน อิอิิอ
  โดยจะมีพี่อิง และพี่จุ้ย ที่จะหนีเมียมาเที่ยว ตามมาในวันอาทิตย์ที่3 ช่วงสายๆอีก2ท่านครับ
   บ้านพักหลังที่ผมจอไว้ สามารถรองรับได้12ท่านครับ ถ้ามาเกินจากนี้ต้องเปิดอีกหลัง เป็นหลักขนาดย่อมลงมา รับได้8ท่าน ราคา2500 หรือถ้ามามากกว่านี้ก็คงต้องไปอีกรีสอร์ทนึง เหมาบ้านใหญ่สองชั้น จุได้40ท่านเลย อิอิอิอิ
  จะสรุปอีกทีคือวันที่24 นี้นะครับ เพราะจะได้จองบ้านในวันที่25นี้นะครับ  
  ค่าใช้จ่าย
  ด้านบ้านพัก จะพยายามไม่ให้เกิน หัวละ300-350ครับ (บ้านหลังใหญ่ 3300 12คน หลังเล็ก 2500 8คน อาจจะเหมาทั้งสองหลังเลย ต้องดูจากการเช๊คอินครั้งสุดท้าย อิอิ)
  ค่าลองแก่ง ก็อยู่ราวๆคนละ125-150 ไม่เกินนี้ต่อคน
  ค่าอาหารเย็น ซึ่งจะเป็นแนวๆบุฟเฟ่ ปิ้งย่างทำกินกันเอง โดยจะซื้อพวกหมู ไก่ ปลาหมึก กุ้ง มาปิ้งกินกันครับ อาจจะขออนุญาติเก็บคนละ100บาท เพื่อสมทบทุนกัน(ปีที่แล้ว โดนหอยมือเสือไป กะปลาหมึกไป อิอิ มึนกันเลย ปีนี้ขอเนื้อสัตว์อย่างอื่นมั่งเนื้อ)

สถานที่พัก
http://rimnam-kengteem.com/
และมีอีกที่หนึ่งไม่มีในเวปไซด์ครับ ชื่อ รีสอร์ทแก่งเทียม อยู่ใกล้ๆกัน เดินถึงกัน(แต่บรรยากาศไม่โอเคเท่าที่นี้) เป็นที่สำรองกรณีที่จำนวนคนเกินและบ้านพักไม่พอ หรือเต็มก่อนที่เราจะจอง

กิจกรรม  ไม่มีอะไร ออกเดินทางกันตอนเช้าวันที่2/3/56
    จุดนัดหมายหลักคือถนนสาย รังสิต นครนายก น่าจะช่วงคลอง10ครับ ที่มีปั๊ม ปตท โดยจะนัดหมายกันราวๆ10โมงเช้า เดินทางกันราวๆ1ชั่วโมงถึงเขื่อนขุนด่าน แวะกินข้าวกินส้มตำ กินปลาเผาตามอัธยาสัย
     สถานที่ท่องเที่ยวที่ใกล้กัน คือ  มีน้ำตกวังตะใคร้ กะน้ำตกสาริกาครับ ห่างกันไม่เกิน10กิโล :o
  ตอนเย็นร่วมกันทำบาบีคิว ยางหมูย่างไก่ ยางปลาไปตามประสา แหลกได้ก็แหลก แหลกไม่ได้ก็ต้องแหลก  อิอิอิ โดยร่วมลงขันกันซื้อของสดครับ
  ส่วนเหล้าเบียร์ สุรามาเป็นระยะ  ขออณุญาติตรงนี้ว่า ใครที่จะทาน รวมก๊วนกัน ซื้อเองเด้อ เพราะจะไม่นำมาหารในกลุ่ม เนื่องจากสาวๆไม่ทาน จะเป็นการเอาเปรียบสาวๆเกินไป เราแมนๆหนุ่มๆ แชร์เฉพาะในกลุ่มคร๊าบ  ขอแจ้งไว้ตามนี้

เช้าวันที่สาม ราวๆ10โมง 11 โมง ล่องแก่งกัน แพ1หลัง นั่งได้8ท่าน ราคา1000บาท โดยที่เราจะไปใช้บรืการของรีสอร์ทข้างๆ อิอิ เพราะรีสอร์ทที่เราไปพัก แพงครับ
   หลังจากล่องแพเสร็จ กินข้าวเที่ยงกัน แล้วเดินทางกลับภูมิลำเนาครับ (อาจจะมีโปรแกรมแวะไหว้พระที่วัดดังๆละแวกนั้นอีกทีเพื่อเป็นศิริมงคลครับ ตรงนี้เดี่ญวให้ลุงแดง และพ่อใหญ่ผู้ชอบเล่นพระเป็นผู้แนะนำอีกที :D)
   จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ ???

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Mtz

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Mtz

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:09:02 หลังเที่ยง
ท่านวินละ  ไม่ได้ไปหรือ....

ถามไปในเฟสหลายทีแระ ไม่เห็นตอบกลับมาครับ เดี่ญวพรุง่นี้จะโทรไล่รายบุคคลอีกที  

mike-สำโรง

หวัดดีคับพี่น้อง
เสียดายไม่ใด้ไปกะเค้าอีกแล้ว.....เซ็ง
ฝากอวยพรวันเกิดตั้นด้วยนะคับ

bangpoo 88

เสี่ยเอ็ม..เเก้ชื่อผมใหม่ที ต้องเป็น หน่อง  ณ บางปูอินท์...555...

Witt-RRw

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Mtz

ขออณุญาติ อัพเดท จำนวนประชากรที่จะไปเที่ยวนครนายก วันที่ 2-3 มีนาคม 2556 ครับ ที่แก่งเที่ยม เขื่อนขุนด่านปราการชล  วันที่ UODATE 23 กพ 56
   มีรายนามดังนี้
1 กะผมเอง
2 ตั้น (ภรรยาครับผม)
3 พี่วิท แรงตามเมียสั่ง
4 พี่อิน  ภรรยาพี่วิท
5 ลุงแดง พาหัวใจไปอาบน้ำ
6 กล่องลุงแดง เจ้ส้มซ่า
7 ตาโอ๊ค คาสโนว่าตาเยิ้ม :( :(
8 เสี่ยหน่อง ณ บางปูอินท์  (บางปูอินท์มันโรงแรมไม่ใช่หรือเสี่ย หน้าทางเข้านิคมบางปู ชั่วคราว350 ข้างในเป็นเตียงน้ำ มีกระจก8มุมรอบเตียงและด้านบนด้วย  อิอิอิ สยิว!!!!!!!)
9 เสี่ยโต้ง "พิถีพิถันในการหยอดโซ่"
10 ตากุ๊กๆ CBR500
11 น้องปุ้ม
12 กล่องเสี่ยโต้ง
 13  พี่โกมล Otop ตัวพ่อ
  14 พี่จุ้ย เมียดุ
   15 พี่วิน หมวก 2หมื่นเรียกหม้อ
   16.................................
   17......................................
   18.........................................
    19.............
    20...................
   อัพเดทสสถานการครับ
    เมื่อวานโทรไปถามที่รีสอททั้งสองที่อีกครังนึงแล้ว บ้านยังว่างอยู่ รีสอทที่แรก บ้านลุงตุ้ย แก่งเทียม หรือชื่อในเวปคือ ริมน้ำแก่งเทียม ถ้าจะเหมาสองหลัง5800 ครับ มัดจำ3000 ค่าเครื่องครัวอีก500 มีให้ครบทุกอย่าง หม้อ ไห กะละมัง ชาม ช้อ แต่ไม่มีถ่าน และหม้อหุงข้าวไฟฟ้า(ตรงนี้คิดว่าหุงข้าวเช็ดน้ำพอไหว)
   ส่วนที่รีสอทแก่งเทียม ซึ่งไม่มีในเวป ค่าเสียหายในการพัก คือ 3000 บาท บ้านหลังเดียวเลย ใหญ่ๆ มีสองห้องนอนแอร์ นอนได้หมด20คน ถ้าไม่พอ ในบ้านมีลานกลว้างตรงกลาง(ใครไปทิปชัยภูมิ จะนึกออก คล้ายๆลานในบ้านพักที่ อช ไทรทองนั้นแหละ) มีที่นอนสำรองให้อีก มัดจำ1000  มีเตาปิ้งย่างให้ ไม่มีเครื่องครัว แต่ต้องซื้อถ่านหุงข้าวกะทางรีสอทนะ

ส่วนค่าล่องแพ  Netๆ แล้ว ที่แรก บ้านพักลุงตุ้ย ค่าล่องแพ ลำละ1000
                                     บ้านพักรีสอร์ทแก่งเทียม  ลำละ800 ความจุเท่ากัน ระยะทางไล่ๆกัน
   นอกเหนือจากนี้ก็จะมีกิจกรรม ยิงปืน BBกัน กิจกรรมยิงปืน Painball ซึ่งจะคิดค่าใช้จ่่ายเป็นรายหัว ซึ่งตรงนี้ ขอไปคุยรายละเอียดที่รีสอร์ทอีกทีว่าใครจะเล่น หรือไม่ อย่างไร