Main Menu

กระทู้สุมหัวชาว 2ล้อหวานเย็น ปากน้ำ-ลาดกระบัง-บางนา-อ่อนนุช-เเละทั่วไทย คร้าบ.!!

เริ่มโดย bangpoo 88, กุมภาพันธ์ 19, 2010, 06:01:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กุ๊ก ๆ คับ

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 12:39:17 หลังเที่ยง
อยากรวมภาพแต่ละกล้องทำไงดี

สวัสดีตอนกลางวันครับ ตอนนี้ยังไม่ได้พักเลย  งานบานตะเกียง

เอางี้ ให้ทุกท่าน อัพโหลด มาแล้ว copy link ใส่ใน Noteped แล้ว ส่งเป็นไฟล์ Pm มาหากุ๊ก ก็ได้ ครับ เดี๋ยวจะ รวบรวม รูปลงให้หมดเลย

ปล.  ขอโทษเรื่องเมื่อวานด้วยครับ ที่ทิ้งพี่ เอ็ม กับ พี่วิทย์ และ พี่อิง ไว้ ระหว่างทาง ผม ซึ่ง จอดจัดของใหม่ และ กวดตามพี่ เห็นไฟ ท้าย ลิบ ๆ ทางกุ๊ก ก็เร่งเครื่องตาม วิ่งเลนขวา กะว่าจะกวดให้ทัน แล้ว พี่ก็หายไป ผมวิ่งที่ความเร็ว 140-150 (หมดปลอกแล้ว) หวังจะกวดให้ทัน เลยคิดว่า ทางพี่ ๆ คง เร่งเครื่องยาว ๆ และคิดว่าจะไปจอดที่ปั๊มตรงบายพาส   กุ๊ก ไปจอดรอที่บายพาส  หยิบมือถือเครื่องขาว มาดู เครื่องมันไม่ได้แจ้งอะไรเลย (แล้วไม่ยอมโทรไปหาพี่ ๆ ด้วยนะ...โกรธตัวเองมากเลย ) ผม ซัด แช่ ยาว ตลอด เติมน้ำมัน 1 ถังเต็ม ๆ วิ่งมาจนถึงรังสิต  และกลับมาถึงห้อง ตอน 7.20 แล้วโทรหาพี่เอ็ม  จึงทราบว่าพวกพี่ จอดรอผม(เครียดเลย)  แล้วเครื่อง มันก็แจ้งว่า มี สายของพี่ เอ็ม  และพี่ วิทย์ และอีกเบอร์ ไม่รู้เบอร์ใคร(น่าจะเป็นพี่อินหรือเปล่า?) โทรเข้ามา และ มี SMS แจ้งว่า มีคนโทรเข้ามา (มากันชุดใหญ่) แล้วจึง โทรหาพี่ ๆ อีกรอบ ดังที่เห็นครับ

ขอโทษจริง ๆ  ยอมรับผิดครับ

ได้คำแนะนำมา   ต่อไป ผม จะ พก สมอลทอร์ค ติดตัวไปด้วยครับ  .......

ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

Witt-RRw

โต้งเขาเป็นคน "พิถีพิถันในการหยอดโซ่" (มาก) รถวิ่งฉิวเลย ประหยัดน้ำมันด้วย

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

bangpoo 88

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 02:40:15 หลังเที่ยง
โต้งเขาเป็นคน "พิถีพิถันในการหยอดโซ่" (มาก) รถวิ่งฉิวเลย ประหยัดน้ำมันด้วย
ของผม เติมทุกปั๊มที่จอด...ตัวเบาเรย..555

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Tong_2T_150

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 02:40:15 หลังเที่ยง
อั้นแน่...! ขนาดหยอดโซ่พิถีพิถันนะ เดี๋ยวแห้ง เดี๋ยวหย่อน หรือว่าผมพิถีพิถันไปป่าว...555
ประหยัดเพราะพี่วิทย์น่ะแหละจูนให้ ได้ระยะทางเพิ่มมาอีกตั้ง30โล  +1โลด
...จ่าส้ม..! โอกาสหน้าจะไปตำจอกด้วยเด้อ..! สุดยอดมากครับจ่า..!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

juyjeffy

inging

กุ๊กเมื่อวานพี่ลืมคอล์ยอ่ะ
เดินลงมาแล้วขี้เกียจกลับขึ้นไป

somseed

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 03:16:30 หลังเที่ยง
อั้นแน่...! ขนาดหยอดโซ่พิถีพิถันนะ เดี๋ยวแห้ง เดี๋ยวหย่อน หรือว่าผมพิถีพิถันไปป่าว...555
ประหยัดเพราะพี่วิทย์น่ะแหละจูนให้ ได้ระยะทางเพิ่มมาอีกตั้ง30โล  +1โลด
...จ่าส้ม..! โอกาสหน้าจะไปตำจอกด้วยเด้อ..! สุดยอดมากครับจ่า..!
อีกสักสองสามเดือนจะแว๊นลงไป กทม.อยู่ครับไปให้พี่วิทย์เปลี่ยนลูกแหวนและอื่นๆเยอะไปหมด ค่อยมาตำจอกกันครับพี่ไม่แน่อาจจะไปเยือนยังบ้านพี่ก็ได้ครับ...แต่ช่วงนี้ขอเก็บตังค์เบิกอะไหล่ก่อน
หน้าติดถังหลังติดเธอ.
..จ่าส้ม NSR - RRW 417 ถิ่นภูเวียง เมืองไดโนเสาร์ 089-7127680

inging

inging

ถ้าไปด้วยจะพาไปค้าง หนองบัวแดง ตำจอกลาบเป็ดที่หนองบัวแดงซักคืน
คิดแล้วยังเสียดายไม่หาย ไม่ได้ออกทริปนานแล้ววว

bangpoo 88

อ้างจาก: inging เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 04:45:56 หลังเที่ยง
เป็นตาเมิ้ดแฮงน้อหน่อง
นอนยาวเลยน้อ
คือคนเมาเหล้า555+
ตอนม้าดีดก็มีนะพี่อิง..อิอิ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

inging

โหรถจ่าส้มขับตอนกลางคืน
คือสิงานเน๊อ ขับไปจับกบจับเขียดดีแท้(แซวๆอิๆ)

Tong_2T_150

อ้างจาก: somseed เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 04:44:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 03:16:30 หลังเที่ยง
ประหยัดเพราะพี่วิทย์น่ะแหละจูนให้ ได้ระยะทางเพิ่มมาอีกตั้ง30โล  +1โลด
อีกสักสองสามเดือนจะแว๊นลงไป กทม.อยู่ครับไปให้พี่วิทย์เปลี่ยนลูกแหวนและอื่นๆเยอะไปหมด ค่อยมาตำจอกกันครับพี่ไม่แน่อาจจะไปเยือนยังบ้านพี่ก็ได้ครับ...แต่ช่วงนี้ขอเก็บตังค์เบิกอะไหล่ก่อน
ผมก็มีโครงการเม็กกะโปรเจ็ค จะให้พี่วิทย์บิ้วท์เครื่องให้เอี่ยมอ่องอรทัยอยู่เหมือนกัน อาจจะหลังปีใหม่ครับจ่าส้ม..!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

inging

เหอๆบ่ย่านเหยียบ
ดอกกระหล่ำเพิ่นบ่
ตกลงมาขาอ่อนฮวบ5555+
มะเป็นตาอายสาวๆเด้5555+

bangpoo 88

อ้างจาก: inging เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 05:15:15 หลังเที่ยง
เหอๆบ่ย่านเหยียบ
ดอกกระหล่ำเพิ่นบ่
ตกลงมาขาอ่อนฮวบ5555+
มะเป็นตาอายสาวๆเด้5555+
55..รุ่นนี้ บ่มีขาอ่อนครับลุกเพ่..

inging

กลับมาถึงบ้านแล้ว
คงจะเป็นวันที่ใข่เปียกฝน
วันสุดท้ายแล้ว..ดันมาตกตอนเลิกงาน

สองzx korat

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 01:20:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 12:39:17 หลังเที่ยง
อยากรวมภาพแต่ละกล้องทำไงดี

สวัสดีตอนกลางวันครับ ตอนนี้ยังไม่ได้พักเลย  งานบานตะเกียง

เอางี้ ให้ทุกท่าน อัพโหลด มาแล้ว copy link ใส่ใน Noteped แล้ว ส่งเป็นไฟล์ Pm มาหากุ๊ก ก็ได้ ครับ เดี๋ยวจะ รวบรวม รูปลงให้หมดเลย

ปล.  ขอโทษเรื่องเมื่อวานด้วยครับ ที่ทิ้งพี่ เอ็ม กับ พี่วิทย์ และ พี่อิง ไว้ ระหว่างทาง ผม ซึ่ง จอดจัดของใหม่ และ กวดตามพี่ เห็นไฟ ท้าย ลิบ ๆ ทางกุ๊ก ก็เร่งเครื่องตาม วิ่งเลนขวา กะว่าจะกวดให้ทัน แล้ว พี่ก็หายไป ผมวิ่งที่ความเร็ว 140-150 (หมดปลอกแล้ว) หวังจะกวดให้ทัน เลยคิดว่า ทางพี่ ๆ คง เร่งเครื่องยาว ๆ และคิดว่าจะไปจอดที่ปั๊มตรงบายพาส   กุ๊ก ไปจอดรอที่บายพาส  หยิบมือถือเครื่องขาว มาดู เครื่องมันไม่ได้แจ้งอะไรเลย (แล้วไม่ยอมโทรไปหาพี่ ๆ ด้วยนะ...โกรธตัวเองมากเลย ) ผม ซัด แช่ ยาว ตลอด เติมน้ำมัน 1 ถังเต็ม ๆ วิ่งมาจนถึงรังสิต  และกลับมาถึงห้อง ตอน 7.20 แล้วโทรหาพี่เอ็ม  จึงทราบว่าพวกพี่ จอดรอผม(เครียดเลย)  แล้วเครื่อง มันก็แจ้งว่า มี สายของพี่ เอ็ม  และพี่ วิทย์ และอีกเบอร์ ไม่รู้เบอร์ใคร(น่าจะเป็นพี่อินหรือเปล่า?) โทรเข้ามา และ มี SMS แจ้งว่า มีคนโทรเข้ามา (มากันชุดใหญ่) แล้วจึง โทรหาพี่ ๆ อีกรอบ ดังที่เห็นครับ

ขอโทษจริง ๆ  ยอมรับผิดครับ

ได้คำแนะนำมา   ต่อไป ผม จะ พก สมอลทอร์ค ติดตัวไปด้วยครับ  .......

โอ้ววววววว!!!! วิ่งโหดจิงๆ ถ้าออกทริปกับผม รอโผมด้วยนะ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"