Main Menu

nโปร

เริ่มโดย lloumoon64, มีนาคม 17, 2014, 08:40:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

ยังดีที่เจอแค่ สตาร์ทวืด  ของผมเพิ่งได้มาอีกคัน  เละเลยครับ  เกาหัวย๊อกๆเลย   5555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lloumoon64

G7

อ่า .. น๊อตเขี้ยวของ NSR นี้ใช้บล็อคเขี้ยวเบอร์ใดหรือครับ คุณ Dedor  ^_^?

DEDOR

อ้างจาก: G7 เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 09:13:42 หลังเที่ยง

อ่า .. น๊อตเขี้ยวของ NSR นี้ใช้บล็อคเขี้ยวเบอร์ใดหรือครับ คุณ Dedor  ^_^?

เบอร์ 20 ครับ  ผมก็เพิ่งจะได้ใช้วันนี้เองแหละครับ  เปิดซิงเลยล่ะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

I@มดแอ๊ว...@

แวะมาชม คราวนี้คงได้ผ่าตัดเครื่องเอ็น บ้างแล้ว

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

G7

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 11:06:45 หลังเที่ยง

เบอร์ 20 ครับ  ผมก็เพิ่งจะได้ใช้วันนี้เองแหละครับ  เปิดซิงเลยล่ะครับ

ขอบคุณครับ ^_^' ;

ส่วนมากรถที่ใช้บล็อคเขี้ยวแบบนี้ จะใช้กัน 3 เบอร์เองนี้หรือครับ เห็นวางจำหน่ายกันสามเบอร์นี้ซึ่งพบเห็นได้บ่อย
(18 20 22) ,  แล้วเบอร์ 18 กับ 22 นี้ ใช้กับรถรุ่นใดบ้างครับ พอทราบไหมครับ

แล้ว (อีกแล้ว) ตัวดูดจานไฟนี้ ถ้าจะหามาใช้กับ NSR นี้ ใช้ขนาดไหนหรือครับ คือผมกะเผื่อว่าจะนำไปใช้
กับรถรุ่นอื่นด้วย  + 4 จังหวะจำพวก Shogun ,  Smash ,  Wave   ประมาณนี้

หรือต้องหาซื้อมากกว่าหนึ่งขนาด เพราะขนาดเกลียวใช้ร่วมกันไม่ได้ ?
(ผมมีข้อมูลน้อย ถามเยอะนิดหนึ่งครับ)

..

aoaaued

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 08:38:58 หลังเที่ยง
ยังดีที่เจอแค่ สตาร์ทวืด  ของผมเพิ่งได้มาอีกคัน  เละเลยครับ  เกาหัวย๊อกๆเลย   5555++

ได้มาจากทางภาคกลางรึเปล่าเนี่ยท่าน เหมืนองมมาจากก้นคลองเลย  อิอิอิ....สนิมเขลอะ 

Tong_2T_150

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 08:38:58 หลังเที่ยง
ยังดีที่เจอแค่ สตาร์ทวืด  ของผมเพิ่งได้มาอีกคัน  เละเลยครับ  เกาหัวย๊อกๆเลย   5555++

เจอเคสนี้ทำไงครับท่านด้อ

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 11:06:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: G7 เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 09:13:42 หลังเที่ยง
อ่า .. น๊อตเขี้ยวของ NSR นี้ใช้บล็อคเขี้ยวเบอร์ใดหรือครับ คุณ Dedor  ^_^?
เบอร์ 20 ครับ  ผมก็เพิ่งจะได้ใช้วันนี้เองแหละครับ  เปิดซิงเลยล่ะครับ

+1ทั้ง2ท่านสำหรับข้อมูลครับ กำลังหาเครื่องมือตัวนี้มาใช้อยู่เหมือนกัน

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

DEDOR

อ้างจาก: G7 เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 11:24:32 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ ^_^' ;

ส่วนมากรถที่ใช้บล็อคเขี้ยวแบบนี้ จะใช้กัน 3 เบอร์เองนี้หรือครับ เห็นวางจำหน่ายกันสามเบอร์นี้ซึ่งพบเห็นได้บ่อย
(18 20 22) ,  แล้วเบอร์ 18 กับ 22 นี้ ใช้กับรถรุ่นใดบ้างครับ พอทราบไหมครับ

แล้ว (อีกแล้ว) ตัวดูดจานไฟนี้ ถ้าจะหามาใช้กับ NSR นี้ ใช้ขนาดไหนหรือครับ คือผมกะเผื่อว่าจะนำไปใช้
กับรถรุ่นอื่นด้วย  + 4 จังหวะจำพวก Shogun ,  Smash ,  Wave   ประมาณนี้

หรือต้องหาซื้อมากกว่าหนึ่งขนาด เพราะขนาดเกลียวใช้ร่วมกันไม่ได้ ?
(ผมมีข้อมูลน้อย ถามเยอะนิดหนึ่งครับ)

..

บ๊อกเขี้ยว  ผมเลือกมาใช้เฉพาะกับเอ็นครับ  วัดขนาดวงในของมันเอาครับ  แล้วบอกคนขาย  เนื่องจากผมไม่สามารถไปเดินซื้อได้ทั่วไป  จึงสั่งเอาจากในเว๊บครับ  ส่วนเบอร์เล็กกว่านี้น่าจะใช้กับรถเล็กนะครับ  โนวา  แดช อะไรประมาณนี้มั้งครับ  ผมก็ไม่เคยใช้  เน้นจะใช้กับเอ็นเท่านั้นครับ  เลยไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนครับ

แต่ก็มีบางท่านบอกว่าเบอร์ 22  ใช้กับเอ็นเอสอาร์  ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าข้อเท็จจริงมันเป็นยังไง  แต่ผมเลือกเบอร์ 20 เพราะมันพอดีเป๊ะเลยครับ  คงจะเป็นขนาดของแต่ละยี่ห้อด้วยล่ะมั้ง ไม่แน่ใจ

ส่วนตัวดูดจานไฟมีให้เลือกหลายรูปแบบครับ  ส่วนตัวผมซื้อมาใช้กับเอ็น (อีกแล้วนั่นแหละ) เลยไม่สนใจว่ามันจะใช้ร่วมกับรุ่นอื่นได้มั้ย  ถ้าจะให้คุ้มต้องซื้อแบบที่  มีเกลียวนอกเกลียวใน อะไรประมาณนี้นะครับ   มันสามารถใช้ได้กับหลายๆรุ่นในตัวเดียวกันครับ  แต่เชื่อมั้ยครับ ตอนผมไปซื้อตัวดูดจานไฟเนี่ย  ผมพกเอาจานไฟไปเทียบเอาเลยล่ะครับ  555+++

DEDOR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 26, 2014, 09:05:32 ก่อนเที่ยง

ได้มาจากทางภาคกลางรึเปล่าเนี่ยท่าน เหมืนองมมาจากก้นคลองเลย  อิอิอิ....สนิมเขลอะ 

ประมาณนั้นครับอ้าย  รถจอดนาน  น้ำเข้าเครื่องด้วยครับ  แช่กันจนอิ่มเลย

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มีนาคม 26, 2014, 09:30:19 ก่อนเที่ยง

คงต้องลองล้างลอง ขัดดูก่อนครับ  บางตัวที่ไม่ไหวจริงๆผมก็มีของซัพพอร์ทอยู่แล้วครับ  ทำไงได้ล่ะ  จะระเบิดก็เสียดายมันอยู่ครับ

G7

jib_ja

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 26, 2014, 09:46:10 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 26, 2014, 09:05:32 ก่อนเที่ยง

ระเบิดโลดครับ ลูกค้ารอเพียบ ผมก้อคนนึงล่ะ

ประมาณนั้นครับอ้าย  รถจอดนาน  น้ำเข้าเครื่องด้วยครับ  แช่กันจนอิ่มเลย

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มีนาคม 26, 2014, 09:30:19 ก่อนเที่ยง

คงต้องลองล้างลอง ขัดดูก่อนครับ  บางตัวที่ไม่ไหวจริงๆผมก็มีของซัพพอร์ทอยู่แล้วครับ  ทำไงได้ล่ะ  จะระเบิดก็เสียดายมันอยู่ครับ

ระเบิดโลดครับ ลูกค้ารอเพียบเลย ผมก้อคนนึงล่ะ  ;) ;) ;) ;) ;) ;)

lloumoon64

ชุดสียังพอหาได้มั๊ยคับรุ่นนี้ของเก่าแตกเยอะมากเลยคับ

mai1111

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ มีนาคม 30, 2014, 12:16:10 หลังเที่ยง
ชุดสียังพอหาได้มั๊ยคับรุ่นนี้ของเก่าแตกเยอะมากเลยคับ

อยากรู้ข้อมูลครับ....แบบว่าเน้นสวย

G7

อ่า ผมซื้อมาแล้วล่ะนะครับ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง ลูกบล็อคสี่เขี้ยวของสู้ม้าเบอร์ 20 กับตัวถอดจานไฟยี่ห้อเดียวกัน
แต่ผมไม่ค่อยจะแน่ใจเลยว่าตัวถอดจานไฟนี้จะสามารถนำมาใช้กับ NSR ได้หรือเปล่า (ถามคนขายบอกว่าได้)
เป็นแบบเกลียวในและเกลียวนอก ... (บรรจุภัณฑ์และสินค้ามีลักษณะเหมือนกับในภาพนี้)

โอกาสนำมาใช้งานคงจะอีกนาน เกรงว่าเมื่อนำมาใช้งานแล้วจะกลายเป็นใช้งานไม่ได้ ... 
*** ท่านใดพอมีข้อมูลไหมครับ ว่าตัวดูดจานไฟที่เห็นตามภาพนี้ สามารถใช้ได้กับ NSR ?? ***

วันเดียวกันก็ซื้อตัวดูดจานไฟของ Suzuki Smash มาอีกตัวหนึ่ง (บรรจุภัณฑ์พิมพ์ชื่อเฉพาะเลย ไม่รู้ว่าฉลากต้องการจะสื่อ
ให้ทราบว่าใช้เจาะจงเฉพาะรุ่นนี้อย่างเดียวหรือไงก็ไม่ทราบ) มองๆ ดูเหมือนขนาดเกลียวจะเท่ากันกับของรุ่นที่ใช้ถอด NSR เลย
แต่ขนาดโดยรวมจะยาวกว่า ..

ซื้อมาก็คิดว่าต้องใช้กับ Smash ได้ (เพราะฉลากพิมพ์อย่างเจาะจงรุ่น) แต่ก็คาดหวังว่าน่าจะสามารถนำมาใช้กับรถจยย.
ค่ายเดียวกันอย่าง Shogun 125   (ผมไม่มีภาพของบรรจุภัณฑ์และตัวสินค้านะ)
*** ท่านสมาชิกใดพอมีข้อมูลไหมครับ ***

ซื้อของเสร็จและเดินออกจากร้านมาที่เต็มไปด้วยความสงสัย คือคิดว่าถ้าสินค้าตัวเดียวกัน สามารถใช้งานได้อรรถประโยชน์
หรือใช้งานได้กับรถจยย.หลายรุ่น ก็น่าจะดีไม่น้อย ประหยัดเงินค่าเครื่องมือลงได้มาก ..

..

lloumoon64

ชุดสีเบิกใหม่สีแดงทั้งคันจากศููนย์ึ8670บาทรวมแว๊กแล้วแต่ไม่มีสติกเกอร์ แพงไปมั๊ย

DEDOR

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ เมษายน 18, 2014, 12:56:57 หลังเที่ยง
ชุดสีเบิกใหม่สีแดงทั้งคันจากศููนย์ึ8670บาทรวมแว๊กแล้วแต่ไม่มีสติกเกอร์ แพงไปมั๊ย

ถ้ารวมถังด้วยล่ะก็  ถือว่าถูกมากๆเลยครับ  แต่ถ้าไม่รวมมันก็ประมาณนี้แหละครับ  +- แล้วแต่ที่ครับ

lloumoon64

ไม่รวมถังอะคับ....ว่าแต่ติ๊กเกอร์นี่ ซื้อมาแปะเลยได้มั๊ยรึต้องเคลือบซ้ำอีก...??

DEDOR

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ เมษายน 18, 2014, 07:44:31 หลังเที่ยง
ไม่รวมถังอะคับ....ว่าแต่ติ๊กเกอร์นี่ ซื้อมาแปะเลยได้มั๊ยรึต้องเคลือบซ้ำอีก...??

ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ  ผมว่าแปะติ๊กเกอร์ไปเลยครับ  ชุดสีใหม่เค้าทำมาดีมากๆแล้วครับ  เคลือบทับไปมันจะเสียของครับ  ไหนๆชุดสีมันก็จะทนอยู่กับเราไปได้อีก เป็น 10 ปีอยู่แล้ว   ถ้าท่านเคลือบซ้ำ  แน่นอนว่าถ้าสติ๊กเกอร์ของท่านสีซีดเมื่อไหร่ แล้วท่านจะทำใหม่ ท่านจะต้องได้ทำสีใหม่ทั้งหมดเลยครับ   แต่ถ้าไม่เคลือบเมื่อสติ๊กเกอร์ของท่านซีด  ท่านก็สามารถลอกออกแล้วแปะชุดใหม่แทนที่ได้เลยครับ    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของเองแหละครับ    ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ

nai95

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ เมษายน 19, 2014, 09:18:54 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ เมษายน 18, 2014, 07:44:31 หลังเที่ยง

ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ  ผมว่าแปะติ๊กเกอร์ไปเลยครับ  ชุดสีใหม่เค้าทำมาดีมากๆแล้วครับ  เคลือบทับไปมันจะเสียของครับ  ไหนๆชุดสีมันก็จะทนอยู่กับเราไปได้อีก เป็น 10 ปีอยู่แล้ว   ถ้าท่านเคลือบซ้ำ  แน่นอนว่าถ้าสติ๊กเกอร์ของท่านสีซีดเมื่อไหร่ แล้วท่านจะทำใหม่ ท่านจะต้องได้ทำสีใหม่ทั้งหมดเลยครับ   แต่ถ้าไม่เคลือบเมื่อสติ๊กเกอร์ของท่านซีด  ท่านก็สามารถลอกออกแล้วแปะชุดใหม่แทนที่ได้เลยครับ    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของเองแหละครับ    ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ

สุดยอดจริงๆเลยท่านดีด้อ นำความรู้มาเสนอเป็นแนวทาง