Main Menu

nโปร

เริ่มโดย lloumoon64, มีนาคม 17, 2014, 08:40:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lloumoon64

สอบถามผู้รู้ มีอาการคันสต๊าสวืดบ่อยๆ ต้องค่อยๆเคาะถึงได้ ต้องแก้ไขยังไงคับ

aoaaued

สปริงดันตัวเตะเฟืองสตาร์ทอ่อนล้า  หรือเฟืองแกนสตาร์ทไม่ดีตัวเตะเฟืองสตาร์จึงไม่วิ่งไปเกาะเฟือง
การแก้ไข ต้องเปิดฝาออกมาจัดการครับ

DEDOR

ปกติของ เอ็น  ไม่ค่อยเป็นนะ  ตามท่านข้างบนว่าเลยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lloumoon64

ขอบคุณในคำตอบครับ หวังว่าคงหาอะไหล่ได้

แล้วอาการไฟหาย ควรแก้ไขยังงัยครั
แบ๊ตใหม่ๆจอดไว้2-3วันเปิดกุญแจ ไฟหมดซะแล้ว เฮ้อเหนื่อยกับnโปรจิงๆ

aoaaued

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ มีนาคม 17, 2014, 03:10:04 หลังเที่ยง
ขอบคุณในคำตอบครับ หวังว่าคงหาอะไหล่ได้

แล้วอาการไฟหาย ควรแก้ไขยังงัยครั
แบ๊ตใหม่ๆจอดไว้2-3วันเปิดกุญแจ ไฟหมดซะแล้ว เฮ้อเหนื่อยกับnโปรจิงๆ
-แกนสตาร์ท,เฟืองสตาร์ท ใช้รวมกับตระกูลเอ็นทุกรุ่นได้
-เก็บไฟไม่อยู่ ถ้ามั่นใจว่าแบตฯชัวร์ก็น่าจะเป็นที่แผ่นชาร์ทเสีย หาของมือสองราคาสอง-สามร้อยที่ประกาศขายในเวปก็ได้ ใช้ของเอ็นรุ่นอื่นก็ได้เหมือนกัน เพราะถ้าเจาะจงเอ็นโปรมันแพงครับ
-ปรึกษาท่านDEDOR(ข้างบน)ก็ได้ ใจดี มีอะไหล่ราคากันเองสำรองเยอะครับ

lloumoon64

ขอบคุณทุกความกระจ่างครับ วิเตอร์ไม่เคยจะรวนอย่างงี้เลย
ถ้าแกนใช้ร่วมกับnรุ่นอื่นได้เยี่ยมเลย
รบกวนอีกนิด อยากทราบว่าถังน้ำมันลงกันได้มั๊ยครับเห็นทรงใกล้เคียงกัน
ของn โปรหายากเกิ๊น :-*

aoaaued

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ มีนาคม 17, 2014, 05:10:47 หลังเที่ยง
ขอบคุณทุกความกระจ่างครับ วิเตอร์ไม่เคยจะรวนอย่างงี้เลย
ถ้าแกนใช้ร่วมกับnรุ่นอื่นได้เยี่ยมเลย
รบกวนอีกนิด อยากทราบว่าถังน้ำมันลงกันได้มั๊ยครับเห็นทรงใกล้เคียงกัน
ของn โปรหายากเกิ๊น :-*

ถังเอ็็นโปรกับ RRW เหมือนกัน ถ้าเอารุ่นRRมาใส่ต้องแปลงนิดนึงตรงที่ล๊อคใต้ถังด้านหน้าครับ ผมเคยทำใส่ได้แต่ไม่ลงตัวนัก ถังRR มันมีหูมีรูเสียบชุดสีด้านล่างถังทำให้ขัดตาอยู่ ครับ

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

lloumoon64

มีอะไหล่ชิ้นไหนเสนอราคาเลยคับอยากขี่แล้วคิดถึงควันหอมๆ  ???

aoaaued

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ มีนาคม 17, 2014, 08:53:47 หลังเที่ยง
รอขายอะไหล่ อิๆ

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ มีนาคม 18, 2014, 08:15:05 ก่อนเที่ยง
มีอะไหล่ชิ้นไหนเสนอราคาเลยคับอยากขี่แล้วคิดถึงควันหอมๆ  ???

ถ้าอยู่ภาคกลางก็บุกไปโกดังเลย อะไหล่ใหม่ๆเพียบอยู่แถวๆรังสิตมั๊ง คนขายใจดีด้วยครับ

jib_ja

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 18, 2014, 09:25:15 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ มีนาคม 17, 2014, 08:53:47 หลังเที่ยง

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ มีนาคม 18, 2014, 08:15:05 ก่อนเที่ยง

ถ้าอยู่ภาคกลางก็บุกไปโกดังเลย อะไหล่ใหม่ๆเพียบอยู่แถวๆรังสิตมั๊ง คนขายใจดีด้วยครับ
กรุไหนครับบอกทางผมหน่อย จะได้ขุดกรุนั้น

DEDOR

อ้างจาก: jib_ja เมื่อ มีนาคม 18, 2014, 08:04:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 18, 2014, 09:25:15 ก่อนเที่ยง

กรุไหนครับบอกทางผมหน่อย จะได้ขุดกรุนั้น

แบ่งผมบ้างนะ  เสื้อสูบสักตัวก็พอ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

aoaaued

บ้านท่านอ้นไง อะไหล่ฮอนด้าเป็นตึ้ง

lloumoon64

อีกนิดคับ ปลายแฮนถอดยังงัยคับ อยากเปลี่ยนปลอกแฮน. :P0

aoaaued

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ มีนาคม 24, 2014, 02:42:25 หลังเที่ยง
อีกนิดคับ ปลายแฮนถอดยังงัยคับ อยากเปลี่ยนปลอกแฮน. :P0

ถอดแค่ตุ้มปลายแฮนด์ก็ถอดปลอกได้แล้ว  ใช้ไขควงแฉกไขปลายตุ้มตรงกลางไง ออกแรงหน่อยครับ

lloumoon64

เป็นปลายเลส ปลายแหลมมาคับไม่รู้ว่าnใช้เป็นเกลียวหรือแบบตอกอัดมา.....

G7

ตอกอัด (ลองดูครับ) !?

aoaaued

อ้างจาก: lloumoon64 เมื่อ มีนาคม 24, 2014, 06:21:26 หลังเที่ยง
เป็นปลายเลส ปลายแหลมมาคับไม่รู้ว่าnใช้เป็นเกลียวหรือแบบตอกอัดมา.....

ส่วนใหญ่เป็นเกลียว ปากกาตัวย่อมๆหน่อยจับโยกจับหมุน ครับ

DEDOR

ยังดีที่เจอแค่ สตาร์ทวืด  ของผมเพิ่งได้มาอีกคัน  เละเลยครับ  เกาหัวย๊อกๆเลย   5555++